5ZIGEN FIREBALL 2.2 นิ้วใส่ D16Y8 MT ใหญ่ไปมั้ยครับ แล้วเสียงดังมั้ยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย td3d, 8 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    พี่คับ เส้นกลางกี่นิ้วอ่ะ เฮดเดอร์4-1 ผลเป็นไงคับ พอดีหาๆอยู่ อิอิ

2. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ยังไม่ได้ใส่เลยคับ เอามานอนกอดแทนหมอนข้างอาทิตย์นึงแล้ว
    พรุ้งนี้ว่าจะลางานไปติด แล้วจะมาบอกอีกทีคับคุณ BOBO

3. REDHONDA

628
    23
    0
    ลืมบอก เส้นกลาง 2.5 นิ้วคับ

4. BoBo_EK

2,491
    146
    0
    ได้ของมาเเล้วคับ เฮดเดอร์ FGK. 4-2-1 เส้นกลาง ek9 2นิ้ว พักปลาย tanabe 2.2 ไม่รู้จะลงตัวเปล่า น่าจะดีขึ้นก่าเดิม

5. REDHONDA

628
    23
    0
    ทั้งเฮดทั้งกลางคุ้นๆ นะ
    ถ้าผมช้ากว่านี้สักนิดคงได้มาอยู่ในรถผมแล้วคุณ BoBo :cool:

6. REDHONDA

628
    23
    0
    ส่วนของผมก็ไปติดมาเรียบร้อยแล้วเหมือนกันคับ

เฮด 4-1 ตัวนี้ ปลายมาเรื่อยๆดีมากเลยคับ
    ส่วนพักปลาย Pro Racer เสียงใช้ได้เลย
    ถ้ายังไม่ถึง 4000 รอบ ก็เงียบเหมือนท่อทั่วๆไป จะเริ่มหวาน
    เอาตอน 4500 รอบ แต่เมื่อไหรที่เทคเปิดละก็หายห่วง
    แปร๊ด ลั่นทุ่งเลยคับ :cool:

ส่วนท่อพักกลางทั้งเส้นของ DC2 ใครบอกว่าต่อช่วงปลายคืบเดียว
    ที่ไหนได้ของผมเล่นทั้งตัดทั้งต่อ ล่อเอาลายพล่อยเลย ช่วงโค้งหลบ
    ถังน้ำมัน ยังยาวไม่พอต้องต่อไปอีก 2 นิ้วเลย
    รู้งี้ไปหาเฉพาะพักกลางมาอย่างเดียว แล้วมาเดินเลสเอาใหม่ น่าจะสวยกว่า
    และก็เซพตังได้เยอะเลย

7. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    แวววาว มากเลยครับ สวยมากมาย คุณ REDHONDA ว่าแต่ กลาง 2.5 นิ้วรั้ ไม่โล่งไปหรอครับ
    ขอถามนิด เฮด 4-1 + ท่อนกลาง ตกประมาณเท่าไหร่ ครับ (ไม่ตอบไม่เป็นไรนะครับ) อยากรู้ ครับ จะได้เก็บถูก
    ขอบคุณมากครับ...

8. NT.SHOP

523
    1
    0
    สอบหน่อยครับ

เฮด 4-1 ของอะไรครับ แล้ว 4-1 นี่ ต้นจัด กว่า 4-2-1 ใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ

9. REDHONDA

628
    23
    0
    คุณชิน เฮดอันนี้ท่ีผมได้มาเป็นของสปูน ราคาอยู่ท่ี 16 k ตอนท่ีได้มาก็ไม่ได้แวววาว
    อย่างท่ีเห็นหรอกคับ มันออกดําๆ ทองๆ เลยเอาไปขัดก่อนใส่

ส่วนพักกลางผมได้มาทั้งเส้น ยันพักปลาย ท่ี 11 k

ส่วนไอ้เร่ืองเฮด 4-1 กะ 4-2-1
    ผมได้ยินมาหลายกระแส บ้างก็ว่า อันนี้ต้นดีกว่าอันโน้น
    พอถามอีกคนก็ตอบไม่เหมือนกัน

ตอนไปหาเฮดก็ไม่ได้เน้นหรอกว่าจะเอา 4-1 หรือ 4-2-1
    เจออะไรก็เอาหมด

พอเปล่ียนเสร็จรู้สึกได้เลยว่าโล่งขึ้นเยอะเพราะท่อเดิมมันอั้นมาก
    พอเหยียบก็มามันทั้งูต้นทั้งปลายเลย
    ไม่เห็นว่ามันจะมาแค่ต้นหรือแค่ปลาย

10. NT.SHOP

523
    1
    0
    ตอบ จากคำถาม

ขอบคุณมากครับ สำหรับ ข้อมูล

11. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    แจ่มๆเลยครับคุณredhonda

12. BoBo_EK

2,491
    146
    0
    ท่อขัดมาซ่ะเงาเลยนะคับ อิอิ สวยมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้