ถาม ผู้รู้หน่อยนะคับ ว่า อาการนี้เกิดจากสาเหตุอะไร รอบ 2

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Non@Nymph, 4 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    หายไวๆนะพี่

2. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48

ได้ยินมาว่า เค้ามีคนรับหิ้วผ้ามาขายนะ รองสืบๆดูแล้วกัน

ช่วยอะไรไม่ได้มากเพราะไม่รู้เรื่องเบนซินเลย

3. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    Re: ........

ขอบคุณคับ ทุก ๆ คำตอบ คับ !!

4. AE_B11

AE_B11 New Member Member

155
    67
    0
    ชีวิตบัดซบ อิอิ โอ๋ๆ อายุยังน้อยทำไปเหอะ ฮะฮะฮะ

5. ผมเคยเป็นคับ ตอนนั้นใช้เกีย SR ขับหลัง ครัช OS 2แผ่น แบบไม่มีสปริง รอบแรกอาการเดียวกะเจ้าของกระทู้ครับ ถอดออกมาดู เป็นไปได้ยังไง สปายครัชกลมเลย ซี่ฟันหายหมด ก็คิดว่า รถดีเซลบูสหนักๆ 40-50 psi ทอร์คคงเยอะมาก และเราก็วิ่ง ทางตรงบ่อยด้วยก็เลยเป็น แต่พอผมรื้อดู สปายเกีย SR ของผม ดูแล้วรู้สึกว่า มันสึกไปพอสมควร ฟันมันคมๆ ก็ไม่ได่สนใจอะไร ก็เลย เอาไป เอาสปายครัช ของ นิสสัน ของครัชแท้ มาย้ำเข้าไปที่ครัชใหม่ เอาไปชุบแข็งด้วย ก็ พังอีก 2 รอบไม่หาย สุดท้าย เลยยอมเปลี่ยนทั้งครัช ชุดใหม่ และ ซ่อมเกีย โดยเปลี่ยน ราวเกียใหม่ สปาย สภาพดีๆ หลังจากนั้นก็ไม่เคยเป็นอีกเลย คับ มาเล่าสู้กันฟัง เคยเป็นมาเหมือนกันคับ

6. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    สู้ๆนะน้อง ทุกปัญหามีทางแก้ ...

7. goffyo

goffyo New Member VIP

24
    6
    0
    คลัชพวกอีโว1-3รึพวกพัลซ่าก้อเจอสปายสึกมาจากยุ่นบ่อยคับ

สปายกลางถ้ากลึงใหม่บ้านเราแร้วแค่ชุบแข็งแบบใช้ต้มเอา แป๊บเดียวก้อสึกคับ

ถ้าหาของแท้มาย้ำไม่ได้ ก้อต้องกลึงใหม่ แต่ต้องชุบแข็งอย่างดีหน่อย

8. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    มีรุ่นพี่ผม ก็เคยเป็น ใช้ อีโว 3 อยู่

อาการ เดียวกัน แบบนี้เลย สปายกลาง ก็เปลี่ยนใหม่ สปายเกียร์ ก็เปลี่ยนใหม่

ทำยังไงก็ไม่ให้ เปลี่ยน ใหม่ ทั้งชุด หายคับ

ขนาด ว่า ตอนนั้น ขับไม่ได้ ซัด อะไรมากมาย อยู่ดีๆ ก็หายเกลี้ยงไปเลย ทั้งๆที่

สปายกลาง คลัชชุดที่ผมใช้ ทำมาจาก ที่เดียวกัน แต่ของผม ไม่เป็นอะไรเลย ใช้มา สองปีกว่าและ ซัดกะจาย

9. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    ........

ขอบคุณ มากคับ ตอนนี้ ยกขึ้นไปอีก รอบ

สปายเกียร์ ไม่เป็นไรปกติ

แต่ทำ ที่ผ้าใหม่ เป็นของแท้ นิสสัน ไป

รอดูคับ ว่าจะ มี รอบ ที่ 3ไหม

แต่ไม่อยากให้มี เลย

10. B'man

B'man New Member Member

67
    2
    0
    ขอให้หายเร็วๆนะครับบ ^^

เอาใจช่วยครับผม !!

11. Non@Nymph

4,624
    24
    0
    กำลังจะเกิดขึ้นอีกแล้ว คับ

พอดีไปงานคลอง 5มาแล้วเกียร์ 3 รูดเลยยกลงมาดู

สภาพผ้าปกติ แต่ ฟันเริ่มที่จะคมแล้ว

คาดว่าใช้ไป เรื่อยๆก็คงจะ เป็นเหมือนเดิม

ถ้าผมใส่เสื้อเป็นสปริงจะหายไหมอะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้