NEW MEMBER ROVER623 เพชรบุรี

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย POP-ROVER (เพชรบุรี), 2 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. barague

barague Guest

0
    0
    0
    แหม! ๆๆๆ ถ่ายมาแค่เนี้ยน้อยจิงๆ รถทำมาตั้งเยอะตั้งแยะรูปห้องเครื่อง,ด้านหน้าแระด้านข้างซ้ายขวา,ม่ายเหนถ่ายมาให้ดูบางเรยอ่ะ โชว์หน่อยๆ ทำอายๆๆๆๆ แต่รถสวยมากเรยนะ ขอบอก...

2. สวัสดีครับคุณbarague

ผมลงรูป และUp dat ไว้ในกระทู้หน้า 2 ครับ... แต่บังเอิญรูปช่วงท้ายรถมาขึ้นหน้า 3 พอดีครับ ถ้ายังไงขอคำติชมด้วยครับ...
    จริง ๆ ผมมีรูปทุกขั้นตอนอย่างละเอียดครับ บ้าถ่ายไว้เยอะ กะจะเก็บไว้เป็นข้อมูลนะครับ

3. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ผมชอบมุมด้านหลังอ่ะท่อมันเข้ากะรถดี เสียงออกยังไงครับดังหรือว่าเงียบครับ
    คุยกันเล่นๆนะครับ ผมว่ารถรุ่นเรานี่ น่ามีรุ่นคูเป้นะครับ เคยลองๆแต่งภาพเล่นๆ พอเป็นสองประตูนี่สวย แฮะ

4. ตอบ...คุณtruelove ครับ

สวัสดีปีใหม่ครับ...คุณtruelove ผมขอถือโอกาสอวยพรปีใหม่มานะที่นี้เลยนะครับ
    ขอให้คุณtruelove และครอบครัวมีสุขภาพแข็งแรง...พบเจอแต่สิ่งดี ๆ ในปี 2553ครับ
    ส่วนเรื่องท่อ...เสียงเงียบครับ (ผมอยากให้รถมีเสียงเงียบ ๆ แน่น ๆ ครับ) ผมว่าเสียงที่ออกมา
    จะดังหรือเงียบมันอยู่ที่ท่อพักปลายว่าเราเลือกใช้แบบไหนถ้าชอบดังก็เลือกแบบใส้ตรง...ถ้าอยากให้เงียบก็ใช้ใส้วน
    (ร้านที่ทำท่อรถผมแนะนำมาแบบนี้ครับ)

5. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    งามมาก วงล้อมก็สวยไม่ทราบว่าขอบเท่าไร

6. ตอบคุณที่หนึ่งครับ...

สวัสดีปีใหม่ครับ...คุณที่หนึ่ง ผมขอถือโอกาสอวยพรปีใหม่มานะที่นี้เลยนะครับ
    ขอให้คุณที่หนึ่ง และครอบครัวมีสุขภาพแข็งแรง...พบเจอแต่ สิ่งดี ๆ ในปี 2553ครับ...
    วงล้อขอบ 18" ของLENSO OFF35 ใส่ยาง Dunlop LM703 215/40/18 ครับ

7. leksuthat

leksuthat New Member Member

71
    0
    0
    รถงามจิงๆๆๆ เมื่อไหร่จะมาปากเกร็ดคับผม

8. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    ชุดแต่งรอบคันนั่น สั่งทำหรือ ตรงรุ่น หรือหาได้ที่ไหนบ้างครับนั่น !!

9. สวัสดีปีใหม่ พี่ๆ เพื่อน ๆ ชาวRover Club ทุกๆ ท่านครับ...

ขอใช้โอกาสนี้...อวยพรให้พี่ ๆ เพื่อน ๆ ชาวRover Club ทุก ๆ ท่าน สุขภาพแข็งแรง
    พบเจอแต่สิ่งดี ๆ และประสบความสำเร็จในสิ่งที่หวังไว้ในปี 2553 นี้ครับ
    ถ้าพี่ ๆ เพื่อน ๆ ท่านใดกำลังจะเดินทางขอให้ถึงที่หมายโดยปลอดภัยทุกท่านนะครับ

10. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    ดูไปดูมา สายน้ำมันพาวเวอร์ คล้าย 827 เลยอ่า

11. ตอบคุณleksuthat และคุณnatsmooth ครับ...

หลังปีใหม่ครับ...ช่วงต้นเดือน ม.ค. 53 ไม่น่าเกินวันที่ 20 ม.ค. 53 ครับ (ต้องนัดช่างอีกที) แล้วนัดเจอกันครับคุณเล็ก

สั่งทำครับคุณนัด...โดยต้องขึ้นรูปใหม่ (ผมลองเอาชุดแต่งสำนักต่าง ๆ ทาบแล้วขนาดมันไม่ได้กันครับ)
    ผมจึงเอาแบบชุดแต่งสำนัก WALD และ MUGEN ไปให้ร้านขึ้นรูปให้ได้ขนาดกับ ROVER ครับ
    รถผม...ลิ้นหน้าและข้างของสำนัก WALD (ปลายท่อด้วนครับ) ส่วนหลัง MUGEN 3 ครับ

12. natsmooth

834
    0
    0
    สวยคร๊าฟ มากๆ หาก ต้องการ ทั้งชุด

ลิ้นหน้า
    กาบข้าง
    ลิ้นหลัง

ราคาประมานเท่าไรคร๊าฟ !!!

13. natsmooth

834
    0
    0
    VIP !!!

จริงๆ เลย อยากเหนตัวจิงมากๆ !!!

เนียนทุกอย่างงงง !!!!!!

14. ตอบคุณnatsmooth ครับ...

ทั้งชุดผมทำมาประมาณ 8,000.-บาท (ใช้ช่างแถวบ้านครับ (เพชบุรี) ฝีมือดีพอใช้...ยังไม่เนียนครับ
    ต้องให้ช่างทำสีเก็บรายละเอียดเพิ่มอีกพอสมควร)
    ถ้าคุณนัดรู้จักร้านที่ฝีมือดี...ผมมีแบบให้ครับ (มีหลายแบบด้วยครับ) :cool:

15. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    สวยมากคับ ถ้ามีตูดเป็นบนฝาท้ายอีกหน่อย แจ่มเลย

16. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    ป็อปนายแต่งรถได้ร้ายกาจมากทำพวกเราเกิดกิเลส จำสภาพตอนไปเขื่อนแทบไม่ได้ตอนนี้กลายเป็นเทพไปอีกหนึ่งคัน

17. อดีตที่น่าจดจำ...
    View attachment 1513176

ปัจจุบันที่อยากให้ออกมาดีที่สุด...ครับ
    View attachment 1513193

18. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    สวัสดีปีใหม่ครับ

เสร็จแล้ว สวยมากๆๆ ครับ

19. สวัสดีปีใหม่ P'ไมโล

ยังไม่เสร็จดีเลยครับ... ตอนนี้รถกลับไปอยู่ที่อู่อีกรอบแล้วครับตั้งแต่วันที่ 5 ม.ค. 53
    1.น้ำมันพาวเวอร์ยังซึมออกมาอยู่ (เจอสาเหตุแล้วกำลังแก้ไขอยู่) ตามรูป
    View attachment 1516144
    2.น้ำมันเครื่องก็มีซึมออกมา (เจอสาเหตุแล้วเช่นกันกำลังแก้ไขอยู่)ตามรูป
    View attachment 1516146
    3.พ่นกันสนิมใต้ท้องทั้งคัน (พ่นแล้วเมื่อวาน 6 ม.ค. 53) ตามรูป
    View attachment 1515202
    4.เก็บรายละเอียดกาบข้าง (ยังไม่สนิทกับตัวรถเท่าที่ควร) สนิทแล้ว...ได้แค่นี้และ
    View attachment 1516149 View attachment 1516150
    5.เก็บรายละเอียดสีอีกนิดหน่อย (ช่างสีนัดวันอาทิตย์นี้ครับ 10 ม.ค. 53)
    ถ้าทุกอย่างนี้เรียบร้อย...ก็จะถือว่าเสร็จสมบูรณ์ (จบงานกับอู่สี)

แก้ไขล่าสุด: 8 มกราคม 2010
  20. แก้ไขน้ำมันเครื่องและพาวเวอร์ซึม

เอารูปผ่าตัดรถเลือดสาดมาฝากครับ...เลือดเขียว ๆ...นองพื้น
    View attachment 1516156

ผ่าตัดเรียบร้อยด้วยดี...ช่วงพักฟื้น
    View attachment 1516157

รอเก็บรายละเอียดสีวันอาทิตย์นี้ทุกอย่างก็จะเรียบร้อยซะที

21. ได้Header FGK มาแล้วครับ...

ขอบคุณพี่เจี๊ยบ/พี่ไมโล และนายโอห์ม สำหรับคำแนะนำดีๆ เกี่ยวกับเฮดเดอร์ (ผมได้เฮดเดอร์มาแล้วครับ เอารูปมาฝาก)
    View attachment 1517085
    View attachment 1517086
    อาทิตย์หน้าจะได้ติดเฮดเดอร์บางแล้ว...

22. น้ำมันไหลแบบเดียวกันเลย(แก้แล้วของผม)

น้ำมันเครื่องที่รั่วมันซึมออกมาจากซีลยางรอบออยกรองถอด
    แป้นกลมๆที่เป็นเหล็กออกมาจะเจอซีนยางกลมๆแบบแหวน
    ใหญ่ๆบางๆจัดการเปลี่ยนใหม่ก็หายเพราะของเก่ามันร้อน
    จนแบบแข็งของผมก็แบบเดียวกันหามาตั้งนานว่ามันไหล
    มาจากไหนไปโทษว่าไหลจากด้านหลังฝาวาวล์แท้ที่จริงตัว
    นี้เอง.เวลาไหลลงมาที่ท่อไอเสียมันร้อนควันขาวไหม้เลยใช่
    ป่าว...ตัวละ100หว่าบาทของแท้ศูนย์..

23. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    สวยงามมากครับ
    สุดๆเลยครับคันนี้

24. Original

322
    0
    0
    ทุ่มทุนสร้างสุดๆ
    สวยสมใจเจ้าของ
    แต่อย่าขับเร็วมากนะ

ทำซะขนาดนี้ แล้วจะกล้าเอามาขับไหมเนี่ย

ใส่ OHLINS หรือยัง
    ถ้าใส่แล้ว เป็นไง เจ๊งไหม
    แต่ก่อนใส่ ให้สำรวจก่อนนะว่า คู่หน้ามียางกันกระแทกอยู่ที่แกนโช๊ครึเปล่า
    ถ้าไม่มีให้หาเอามาใส่ก่อนนะ จะได้ไม่ต้องถอดใส่ 2 รอบ
    เหมือนผม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 มกราคม 2010
  25. ของคุณแค่ ถอก ใส่สองรอบเอง

ของไมโล ถอก ใส่แค่สองรอบสู้ผมม่ะได้ถอกใส่แม่ง
    วันเว้นวันเดี๋ยวลืมใส่นั่นใส่นี่วิ่งไม่ดีถอกแม่งอีกจน
    แจ๋วแล้ว..อัดสุดๆนิ่งสบายอ่อ.ไม่รุวันนั้นไปรื้อทำอะไร
    แถวๆลิ้นปีกและด้านหลังคอตั้งรอบเครื่องมันนิ่งเลย
    ใส่เกียเปิดแอร์เหยีบเบรคติดไฟแดงเครื่องไม่สั่นเลย
    นิ่งยิ่งไม่เปิดแอร์เหมือนรถดับเครื่องเลย..งงงว่ะ..

26. ยังไม่ได้ OHLINS เลยครับ...
    โทรไปเช็คร้านที่สั่งซื้อ...บอกได้ของแล้วแต่ตู้ยังมาไม่ถึงเมืองไทยเลยครับ...เซ็งจริงๆ...
    ที่ติดรถอยู่ตอนนี้ก็ตัวนี้ครับ(ถ่ายรูปไว้ก่อนใส่)
    View attachment 1519254

27. Original

322
    0
    0
    เออ พี่ WAT ทำแล้วมันนิ่งมากใช่ไหม
    ถ้าใช่ ทำให้ผมด้วย
    เวลา COM แอร์ ทำงานโหมันสั่นยังกะ ISUZU เลย

ว่างวันไหนบอกมา แล้วจะเข้าไปหา

----------------------------------------------------------
    POP ของที่เข้ามามีอะไรมาบ้าง
    มีซีลไหม

28. MOeye01

MOeye01 Guest

0
    0
    0
    แวะทักทาย

Rover623 คันนี้สุด สุด จริง จริง ผมเสือครับ ใช่BMW525i
    ติดตามดูความคืบหน้าอยู่ครับ
    ไม่รู้ว่าเปลี่ยนโช๊คเรียบร้อยหรือยังครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้