เพื่อนๆคิดยังไงกับรถที่ไปซิ่งเล่นกันตามถนนที่บางแสน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย oprwejer, 1 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    ถึงจะรู้ว่ามันผิด แต่จริงๆ ผมว่ามันเป็นอะไรที่มัน "ต้องมี" เลยนะ ขาดไป ก็เหมือนไปแข่งรถแล้วไม่มี Pretty มันจะขาดสีสันไป

แต่อยากให้เป็นแบบแนวโชว์ หรือ ถ้าจะเล่นก็ต้องควบคุมกันให้ได้ เช่น อย่าจอดซ้อนคัน หรือ วิ่งกันเป็น One way ไปเลย อย่าให้กลับรถไปมา อันตราย อย่าไปรบกวนชาวบ้านแถวนั้น

ลักษณะเหมือน ห้ามไม่ได้ ก็สนับสนุนแต่ให้มันเป็นรูปแบบหน่อย ทำนองนั้น

2. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    ส่วนตัวมองว่า ไม่ได้อะไร นอกจากความมันส์ ความสะใจ แต่ผลเสียมีเยอะกว่า

1 ผิดกฎหมาย
    2 อันตราย(มาก)
    3 โดนมองในแง่ลบ ลบยังไง

สมมุติไปซิ่งกัน ณ สนามบางแสน เกิดมีอุบัติเหตุ รถคว่ำ มีคนเสียชีวิต

ข่าววันพรุ่งนี้ จะเป็นยังไง?

วงการมอเตอร์สปรอต์ จะเป็นยังไง?

งานเค้าลงทุนกันเป็นสิบๆล้าน ปีต่อไปจะได้จัดอีกไหม?

สปอนเซอร์ ผู้ให้การสนับสนุน จะมองยังไง

แค่เป็นห่วงนะครับ

ผมรักวงการนี้ มีความสุขกับการแต่ง เล่นรถเหมือนพวกๆคุณ อยากเห็นวงการนี้เป็นที่ยอมรับ เหมือนในต่างประเทศ ก็แค่อยากฝากไว้ครับ

3. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ถ้าปิดหาดจัดงานแข่งแดร๊ก ตอนกลางคืน แล้ว เซอกิจกลางวัน ก็คงจะมันน่าดูนะคับ เอิ๊กๆๆ

4. tsk

tsk New Member Member

175
    4
    0
    อยู่บางแสนแท้ๆยังไม่กล้าทําเลย รออีกหน่อยดีกว่า เพราะบางแสนกําลังพัฒนาให้เป็น.....................................
    แหล่งมอเตอร์ที่มีครบทุกอย่าง สําหรับวงการ มอเตอร์สปอร์ต แค่....จอด.....โชว์............ทักทาย..........สไตล์นี้ทุกคน HAPPYทั้ง
    เจ้าของรถ/เจ้าของงาน/เจ้าของพื้นที่(POLICE)และผู้เกี่ยวข้องวงการมอเตอร์สปอร์ต

5. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    จริงๆแล้วก็อยากให้ไปเล่นที่ ถนนข้าวหลามมากว่านะครับ มันโล่งกว่านะ .... เลียบหาดก็พอไหวบรรยากาศดี
    แต่ พวกที่ซัดบนถนนสุขุมวิท นี่ผมว่ามันจะทำให้ภาพพจน์เสียซะเปล่าๆ
    ผมเองก็ขับรถอยู่ ก็มุดกันไป ซ้ายๆ ขวาๆ กันไป (หลายคันเลย) ก็เข้าใจครับว่ามันส์ แต่บนถนนวันนั้นรถเยอะมาก
    คนที่ไม่คุ้นกับเหตุการณ์ เขาตกใจและเกือบเกิดเหตุเหมือนกันครับ (เห็นกับตาเลย)
    แม่ผมนั่งข้างๆ ก็บ่นๆ ว่าไอ้พวกนี้ !@+&*^%$ เลยต้องตอบแบบกลางๆไป
    ถ้ามันเกิดเหตุขึ้นมา คงจะไม่ดีเท่าไหร่ครับ ขอละกันนะครับ อย่าประมาทกันเลยครับ
    นี่ก็จะปีใหม่อีกแล้ว ระวังๆกันบ้างก็ดีครับ

6. A_THAN

A_THAN New Member Member

63
    2
    0

ดีคับพี่

ผมรู้แค่ว่า ผมเสียค่าโรงแรมคืน 5,000 แต่ต้องมาทนฟังเสียงรถพวกคุณพี่

อยู่สนามแข่ง มาทั้งวัน เหนื่อยจะตาย ห ( ่ ) า แล้วต้องมานอนไม่หลับอีก

คิดเอาแล้วกันนะคับ

7. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
  8. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    ถ้าไม่คิดอะไรมาก ชอบครับ มัน เร้าใจกว่าดูในสนามอีก

เถื่อนๆดิบๆดี อากาศเย็นๆ ยืนคุยกัน ถ้าอยากลองกับคันไหนก็ออกไปเลย

ตำรวจมาก็หนี แล้วค่อยกลับมาใหม่

แต่ก่อนก็เคยแข่งครับ (นานมากกกแล้ว) คืนวันเสาร์นี่เอาละ นั่งเตรียมรถกัน

บอกพ่อแม่ว่าไปดูรถแข่ง แต่เขาไม่รู้หรอกว่าเราแข่งด้วย

แต่ถ้าให้มองกลับไปก็ดีใจครับ ว่ายังรอดมาได้ ไม่ได้เกิดอุบัติเหตุอะไร

(แต่เกือบตายไปทีนึง)

ไม่งั้นอาจจะไม่ได้มีโอกาสมานั่งพิมพ์ตอบกระทู้อย่างนี้ :)

ปล มองต่างมุมครับ แต่สำหรับชาวบ้านที่ไม่ได้แข่งรถและอยู่แถวนั้น

ด่ากันระงมเลยครับ (เบิกเองก็เคยโดนเพื่อนด่าเหมือนกัน ไปแข่งแถวบ้านเค้า)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ธันวาคม 2009
  9. nong_pong

nong_pong New Member Member

152
    6
    0
    ผมว่ามันก็ว่ามันอันตรายนะคับ
    แต่มันก็สนุกดีนะ......

10. เปา4G

เปา4G New Member Member

293
    7
    0
  11. opor.NAKA

opor.NAKA New Member Member

44
    0
    0
  12. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ขนาดนี้แหละครับ กำลังดี

พอแซ๊ดๆ ให้ชื่นหัวใจ

ตำรวจก้อ มาปรามๆพอ

ถ้าซัดกันเอาจริงเอาจัง แบบขนาดที่ต้องมุดกันเละเทะ

เสี่ยงคนขับเสี่ยงคนดู เกรงว่าจะไม่งาม

13. ขับกันไปกลุ่มๆทักทายกันตามประสาคนแต่งรถว่าจะเวิร์คกว่า

14. mInnu

mInnu New Member Member

434
    10
    0
    เอาให้พอเหมาะดีกว่าครับ

สนุกแต่ ก็อย่าให้เดือดร้อนผู้อื่น

15. J.AutoService

J.AutoService New Member Member

69
    1
    0
    ผมเข้าใจอารมณ์ทุกคนที่ไปคืนนั้นนะ

ไม่ใช่ไม่ชอบ

แต่บางทีมันก็เกินพอดี เอาพอประมาณจะดีกว่า เพราะมันอันตรายมาก

แค่รถชนกันมันก็อาจจะไม่เท่าไหร่ แต่ ชนคนตายนี่เรื่องใหญ่ ข่าวดังแน่

ขี่ตามกันเป็นกลุ่มๆ ก็เท่แล้วครับ มีเบิ้นเครื่องบ้างอะไรบ้าง ก็โอเคแล้วค้าป

16. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    แล้วแต่ความคิดของแต่ละคนครับ เพราะ ส่วนเราดูของชอบ อิอิ

17. อยู่ที่ตัวขี่มากกว่า แรงไม่กลัว กลัวมั่วเลน มุดพลาด หรือ หมาตัดหน้า อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดแหล่ะ ถ้าไม่ประมาทก็จบ บ่นไปก็ทำไรไม่ได้ นอกจากติดป้ายห้ามรถซิ่งมางานบางแสน เป็นใครก็ไม่อยากทำ นี่แหล่ะคนไทย ตอนนี้ลำบากก็ทำใจครับ ง่ายนิดเดียว :D

ปล. อยากให้ในวงการและนอกวงการพัฒนาเหมือนกัน แต่ควรแก้ที่ต้นเหตุ ไม่ใช่ปลายเหตุ มันไม่สามารถ จบ ได้หรอกครับ
    ( เหมือนเราผสมพันธุ์แล้วไม่ใส่ถุงยางนั่นแหล่ะ ทั้งๆที่รู้ แต่ก็นะ... )

18. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    5555555+

มันเสียวต่างกันเยอะน๊าาา 55555+

---------- Post added at 21:54:13 ---------- Previous post was at 21:53:47 ----------

5555555+

มันเสียวต่างกันเยอะน๊าาา 55555+

19. YARIS นรก

YARIS นรก New Member Member

11
    0
    0
    เอ่อมันเปนสีสันคับ นิดๆหน่อยๆอย่าไปซีเรียสมากคับ คนเล่นเค้ารู้คับว่าตอนไหนควรออกไม่ออก ถ้าคนไม่ชอบมันคงไม่ยืนดูกันตั้งแต่หัวค่ำยัน 7 โมงเช้านะคับคุนพี่

20. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    มุมมองของคน แต่ละคนมันไม่เหมือนกัน

ลองมองกลับกัน เป็นอย่างนั้นก้อคงไม่เลว

ทำตามที่เป็น ใครว่าเราไม่เคยร้องไห้

ให้คุณเข้าใจ แค่เปิดใจแค่เพียงนิดเดียว..นิดเดียว

เพลิน คับ

21. TUNNING

TUNNING New Member VIP

157
    2
    0
    มันส์ดีคับ ผมว่าคนที่ตั้งใจมาดูรถตอนกลางคืนก็มีเยอะนะครับ
    ปีละครั้งเองครับ

กำลังเพลิน ง่ออ .....

22. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    ของแบบนี้ไม่มีตายไปจากโลกหรอกคับ.......
    ทุกสิ่งทุกอย่างมันมี 2 ด้านเสมอ ว่าแต่จะมองมุมไหน
    เพราะทุกคนรุ้ตัวดีคับว่าทำอะไรลงไป......มีคนตั้งกะทู้ว่าไปทำไมก็ตอบว่าไปดูคืนวันเสาร์ๆๆๆ
    เหมาะสมไหม.......ไม่น่าถาม ใครๆๆก็กลัวทั่งนั้นแหละคับ
    คนจากทั่วประเทศมางานคืนวันเสาร์ก็เยอะนะ

ไม่รู้สิ....คิดเอาเอง

23. หนังจบ อารมณ์ ม่ายจบ............

24. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    หลากหลาย ความคิด ครับ ...

แต่ผมก็นอนฟังเสียงอัดรถกัน จบหลับ สบาย อิอิ

25. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    ่ส่วนตัวผมชอบนะสนุกดีแต่มันจะเสียก็ตรงพวกที่ชอบโชว์พาว์เวอร์อะครับประมาณว่าขับสวนเลนบ้างขับตัดหน้าบ้างพวกนี้แหละที่ทำให้เกิดอุบัติเหตุคครับ

26. pitbull

pitbull New Member Member

31
    0
    0
    เอาแค่พอรู้ ก็พอแล้วครับ....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้