มีใครเคยแปลงเบรค 1pot st185 ไปเป็น4pot st205 บ้าง

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย chai4, 1 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chai4

chai4 New Member Member

11
    0
    0
    กำลังมีความคิดว่าจะทำ ไม่รู้ว่าต้องดัดแปลงมากไหมทั้งหน้าหลัง ค่าใช้จ่ายจะขนาดไหนหรือจะเอา bremboไปเลย

2. AMPM

AMPM New Member Moderator

252
    1
    0
    แปลงไม่น่ายากนะครับ หลักการก็เดียวกันกับการใส่ 4 pot ทั่วไปอ่ะครับ
    คือทำ Adaptor ขึ้นมาต่อขา

ค่าใช้จ่าย 30 + - น่าจะน้อยกว่า Brembo นะครับ :)

และที่สำคัญ มันเขียนตรง Caliper ว่า CELICA :)

3. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    ไม่ต้องทำ Adapter ครับพี่ ใช้ดุมของ 170 ใส่ได้พอดีแป๊ะ ไม่ต้องแปลง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้