เพื่อนๆคิดยังไงกับรถที่ไปซิ่งเล่นกันตามถนนที่บางแสน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย oprwejer, 1 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

ไม่นะ ผมว่า ถ้าเราแข่งในสนามผมว่าไม่มีใครมองไม่ดีหรอก สังเกคุจากคนรอบๆข้าง หรือคนที่พูดถึงมิดไนท์เรซซิ่ง แต่ยังไม่เคยได้ยินนะว่าด่าการแข่งในสนาม อาจจะเฉยๆ หรือไม่ชอบ แต่ก็คงไม่แอนตี้รุนแรงเท่าแข่งข้างนอกเนาะ..

(ถ้าใครด่ารถแข่งในสนามคงอคติ ใจต่ำเกินแล้วหละ คงต้องโดนด่าเอง)555+
    . :D:D:D

2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอดูอย่างเดียวคับ แต่ไม่ขอไปเล่นด้วยคับ ถ้าไม่มีอะไรเกิดขึ้นทุกอย่างก็จะเงียบไป ถ้ามีอะไรเกิดขึ้น คงแย่เลยนะคับ

3. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ถ้าใจรักก็ทำไปเถอะครับ ทำรถต้องอยากซิ่งเป็นธรรมดา แต่อย่าทำให้คนอื่นเดือดร้อนก็พอ

4. jodmaru

jodmaru New Member Member

107
    0
    0
    ผมว่าปีละครั้งคนแถวนั้นเขาคงเข้าใจบ้างล่ะ มันเป็นสีสันของงานอย่างหนึ่งด้วยล่ะครับ หลายคนก้อเดินทางมาเพื่อจะมาดูมิดไนท์ ยิ่งคนเยอะเงินยิ่งสะพัด เป็นผลดีของชาวบางแสนด้วยครับ

มันส์มากมาย

แต่จอดรถกันน่ากลัวจริงยิ่งหน้าเดอะไทด์จอดจนเหลือ2เลน แคบๆยังวิ่งกันได้อีกเนอะ

5. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    เคยทำตอนยังไม่ค่อยมีความคิดครับ ยังจำความมันได้เลย
    หลังจากเข้าวงการมาก็ลดลงเรื่อย ๆ
    พอเรื่มแข่งในสนามก็ยิ่งไม่ทำใหญ่ อายคนที่อยู่ด้วยในรถ
    กลัวพิการ กลัวไปทำคนอื่นพิการ กลัวพลาดแล้วพ่อแม่พี่น้องอาย
    เก็บกดก็ไปสนามครับ มีซ้อมทุกศุกร์ แข่งทุกเสาร์ ไม่แพงครับ 3-400 บาทค่าซ้อมค่าสมัคร

6. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    โดนรวมๆ ก็ถือว่าโอเคนะครับ หลังจากที่ยืนดูอยู่พักใหญ่ๆ ก็พอสรุปความออกมาได้ถึงประเภทของคนที่วิ่งในแต่ละรูปแบบ ที่วิ่งตามกันมาเป็นแถว เป็นทีมแบบนี้ถือว่าโอเคนะครับ เพราะดูแล้วเรียกว่าเป็นสีสันของงานอย่างแท้จริง ส่วนบางคนก็มีซัดบ้างก็ยังถือว่าได้อยู่ ถ้าดูแล้วว่าเป็นช่วงที่ปลอดภัยและการจราจรไม่พลุกพล่านมาก แต่ยังมีบางคนที่คึกคะนอง ซัดทั้งๆ ที่มีกลุ่มคนหรือรถจอดเรียงอยู่เป็นจำนวนมาก ถ้าพลาดมาอาจจะส่งผลให้ได้ผู้อื่นได้รับความเดือดร้อนและจะทำให้คนนอกมองวงการมอเตอร์สปอรืตในด้านลบได้ครับ

ปล.สรุป...ถ้าดูที่ดูทางแล้วจะซัดก็โอเค แต่ถ้าเล่นกันแบบไม่ดูตาม้าตาเรือนี่ควรปรับปรุงครับ

7. PonD ct9

PonD ct9 New Member Member

220
    4
    0
    อยากให้เบาๆกว่านี้นิดนึงครับ หน้าเดอะไทด์รถเยอะมากครับ รถจอดกันเยอะมากๆจนบีบเหลือ 2 เลน

ก็ยังมีรถแซ๊ดออกกันได้ .. น่ากลัวครับ ถ้าไม่มีอะไรเกิดขึ้นก็ดี แต่ถ้าตูมขึ้นมา ดูไม่จืดครับ เส้นชายหาด มีซอยย่อยๆหลายซอยครับ

มีมอไซค์ หรือรถใหญ่วิ่งออกมาตลอด ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา กลัวว่าปีต่อๆไป เราจะไม่ได้สนุกกันแบบนี้อีกครับ

8. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เอาบรรยากาศ เอาฟีลลิ่งมันส์ๆ ก็พอครับ อย่าเอาเป็นเอาตายเลยครับ :D

9. superart_ef

superart_ef New Member Member

32
    0
    0
    ชอบใคร ชอบมันครับ แต่ผมกลัว :):)

10. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    มีสิครับ ตอนรายการเเข้ง Formula D ชาวบ้านเเถวนั้นยังมีอคติเลยครับ

ได้ยินเเว่วๆ บ่นว่า "มาจัดแข่งงอะไรเเถวนี้นะ เสียงท่อรถหนวกหูฉิบเป๋งเลย จะเเข่งไปให้ได้อะไร น้ำมันก็ต้องไปซื้อเค้ามา พ่อมันผลิตน้ำมันเองรึไง"

เเต่ผมคิดในใจเสียงหมาในบ้านมันเห่า ยังดังกว่าเสียงรถในสนามหลายเท่า ทำไมมันไม่บ่นมั่งวะ (สนามไม่ได้อยู่ติดบ้านมันเท่าไหร่หรอกครับ เเค่ได้ยินมาจากไกลๆ เเค่นั้นเอง) :D:D

11. aom8817

aom8817 New Member Member

63
    3
    0
    ขอผ่านครับไม่มีความเห็น

INTER_ZONE ถูกใจสิ่งนี้
  12. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    ผมแอบได้ยินผู้หญิง2คนน่าจะเป็นคนพื่นที บอกว่า ตำรวจไม่น่ามาเลย กำลังมันส์ !!! 555+

13. รู้อยู่

ถ้าโดนจับ หรือโดนด่าก็จะไม่โทษใคร

เพราะตั้งใจไปเอง รู้ทั้งรู้

14. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    มันก็เหมือน สีสันต์ และเป็น เสน่ห์อีกแบบของงาน บางแสนนะผมว่า

บางคนรอที่จะไปตอนกลางคืนอย่างเดียวด้วยซ้ำ

ปีนึง มีครั้ง แล้วริมหาด ปีนี้ก็เหมือน เอารถมาจอด มาขับโชว์

กันมากกว่า รถมันเยอะ ถึงมีซัดกันบ้างก็สีสันต์ ปีนึงมีหน

โดยส่วนตัวรับได้

15. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    เดือนละครั้ง ริมหาด ด้วยก็ดีเลย

16. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ผมชอบเเนวนี้คับ 555

17. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    แสรด ไปนิดนึง แล้วไปนอนแระ ไม่ได้อยู่นานกลัวววววว อิอิ

18. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ผม ว่ามันก็แต่ละ มุมมอง อย่างที่หลายๆคนบอก

อย่างผม ทั้งปี ไม่เคยไปที่อื่นเลย

เพิ่งจะไปที่ บางแสน นี่และ มันก็สนุกๆไปอีกแบบ

แต่ยังไง ก็ควรจะมีกรอบให้มัน บ้างสักนิด ก็คงจะดี

19. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    ผมว่ามันผิดมากเลยนะครับ แต่ยังอยู่ในเเบบที่ผมรับได้นะ ปีละครั้ง เเล้วคนไม่เมามาขับก็okครับ

เเต่ที่ญี่ปุ่นมันก็มีเหมือนกันครับ ที่ ยุ่น เรียก kanjo racing

บ้านเราซัดที่หาด บ้านเค้า ซัด towayเลย

ลองดูรับมันเหมือนกัน

[media]http://www.youtube.com/watch?v=_PqJpcSN9-s[/media]

http://www.youtube.com/watch?v=8QdjLwGJk6o&feature=related

http://www.youtube.com/watch?v=Y79tHd9yTkI&feature=fvw

http://www.youtube.com/watch?v=7aPCPdrStgk&feature=related

http://www.youtube.com/watch?v=D521ST1Ft-E&feature=related

20. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    ผมว่าแค่จอดโชว์ก็หล่อแล้วครับ เข้าใจนะว่าอยากซัดกะเค้าบ้าง แต่ผมว่าในมุมมองของคนทั่วไปมันทำให้ภาพลักษณ์ของงานมันเสียนะครับ เอาเป็นว่าอย่าทำอะไรให้เดือดร้อนใครแล้วกันครับ เป็นห่วงทุกคนทั้งในและนอกวงการครับ :D

21. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    นานทีปีหน ไม่เป็นไรมั้ง เอาแบบเพื่อความสง่างามก็พอแล้ว

22. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    คิดดีทำดีก็สุขใจ อิอิ

23. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ดูสภาพแวดล้อมแล้วปลอดภัย คนไม่พลุกพล่านก็โอเคนะครับ โชว์พอประมาณ
    แล้วก็เอารถมาจอดโชว์กันริมถนนจอดตั้งแต่หัวหาดยันท้ายหาด
    ถือเป็นมอเตอร์โชว์(รถแต่ง)เล็กๆงานนึง แบบนี้แจ่มกู๊ดดด

24. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    อย่าไปมองในภาพอคติครับ

ไงก็คนชอบรถเหมือนกัน แต่อาจจะชอบกันคนละแนว บางคนชอบเซอรกิต บางคนชอบดริฟ บางคนชอบแดรก

แต่บางคนชอบมิดไนท์เรซซิ่งครับ ของแบบนี้ไม่ได้มีแค่ประเทศไทย ญี่ปุ่นก็มีครับ ถือว่าเป็นเรื่องปกติ

สิ่งสำคัญคือความรถด้วยความไม่ประมาทครับ ^^

25. ปกติก็ไม่หนับหนุนหลอกครับ

แต่นานทีมีครั้งอีกอย่าง น้ำเชี่ยวก็อย่าเอาเรือขวางเพราะฉะนั้นก็ต้องไปตามน้ำ

ปล.ยังงัยๆก็ตั้งอยู่บนความไม่ประมาทครับ

26. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    งานนี้ใครไม่ซัด ถือว่าแปลก555 แต่ดูตาม้าตาเรือหน่อยก็ดี อย่าให้ใครเดือดร้อนเป็นพอ เพราะคนที่ไปจอดหรืออะไรก็ตามก็อยากมาดูรถสวย รถซัดกันทั้งนั้น ไม่งั้นคงเข้านอนตั้งแต่หัวค่ำแล้ว

27. อ้วน_อ้วน

อ้วน_อ้วน New Member Member

26
    0
    0
    เห็นบางคนเคยต่อต้านมิดไนท์อย่างเอาเป็นเอาตาย ขนาดที่ว่านานมาแล้วเคยมีคนตั้งกระทู้
    ทั้งถามและบอกว่าถนนเส้นไหนมีแข่งบางยังโดนด่าจนแทบลบกระทู้ไม่ทันแต่ทำไมงานนี้กลับ
    เอากับเค้าด้วย และอีกอย่างถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมาแล้วเป็นข่าวใหญ่โต ก็คงไม่พ้นพวกเรานี้แหละ
    ที่จะเดือดร้อน ลำพังแค่แต่งรถเอาไว้ใช้ ในชีวิตประจำวันก็โดนคุณตำรวจเพ่งเลงมากพออยู่แล้ว
    แต่ถ้าอดใจไม่อยู่จริงๆ ก็อย่าลืมเรื่องความปลอดภัยกันด้วย

28. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    ส่วนตัวไม่ชอบให้แข่งกันครับ แต่ผมก็ชอบไปดูนะ

29. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    ชอบดูรถสวยๆครับไม่ต้องซัดแข่งกันก็ได้ แค่ขับเรียงๆกันมาก็เจ๋งแล้ว ส่วนพวกซัดก็ต้องสนุกบนความไม่ประมาทครับ ผมละกลัวจะงานเข้ากันจริงๆ เพราะคนเยอะ+ถนนแคบ ไหนจะคนที่เดินไปมาอีก

30. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    เป็นเหมือนวันปล่อยผี

ขอปีละครั้งได้มั้ย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้