@@@ NOS ยังไง? ทำไมแรงได้??? @@@

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย DUKE_68, 18 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >

สมัยนี้ก็ยังใช้นมหนูอยู่อย่างที่บอกแหล่ะครับ แก๊สเบอร์ไหน น้ำมันเบอร์ไหน
    กล่องใช้สั่งฉีดอย่างเดียว

แต่ใช้ยาว ๆ ต้องหาลูกสูบหัวหนา ๆ มาใช้หน่อยนะ ไม่งั้นหัวลูกเอย แหวนเอย
    กระจายหมด อาจจะไม่พังในทันที แต่ในระยะยาวมีผลแน่นอน

---------- Post added at 23:48:44 ---------- Previous post was at 23:48:29 ----------

สมัยนี้ก็ยังใช้นมหนูอยู่อย่างที่บอกแหล่ะครับ แก๊สเบอร์ไหน น้ำมันเบอร์ไหน
    กล่องใช้สั่งฉีดอย่างเดียว

แต่ใช้ยาว ๆ ต้องหาลูกสูบหัวหนา ๆ มาใช้หน่อยนะ ไม่งั้นหัวลูกเอย แหวนเอย
    กระจายหมด อาจจะไม่พังในทันที แต่ในระยะยาวมีผลแน่นอน

1. ปังปอนด์ ef

ปังปอนด์ ef New Member VIP

62
    1
    0
    ขอทำความเข้าใจหน่อย กลัวNOSจะตกเป็นจำเลยข้อหาเป็นเหตุให้รถพัง จริงๆแล้วมองง่ายๆ
    เครื่องยนต์จะให้พลังงานออกมาเราก็ต้องใส่สิ่งต่างที่เครื่องต้องการเช่น เชื้อเพลิง อากาศ(อ๊อกซิเจน) แต่ต้องในปริมาณที่สมดุล สมมุติว่าเครื่องต้องการ เชื้อเพลิง 50 ส่วน อากาศ 50 ส่วน ดังนั้นเครื่องก็ทำงานปกติในสภาวะสมดุล หากเราใส่ NOS เข้าไป ตัว NOS คืออ๊อกซิเจนจำนวนมากๆทำให้ขาดความสมดุล จึงต้องเติมเชื้อเพลิงเข้าไปอีกจนเหมาะสม ซึ่งทำให้ในการเผาใหม้หนึ่งครั้งมีอินพุทเข้ามากกว่าปกติมาก แน่นอนนอินพุทมากเอ้าพุทก็มากเช่นกัน แต่ก็ขึ้นกับอุปกรณ์ในเครื่องยนต์ ว้าจะรับใด้แค่ไหนประเด็นการพังอยู่ที่ความสมดุล ขอบอกว่าถ้าทุกอย่างสมดุลยังงัยก็ไม่พัง

Paul J. Crutzen 1933:cry:..

2. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    น่าจะคือไนโตรมีเทนมากกว่านะคับ

เปนเชื้อเพลิงชนิดนึงที่ไวกับไฟและแรงกระแทกมาก

ส่วนมากใช้ทำวัตถุระเบิดและเปนเชื้อเพลิงในรถแข่งบางชนิด

กว่าจะนำมาใช้ได้ต้องผสมโน่นนั่นนี่เยอะแยะ พวกเด็กปิโตรเคมีน่าจะรู้จักดี

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะให้ออคเทนที่160(มั้งนะคับ จำไม่ได้จริงๆ)

สมัยก่อนรถแรลลี่บ้านเราก้เคยใช้กัน ทั้งไนโตร ทั้งแอลกอลฮอล์

ที่บ้านเราไม่ค่อยมีเพราะเปนวัตถุอันตรายมาก ผิดกฎหมาย

สั่งซื้อยาก และไม่ค่อยมีผู้เชี่ยวชาญคอยดูแล

มันไม่ต่างอะไรกับระเบิดเลย

3. R30'sLoVeR

R30'sLoVeR New Member Member

50
    0
    0
    ไนโตรเจน กับ ออกซิเจน

มันทำให้เกิดความมันส์ได้ขนาดนี้

UP ครับ

เพราะผมหายใจด้วยแก๊สโซฮอล ดื้ม NOS ยามกระหาย กลายเป็นตดเพลิง เพลินกับความแรง !!

4. FARR_AE92

FARR_AE92 New Member Member

106
    5
    0
    อย่างนี้นี่เอง อิๆ

5. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    เคยได้ ยิน มาว่า... เด็กนอก..เอามาดม ให้เมาเล่น.....จริงปล่าวไม่รู้...

6. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ใช่ครับ เคยได้ยินเหมือนกัน ผมว่าน่าจะทำให้วิ่งเร็ว

7. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ไม่รู้ว่าเมาจิงรึเปล่า แต่ถังในรถผมเคยรั่ว เพราะว่าตอนที่ขันวาล์วเข้าหลังจากเอาถังไปเติม NOS แล้วลืมทาน้ำยากันรั่ว

ขับรถไป ก็มืนๆเนือยๆเหมือนกัน แต่ไม่ถึงกับเมาขนาดนั้นคับ

8. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ผมคนนึงที่อยากจะติดนะครับ แต่ก็ยังหาเหตุผลไม่ได้ว่าจะติดเพื่ออะไร โอกาสที่เราจะใช้งานมันจิงๆกี่ %
    แล้วใช้ในตอนไหนบ้าง พยายามคิดอยู่ตั้งนานแล้ว ทั้งหาข้อมูล แต่ก็สรุปไม่ได้ซักกะที
    ที่ผมตั้งคำถามอย่างนั้น เพราะว่า ปกติที่ผมขับรถเนี่ย ผมก็ยังคิดไม่ออกว่าโอกาสที่จะได้ใช้เมื่อไหร่
    เพราะอย่างที่รู้กันอยู่ กรุงเทพรถก็ติด โอกาสที่จะใช้แทบจะไม่มี หรือแม้กระทั่งออกต่างจังหวัด
    ผมไปอย่างมากก็แค่ชลบุรี เพราะเพื่อนอยู่ที่นั่น ก็ยังคิดอยู่ว่าจะได้ใช้ไหม
    ยังไงวานคนที่ติดแล้ว
    ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยดิครับ ว่าคุณติดเพื่ออะไร โอากาสในการใช้เป็นยังไงบ้าง แล้วมันสิ้นเปลืองแค่ไหน
    เมื่อเทียบกับการ Set Bo
    ขอบคุณมากครับ

---------- Post added at 12:56:09 ---------- Previous post was at 12:55:52 ----------

ผมคนนึงที่อยากจะติดนะครับ แต่ก็ยังหาเหตุผลไม่ได้ว่าจะติดเพื่ออะไร โอกาสที่เราจะใช้งานมันจิงๆกี่ %
    แล้วใช้ในตอนไหนบ้าง พยายามคิดอยู่ตั้งนานแล้ว ทั้งหาข้อมูล แต่ก็สรุปไม่ได้ซักกะที
    ที่ผมตั้งคำถามอย่างนั้น เพราะว่า ปกติที่ผมขับรถเนี่ย ผมก็ยังคิดไม่ออกว่าโอกาสที่จะได้ใช้เมื่อไหร่
    เพราะอย่างที่รู้กันอยู่ กรุงเทพรถก็ติด โอกาสที่จะใช้แทบจะไม่มี หรือแม้กระทั่งออกต่างจังหวัด
    ผมไปอย่างมากก็แค่ชลบุรี เพราะเพื่อนอยู่ที่นั่น ก็ยังคิดอยู่ว่าจะได้ใช้ไหม
    ยังไงวานคนที่ติดแล้ว
    ช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยดิครับ ว่าคุณติดเพื่ออะไร โอากาสในการใช้เป็นยังไงบ้าง แล้วมันสิ้นเปลืองแค่ไหน
    เมื่อเทียบกับการ Set Bo
    ขอบคุณมากครับ

9. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ความคิดเห็นของผมนะ มันจะไม่ใช่อย่างแรกที่ทำอะครับ มันน่าจะเป็นอย่างสุดท้าย หลังจากทำอย่างอื่นมาแล้ว เอาไว้เล่นแค่ชั่วครั้ง ชั่วคราว อาจจะใช้ตอนแซงให้ขาดอะไรแบบนี้เป็นต้น ผมว่าSET BOเหมือนได้อะไรเป็นชิ้นเป็นอันมากกว่าอะครับ ส่วนตัวนะ... :)

10. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

โหย ก้าวไกลกว่าเด็กไทยไปเยอะเลย ทุกวันนี้เด็กไทย ยังดมกาวอยู่เลยง่ะ... ดึงดาว ดึงดาว..กั๊กๆๆ

11. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ขอบคุณครับ

อยาก ฉีด กะ เค้า บ้าง จัง

12. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    เด็กนอกเอามาดม พอดมแล้วรถมันก็แรงขึ้น เหมือน แอลกอฮอลจากเหล้า ปะ ครับ

เอามาเติมแทน ลมยาง คงแรงน่าดู 555+

13. I need NOS!!!!!

14. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    5555555 ฮาขี้แตก 5555555

15. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ใคร ลองดม........มาเล่า ให้ฟัง บ้าง น้า......ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้