@@@ พี่น้องที่ได้รับผลกระทบจากโทลเวย์เป็นไงกันบ้างครับ!!!??? @@@

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย DUKE_68, 22 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    "ประเด็นหลักที่โทลล์เวย์ย่ำแย่เพราะรัฐทำอะไรไม่คิดถึงบริษัททำให้ได้รับ ความเดือดร้อน ไม่ว่าจะสร้างทางแข่งขันขึ้นมาโดยไม่ต้องเสียเงิน เป็นการแข่งขันแบบไม่เป็นธรรม"

"นี่คือต้องการจะผูกขาดเลยใช่ไหม??? ทำอะไรไม่คิดหรือมองในมุมของคนจนๆบ้างเลย คิดแต่ว่ากุกำไรน้อย":sad::sad::(

2. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ใช้ไม่เท่าไรขึ้นราคาซะแล้ว

ต้องหนีไปใช้ทางอื่นแทน เฮ้ออออออออออออ

3. et

et New Member Member

81
    0
    0
    โทลล์เวย์ อยากให้รัฐเจรจาเพื่อต่อสัมปทาน

4. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ผมอยู่ ตจว. ไม่กระทบอะไร ถนนแถวบ้านผมวิ่งฟรี

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    หวังว่าขึ้นไปแล้ว ก้อลงบ้างก้อยังดีคับ ถ้าคุ้มทุนคับ ยกตัวอย่าง ตอนน้ำมันแพงค่ารถโดยสาร สินค้าต่างๆทะยอยขึ้นกันเข้าไป พอน้ำมันลงไม่เห็นลงตามบ้างเลย

6. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    ผมขึ้นเกิบทุกวัน

ขึ้นตั้งแต่ขึ้น ฟรี 35 55 แต่85นี้ต้องดูเวลาขึ้นคับ แพงอ่า

7. zaji

zaji New Member Member

35
    1
    0
    ทางด่วนกลางมันไม่ขึ้นไม่ใช่หรอครับไอ55อะ ผมละงงกับหลายๆrepมันขึ้นแค่โทลเวย์นิ

8. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    เห็นแก่ตัวจริงๆ บริษัทนี้

9. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    เดือดร้อนกันทั้งเมือง ...

10. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    มีผลกระทบกับคนที่ขึ้นทางด่วน เพราะ แพงเกินไป!!!

แต่.....

ก็มีผลกระทบกับคนวิ่งข้างล่างด้วยนะ เพราะทำให้วิภาวดีรถเยอะมากขึ้น
    ไอ้รถที่เคยขึ้นๆกันตอบเย็นๆค่ำๆหมื่นสองหมื่นคัน มันก็ลงมาวิ่งข้างล่าง
    เดิมก็ติดจะแย่ นี่ยิ่งติดเข้าไปใหญ่ ผมวิ่งวิภาทุกวัน ช่วงนี้รถเยอะกว่าเดิม
    อย่างเห็นได้ชัด พาลไปติดแหง็กทุกสายที่เชื่อมต่อกะวิภาเลยทีเดียว
    :(

11. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    85 บาท บ้าป่าว ขึ้นไปแม่มเสือกมีตำรวจดักความเร็วอีก เซงจิดเลยอะ

12. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    เมื่อเย็น เส้นวิภาฯ รถติด หนาแน่น มากๆๆๆๆๆ

13. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    สรุปตัวเลขวันแรก 22 ธ.ค. ผู้ใช้น้อยลง 41% แต่รายได้บวกเพิ่มจากปกติ 400,000.- กว่าบาทครับ

14. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เซ็งอะผมใช้รับส่งน้อง ไปโรงเรียนทุกวันเลยครับ เซ็งมากๆ
    และทางข้างบน เมื่อไหร่จะเลิกเอียง

ที่ขึ้นเพราะยอมซื้อเวลาให้ไปโรงเรียนทันครับไม่งั้นวิ่งข้างล่าง ตายครับ 555+

15. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    รถติดมากเลยครับเมื่อวานเส็นวิภาวดี.....แย่จิงๆๆๆ

16. แอบตกใจเหมือนกัน....

ขึ้นทีนึงอะไรจะขนาดนั้น....

ทำร้ายจิตใจกันมากมาย....

ป.ล. แต่นู๋ก้ไม่ได้วิ่งกะเค้าหรอกนะ....ปกติวิ่งสวนชาวบ้านเค้า...เค้าเข้า เราออก เค้าออก เราเข้า

ป.ล. แต่ที่สังเกต...ขาที่สวนชาวบ้านเค้า...โล่งขึ้นพิกล...หรือเค้าจะตื่นกันเช้าขึ้นเพื่อหลีกการขึ้นโทลเวย์เนี๊ยะ

---------- Post added at 22:33:50 ---------- Previous post was at 22:33:29 ----------

แอบตกใจเหมือนกัน....

ขึ้นทีนึงอะไรจะขนาดนั้น....

ทำร้ายจิตใจกันมากมาย....

ป.ล. แต่นู๋ก้ไม่ได้วิ่งกะเค้าหรอกนะ....ปกติวิ่งสวนชาวบ้านเค้า...เค้าเข้า เราออก เค้าออก เราเข้า

ป.ล. แต่ที่สังเกต...ขาที่สวนชาวบ้านเค้า...โล่งขึ้นพิกล...หรือเค้าจะตื่นกันเช้าขึ้นเพื่อหลีกการขึ้นโทลเวย์เนี๊ยะ

17. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    โหดมาก 85 บาท + โดนจับด่านดอนเมือง เห็นใจคนที่จำเป็นต้องใช้จริงๆ วิ่งข้างล่างรถติด วิ่งข้างบนแพงวิ่งเร็วก็โดนอีก ถ้าคนไม่ค่อยขึ้นมากเข้าพวกข้างบนก็ขาดรายได้อีกลงมาไล่จับคนข้างล่างอีก เซ็ง

18. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    มันเป็นอะไรที่เหี้ยมากอะครับ ขอบอกจากใจคนใช้เป็นประจำเลยดีกว่า

บนถนนวิภาวดี เช้าก็ติด เย็นก็ติด ...... ไอ้เราก็จะหนีขึ้นโทลเวย์ ....

ตอนแรกสมัยโน่นมีช่วงนึงฟรี ...... สักพักพอผมม.ปลาย 20 บาท ....... ถึง ปี 2 ราคา 35 บาท และอีกไม่นาน ตอนนี้ 60 บาท

ราคานี้ เท่ากับขึ้นจาก ลาดกระบังตรงสุวรรณภูมิ ไป ..... ชลบุรีเลยนะครับ พอๆกันเลย ของ สุวรรณภูมิไปชลบุรี ถ้าจำไม่ผิด 55 บาทมั้ง

เมื่อเทียบระยะทาง โหๆ ต่างกันเยอะเลยนะครับ และ เอาจิงๆนะ ถ้าคุณลดราคา 35 เป็น 20 คุณสามารถลดจำนวนรถบนถนนวิภาวดีในตอนเช้าและตอนเย็นได้ คุณก็สามารถทำเงินได้มากกว่าเดิมอีก

ยังไงโอกาส ผมว่าเป็นไปได้ ที่คนส่วนมากเห็น 20 บาทแล้วขึ้นอะ แม่งมากกว่า 70 เปอร์เซนต์แน่ๆ อะ ถ้าขับมาแล้วเห็นว่ารถติด ยังไงก็ต้องขึ้นอะโทลเวย์อะ ตอนนี้ ตอนเช้าๆ 555+ ผมว่าก็ดีนะ โล่งดีครับ

แต่ ..... เมื่อเช้าพ่อผมบอกว่า เออ ตั้ว(น้องผม)ออกจากบ้านแต่เช้านะ .... และพ่อผมก็ไม่ได้ขึ้นโทลเวย์และครับ ขับข้างล่างแทน ออกตั่งแต่ 6 โมงอะ

สาธุ ขอให้แม่งเจ๊งๆไปเหอะให้ขาดทุนย่อยยับถ้าหากอยากจะแดกกันจนอิ่มขนาดนี้ สาธุๆ

จิงๆไม่น่าใช้นโยบายขึ้นราคาอะ ถ้า จะบอกว่ามันจะเจ๊งนะ

น่าจะใช้นโยบาย ลดราคาเพิ่มโอกาสผู้ใช้ดีก่า .... อย่าน้อย แบงค์ ขียว 1 ใบ น่าใช้กว่า 3 ใบนะ

19. DUKE_68

6,189
    129
    63
    มันต้องการใข้ความเดือดร้อนของประชาชน เป็นเงื่อนไขในการบีบให้รัฐบาลทำเพื่อผลประโยชน์ของตน!

20. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    กินข้าวได้เปงมื้อเลย T__T

ช่วงนี้ชิ่งไปวิ่งเส้นอื่นแทนๆ

21. ~AmmyZaa~

~AmmyZaa~ New Member Lady Member

1,380
    12
    0
    ปกติไม่เคยขึ้นแต่ช่วงนี้ต้องขึ้นทุกอาทิตย์ เซงมากๆๆๆๆๆๆ

22. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    ต้อง ลองถาม กับ พ่อค้าแม่ ค้า ที่อยู่ในเมือง แล้ว ต้อง ใช้เส้นทาง ด่วน ไป ลง ตลาดไทย หรือ ตลาด สี่มุมเมือง ครับ พูดไม่ออกจริงๆๆ ของขายยาก ค่าขนส่งเพิ่มขึ้น นี้ไม่ต้องพุดถึงราคาค่านํ้ามันนะ เพราะ ชักจะชินแล้ว แต่มาเจอ ค่าทางด่วนนี้ ชัก จะไม่ไหวแล้วอ่ะครับ

23. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ตั้งแต่ชุดนี้เข้ามา อะไรๆมันก็แพงขึ้น ราคาขึ้น รับไม่ได้จริงๆ ไม่มีช่วยอะไรกันเลย หมดศรัทธา

24. kkao

kkao New Member Member

75
    0
    0
    ไม่ใช้เลยครับ ...

ผมเปลี่ยนเส้นทาง ในการเดินทางเลยครับ

เมื่อก่อนออกวิภาวดี-โทล์เวย์-ดินแดง-สีลม

ตอนนี้ ผม ยอมวิ่งไกลขึ้นอีกประมาณ 20 กิโล ครับ แต่ โล่ง และ ทำเวลาได้ดีกว่าครับ

จาก ลำลูกกา-วงแหวน-ด่วนศรีรัชฯ-ด่วนขั้นที่1 ลงพระราม 4 ถึง สีลม เหมือนกัน
    จ่าย 85 เท่ากัน ครับ
    แต่ .... ผม ไม่ต้องออกจากบ้านตอน ตีห้าครึ่ง เปลี่ยนมาออก เจ็ดโมงได้
    ถึงมี่ทำงาน 8 โมงเท่ากันครับ ... สบายดี

25. B'man

B'man New Member Member

67
    2
    0
    สำหรับผมแล้วช่วงแต่ก่อนขึ้นอยู่ตลอด ทางไปมหาวิทยาลัย

แต่ ณ ปัจจุบัน ถ้าไม่สอบ ก็วิ่งข้างล่างครับ
    555+

ขึ้นมะไหว >_< !!!

26. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ค่าขึ้นโทรลเวย์ แพงขึ้น เอาไว้แทนขึ้นรถเมล์ไปดีกว่า ประหยัดได้เยอะครับ

27. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    วิ่งข้างล่างคร้าบบบ รถน้อยยยยย

28. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    วิ่งข้างล่างคร้าบบบ รถน้อยยยยย

29. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    กินกันให้มันน้อยลง ต้นทุนจะได้ถูกลง คืนทุนเร็วขึ้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้