เซท turbo ใน แคมเดี่ยว จบไหมครับ!!???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Little DragonZ, 28 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pulanet

pulanet Member Member

112
    1
    18
    ผมว่าจะวาง SR20 DET ดีไหม ได้ทั้งโบ และแคมคู่ ในขั้นตอนเดียว

ปล. ก่อนได้ EK มา ผมเล่นมาแต่ nissan น่ะครับ มันติดนิสัย

2. hiaki

hiaki New Member Member

1
    0
    0
    ออกความเห็นด้วยคนนะถ้าอยากแรงเล็กๆ แบบๆไม่บ่าบอ ก็ลองเซ็ตโบไฟฟ้าดูดิ+กล่อน E-manage สักใบไม่ต้องทำซงทำใส้อะไรทั้นนั้นเดิมๆนี้แหละเปลี่ยนสายไฟหัวเทียนสักชุดเท่านี้ก็ซัดได้200แล้ว เพื่อนผมมันทำอยู่ งบอยู่ที่ 30000นิดๆเอง มีค่า turbo ไฟฟ้า 10000-กล่อง e-manage 15000-สายไฟหัวเทียน 3-4000บาท เท่านี้เอง แรงได้ทะลุ 180แล้ว

3. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    เหนรถบ่อยมากเลยงับ วิ่งฉิวดีๆ เบสรุ้จักกับ ตั้ม B11 อะงับ อิอิอิ

4. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ส่วนมาก ผมเห็น พัง มากกว่า รอด นะ

5. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    เก็บ ตังค์ เซ็ท โบ 3-4 หมื่น แล้ว ก็ เผื่อ ตังค์ ไว้ อีก ใน การ นอน อู่ 2 หมื่น จุก จิก ใน การ ซ่อม หรือ พัง ผม ว่า วาง B16 ดี กว่า น่ะ ครับ ถึง จะ ไม่ แรง เท่า เครื่อง โบ แต่ ก็ ขับ สบาย ใช้ สาม สี่ ปี น่า จะ ยัง ไม่ พัง แต่ ถ้า เครื่อง เดิม เซ๊ท โบ ผม ว่า ไม่ เกิน ปี ครึ่ง น่า จะ อยู่ อู่ ประ มาณ สาม ครั้ง ได้ อ่า ครับ ตาม ที่ นิยาม เค้า ว่า อ่า ครับ รถ แรง อยู่ อู่ อ่า ครับ

6. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ล่าสุด เพิ่ง เสร็จ ออกไป si ขาว d16y a/t @0.6บาร์

ท่อเงียบ แอร์ เย็น เพลงเพราะ ...... แต่ สวน FD 2.0 สบาย ๆ

ดูรูป ตัวอย่างได้ที่ http://www.prostreet2.com/index.php/gallery หัวข้อ single cam turbo น่ะค๊าบ

7. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    โหดอ่าา จบเท่าไรนี่ครับ ><"

8. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    แหล่มเลยพี่นะ เบสผ่านอู่บ่อยมากก แต่รถเยอะมากมาย อิอิอิ ผมวิ่งแถว รัตนนาธิเบศงับๆ

9. m6827

m6827 New Member Member

61
    1
    0
    อยากทำมั่งรบกวน pm รายละเอียดพร้อมราคาให้หน่อยครับ สนใจจริง ๆ แต่อยู่ ตจว. เข้าไปคุยไม่ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้