มีความรู้สึกไม่ดีกับพวก ไม่ใส่ป้ายทะเบียนหลัง ใครเป็นมั่งครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย binary, 20 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    ผมก็ไม่ชอบนะคนที่ไม่ใส่แผ่นป้ายนี่
    ผมก็เคยอยากไม่ใส่
    แต่นึกๆไปแล้ว
    ใส่ดีกว่า
    กลัวคนด่ามารดาตามหลัง
    เพราะไม่ปฏิบัติตามกฏ

2. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ตอนทำสีเสดใหม่ๆไม่ได้ใส่เพราะคิดว่าใส่แล้วไม่สวย

พอโดนจับบ่อยเข้าชักเซง เอาติด กลับเหนว่ามันสวยกว่าไม่ได้ติดซะงั้น 55555

---------- Post added at 15:02:41 ---------- Previous post was at 15:02:25 ----------

ตอนทำสีเสดใหม่ๆไม่ได้ใส่เพราะคิดว่าใส่แล้วไม่สวย

พอโดนจับบ่อยเข้าชักเซง เอาติด กลับเหนว่ามันสวยกว่าไม่ได้ติดซะงั้น 55555

3. To N รถฟักทอง

To N รถฟักทอง New Member Member

76
    1
    0
    ผมคิดว่า ผมเจออยู่คนเดียวนะเนี่ยไอรถไม่ติดป้ายหลังเนี่ย

555

ช่วงนี้เห็นรถ ไม่ติดป้ายหลัง เยอะมาก

ส่วนมาก รถเดิม ๆ

สงสัย จะไม่มีเวลาติด หรือโดนใครแกล้งแกะออก หรือหลุดหาย ฯลฯ

เอ๊ะ! หรือเลขไม่ถูกโฉลก เลยไม่ติดดีกว่า

น่าจะขับไปเข้าด่านนะ จะได้โดนค่าไม่ถูกโฉลก ซัก พัน

ถูกใจข้อความคุณจังเลย

อิอิ

ถ้ารถสวย ใส่ป้าย ผมว่า มันไม่ทำให้รถแย่ลงหรอกคับ

ลัมเบอร์แถวบ้าน ทำไมเค้าไม่ถอดป้ายกันนะ ?

อิอิ

แหย่เล่นนะ

4. ♠♥AIRPORT♣♥

♠♥AIRPORT♣♥ New Member Member

173
    6
    0
    http://www.trafficpolice.go.th/index.php

ระวังนะครับ ลองเข้าไปดูครับ อาจจะมีรถของเพื่อนๆเราบ้างก็ได้

ทำให้ถูกต้องไว้ดีกว่าครับ

5. ส่วนตัวรู้สึกไม่ค่อยดีเอามาก

เหมือนรถคันนี้มีเจตนาที่ไม่ดี

เหมือนป้องกัน คนจำได้ ถ้าหากก่ออุบัติเหตุ

6. ♠♥AIRPORT♣♥

♠♥AIRPORT♣♥ New Member Member

173
    6
    0
    http://www.trafficpolice.go.th/index.php

ระวังนะครับ ลองเข้าไปดูครับ อาจจะมีรถของเพื่อนๆเราบ้างก็ได้

ทำให้ถูกต้องไว้ดีกว่าครับ

7. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    จะพาคนอื่นซวยไปด้วยดิครับ

8. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ตอนสมัยเรียนมหาลัยก็เคยถอดออกเล่นครับ แต่พอโดนเรียก เรื่องเล็กก็กลายเป็นเรื่องใหญ่ขึ้น จึงนำมาใส่ตามเดิม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ธันวาคม 2009
  9. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    1000 บาท

จากเมื่อก่อน 200 -*-

10. ผมใส่ตลอด ขนาดใส่ยังเรียกตรวจตลอดเลย
    ปล.รถส่วนตัวของพวกตำหนวด ที่ไม่ใส่ป้ายหลังก็เยอะครับ

11. binary

binary New Member Member

59
    2
    0
    รถตำรวจไม่ใส่ป้าย
    เคยเจอ2-3ครั้ง

รถตำรวจเลย 2สี มีหวอ ทำไปเพื่อ ????

12. binary

59
    2
    0
    รถตำรวจไม่ใส่ป้าย
    เคยเจอ2-3ครั้ง

รถตำรวจเลย 2สี มีหวอ ทำไปเพื่อ ????

13. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    ขนาดใส่ครบทั้งหน้า-หลังยังโดนเรื่องไม่ติดตรงกลางเลยครับ มันผิดด้วยหรือนี่แล้วอัลฟ่าโรมิโอไม่ผิดหรือครับ งง

14. เรื่องไม่ใส่ป้ายเคยโดนอยู่น่ะ ข้างหน้าด้วยเหอๆ พอดีชนมาป้ายหลุด ปรับไป400.- สน.ฉลองกรุง

เรื่องป้ายไม่อยู่ตรงกลาง โดนเรียกอีกเสียเวลาตั้งนาน

ตำหนวด - สวัสดีครับ
    ผม - สวัสดีครับ
    ตำหนวด - ขอใบอณุญาตหน่อย
    ผม - เรื่องอะไรหรอ
    ตำหนวด - ป้ายเขาให้ติดตรงไหน???
    ผม - ติดตรงไหนก็ได้ไม่ใช้หรอครับ ตรงที่มันเห็นชัดเจนน่ะ ไม่ได้เอียงซะหน่อย
    ตำหนวด - .................
    ตำหนวด - ไฟล่ะไฟน่ะ
    ผม - ไฟอะไร???
    ตำหนวด - ไฟส่องป้ายไง (มือก็ชี้ไปป้ายข้างหน้า)
    ผม - ไฟส่องป้ายหน้า มีทีไหนกัน มึแต่ข้างหลังโน่น...
    ตำหนวด - ..............
    ตำหนวด - ไหนเอาสำเนามาดูดิ
    ผม - ครับๆ(หยิบมาให้ดู)
    ตำหนวด - เฮ้ย!!! เปลี่ยนเครื่องมานิ
    ผม - อ่ะใช่ครับ เปลียนมา...
    ตำหนวด - ไหนใบคุมเครื่อง ใบเปลี่ยนไรเงี้ยย...มีป่าว
    ผม - ไม่มีครับ เปลี่ยนมาจะ3-4ปีแล้วมั้ง หายหมดแล้ว
    ตำหนวด - ไม่ได้ต้องมี!!!
    ผม - ก็ในสำเนาเขาก็เขียนบอกอยู่แล้ว ลายเซ็นต์นายทะเบียนก็มี มันยังไม่ถูกต้องอีกหรอพี่
    ตำหนวด - ............
    ตำหนวด - ไหนๆดูเลขเครื่องดิ
    ผม - ครับๆ(ก็ลงไปเปิด)
    ตำหนวด - อืม...ไหนไม่เห็นมีเลขเลย(เขาดันไปดูตรงเพลทตัวถัง)
    ผม - พี่ๆผิดแล้ว อยู่ตรงนี้(ผมก็ชี้ไป)
    ตำหนวด - อืม...........(ก้มๆเงยๆพักนึง)
    ตำหนวด - ไปไปไป(พร้อมกับยื่นสำเนาคืนผม)
    ผม - ครับๆ (แซดดดดดดดดดดด หิหิ...)

สรุปทำไรไม่ได้เรื่องป้ายไม่ได้ เลยขอดูเครื่องเลย เสียเวลาตั้งนาน แดดก็ร้อน...

สภ.อ บางเสาธง

15. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0

นายเชิ๊ต ยังอยู่เหรอเนี้ย

16. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    โดนกะเค้าด้วยหรอ น้องเข่ง :)

ทำได้ดีแล้วน้องเข่ง เล่นตอกซะตำรวจหน้าหงายไปเลย :D

ส่วนป้ายทะเบียนหลังไม่ติด หลังๆช่วงนี้ ผมก็เจอเยอะเหมือนกาน เกลี ยดจิงๆ

17. binary

59
    2
    0

มันกะเอาให้ได้เลยนะนั่น
    ขอสัก ร้อยสองร้อย ก็ไม่ให้
    :D

18. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ไม่ชอบพวกไม่ติดป้ายกับพวกชอบเปิดตัดหมอกหลัง

19. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เวลาเจอรถที่ไม่ใส่ป้ายหลังก็จะรู้สึกว่าเค้าคิดอะไรอยู่ทำไมไม่ใส่
    ไม่กลัวโดนจับหรือไง หรือว่าเค้าคิดว่าเท่ แต่ก็ยังดีกว่าพวกชอบเปิดตัดหมอกหลังแบบไร้สาระ
    เปิดตลอด ไม่รู้จะเปิดทำไมไม่เห็นใจคนขับคันตามบ้างหรือไง
    อีกประเภทคือพวกชอบเปิดไฟสูงขับยิ่งตามหลังมาส่องตาสุดๆ
    จะว่าเราไปขวางหรือก็ไม่ใช่ เฮ้อคนเรา

20. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ส่วนตัวจะคิดว่าเค้าไม่รับผิดชอบต่อสังคมอ่ะ เวลาวิ่งไปเฉี่ยวชนใครเค้ามันดูเจตนาไม่ดีครับ
    หรือที่ไม่ติดก็เผื่อพลาดเฉี่ยวชนแล้วก็ขับหนี ฯลฯ :sad:

21. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ปกติก็ใส่นะครับ แต่จะถอดเวลาเอารถไปจับเช้งกันหรือสลับทะเบียนหน้าหลังกับรถเพื่อนครับเพื่อมีคนจำได้อิอิอิ

22. B'man

B'man New Member Member

67
    2
    0
    ติดกันเถอะครับ จะได้ถูกกฏหมายๆ

พี่ๆทำตรวจจะได้ไม่จับ ^^

23. JaY_OMAC122

JaY_OMAC122 New Member Member

73
    2
    0
    ช่วงปีที่แล้ว เคยไม่ติดป้ายหน้าครับ ป้ายมันบินไปตอนไหนไม่รู้เลยไปแจ้งความไว้ก่อน

ทีนี้พอมีใบแจ้งความเจอด่านก็ยื่นให้เขาไป

สรุป. รอบนี้เสียไป 105 บาทครับ ค่าป้าย 100 ค่าดำเนินการ 5บาท

พอมาเมื่อกลางปี ก็มีโอกาสไม่ใส่ป้ายหลังอีกรอบครับ แต่คราวนี้มันไม่ได้บินหายแต่อย่างใด

พอดีเพิ่งเปลี่ยนฝาหลังมาแล้วไม่อยากเจาะ+กับติดต่อทำทะเบียนกันน้ำไว้แล้ว เลยยังไม่ติด

ใช้อยู่3วัน พอวันที่จะไปติด ขณะขับรถกลับบ้านเพื่อไปติด(นัดไปติดที่บ้าน) โดนเลยครับ

สรุป ค่าทำป้ายกันน้ำ 1700 + ค่าปรับ 1000 จุกไปเลย

24. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    เมื่อวานเจอ...
    กระบะ โตโยต้าวีโก้ยกสูง สีดำ

ทะเบียนหน้า ตั้งใจเอาสีขาวมาป้ายตัวหนังสือสีดำ หรือไม่ก็ขูดสีดำออกจนมองไม่เห็น
    ทะเบียนหลัง ตั้งใจถอดออกแน่นอน

เห็นแล้วหงุดหงิดใจมากๆ ขนาดรถผมตอนทำสีเพิ่งเสร็จยังไม่ได้ติดป้ายทะเบียนหลัง
    ยังอุตส่าห์ทนทุเรศ Print ทะเบียนลงกระดาษ A4 มาแปะแทนไปก่อนเลย

อยากถามว่า...
    จังหวะรถเคลื่อนตามกันไปช้าๆ ถ้าผมเจอตำรวจแล้วหยุดรถเพื่อวิ่งลงไปแจ้ง
    ให้ตำรวจจับกระบะคันข้างหลังผมนั้น...
    ผมจะโดนบีบแตรด่ามั๊ย แล้วผมควรจะทำหรือเปล่าครับ
    ขอถามความเห็นหน่อยเถอะครับ

บอกตรงๆเดี๋ยวนี้เกลียดพวกตั้งใจไม่ใส่ป้ายทะเบียนมากๆ ส่อเจตนาไม่ดีจริงๆอ่ะ
    แล้วส่วนใหญ่รถพวกนี้ ขับรถเข้าขั้น "แย่ขั้นมาร" เลย

25. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ของผมใส่ครบครับ แต่ป้ายหน้าติดด้านซ้าย แค่นี้เจอด่านแต่ละทีก็เสียวแล้ว 555

26. รถW124ผมพี่มันเอาไปขับ
    ทำป้ายด้านหน้าหลุดหาย....กลับมาบ้านถึงรู้ตัว
    ตอนนี้กำลังทำเรื่องขอป้ายใหม่อยู่ครับ...ใครเหนรถผมก้อขออภัยครับ
    อุบัติเหตุจริงๆครับ.....
    ปล.ของผมด้านหน้าหายแต่ด้านหลังติดอยู่เหมือนเดิมนะครับ

27. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ...หรือว่า.เขา..โดนขโมยป้าย หลัง................................................ขำๆนะ

28. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ต้องควรใส่ป้ายทะเบียนให้ระเบียบดีกว่าครับ ถ้ายังไม่ใส่ป้ายทะเบียน เดี๋ยวโดนหนักแน่ (ตำรวจมาโดนปรับเอาแน่)

29. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    ผมว่าใส่แล้วมันก็สวยดีนะคับ

เอกลักษณ์รถแต่งประเทศเราด้วย

ขนาดเราๆยังฮิตเอาป้ายญี่ปุ่นมาสวมแทนเลย

ภูมิใจไว้คับ รถเรามีทะเบียน อิอิ

30. KIT COLOMBET@

KIT COLOMBET@ New Member Member

21
    1
    0
    ผมก็ไม่ได้ติดนะ แต่เพราะเปลี่ยนฝาท้ายมาใหม่ แล้วช่องใส่ป้ายทะเบียนมันต้องทำเปนทะเบียนยาวเท่านั้น กะว่าจะไปทำก็ยังไม่ได้ทำซะที
    แต่ก็ขับมีมารยาทเสมอไม่เคยไปกวนตีนหรือปาดใครก่อน แต่เวลาโดนก่อนก็ไม่ชอบเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้