คิอยังงัยกับโช๊คเดิมเอาไปอัดเเก็ส+น้ำมัน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย TAK_96, 15 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    มันก็คือโช๊คซ่อมนี่แหละครับ
    เคยอัดมาหลายชุดหลายแบบ
    เปลี่ยนเป็นโคนิแล้วรู้สึกคุ้มกับเงินที่เสียไปมากว่า อัดใหม่อีก
    มันนุ่มแต่หนึบ ครับ

อัดใหม่มันแข็งกระด้าง แต่ไม่หนึบนะครับ จากประสบการณ์อันน้อยนิดครับ

2. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    พรเทพเหรอครับ....อืม ชาตินี้จะไม่เข้าไปแล้ว มีปัญหาไม่รับผิดชอบ

ส่วนเรื่องโช้ค ก็เคยพิมพ์ไปแล้ว ผมเคยทำมา 1600/4 ต้นครับ อยู่ได้ประมาณ 2 ปี
    แต่เวลาใช้ไปนานๆน้ำมันก็จะเริ่มเสื่อม ก็จะเริ่มนิ่มๆ ก็ต้องไปอัดน้ำมันใหม่อีก...แล้ว
    ถ้าอยากจะปรับสูง-ต่ำ ก็ต้องเสียเงินอีก ผมมองว่ามันเสียเงินหลายครั้งนะครับ คือถ้า
    คิดรวมๆค่าใช้จ่าย เอาเงินก้อนใหญ่ๆนิดนึง ไปซื้อโช้คแต่งเลย ซึ่งคุณภาพมันดีกว่ากว่า
    อยู่แล้ว(ดีกว่ามาก)....นะครับ อยากปรับแข็ง-อ่อน สูง-ต่ำ ได้หมด คุ้มกว่าไหม???...

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้