เพื่อนๆเคยสัมผัสและลองใช้เครื่องตัวแรงเหล่านี้หรือไม่ กระทู้เช็คอายุป่าวเนี้ย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย na_mme, 10 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    ทัน1g 7m คับ ในl200 แรงโครต นั่งของรุ่นพี่ ส่วน3tgte ลงรถที่บ้าน แรงเอาเรื่องในสมัยนั้นคับ เหมือนจะแก่เลยเรา

2. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    สมันก่อนกว่าจะขุนเครื่องได้ พ่วงไอ้นุ่นไอ้นี่ เยอะแยะเลย น้ำมันม่วมบ้างหนาบ้างเหนื่อยเลยคัฟ ไม่เหมือนสมัยนี้พ่วง f con กล่องเดียวจบ ผมก้ยังใช้อยู่เลย 7M นี่ ทำขำๆ กล่อง ใบปะเก้น แผ่น บูส 1.8 บาร์ ก้พอตาม2J กะเขาทันบ้างอะคัฟแต่FJ นี่แรงมากนะคัฟ SRนี่แทบไม่ติดฝุ่นมันเลย มันมีเครื่องที่ทำมาจากTomie ทั้งตัวด้วยนะคัฟ วาง อยุ่ใน200sx ของคนในนี้แหละคัฟ ว่างๆจะถ่ายรูปมาใฟ้ชมคัฟ ซึ่งเขาก็ยังใช้อยุ่เหมือนกาน

3. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    กะแล้วว่า 7 m กะ FJ นี่ต้องติดโผสุดยอดเครื่องในตำนาน

4. Hello Kitty

Hello Kitty New Member Member

145
    3
    0
    โอ้ยยยยย มีเครื่อง FJ 20 ET ด้วย พอดี ผม เคยวางเครื่อง ตัวนี้ กินนํ้ามันสุดๆๆๆ เดี๋ยวไป หารูปเก่าๆๆมาก่อนนะครับ

5. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    ที่เคยได้นั่ง

1G แต่ไม่โบนะครับ รถกระบะเพื่อน

ตอนหลังมาวาง 1 เจโบ เกียร์ธรรมดา แรงฟรีทิ้งแล้วทิ้งอีก

7M เดิมๆแต่สงสัยทำใส้ แรงโครตๆขนาดเกียร์ออโต้

ทำจากอู่อ้วนซ่าส์ แรงบิดดีมากๆ

อายุแก่แล้วเห็นๆ 555

6. 13BT-REW

1,925
    12
    0
    ขาด โรตารี่ 12A ไปป่าวคัฟ ตัวนี้ก็แรงได้ใจนะคัฟ

7. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    3 TG ทวินปลั๊ก ในบอดี้ DX 2 ประตู สีม่วง

แปะติ๊กเกอร์ ตำหมาก สมัยนั้นก็ติด 1 ใน 10 เลนในหน้าพาเลซกับเค้าด้วยครับ

ทุกวันนี้ ใช้รถโครตจะเดิมเลย เหอๆๆๆๆๆ

ไม่แก่ธรรมดานะ แก๊......แก่....เลยครับ

8. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    จำได้ว่า 2JZ-GTE แรงๆคันแรกที่ได้เห็นที่หน้าST.JOHN'Sคือ JZA80 VEILSIDEสีทองของคุณเล็ก PROJECT M (ตอนนี้แกไปอยู่ไหนใครรู้บ้างไหมคับ?) โฉมเดียวกับคันข้างล่างนี้ รู้สึกว่าตอนนั้นจะประมาณ 600ม้า เทพสุดๆสมัยนั้น

9. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    เมื่อก่อนต้อง 7M เท่านั้น

ส่วนมอไซด์ต้อง KR VICTOR NSR TZR โอ๊ว.....คิดถึงอดีต พวกรถแว๊น รถออโต้ สมัยนี้ หลบไปเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 ธันวาคม 2009
  10. 13BT-REW

1,925
    12
    0
    ชื่อรุจไม่ช่ายหรอคัฟ ขับSupar ไมล์ทอง ชุดแต่งVelside

11. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    ไมตี้สมัยนั้นต้อง 1Gหรือ 7M เท่านั้น และก็ต้องโหลดแป๊กๆ ล้อ BBS หรือ RIAL เท่านั้น
    สติ๊กเกอร์ต้อง REDLINE อย่างเดียว อิๆๆ
    :D

12. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    คุณเล็ก โปรเจ็คท์เอ็มอะคับ สมัยก่อนทีม PROJECT-M นั้นก็ดังทีเดียว จนมาระยะท้ายๆที่แกเริ่มดริฟท์ แข่งกะพี่ปอบปิ แล้วก็เงียบหายไป ไม่ค่อยมีใครกล่าวถึงอีกเลย ผมยังแปลกใจ... :confused:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้