ผลการแข่งแต่ละรุ้น5-12-52

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย เกรียงศักดิ์ เชาวน์ดี, 6 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ดีใจสำหรับรถทำเวลาดีและขอให้เวลาดีๆยิ่งขึ้นคับ
    และขอให้กะบะไทรักกันคับ
    กะบะไทไม่แพ้ใครในโลก อิอิ

1. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    ดีเซลเข้ามาอัพกันเร็วๆ อย่าให้กระทู้ตกนะครับ

2. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    แค่คิดเล่นๆนะคับ เพราะผมก้อไม่รู้เวลามากนักไม่มีข้อมูลคับ คือตอนนี้ถ้ารถน้ำหนักพอๆกัน
    ระหว่างดีเซลกับเบนซิล ดีเซลก้อคือ11.2-11.5อันนี้เวลาของดีเซล แล้วเวลาของเบนซิลในกระบะ
    ล่ะคับเป็นอย่างไรบ้างคับถ้าน้ำหนักตัวรถพอๆกัน จะ1-2jก้อได้คับ ใครมีข้อมูลบ้างคับ แต่ที่แน่ๆ
    พวกตระกูลbใน3ประตูมีร้อนๆหนาวๆแล้วอ่ะคับอิอิ หลายๆคนยังไม่เชื่อว่า11.2เป็นดีเซลอ่ะคับ
    อยากเห็นคอมมอนเรลหัวรถเป็นไฟเบอร์ ประตูไฟเบอร์ ทำมาวิ่งอ่ะคับ อิอิ

3. 4d56

521
    14
    0
    สรุปว่าเสวิร์ลหรือคอมมอนเรลอ่ะคับที่วิ่ง11.2 เป็นบิ๊กเอ็มเครื่องคอมมอนเรลใช่หรือป่าวคับ

4. ก็น่าจะ12 ก่าอ่ะคับ เบนซินอ่ะนะ

5. SkyDrive

SkyDrive Guest

0
    0
    0
    ว่ากันไป เห้อๆๆ

หุหุ....เข้าใจครับผมเข้าใจแล้วว่าเปรียบเทียบ !!!!!!!!!!!!!!!!

ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรนิครับ รถแรงไม่แรงดูที่เวลาไม่ได้ดูที่น้ำหนัก และดูอีกหลายๆอย่างไม่ใช่เน้นที่น้ำหนักอย่างเดียว
    ช่วงล่างก็ดีอะไรก็ดียางก็ดี มันต่อมีผลต่อเวลาทั้ง น้าน นน

รถคุณแรงคนอื่นเขายังยกย่อง นี้รถคนอื่นแรงคุณก็ต้องยกย่องเขา ไม่ใช่มาอ้าง มาเปรียบเทียบ แบบนี้นะครับ

รถที่แรงๆกว่านี้ก็มีเยอะแยะ เปิดโลกกว้าง ดูนะครับ

ปล.ต้องขอโทษพี่ๆน้องๆในที่นี้ด้วยนะครับ แค่อยากจะบอกเฉยๆ
    ไม่ได้เข้ามาป่วน หรืออะไรใดๆทั้งสิ้น ขอโทษจริงๆครับ

6. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    เวนกำ ชักบานปลาย !! ยังไงกาน

จบกานแค่นี้เถอะครับพี่น้อง นานาจิตตัง แหม๋ ต่างคนต่างความคิด

ปัญญาชนกันแล้ว อย่าทำตัวเหมือนขี้แพ้ชวนตีกันเลยครับ

วันที่ 12 ธค ก็ยังมี ทาง ชบาก็จัดมาเต็มๆละกันครับ

ส่วนทาง เอ๋ เทอร์โบ ก็จัดมาเต็มๆเหมือนกานนะครับ

แล้วเด๊วเวลาอาจจะมี ลงก่านี้อีกก็ได้ ใครจะไปรู้ ^^

แล้วงานวันที่ 12 ก็ไม่ต้องมาพูดนะครับ ว่ารถใครเบาก่า รถใครหนักก่า

เด๊วจะทะเลาะกันซะป่าวๆ คิดได้ ซุยได้ แต่กับเพื่อนๆนะครับ

อย่าเอามาพูดในบอร์ดแพร่กระจายให้คนอื่นรู้เลยครับ

คนรักเราก็มี คนเกลียดเราก็มีเยอะแยะไป แต่เค้าไม่พูดออกมา

แล้วบอร์ดนี่ ก็เป็นบอร์ด Minitruck นะครับ ไม่ช่ายบอร์ดเด็กเล่น

ที่จะมาพูด"แดกดัน"กัน ส่วนคนที่ไม่ใส่ชื่อ Username อ่าครับ

ท่านเป็นขาจร หรือ เป็นสมาชิก ก็โปรดแสดงตัวด้วยนะครับ

ปล.ผมไม่ได้อยู่ทีม ชบา ผมไม่ได้อยู่ เอ๋ เทอร์โบ แต่ผมอยู่ Minitruck club ครับ ไม่ได้อยู่ข้างใคร...

เพราะฉะนั้น รักพ่อ อย่าทะเลาะกัน อิอิ จบกันเถอะครับ เด๊วจะบานปลาย...!!

ปล.อีกนิด ใครว่าผมพูดจากวนติง comment มาได้นะครับ ยินดีรับฟัง ปัญญาชนกันแล้ว ^^

7. dekdoy@strada

dekdoy@strada New Member Member

37
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้ทุกสำนักนะคับ ขอให้เวลาดีวันดีคืนนะคับ

8. CHOWER!!

CHOWER!! New Member Member

275
    0
    0

คอมมอลเรว คับ

9. CHOWER!!

275
    0
    0
    วันนั้น รถ มี ปัญหาทุกคันเลย คับ

เสียดาย คับ

อีก คันก้อ ใส้แตก เซ็งมากๆคับ

ต้องขึ้นรถ สไลด์ กลับ - -

10. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38

้ตามนั้นครับ

ใครมีดีอะไร คนก็เห็น คนก็รู้ ไม่จำเป็นต้องโอ้อวด

11. CHOWER!!

275
    0
    0
    อืม คับ

12. CHOWER!!

275
    0
    0
    อืมคับ

เอ๋เทอร์โบ แรงดีคับ:):)

13. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ถูกครับ

อย่าลืมนะครับจุดประสงค์ของบอร์ดมินิทรัคคือ เราเล่นรถกันแบบพี่น้องนะครับ

ความอบอุ่นแบบเมื่อก่อนมันเริ่มหายไปแล้วหรือนี่

น่าเศร้าใจจริงๆ

14. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    แรงทุกสำนักละครับ เป็นกำลังใจให้ ^^

15. jo siam

jo siam New Member Member

14
    0
    0
    กระบะดีเซลในประเทศไทยแรงทุกสำนักคับ

อย่ามาทะเลาะกันเลยนะคับ

16. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    แล้วโบเดิมวิ่งกันเท่าไหร่เหรอครับ

ปล.หวังว่าคงไม่มาหาว่าโบหมกกันอีกนะครับ อยากรู้เวลารุ่นโบเดิมจริงๆ

17. Diesel Society

1,261
    2
    0
    อัพไปครับ ช่วยกันลง 10 ให้ได้ไวๆนะครับ

ทุกอู่ดีเซล เมืองไทย !!

18. FunMax

FunMax New Member Member

384
    1
    0
    รถวิ่งเวลาดี มันมีอยู่หลายปัจจัย

ยังไงก็ ขอเอาใจช่วย ทุกๆสำนักครับ

19. uppppppp
    ปล.ผมเองก็ไม่ได้จะมาทะเลาะไรหรอกคับ ผมเข้าใจคับ ยังไงขอโทษพี่น้องทุกคนด้วยนะคับ จุ๊บๆ

20. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ปรองดองกันไว้ครับ
    อย่าแบ่งอู่ แบ่งทีม เราเล่นรถเหมือนกัน เอาข่าวสารมาเล่าสู่กันฟัง
    แบ่งปันความรู้กันดีกว่าครับ ใกล้ปีใหม่แล้ว

21. ถูกต้องคร๊าบ:D

22. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

- รักกันไว้เถิด เราอยู่ร่วมแดนไทย จะอยู่อู่ไหน ๆ ก็ไทยด้วยกัน (สามัคคี คือพลัง) :D

23. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    รุ่นโบเดิมวิ่งกันอยู่ 13.56 เร็วที่สุดของวันนั้น ไม่มีหมกครับ เพราะทางกรรมการได้รื้อเทอร์โบพิสูจน์แล้ว ถูกต้องตามกติกาจริงๆ สุดยอดเลยครับ และต้องขอขอบคุณพี่น้องที่แข่งรุ่นโบเดิมด้วย ที่ยอมเสียสละเวลาให้ทำการรื้อเทอร์โบเพื่อพิสูจน์ความถูกต้องตามกติกาที่ได้แจ้งกันไว้ก่อนการแข่งขันแล้ว แบบนี้ถือว่าเคลียร์ครับไม่มีการข้องใจกันด้วย สรุปไม่มีใครโกงครับ แบบนี้เค้าเรียกว่ามีน้ำใจนักกีฬาจริงๆ ครับ

ปล.ต้องขอโทษที่ทำให้ยุ่งยาก แต่ที่สุดแล้วก็เพื่อความถูกต้อง หวังว่าคงเข้าใจกันนะครับ:cool:

24. aun2009

aun2009 New Member Member

227
    1
    0
    โห โบเดิมวิ่ง13.xx แล้ว ว้าว อิอิ

อัพ..............

---------- Post added at 11:49:23 ---------- Previous post was at 11:48:47 ----------

โห โบเดิมวิ่ง13.xx แล้ว ว้าว อิอิ

อัพ..............:D

25. โบเดิมวิ่งดีจิงๆๆ ใช่คันสีดำม่ะคับ เหงแปะด้านหลังว่า มนตรี คันนี้ป่ะคับ แรงจิงๆคับ

26. charnchai@shop

charnchai@shop New Member Member

113
    1
    0
    ยินดีกับทุกอู่นะครับ...ที่เวลาลง...ขอให้ลงอีกเรื่อยๆนะครับ

27. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    โบเดิมวันนั้นวิ่งดีมากๆเลยครับ

สเวิลโบใหญ่มีหนาวๆร้อนๆครับเพราะคอมมอนเรลโบเดิมวิ่ง 13.XXครับ

เห็นแล้วขนลุกได้อีก

สงสัยต้นปีหน้าได้เห็นเลข 10 แน่ๆเลย

เป็นกำลังใจให้ทุกอู่ครับ ยังไงเราก็คนเล่นรถเหมือนกันทุกๆคนครับ

28. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ว่าแต่ ใครมีรูปมาแบ่งกัลดูบ้างอะ

29. 4d56

521
    14
    0
    โบเดิม13วินี่เป็นรถอะไรคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้