D.I.Y. by brake H22A

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย [email protected], 7 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    ใส่กับล้อ coupe racing ติดก้านนะ ต้องเจียออกนิดหน่อย
    ที่สำคัญ ติดที่ถ่วงล้อไม่ได้ด้วย ต้องเอาออกมาติดด้านหน้าแถวๆก้าน

2. DekDee_sk8

DekDee_sk8 New Member Member

191
    0
    0
    สุดยอดเลยคับ เบรคคงหนึบน่าดู ว่าแต่รับทำไหมคับ งบเท่าไหร่ แล้วมี ABS ไหมคับสนใจเหมือนกัน

3. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ...................

ไม่ได้รับทำครับ.....ทำเองได่ไม่ยากครับ
    งบจบที่ประมาณ3000บาทรวมค่าของ.....
    ABS ถ้าตัวรถมีก็มีอะครับ ไม่ได้เปลี่ยนออก เพราะเปลี่ยนแต่จานกะปั้ม ดุมก็ใช้ตัวเดิม ครับบบบบบบบบบบ อิอิ:cool:

4. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0
    จากที่ลองอ่านๆดูพบปัญหาแบบนี้เหเมือนกัน จะเปลี่ยนใส่ H22 ดีไหมหนอออ

5. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    เปลี่ยนเลย หนับหนุนเต็มที่ ฮ่าๆ เบครทีหัวทิ่ม
    ที่สำคัญ สวย เต็มล้อ ยิ่งล้อ Racing นี่ล้นเลย เอิ๊ก

ลองดูตรงคาลิบเปอร์จะเห็นมีรอยสนิมเป็นเส้นยาวๆอยู่ นั้นแหละตรงนั้นคือที่ต้องเจียออก นิดเดียวจิงๆ แต่เด๋ยวไปทำสีใหม่ก็สวยแว้วว

6. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0
    หล่อเลยครับ ^^ น่าสนใจจัง อ่อ ที่ถ่วงล้อ มันเอาไป แปะ ข้างในด้านหลัง ไม่ได้เหรอครับ

7. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    สวยและใช้งานได้จริงครับ

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  9. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    ดูยังไงว่าเป็นเบรคของฮอนด้าตัวรุ่นที่เราใส่ได้ครับ ในกรณีที่เขาถอดแยกขาย จานเบรคกับคาลิปเปอร์ ...ดูตรงไหนว่าเป็นของ H 22 a

แล้วผ้าเบรคเวลาไปซื้อให้บอกว่ารุ่นไหนครับ ไม่ทราบว่าของฮอนด้า พรีลูดบ้านเรา ขนาดเล็กไปรึเท่ากับของ H 22 a ปล่าว ใจอยากทำนานแล้ว

แต่กลัวไม่จบบ้างคนบอกว่าต้องยกคอม้า...ยกมาก้ต้องเปลงดุมล้อกับเป้น 4 รู100 อีก ฝากผู้รูPMด้วยครับ

10. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    คอม้าเอามาก็ไม่ได้ใช้ครับ แค่เจาะจานครับไม่ได้แปลงดุม
    ปล. ผมรับทำครบวงจรครับ คุณแค่ขับรถมา แล้วก็ขับรถกลับครับ โทรมาปรึกษาเฉยๆก็ยินดีครับ ที่ได้พูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้