รีวิว ท่องเที่ยวญี่ปุ่น แบบRACING WEB

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย numnumRS13, 8 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sandy

Sandy New Member Member

129
    3
    0
    รอชมต่อครับชอบๆ...เที่ยวแบบนี้ถึงจาสุด ^ ^"

2. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    ต้องบอกก่อนนะครับว่า รูป สาวๆลงไว้ในส่วนที่ลงได้ไปแล้ว ไม่มีไรมาก เพราะไม่ได้เดินสาย ก.ส.น (กิจกรรมสำส่อนนอกระบบ) ครับ
    แผนที่ ทำไปก็ลำบากครับเพราะ ร้านมันอยู่นอกเมืองรถไฟไปไม่ถึง ผมใช้จักรยานนี่เป็น ช.ม. เลย

ตื่นแต่เช้าครับวันนี้และก็กินๆๆๆจากนั้น ขึ้นรถไฟ CHUO เปลี่ยนรถไปอีกสายที่TOKYO นั้งต่อ ไปYOKOHAMA แล้วต่อรถBUS ไปที่เกาะแถวๆนั้นนะ ข้ามสะพานเหมือนสะพานวงแหวนอุตสาหกรรมบ้านเราเลย รถBUSมันจะมีเวลามารับมาส่งครับ (ฟรีด้วยไม่เสียค่ารถ) ผ่านSUPER AUTO BACS ของYOKOHAMA ด้วยนะ มี SHOW ROOM รถด้วย

3. p a n [ A m]

p a n [ A m] New Member Member

18
    1
    0
    หน้าตาสดใสจริงๆพี่ เห็นแล้วอิจฉา

4. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    รอชมต่อนะครับ

5. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ผู้หญิงข้างหลังกำลังเคลิ้ม

6. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    นี่มัน ออโต้แบ๊ค ที่โยโกฮาม่า ช่ายมะเอ่ย เต้นรถมือสองคุ้นว่าเคยเดินผ่านอยู่อ่าๆ

7. EZU

EZU New Member VIP

355
    4
    0
    ก็ว่าจะทักแบบนี้อยู่แล้วเชียว :D:Dเคลิ้มเลยเจ๊

8. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    รอชมครับ สนุกดีจัง อยากไปบ้าง

9. Pop E30

Pop E30 New Member Member

86
    3
    0
    ของมือสองที่นั่นสุดยอดดด อยากไปบ้างจิงๆ

10. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    อยากไปบ้างจังครับ

11. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    แหม๋ อยากไปมั่ง

12. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    รอชมคับ สักวันนึงต้องไปให้ได้

13. ` e@|G|Le* `

` e@|G|Le* ` New Member Member

268
    9
    0
  14. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    มันไม่ได้ถูกอย่างทีคิดอ้าจิ ซื้อมาคิดค่าภาษีมานด้วยนะคับพวกนี้มานไม่รวมค่าภาษี

บางอย่างซื้อได้ บางอย่างซื้อไม่ได้ ของก๊อปก็มีนะครับที่ญี่ปุ่น คือประมาณว่า ญี่ปุ่นก๊อปญี่ปุ่นครับ อันนี้เจอมาเองกับตัว

ต้องดูเป็นตาถึงครับ เบาะสวยเยอะจิงๆครับ อย่าที่บอกกานไปว่าสมัยก่อนเขาทิ้งรถไม่ถอดของเดี่ยวนี้พวกมันฉลาด ถอดเกลี้ยงไอ้ที่ใส่มาให้มีแต่ถุงขยะกับของทิ้งเหลือใช้ในบ้านมันอะครับ T T

ค่าตั๋วไปกลับ 2หมื่นต้นๆครับ หากใครไม่มีบ้านพัก พอหาให้ได้นะครับ ราคาไม่แพง แต่อยู่ชานเมืองหน่อยหนึ่งอะคับ อิอิ

15. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    และแล้วก็ไปถึงที่ โอใหญ่มากๆ

16. numnumRS13

347
    10
    18
    มันจะแบ่งออกเป็นส่วนๆ ส่วนแรกจะเป็นที่ประมูล อีกZONE จะเป็นที่จอดรถ ประมูล 1 ครั้งใน1 อาทิตย์ รถเป็น พันๆคัน มันประมูลยังไงหมดหว่า สงสัยไหม
    SUPRA S15 CELEGA SKYLINE รถ K-CAR เพียบเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มกราคม 2010
  17. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ดูเพลิน ดีครับ...ชอบๆ

18. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    รอภาคต่อครับนำ

19. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ยาวไป ยาวไป อิอิ

20. numnumRS13

347
    10
    18
    หาเวลาไป บ้างดิน้องแพน ไปด้วยกันรับประกันถึงญี่ปุ่นแน่นอน:D

21. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    ยาวๆๆๆๆๆ

22. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณมากเลยคับ เก็บบรรยากาศมาให้ชมกันคับ

23. numnumRS13

347
    10
    18
    ยุโรป ญี่ปุ่น เก่าใหม่ แบบไหน มีหมดเลยมันจอดกันเป็นสิบๆไร่ เกาะนี้ถมขึ้นมาทำท่าเรือโดยเฉพาะ รถทั้งหมด มีและไม่มีทะเบียน คือถ้าซื้อไปจดทะเบียนก็ได้แต่เสียค่าทะเบียนแพงสุด ส่วนมากจะเป็นชาวต่างชาติมาซื้อแล้วส่งออกไปเลย

รถทุกคันไม่มีล๊อกนะครับสามารถเปิดดูได้เลย ใหญ่กว่าลานประมูลรถบ้านเราสัก 40เท่าได้

ตอนกลางวันผมกินข้าวที่นี่ เออคือ อาหารที่นี่จะเป็น โรตีแกงแพะแกงไก่ต่างๆ มาแบบแขกๆเลย อร่อยสุดๆผมเองก็ชอบกินอาหารแขกอยู่แล้ว ที่เป็นแบบนี้ก็เพราะคนที่มาซื้อรถนี่นี่ส่วนมากเป็นตะวันออกกลางครับ แต่อาหารญี่ปุ่นที่นี่ก็มีแต่ผมชอบอาหารแขกมากกว่า

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  24. numnumRS13

347
    10
    18
    รถพานิช รถบรรทุก ก็มีครับแต่สำหรับ ผม ต้องหารถแนว ซิ่งๆ

25. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    มา แอบ ดู . . อิอิ

26. numnumRS13

347
    10
    18
    ดูมาก็หลายรูปแล้วเข้าเรื่องดีกว่า ว่าไอ้รูป ที่บอกตอนแรกมันมาจากไหน ดูรถเสร็จก็เดินเข้า ห้องประมูล ภายในตึกไม่ว่าจะร้านอาหารหรือส่วนไหนๆก็จะมีจอTV คู่แบบนี้ ห้อยอยู่และก็มีเสียงด้วยSTART TO แล้วตัวเลขก็วิ่งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆช้างลงเรื่อยๆจนหยุด แล้วก็จบ ??? เปลี่ยนคัน ก็เหมือนเดิม START TO แล้วตัวเลขก็วิ่งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆช้างลงเรื่อยๆจนหยุด แล้วก็จบ งงวุ้ยอารายของมันว่ะ

พอเดินเข้าห้อง เหมือนห้องประชุมใหญ่มาก จอเป็นร้อยๆจอเลยมีรูปรถอยู่ด้วย
    หลังจากคุณลงทะเบียนไว้ก็เอา CARD ที่ได้ก็จะมีIDเสียบเข้าไปที่เครื่อง หยิบจอยสติกมา มี2อันนะ แดงกับเขียว เพราะมันประมูลที่ล่ะ2จอเลย ราคาเริ่มจาก0หมดทุกคันแล้วพอเค้าบอกว่า STATRT TO มันก็กดๆๆๆๆๆๆๆ จดกว่าจะได้ แล้วก็เปลี่ยนคัน เร็มมาก1นาทีประมูลไป4คัน พระเจ้าจอชมันเร็วมากกกกกกก

27. numnumRS13

347
    10
    18
    มือ2มันก็รวมภาษีแล้วนิครับ ภาษี5% เองไม่น่าห่วง ไทยล่อไป7%นะ ถ้าซื้อส่งออก(ของใหม่มันคืนVATด้วยนิครับ ส่วนลดเวลาซื้อแบบจำนวนก็ได้อีก
    อ่อ UP GARAGE ผมต่อราคาได้ด้วยคับ 555+ เกิดเป็นไทยต้องต่อราคา

28. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    รอดตายแล้วตรู ไปญี่ปุ่นมีอาหารแขกขาย

29. ศาลายา_ ปป+10

ศาลายา_ ปป+10 New Member Member

77
    2
    0
    ...โทดคับ พี่เจ้าของกะทู้ อืม พี่เรียน com.ed มาป่าวคับ คือคุ้นๆเหมือนรุ่นพี่อ่ะคับ

30. numnumRS13

347
    10
    18
    ใช่ครับ 411139011 ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้