ประกาศผลการแข่งขันรายการ AWD Hyper ในรายการ Bangsaen ThailanSpeed Festival 2009

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย kittio, 30 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    จริงครับ การทำรถให้วิ่งรุ่น Super Car ครบ 17 รอบสนาม แบบไม่พังให้ได้
    ต้องมีพัฒนาการเรื่องประสิทธิภาพรถกันมากครับ ทำรถอีโว9พี่เสริฐ หมดไปตั้งหลายล้านยังวิ่งจบมั้งไม่จบมั้งเลยครับ
    ทั้งๆที่ทีมช่าง RalliArt ก็จัดอยู่ในอันดับยอดฝีมือต้นๆของบรรดาช่างทีมแข่งที่หาตัวจับได้ยากครับ
    แต่ปัญหาคือเรื่องเงินทุนที่เรายังสู้ทีมใหญ่ๆไม่ได้ครับ
    รถยังมีสิ่งที่ต้องทำอีกมากจริงๆครับ เพราะขณะที่เราเริ่มพัฒนารถ ทีมแข่งเจ้าเดิมต่างๆเค้าก็พัฒนาหนีออกไปอีกไกลขึ้นทุกปี
    จากเมื่อก่อนแรงม้าทำกันอยู่ที่ 400ม้าเศษ ปัจจุบันต้องมี 5-600 เป็นอย่างน้อยถึงจะสู้เค้าได้ครับ
    เรียกว่าถ้าจะทำรถลงไปแข่งในชั่วโมงนี้ต้อง สุดทั้งทีมช่างและเงินทุน เมื่อบวกกับตัวนักแข่งเองครับ ถึงจะมีโอกาสขึ้นโพเดียมครับ

น้ำหนักรถพี่ตุ๋ย แค่กันชนหน้าพี่ตุ๋ยชิ้นเดียวผมว่าต้องมีมากกว่า 35 กิโลเป็นอย่างต่ำ
    หางหลังอีก 10 - 15 โล
    ที่พี่ตุ๋ยวิ่งเวลาเท่านี้ แกยังใช้ยางเรเดียลเก่าๆปี 2004 วิ่ง
    แกบอกว่าของอะไรที่มีในอู่ ไม่เสียเงิน คือของที่ดีที่สุด แกสามารถนำมาใช้และพัฒนาให้ใช้งานได้ ต้องยอมรับว่าแกเก่งจริงครับ
    ผมว่าถ้าพี่ตุ๋ยตัดสินใจจะทำเป็นรถ Super Car จริงๆ คงเวลาดีมากครับ แต่คงต้องใช้ทุนมากกว่า 2 ล้านบาทต่อปีแน่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้