ช่วยด้วยคาบ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย mile, 3 ธันวาคม 2009

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. mile

mile New Member Member

113
    0
    0
    อืมๆๆๆ

สายเบรคมือ ถ้าไปหาที่วรจักร์ ต้องนำของไปเทียบหรืเปล่าคับ
    ส่วนโช๊คที่อยากเปลี่ยนเพราะผมเอาของเดิมไปอัดน้ำมันใหม่
    -คู่หน้าใช้มาประมาณปีกว่าแล้ว
    -ส่วนคู่หลังเพิ่องไปอัดมาใช้มาประมาณ 2-3เดือน
    ขอคำแนะนำด้วยคับว่าสมควรเปลี่ยนหรือไม่
    ของคุณมากคับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    1. ถ้าไปที่วรจักร ก็ไม่ต้องถือไปเทียบครับ เพราะเค้ามี Part Number
    ของเค้าอยู่แล้ว.....
    2. ที่เอาไปอัดน้ำมันใหม่มาเนี่ย Shock มันหนืดกว่าเดิมไหมครับ
    ถ้าของที่ใช้อยู่มันหนืดกว่าเดิม ของซื้อใหม่ Standard มันก็จะไม่หนึดเท่า
    อันที่คุณใช้อยู่ คุณจะรู้สึกแปลกๆ นะครับ.......

:D

3. GLOCK 45

GLOCK 45 New Member Member

65
    0
    0
    ขออนุญาตถามพี่โต้งต่อในกระทู้นี้เลยนะครับ ถ้าเราจะเอาโช๊คไปอัดใหม่เราควรใช้เบอร์อะไร อยากได้นิ่มๆครับ หรือถ้าไม่ได้แบบของเดิมติดรถ เอาที่ใกล้เคียงของเดิมติดรถมากที่สุดก็ได้ครับ ขอบคุณครับ.....

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: โอ้...........
    ไอ้เรื่องบงเบอร์ น้ำมันเนี่ย.........มันบอกยากครับ
    เช่น เบอร์น้ำมัน Shock ของ Fina ก็จะมีอยู่ 5 เบอร์
    1 จะเนื้อน้อยหนืดน้อยสุด ซึ่งบ้านเรา ถ้าไม่ใช่ Team แข่งก็คงหาเบอร์ 5
    มาใช้ไม่ได้ เพราะลิตรละเป็นพัน......... หรือว่า ไอ้ตามร้านที่ซ่อม Shock
    แล้วชอบกระแดะบอกเติมน้ำมันเบอร์โน้นเบอร์นี้ให้ ส่วนใหญ่ก็มั่ว เกือบทั้งนั้นอ่ะครับ

ก็ถ้าเข้าร้านพวกนี้อีก........ ก็บอกเอาแบบ Standard ติดรถก็ได้ครับ ถ้าอยากได้
    Shock Ab นิ่มๆ ;)

5. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    อืม.........ก็บอกช่างเอาแบบเดิมสิครับ.............แตนๆครับ.................fina no.1

6. mile

113
    0
    0
    อืมๆๆๆ

ขอบคุณมากคับ
    -รบกวนอีกคับ-
    -เสาอากาศ พอดีว่ามันหักคับ ไม่ทราบว่ามันมีขายหรืเปล่าคับ ราคาเท่าไหร หาได้ที่ไหนคับ

7. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    เสาร์อากาศ....................ตรงรุ่นมีครับ.........................วรจักร.............1120 บาทครับ

8. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) เสาของน้องเขียวก็หักอยู่......... ใช้ไม้แขวนเสื้อต่ออยู่

คริคริ.......... :D

9. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ผมไม่ได้ใช้มาหลายปีล่ะ จน ไม่มีวิทยุ

10. mile

113
    0
    0
    เรื่องของสาย

ผมไปถามสายเบรคมือที่ วรจักรมาคับ
    เข้าว่าท่อนล่ะ1950คับ เป็นของแท้คับ
    อืมๆๆ ไม่ทราบว่ามีเของเทียบหรือเปล่าคับถ้ามี ซื้อได้จากไหคับ
    ขอบคุงคับ

11. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes:
    ของเทียบ เทียม เทียมแท้
    ที่วรจักร ก็มีครับ........ หรือจะลองถามตามร้านอะไหล่ใหญ่ๆ ก็มีครับ......

:cool:

12. mile

113
    0
    0
    อืมๆๆๆ

จะได้ไปหาใส่สักที...+

13. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) ครับ......
    ผมก็ซื้อของเทียบใส่......... เส้นละ 200 กว่าบาท.......

14. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ.............อิอิ

15. mile

113
    0
    0
    อืมๆๆ

คับ ซื้อจากที่ไหนคับ
    ขอบคุณคับ

16. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: ผมสั่งร้านอะไหล่แถวบ้านครับ

17. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    เห้อ

18. yy_u12

18,827
    95
    48

:rolleyes: ไม.......... มีปัญหา ติดต่อ 1150

:cool:

19. mile

113
    0
    0
    อืมๆๆๆ
    ขอบคุณมากคับ คุณyy_u12

20. mile

113
    0
    0
    เหนื่อยหรือคับ...คุณmarko555

21. bbwhite

bbwhite New Member Privilege

1,272
    5
    0
    .

:cool::cool::cool::cool:

22. new@nymph

12,042
    38
    0
    ..............อิอิ.............

23. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) ยินดี และขอบคุณ เช่นกันครับ

24. new@nymph

12,042
    38
    0
    ขอบคุณๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

25. bbwhite

1,272
    5
    0
    .

คำว่า ขอบคุณ ได้ฟังแล้วชื่นใจ,,,,,,,,,,,,,,,:cool:

26. mile

113
    0
    0
    ใช่คับ

เห็นด้วยคับ....

27. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;);););););););)

28. mile

113
    0
    0
    เกี่ยวกับน้ำคับ
    ถ้าเปลี่ยนกับล้างหม้อน้ำ ควรทำอย่างไหนมากกว่ากันคับ
    งบประมาณแต่ละอย่างประมาณเท่าไหรคับมาก
    ขอบคุณมากคับๆๆ

29. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: คนบร้าๆ อย่างผมชอบที่จะคิดไปถึงก่อนว่า
    อะไรเป็นสาเหตุทำให้ต้องล้างหม้อน้ำ.................
    - ถ้าแค่น้ำในนั้นเป็นสีสนิม ก็แค่ใช้น้ำยาล้างหม้อน้ำใส่ไป ถ่ายออก ก็น่าจะพอ หลักร้อยบาท
    - แต่ถ้าถึงขนาด หม้อน้ำตัน ระบายความร้อนไม่ดีเลย หรือ ล้างหม้อน้ำแล้ว อาการก็
    ยังไม่ดีขึ้น คงต้องเริ่มตั้งแต่ เปิดฝาหม้อน้ำบนล่าง แยงท่อ-ครีบ ก่อน เพราะค่าใช้จ่ายแค่หลักร้อย
    แต่ถ้าอาการหนัก..... เปลี่ยนครีบเปลี่ยนใส้ มีหลัก 1800 บาท ไปถึง 3500 บาทแน่นอนครับ

อิอิ;)

30. bbwhite

1,272
    5
    0

อืมมมม,,,,,,,,,,,,,,ขอบคุณครับ :cool:

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้