ศาสนา USDM vs JDM vs TDM

การสนทนาใน 'Cars Show' เริ่มโดย Drift Entertainment, 20 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DREAM(M.K.)

DREAM(M.K.) New Member Member

630
    11
    0
    เด๋วเอารูปทาง USDM มาช่วย แชร์เพิ่มนะครับ ผมมีเพียบเลย แต่รอว่างๆ ก่อนนะคับ.........

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    สะอาด เนียนกันทุกจุดเลย สุดๆ ครับ

3. วุฒิ eg

วุฒิ eg New Member Member

800
    15
    0
    สวยมากครับชอบเหมือนกันครับ

ผมก็เป็นคนหนึงที่ชอบแนว Spoon ครับ

แต่รถของผมก็ใช่ว่าจาเป็น Spoon ทั้งหมด

ผมชอบอันไหนผมก็จับใส่เข้าไปแบบว่ารวม ๆอ่ะครับ

มีอุปกรณ์ของ สำนัก ต่าง ๆรวม ๆกัน ก็แปลกไปอีกอย่างครับตาม Style เรา

เอาเป็นว่า USDM และ JDM สวยครับเป็นแนวคิดที่สวยงามเลยก็ว่าได้ครับ.........ชอบ ชอบครับ

4. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    หล่อๆทั้งนั้นเลยครับ

5. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
  6. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    สวย ๆ ทั้ง นั้น นเลย ยย

7. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    เคยคุยกับเพื่อนครับว่าทำไมไม่มี ThDM มั่ง ก็มานั่งๆนึกว่าจะเป็นแบบไหน
    สรุปแล้วก็ยังต้องเป็นแบบที่แต่งตามญี่ปุ่นอยู่ดีครับ
    แต่ยังไงผมกับเพื่อนๆก็อยากนะครับที่จะมีรถแบบ ThDM

8. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    thdm มันต้องดิบๆ มีของดัดเเปลงนะผมว่า ฮ่าๆๆ

9. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    ผมชอบนะ การแต่งรถแบบมีสไตล์ มีเอกลักษณ์ ของตัวเอง ไม่โหล บ่งบอกถึงตัวตนและรสนิยมของคนๆนั้น ไม่ต้องเอาแบบฉีกแนวไปจนเวอร์ ขอแค่มีความแตกต่าง บ้าง ผมว่าก็โอเคนะ ผมไม่ชอบอะไรที่มันซ้ำซาก จำเจ เหมือนๆกันไปหมด มันดูน่าเบื่อ
    ส่วนตัวผมชอบ รถเก่า ทั้งญี่ปุ่นทั้งอเมริกัน มันมีทรวดทรง มีเส้นสาย ที่สวยงาม เหมือนมีอิสระเต็มที่ในการออกแบบ สำหรับผม รถนั้นเหมือนงานศิลปะ ที่เคลื่อนไหวได้ (ผมว่าผมไม่เหมาะกับรถใหม่ด้วยซ้ำ55) :D

10. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ติดตามอยู่นะ ^^" ชอบๆ

11. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    THDM ก็ต้องแบบนั้นแหละ ดัดแปลงเอง ปั้นขึ้นมาเอง

เพราะ คำพวกนี้คือ

JDM แต่งโดนการเอาของที่ผลิตโดย ญี่ปุ่นมาแต่ง
    USDM แต่งโดยการเอาของเมกา มาแต่ง
    TDM ไตหวัน
    THDM ไม่ได้ผลิตของแต่งมากมาย ก็เลยมีไม่ได้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ธันวาคม 2009
  12. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ชอบแบบเปนตัวของตัวเองเหมือนกันคับ

แบบว่าขับมารุ้เลยว่ารถใคร

แต่ยังไงของแต่งรถผมก้ออ้างอิงยุ่นดีอะ

แหะๆ เพียงแต่ชอบชิ้นไหนก้อใส่ลงไป

แค่ให้ไม่เหมือนชาวบ้านก้อพอ

13. โดมน้อย

1,494
    42
    48
    ชอบ ครับ ช่วยลง รูปนะ :D:D

14. โดมน้อย

1,494
    42
    48
    แจมด้วยคนนะคับ :D

15. ***SMEs ***

***SMEs *** New Member Member

17
    1
    0
    ผมว่าล้อแม๊กนี่เป็นตัวชี้เลยแหละครับ ว่าเป็น USDM รึ JDM เท่าที่สังเกตอ่ะนะ เมกา จะเปนล้ออ็อฟลึกๆ ส่วนพี่ยุ่นจะเป็นก้านยกๆ

16. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ความคิด เจ๋ง มากเลย ครับ...........แนวเมกา ก็สวยนะ......ใจต้องถึงด้วย....เพราะรถ แปลงเยอะ

17. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    งามๆๆๆๆๆๆแต๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

18. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    ชอบห้องเครื่องรถสไตล์นี้มาก สะอาดหมดจด เงาวิ๊ง สีสัน แมทกันจิงๆ

19. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    เมืองนอก พื้นถนนเค้าดีด้วยแหล่ะ เมืองไทย

คนที่แต่งแนวนี้ได้ ต้องใจรักจริงๆอ่าคับ

สวยๆทั้งนั้น ชอบจริง

20. boatcedia

boatcedia Legend (R.I.P.)

1,269
    7
    0
    ขอสนับสนุนในเรื่องนี้จริงๆครับ

ถ้ารถของเรานั้นไม่เหมือนใคร

ไปที่ไหนๆ คนก็จะรู้ได้ทันทีเลยว่าเป็นเรา

สนับสนุนความแตกต่างและไม่เหมือนใครครับผม ^^

21. โดมน้อย

1,494
    42
    48
    มาติดตามจ้า

22. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    โดนๆทุกๆลำเลย
    มีใครจัยกล้า
    ทำมาโชวกานหน่อย

23. Palmmy

Palmmy Member VIP

193
    6
    18
    ผมเคยโดนนะ ใช้ civic 3d พอฉีกไม่ใช่แนวที่แต่งๆกัน ใส่ชุดพาร์ทรอบคัน โดนว่าเป็นยานอวกาศเลย แต่ไม่ได้ซีเรียสไร ขำๆ

24. มานพ สิงห์คำ

มานพ สิงห์คำ New Member Member

2
    0
    0
    สวยมากมาย

25. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ชอบแนว แยงกี้ ญี่ปุ่นครับ

26. freedom+

freedom+ New Member Member

79
    1
    0
    เห็นด้วยคนครับจะได้ไม่เหมือนกันทั้งประเทศ
    แต่ผมสปูนอยู่อะครับ คิดจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน

27. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    นานาจิตตัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้