*เตรียมพบกับการหา VTEC ที่เร็วที่สุดในประเทศ แก้ไขกฏกติกาใหม่

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย chai import, 6 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    รอชมงานดีๆครับ...

2. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    มีรุ่นอารายบ้างคร้าบบบ

3. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    จัดรุ่นเกียร์ออโต้ให้ด้วยจิค้าบ แห่ะๆ

4. ถามเพื่อหามาตรฐานครับ

ที่ถามมาไม่ได้กวนนะครับ แต่มีคำถาม 2 ข้อ
    1. จัดมาเพื่ออะไร ในเมื่องาน Vtec Party ก็จัดกันอยู่
    2. เอามาตรฐานไหนมาจัดครับ ในเมื่อมาตรฐานของ Vtec party ที่รู้กันอยู่ก็คือแบ่งตามรุ่น CC เครื่อง และที่รู้ๆกันอีกคือ CC ที่แบ่งนั้นไม่ได้มีมาตรฐานอะไรเลย แค่ดูจากเลขเครื่องอย่างงั้นเหรอ ทั้งๆที่ CC เกินไปเยอะแยะแล้ว ถ้าหามาตรฐานตรงนี้ได้ งานนี้ดีกว่าการวิ่งสนุกๆของ Vtec party แน่นอน
    ถ้าตอบคำถามข้อ 2 ได้ คำถามข้อ 1 ก็ไม่ใช่สาระสำคัญ เพราะรู้ๆกันดีอยู่แล้วว่ารถแต่ละคันของแต่ละอู่ทำมาแค่ไหน (ยกเว้นที่เขาไม่ได้บอกนะ)
    แนะนำนะครับ แต่อาจจะยุ่งยากนิดนึง วัด CC วิ่ง จะได้รู้กันจริงๆว่าใครเป็นที่สุดของรุ่น ตามจุดประสงค์
    หวังดีนะครับ ไม่ได้กวน งานนี้สนุกแน่นอน เจอกัน

5. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    WoWW . .

6. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ENJOY HONDA เลยงานนี้

7. mo-emag.com

mo-emag.com New Member Media

34
    3
    0
    ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีปีใหม่พี่ๆน้องๆเพื่อนๆทุกท่านครับ
    ต้องขอชี้แจง รายละเอียดเพิ่มเติมครับ และต้องกราบขออภัย พี่ๆน้องๆเพื่อนๆ ที่จัดงาน VTEC PARTY ว่าเราไม่ได้มาจัดแข่งกับงานVTEC PARTY เพียงแต่ทาง MO-EMAG กำลังจะทำหนังสือพิเศษ เกี่ยวกับเครื่องยนต์ VTEC โดยเฉพาะ (จริงๆแล้วจะเก็บเป็นความลับเพราะ เรามีทุนน้อยนิด บางทีการพูดไปแล้วทำไม่ได้ ย่อมไม่ควรทำ) และได้พบกับผู้มีน้ำใจ อย่าง HOTROD และ RACINGSOCIETY ช่วยเอื้อเฟื้อสนับสนุน เลยเกิดงาน SOUPED UP VTEC นี้ขึ้นมาครับ
    ส่วนเรื่องกติกา ตอนนี้กำลังปรึกษากันอยู่ครับเพื่อให้ทุกท่านที่ร่วมแข่งขัน ได้สิทธิแประโยชน์สูงสุดสำหรับรุ่นนั้นๆครับ อีกไม่นานรุ่นการแข่งขัน น่าจะออกมาครับ
    สุดท้ายขอฝาก MO-EMAG MAGAZINE ONLINE กิจกรรม SOUPED UP VTEC และ นิตยสาร MO-EMAG SPECIAL “VTEC” บอกตามตรงครับ พวกเรามี IDEA ที่อยากจะสร้างสรรค์และทำ ให้กับวงการเสมอ เพียงแต่เราไม่ได้มีเงินมากมายที่จะเนรมิต ทุกอย่างได้ดั่งใจ ทุกอย่างที่ทำจึงต้องแลกมาด้วยแรงกายและแรงใจ ต้องขอบพระคุณทุกแรงใจที่ทำให้เรามีวันนี้ ครับ ขอบพระคุณทุกท่านอย่างสุดใจครับผม

8. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38

สู้ต่อไปครับ ชื่อเหมือนกัน

ENJOY VTEC

9. Keng_Type_Z

Keng_Type_Z New Member Member

88
    7
    0
    มีรุ่นไม่เทคบ้างไหมครับ แหะๆ พอดีเครื่องไม่เทคน่ะครับ

10. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    มีการชั่งน้ำหนักไหม...หรือดูภายนอกภายในอย่างเดียวครับ...น้ำหนักจะเป็นตัวแบ่งความได้เปรียบเสียเปรียบอย่างชัดเจน...ถ้าทุกคนทำตาม "กติกา" ...แต่ถ้าเอาสนุกๆไม่อะไรมากมาย...เพื่อหาว่าใครเร็วที่สุดแค่นั้น...กติกาเหมือน VTEC PARTY ก็ได้ครับ... GT-GARAGE ...ไปร่วมสร้างสถิติแน่นอนครับ...ยังไงมีคนจัดก็ดีกว่าไม่มี...

11. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    อัพๆๆชาว VTEC

12. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
  13. mat_za

mat_za New Member Member

111
    5
    0
    รอติดตามคร้าบ

14. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    ติดตามชมคับ งานดีๆ

15. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0
    สู้ๆน๊ากลอฟ์ เอาใจช่วยงานนี้ขอให้เห็น12 ไม่ก้อใส่สลิ๊กให้ลง 11 ไปเลย สู้ๆ

16. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    civic เครื่อง h22a นี่ลงรุ่นอะไรได้บ้างครับ?

ไปลงกับพวกพรีลูด แอคคอร์ด เค้าก็จะค้อนว่าตัวเบากว่าได้เปรียบ
    ไปลงกับพวก civic เค้าก็หาว่าเครื่องโต
    จะลง H22a open ก็คิดว่าคงไม่มีแม้แต่โอกาสลุ้น (เครื่องเดิมๆครับ)

แบบว่าเบื่อ BRACKET แล้วอ่ะครับ

17. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ไป ด้วย คน คร้าบ...........

18. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    รอติดตามรายละเอียดนะครับ:D

19. Future EK 9

Future EK 9 New Member Member

67
    1
    0
    แอบดูด้วยคนคับ

20. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ไปแน่นอนครับๆๆๆๆๆๆๆ

21. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    เอาใจช่วยด้วยคนครับ มีคนจัดดีกว่าไม่มีครับ ขอให้กฏกติกาเป็นไปอย่างยุติธรรมกับทุกๆรุ่น และทุกๆฝ่ายนะครับ รอและติดตามรายละเอียดอยู่ครับ ยังไงอู่ Prostreet2 ไปร่วมวิ่งด้วยแน่นอนครับ

22. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    อัพพพพ

23. gsrt

gsrt New Member Member

135
    5
    0
    อย่าถามมาก OPEN อยู่แล้วสุดๆไปเลยครับ
    ฝากเป็นตัวแทนด้วยครับ ปีนี้คง งดครับ รอชมอย่างเดียวครับ

24. PRO_FWD

PRO_FWD New Member Member

163
    14
    0
    ถ้างั้น...ขอยืมล้อสวยๆ...และของที่สั่งมา...เอามาใส่ก่อนนะ...ว่าแต่จะทนแรงเสียดทานรอบข้างไหวเหรอ...

25. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    งานดีครับ

26. RINDA_MAN

RINDA_MAN New Member Member

125
    2
    0
    เป็นงานที่ดีสำหรับชาว VTEC ครับ.

27. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    เทพ คุยกัน...........

28. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    หัวอกเดียวกันเลย............อิอิ :D

29. จัดไปคร๊าบ

30. WOW! NP

WOW! NP Guest

0
    0
    0
    เดี๋ยวก็รู้กัน ว่าใครเทพ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้