เกี่ยวกับจูนเนอร์ครับ...ขอทรรศนะหน่อย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Pajingo_Injec, 4 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jacky_sy

jacky_sy New Member Member

21
    1
    0
    นน แนะนำ คนใช้ล๊อกอินว่า salzman เหรือไรนี่แหละ สุดยอด เหอะๆ

2. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ก็น่าสนนะพี่...ได้ยินชื่อเสียงมาซักพักแล้วเหมือนกัน แต่ไม่ยอมจูน F-Con ซะที

ปล.เห็นร่ำๆ ว่าจะเอาอยู่

ปล2.พี่กี้ก๊อปเกรดเอมาเองเลย...สุดยอด ถือเป็นเกียรติยิ่งนัก

3. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    อยากฝากไว้อย่างนึงอ่ะคับ

จะไม่ขอพูดถึงว่าใครจูนดี หรือเล่นตัว

ถ้าเค้าใส่ใจกับงาน ผมว่าไม่มีคำว่า "ตีนเขี่ย" แน่นอน

ไม่ว่าจะมีชื่อ หรือไม่มีชื่อ

4. yuth588

yuth588 New Member Member

8
    0
    0
    ผมจูนกับ พี่หน่อง เหมือนกันครับ ดีมากครับ

5. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    จะจูนดีไม่ดียังไงก็ตามแต่ ถ้าเครื่องจะพัง ผมขอไปกระทืบพังด้วยตีนผมเองดีกว่า จะในหรือนอกสนาม

ไม่อยากให้พังคาตีนจูนเนอร์เลย มันคงเซ็งน่าดู

เอาแบ็งค์500แบ็งค์1000ไปทำกงเต็กให้บรรพบุรุษจะเวิร์คกว่าเอาเงินไปละลายทิ้ง เครื่องก็ลาโลก

6. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    เยี่ยม...

7. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ดันไปครับ

8. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    อ.ตุ๋ย mitsusport ครับ แต่รู้สึกว่าไม่จูนF-con

motec รับจูนนะครับ

ฝีมือดีครับ แถมใจดีด้วย

9. Yai_GuMP

Yai_GuMP Member VIP

449
    22
    18
    ผมผ่านจูนเนอร์มาหลายคนครับ หลายครั้ง ต้องยอมรับว่า มีพัง บ่อยด้วย
    และด้วยความเป็นเด็ก ก็ไม่กล้าโวยวายอะไรมาก ได้แต่เก็บเงินทำเครื่องใหม่

แต่บางครั้ง สาเหตุก็พูดไม่ออก ช่างประกอบเครื่องคนนึง คนจูนอีกคน
    ไม่รู้ว่าช่างเครื่องทำอะไรมาบ้าง กำลังอัดเท่าไหร่ ตั้งไฟมาให้ขนาดไหน

บางคนเคยจูนเครื่องตัวเดียวกับผม ผ่าน แต่เครื่องผม กลับชาฟละลาย
    อะไรแบบนี้

บางคนจูนไม่พัง แต่ไม่แรง ก็เสียความรู้สึก บางคนจูนอยู่ กำลังดีเลย ขออีกหน่อย
    กำลังเกลี่ย ขับกลับอู่ พังเดี๋ยวนั้นเลย ก็เซ็งครับ

โทษใครไม่ได้ อยากให้คิดถึงใจเขาใจเรา ถ้ารถเรารู้ปัญหาอยู่แล้ว ว่าอาจพังได้
    ยังฝืนให้จูนเนอร์จูน พอพังแล้วไปโทษเขาเสียๆหายๆ ก็มีเยอะนะครับ น่าเห็นใจจูนเนอร์ด้วย

ก่อนจูน ทำรถให้พร้อม ระบบความร้อน ปั๊มน้ำ ปั๊มน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง
    หัวเทียน ท่อ กรอง จะใช้อันไหน ใส่ไปเลย อย่าเปลี่ยนหลังจูน
    สายไฟเดินมาให้ครบ ให้ชัวร์ จูนเนอร์ไม่ใช่คนกวาดขยะ
    จะได้ทำทุกอย่างให้สมบูรณ์ได้ด้วยปลายนิ้ว

ส่วนข้อตกลงที่ว่า ถ้าจูนพัง จูนเนอร์ช่วยทำเครื่อง ครึ่งหนึ่ง หรืออะไรแบบนี้
    ผมบอกได้แต่ว่า ยังไม่เคยเจอครับ

ส่วนตอนนี้ผมให้เพื่อนผมจูนให้ครับ ได้หมด
    ทั้ง E-Manage EMS Wolf ถ้าอยากลองทางเลือกใหม่
    ที่ไม่ใช่ F-Con หรือ Power FC ลองติดต่อมาได้ครับ

---------- Post added at 03:04:45 ---------- Previous post was at 03:04:30 ----------

ผมผ่านจูนเนอร์มาหลายคนครับ หลายครั้ง ต้องยอมรับว่า มีพัง บ่อยด้วย
    และด้วยความเป็นเด็ก ก็ไม่กล้าโวยวายอะไรมาก ได้แต่เก็บเงินทำเครื่องใหม่

แต่บางครั้ง สาเหตุก็พูดไม่ออก ช่างประกอบเครื่องคนนึง คนจูนอีกคน
    ไม่รู้ว่าช่างเครื่องทำอะไรมาบ้าง กำลังอัดเท่าไหร่ ตั้งไฟมาให้ขนาดไหน

บางคนเคยจูนเครื่องตัวเดียวกับผม ผ่าน แต่เครื่องผม กลับชาฟละลาย
    อะไรแบบนี้

บางคนจูนไม่พัง แต่ไม่แรง ก็เสียความรู้สึก บางคนจูนอยู่ กำลังดีเลย ขออีกหน่อย
    กำลังเกลี่ย ขับกลับอู่ พังเดี๋ยวนั้นเลย ก็เซ็งครับ

โทษใครไม่ได้ อยากให้คิดถึงใจเขาใจเรา ถ้ารถเรารู้ปัญหาอยู่แล้ว ว่าอาจพังได้
    ยังฝืนให้จูนเนอร์จูน พอพังแล้วไปโทษเขาเสียๆหายๆ ก็มีเยอะนะครับ น่าเห็นใจจูนเนอร์ด้วย

ก่อนจูน ทำรถให้พร้อม ระบบความร้อน ปั๊มน้ำ ปั๊มน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง
    หัวเทียน ท่อ กรอง จะใช้อันไหน ใส่ไปเลย อย่าเปลี่ยนหลังจูน
    สายไฟเดินมาให้ครบ ให้ชัวร์ จูนเนอร์ไม่ใช่คนกวาดขยะ
    จะได้ทำทุกอย่างให้สมบูรณ์ได้ด้วยปลายนิ้ว

ส่วนข้อตกลงที่ว่า ถ้าจูนพัง จูนเนอร์ช่วยทำเครื่อง ครึ่งหนึ่ง หรืออะไรแบบนี้
    ผมบอกได้แต่ว่า ยังไม่เคยเจอครับ

ส่วนตอนนี้ผมให้เพื่อนผมจูนให้ครับ ได้หมด
    ทั้ง E-Manage EMS Wolf ถ้าอยากลองทางเลือกใหม่
    ที่ไม่ใช่ F-Con หรือ Power FC ลองติดต่อมาได้ครับ

10. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ชอบ ท่อน นี้ จริง ๆ :D :D :D

11. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18

ตอนที่ผมทำเครื่อง + จูน ให้น้องผมไปวิ่งRetro ที่พีระ

แรกๆน้องผมไม่กล้าลาก ผมก็โทรคุยกะพ่อผมแล้วให้ฟังเสียง

รถตอนสุดทางตรงยาวๆ พอฟังแล้วความเห็นตรงกันคือ

น้องเค้ายังไม่กล้า ถามว่าทำไมถึงไม่ลาก น้องผมบอกกลัวเครื่องพัง

พ่อผมให้บอกกับน้องเค้าว่า ใส่ไปเลยไม่ต้องกลัวพังเดี๋ยวทำให้ใหม่

จนทุกวันนี้น้องผมถึงจะกล้าบู๊:D

ปล. ผมชอบคำนี้จังจูนเนอร์ไม่ใช่คนกวาดขยะ (มันเหนื่อยนะ:sad:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้