ถาม+แชร์ความรู้ ของคนเล่น3S Ge คอกลม หน่อยครับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย ANTILAG, 25 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    โบของขวัญอะหรอ โอ๋

2. chaps

chaps New Member Member

14
    0
    0
    ขายรถมาใช้ CONA ดีกว่ามาร์ค...แบบคันขาวน่ะ แรงกว่าเห็นๆ ว่าป่ะ...หุหุ...เอิ๊ก...

3. ANTILAG

1,268
    31
    0
    เอางั้นเลยหรอ เดฟ ก้อดีเหมือนกันนะ จะได้เป็นเกย์ ด้วยกันไง 5555

วันนั้นกดออกไป ก็วิ่งดีใช้ได้เลยนะ บูสไหลดี:D :D

4. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
    มาแอบดู ผุ้ชายคุยกัน อิอิ :D

5. ao-klongjan

ao-klongjan New Member Member

86
    1
    0
    เทอร์โบหรือน้องโบดีละมาร์ค :D

6. ANTILAG

1,268
    31
    0
    ได้หมดครับ โอ๋ แต่ขอขาวๆนะ อิอิ รับรองว่ารอบไม่ตัดชัวร์

7. chaps

chaps New Member Member

14
    0
    0
    :mad: :mad: :mad:

8. ao-klongjan

86
    1
    0
    หาต่อไปเอาใจช่วย

9. e'-JiN

e'-JiN New Member VIP

723
    30
    0
    เข้ามาติดตามหาความคืบหน้า...
    แต่แปลกน่ะ...ผมก้อใช้171วางท่อกลมมาเกือบ3ปีแล้ว...
    ยังปกติอยู่เลย...ลากได้7500-8000รอบ...

10. ao-klongjan

86
    1
    0
    มาร์คอีกรอบ วายสายใหม่+เช็คท่อ vacuum ทั้งหมดว่ารั่วหรือแตกบ้างปะ

ปล.ได้ข่าวจอดไม่ขับเลยนี่ น่าสงสารรถจังโดนทิ้ง ฮิฮิฮิ

11. ANTILAG

1,268
    31
    0
    รู้อีกแหนะ เอาข่าวมาจากไหนนิ ที่จอดไม่ได้เพราะเรื่องเครื่องครับ คือ ไม่มีตังค์เปลี่ยนยางครับ มันบวมพร้อมจะระเบิดครับ ส่วนเรื่องเครื่องหลังจากที่ได้เก็บงานมาเรื่อยๆ อย่างที่เคยอัพเดตมา ผลก็คือรถวิ่งดีขึ้นเยอะเลยครับ ลื่นๆเลย สมบูรณ์ดีครับ เพียงแต่รอบมันตัดแค่นั้นเองครับ
    หลักๆที่จอดคือกลัวเกิดอุบัติเหตุอะครับ มันจะได้ไม่คุ้มเสีย
    :D:D

12. ao-klongjan

86
    1
    0
    มาร์ครถใส่ขอบอะไรมีเศษอยู่เส้น 205/50/16 เอาไปใส่วิ่งชิวๆได้นะ วายสายใหม่+หากล่องแต่งซักใบ นะจะดีขึ้นอยู่นะ ;)

13. ANTILAG

1,268
    31
    0
    ยางมาร์คใส่ size 215-45-17 ครับโอ๋ ส่วนวายสายคงไม่ต้องแล้วอะครับ ได้ลองไล่ใหม่ดูแล้วครับ ปกติดีครับ ส่วนกล่องแต่งคงยากครับไม่น่าจะมีหลุดมานะครับ

14. e'-JiN

e'-JiN New Member VIP

723
    30
    0
    อยากรู้ว่า 3Sท่อกลม ใน171 ของท่านวิ่งเต็มๆได้ตัวเลขกันเท่าไหร่(ความเร็ว)...หรือจะรุ่นอื่นก้อได้นอกเหนือจาก171ก้อได้...
    แล้วเกียร์ที่ใช้เป็นเกียร์ ของเครื่องเดิม(3S-FE) หรือเกียร์ของท่อกลม...
    ส่วนผมใช้เกียร์ของท่อเหลี่ยม เพราะท่อกลมเกียร์ยาวต้องผ่ารถอ่ะ...ที่อู่บอกที่หลังไม่งั้นให้ผ่ารถใส่เกียร์ท่อกลมไปแล้ว...เสียดายจริงๆ...
    ตอนนี้ใส่เกียร์ของ ท่อเหลี่ยมอยู่...
    ส่วนความเร็วที่วิ่งได้ 220 Km/h ล้อหน้า205/50/16 ยางES100 หลัง 215/50/17 ยาง S-drive ลมยาง 35 ปอนด์ 4ล้อ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 สิงหาคม 2007
  15. ANTILAG

1,268
    31
    0
    180Km/h ครับ เกียร์เต็ดMR2 ล้อ 17 บอดี้ Celica ครับ

16. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    ตอนนี้ที่ทำคือ
    เปลี่ยนปั้มติ๊ก ตั้งไฟใหม่ แล้ววิ่งดีขึ้น
    แล้วมีอาการเขกมั้ยครับ เสียงแกร๊กๆๆๆ ตอนรอบ 5-6 พันรอบ
    ตอนนั้นพี่เปลี่ยนปั้มติ๊กของ 1 j ก็ยังเขกอยู่

17. beby

beby New Member Member

5
    0
    0
  18. ANTILAG

1,268
    31
    0
    ไม่เขกเลยครับพี่ วิ่งเนียนๆเลครับ รอบปลายไหลๆเลยครับแต่มันติดตรง ได้แค่ 6พันรอบเท่านั้นเองครับ

19. natthakorn

natthakorn New Member Member

10
    1
    0
    ไม่ทราบจริงๆครับ แต่ไมล์มี 220 มันกวาดไปจนติดเข็มอีกด้านนึงครับ

คำนวนรอบแล้วคงอยู่แถวๆ 250-270 ครับ @8000 rpm

ปล.คุณ ANTILAG อาการรถหายรึยังครับ

20. ANTILAG

1,268
    31
    0
    ยังครับ ตอนนี้หากล่องลองเสียบดูครับ ยังไม่มีเลยครับ

21. pingpong

205
    4
    0
    เกีย ผมก็ทำมาแล้ว ของเดิม เกียไม่ตรง เปลี่ยนแล้วก็ลากได้เท่าเดิม แต่ความจัดเข้าออกเกีย ต่างกันแค่นั้น แต่ ก็จอด แค่ 6 พันนิ๊ดๆๆ เท่าเดิม

..สรุป พยายามจะไปให้ถึง แต่ตอนนี้ เลิกแล้วครับ เลิกวุ่นวายแล้วครับ :D

22. ANTILAG

1,268
    31
    0
    ผมอยากทราบว่า พี่ปิง(ปอง) เคยลองเอาพวกเกย์วัดรอบเช่น ออโต้มิเตอร์มาต่อดูบ้างยังครับ

คืออยากรู้ว่ามันเสียที่ไมล์ของเราหรือว่าที่เครื่องอะครับ

23. ao-klongjan

86
    1
    0
    วนมาแอบดู

24. pingpong

205
    4
    0

ยังไม่เคยครับ เกจ นะครับ เกย์ นี่ตัวใครตัวมันละครับ

25. ao-klongjan

86
    1
    0
    ถูกต้องนะครับพี่ปิง อย่างนี้ตัวใครตัวมันดีก่า
    ปล.มาร์คเปิดเผยความจริงแล้ว :D

26. ANTILAG

1,268
    31
    0
    ก็ระวังตัวกันเอาไว้ให้ดีนะ อิอิ

พี่ปิง ลองติดเกจดูนะครับ เผื่อไมล์รถเราเองเพี้ยนหรือป่าว

27. eaglery

eaglery New Member Member

3
    0
    0
    ของผมลองเกียร์4 ยังกดไม่หมดอยู่ที่ประมาณ 200 ไม่กล้ากดเท่ารายอ่ะช่วงล่างไม่ดีอ่ะครับ

28. corona ในตำนาน

corona ในตำนาน New Member VIP

32
    0
    0
    มาร์ค เฉลย ฟามจิง หุหุ

29. ao-klongjan

86
    1
    0
    ตั้งแต่มาร์คเฉลยความจริงกระทู้นี้ก็เงียบ 555 จบข่าว

30. pingpong

205
    4
    0
    ไหนๆ up กันมาแล้ว

ว่าแต่ว่าทำอะไรต่อแล้วบ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้