NEW MEMBER ROVER623 เพชรบุรี

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย POP-ROVER (เพชรบุรี), 2 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ตอบคุณ Slump

สวัสดีครับ............!!! P'กบ กำลังรออยู่เลย ว่าเมื่อไรจะเข้ามาทักทายกัน
    ส่วนมิตติ้งหน้าถ้าทุกอย่าง OK ไม่มีพลาดแน่นอน :D

1. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    สวัสดีครับคุณป๊อป

ปกติรถก็สวยอยู่แล้ว...........คราวนี้ยิ่งสวยขึ้นไปมากกว่าเดิมอีกเพียบเลย

ของแต่งใส่กันเต็มๆ เลยนะครับ

สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    มา กทม. ก็โทรมาบ้างนะครับ
    จะได้เห็นตัวเป็นๆ กับเขาบ้าง ( รถนะครับ )

2. ขอบคุณครับ!! กำลังรออยู่เลย นึกว่าจะไม่เข้ามาทักทายกัน..สาแล้ว?
    ถ้าเข้ากรุงเทพฯ จะแวะไปหานะครับ
    แต่ช่วงนี้คงยังเข้ากรุงเทพฯไม่ได้อีกพักหนึ่งแหละครับ เพราะรถยังสภาพนี้อยู่เลย

3. เมื่อไรรถจะเสร็จซะทีน้า...?

กำหนดให้เสร็จวันที่ 15 - 16 ธ.ค. 2552 นี้ แต่วันนี้ (10 ธ.ค. 2552) ยังมีสภาพนี้อยู่เลย
    ไม่รู้จะเสร็จทันกำหนด..มัยน้า..? ลุ้นๆ อยู่ :confused:

4. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    งานสี ถ้าเป็นไปได้อย่าไปเร่งมากนะครับ
    เดี๋ยวงานจะออกมาไม่ดีเท่าทีควรครับ

ป๊อป สีโป๊ว บอกช่างให้ขัดเหลือบางที่สุดนะครับ ถ้าหนามากสีจะแตกง่ายครับ
    ยิ่งถ้าอยู่ในชิ้นส่วนที่มีการบิดตัวได้ยิ่ง อาจทำให้สีโป๊วแตกได้ง่ายครับ และส่งผลให้สีของรถจะร้าวและแตกออกได้ครับ

ส่วนแล๊คเกอร์ ถ้าพ่นหนาได้ก็ดีครับ
    เห็นว่าชอบเอารถเข้าขัดสี ดูแลสีรถอยู่บ่อยๆ ก็พ่นหนาไว้ดีครับ

5. ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำที่ดี ๆ
    ช่วงนี้ก็...ถ้าว่างผมจะแวะไปดูรถอยู่ตลอด คอยกำกับทุกขั้นตอน
    เพื่อให้งานออกมาอย่างที่ต้องการ อย่างวันนี้ไปยืนเล็งซุ้มล้อจนได้อย่างที่ต้องการแล้ว
    ส่วนพรุ่งนี้ (12 ธ.ค. 52) จะเริ่มแต่งกันชน เก็บงานชุดแต่งรอบคัน และรอยต่าง ๆ รอบ ๆ รถ
    เดียวจะเอารูปความคืบหน้ามาลงเป็นระยะ ๆ ครับ (เพื่อใครสนใจ จะได้รู้ขั้นตอนไว้คุยกับช่างครับ)

6. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    รอดูผลงานจร้า !!!!!

7. ความคืบหน้างานวันที่ 13 ธ.ค. 52

สภาพรถผม..........วันนี้ได้แค่นี้เอง (ใจร้อนใจร้อน) เมื่อไรจะเสร็จ ซะทีน้า...? :confused:
    1.แต่งซุ่มเรียบร้อยแล้วพ่นสีพื้น
    View attachment 1499302

2.เตรียมขัดแต่งซุ่มครั้งสุดท้าย รอพ่นสีจริง
    View attachment 1499303

3.เก็บงานกันชนหน้า ให้เข้ากับซุ่มล้อ
    View attachment 1499313

4.แต่งกันชนหน้าให้ได้รูป
    View attachment 1499314

5.เตรียมเก็บงานชุดแต่งรอบคัน
    View attachment 1499316

8. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    ลิ้นหน้าสวยครับ นี่ถ้าวิ่งแถวบ้านผม คงไม่เกินสามวันอ่ะครับ แค่ออกจากบ้านก็แทบจะไม่รอดแล้ว 55
    update เรื่อยๆนะครับ รอดูอยู่ :D

9. วันนี้ 15 ธ.ค. 52 รถผมได้แค่เนียะ!!!

วันนี้แวะไปดูรถมาครับ คิดว่าต้องพ่นสีตัวรถเสร็จแล้วแน่ ๆ แต่ผิดหวังครับ :(
    ช่างบอกว่ากำลังแต่งกันชนหน้า-หลังให้เข้ากับซุ่มล้อ พรุ่งนี้จะเก็บรายละเอียดอีก
    ครึ่งวัน :eek: ก็น่าจะพ่นสีได้

ความคืบหน้าวันนี้

10. leksuthat

leksuthat New Member Member

71
    0
    0
    ใจเย็นคับของดีต้องใจเย็น

11. ความคืบหน้าวันนี้ 17 ธ.ค. 52

ผมไม่รีบแล้วครับ ขอแค่ให้งานออกมาดี ก็พอใจแล้ว...
    เอารูปความคืบหน้ามาฝากครับ
    1.พ่นสีลองพื้นก่อนพ่นสีจริง
    View attachment 1502171
    2.พ่นสีจริงแล้วครับ... เหลือพ่นฝากระโปรงหน้า-หลัง และกันชนพร้อมชุดแต่งรอบคัน
    ก็เสร็จแล้วครับ....เย่ย+++
    :D
    View attachment 1502172
    View attachment 1502173

12. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    มันจะสวยเกินไปไหม

13. ขอหน่อยครับพี่...! มีรถกับเข้าคันเดียว ก็ต้องดูแลกันหน่อย...
    มันต้องอยู่กับเราไปอีกนานนนนนนน....

14. แก้ไขล่าสุด: 24 ธันวาคม 2009
  15. ttsoft

632
    1
    0
    สองสามวันแรกระวังหน่อย ส่วนมากจะโดนชนตูด

16. ขอบคุณมากครับ P'ใหญ่ สำหรับคำเตือนดี ๆ :sad:
    ....น้อมรับคำเตือนครับ.... จะคอยระวังครับ ;)
    เอารูปรถในฝันมาฝาก (สมัยมัธยมปลาย)
    View attachment 1507796
    ปัจจุบันได้แล้วครับ ตามรูปด้านล่างนี้...?
    View attachment 1511269

แก้ไขล่าสุด: 31 ธันวาคม 2009
  17. natsmooth

834
    0
    0
    ตามฝันให้เปนจริงจ้า !!!!

18. sealwit

sealwit New Member Member

209
    1
    0
  19. ความคืบหน้าวันนี้ 27 ธ.ค. 52

สรุปแล้วไม่เสร็จวันนี้จนได้ครับ
    เพราะเพิ่มรายการเปลี่ยนแร็ค/สายพาวเวอร์ และคอมแอร์ใหม่ ต้องใช้เวลาหน่อย...?
    รูปงานวันนี้
    1.เก็บรายละเอียดสีกระจังหน้า
    View attachment 1509051
    2.พ่นกันสนิมซุ้มล้อด้านใน และใต้ท้องรถ
    View attachment 1509052
    3.กำลังจะเปลี่ยนแร็ค/สายน้ำมันพาวเวอร์ และคอมแอร์ใหม่
    View attachment 1509053 View attachment 1509060
    View attachment 1509054
    คาดว่าน่าจะเสร็จวันที่ 29-30 ธ.ค 52 (ครบ 1 เดือนพอดี รถผม....)

20. ttsoft

632
    1
    0
    ใส่ได้ยัง

21. natsmooth

834
    0
    0
    โห เตม เลยคันนี้ !!!

22. ยังใส่ไม่ได้เลยพี่ ลักษณะคานไม่เหมือนกันครับ
    วันนี้จึงต้องไปยกคาน/ปั๊มพาวเวอร์ และสายพาวเวอร์ ทั้งชุดมา
    ช่างบอกว่าพรุ่งนี้น่าจะเรียบร้อย และจะประกอบตัวรถให้เสร็จ 100% ด้วย
    (ใกล้เสร็จแล้วครับ........รถผม....?) :D
    เสร็จซะที

23. natsmooth

834
    0
    0
    รอดู สภาพ ขับออกจากอู่ จร้า !!!!

24. ขอบคุณ P'ttsoft มากๆ ครับ สำหรับคำแนะนำและข้อมูลดีๆ เกี่ยวกับเรื่องแร็ค
    ช่วยให้ผมตัดสินใจได้ง่ายขึ้น (ยกชุดคาน/แร็ค Limited วางเลยครับ พร้อมทั้งเปลี่ยน
    ลูกยางแทนเครื่อง... ส่วนปั๊มพาวเวอร์ผมตัดสินใจแปลงใส่ของเดิมครับ ช่างบอกว่าปั๊มเดิม
    สภาพดีกว่า ปั๊มที่ซื้อติดคานมา)
    วันนี้ทำความสะอาดพร้อมเปลี่ยนคาน/แร็ค/ยางแทนเครื่อง/แปลงสายพาวเวอร์ เรียบร้อยแล้ว
    รอพรุ่งนี้เช้าจะประกอบปั๊มพาวเวอร์ และลอง Test ดู ถ้าไม่มีน้ำมันพาวเวอร์รั่วเป็นอันเสร็จ
    สมบูรณ์เรื่องแร็ค 100% ก็เหลือประกอบมือเปิดประตู/กระจกมองข้าง/คิ้วประตู/บานประตู
    ด้านใน และขัดสี ก็เป็นอันเสร็จ...ขับออกจากอู่ได้...

25. รถผม...ออกจากอู่แล้วครับบบบบ...

เปลี่ยนแร็ค/สายพาวเวอร์ จบด้วยดี ไม่มีรั่วไม่มีซึม แต่น้ำยาแอร์รั่ว (เปลี่ยนคอมแอร์ใหม่ ของเดิมเสียงดัง)
    View attachment 1510941
    เสียเวลาเช็คซ่อมอีกพักใหญ่
    แต่ก็เสร็จ...ยังไม่ 100% ดี (เก็บรายละเอียดสีนิดหน่อย) หลังปีใหม่ ค่อยว่ากันใหม่
    View attachment 1510942 View attachment 1510943
    View attachment 1510944
    ส่วนรูปด้านล่างนี้ผมภูมิใจนำเสนอ "เอเลี่ยน"
    View attachment 1510945

26. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    สวยงามมั๊กๆครับพี่ป๊อบ ใส่โอลินด้วยยังอ่ะ

27. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    สวยสุดๆเลยครับ

28. แนะนำอู่ที่ดูแลรถผม...ครับ

ผมว่าอู่นี้ทำงานดีครับ จึงขอแนะนำ เพื่อพี่ ๆ เพื่อน ๆ จะมาใช้บริการบ้าง
    อู่ส.ประดิษฐ์ (อ.ท่ายาง จ.เพชรบุรี)

รูปรถผมตอนเสร็จเกือบสมบูรณ์แล้วครับ

เอารูปรถผมมาฝากครับ (ต้องเก็บสีอีกนิดหน่อย แต่รอหลังปีใหม่ครับ)
    View attachment 1511245
    View attachment 1511244 View attachment 1511246

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้