ถามเล่นๆ "มีใครที่วางเครื่องมาแล้วยังไม่ปลดล๊อค 180 km/hr บ้างครับ"

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย athlon1400, 4 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    ครับ

ยังแรงไม่ถึง ครับ

2. Palmmy_cm

Palmmy_cm New Member Member

122
    4
    0
    ปลด เรียบร้อย ครับ

อยู่ ตจว กระบะ โหดๆ เยอะครับ

ต้อง มี ไว้ เผื่อ ยาม จำเป็น มั่ง อิอิ:D

3. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    ตอนนี้ผมก็ประสบปัญหาเรื่องเบรคหนักๆจากความเร็วสูงแล้วสั่นเหมือนกันครับ ทั้งๆที่เวลาเบรคตอนอื่นๆไม่รู้สึกแบบนี้เลย พอจะทราบมั้ยครับว่ามันเกิดจากอะไร

4. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0

เหตุผลเช่นเดียวกัน ฉะนั้น"ต้องปลด" ขับจี้กันจิ๊งงงงง :p

5. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ของผม ไม่ได้ต่อ SP1 ครับ

เลยไม่ตัด 180 อิอิ

แต่เอาเข้าจริงๆ ขับบนถนน นี้ ไม่เคยเกิน 180 อะครับ

พอ 180 ก็ยกเลย

ร่อนมากๆๆเพราะยางหน้าหมดแล้วครับ เบรคทีเสียวครับ 5555555555+:D:D:D:D:D

6. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เหยียบไม่คยถึง

7. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    ปลดตั้งแต่ วางเครื่องเลย ครับ เหตุผล คือ อยากรู้ความสดของเครื่อง

ปัจจุบัน ได้ 190 เจอสะพานซะก่อน

และไม่อยากหัวทิ่ม ครับ

ปล. แต่ผมไม่ได้ใส่ตัวปลดล๊อคนะครับ มันไม่ดี เท่าไหร่ เลยใช้วิธีอื่น ครับ

8. Keng_Type_Z

Keng_Type_Z New Member Member

88
    7
    0
    ไม่ได้วางเครื่องครับ แต่ปลดเรียบร้อยแล้ว ใช้pivot ซื้อมือสองมาพันถ้วนเอง
    เหตุเพราะเจอพวกจี้ตูดบ่อยๆ[ ถึงต้องปลด/COLOR]

9. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    เมื่อก่อนปลด กดกันกระจาย 240 + หลังๆมานึกดู อันตรายอ่ะ จะมิดหลายทีเเล้ว มาเน้นเล่น 0-180 ไวๆดีกว่า เกินกว่านั้นไม่เอาเเล้วกลัวตาย

10. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ร้อยยี่ ก็เสียวเเล้วคับ อิอิ

11. ไม่ปลดอ่ะครับ....ปกติขับไม่ถึงอยู่แล้ว
    อีกอย่างเวลาขายต่อจะได้บอกเค้าได้ว่ารถไม่เคยทำเครื่องมา....... อิอิ:D:D:D

12. motulza

motulza New Member Member

14
    0
    0
    ไม่ปลดเหมือนกัน ตัดทีสะดุ้งที อิๆ

ตามไมล์ฮอนด้าจะตัดแถวๆ190

ไม่ได้ใช้ความเร็วแถวๆนั้นอยู่แล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้