Skyline R30 Team ตะลุย เขาค้อ ภูทับเบิก

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย sup, 30 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    งานนี้รถของน้องเนสก็กินแก๊สครับ ไปได้ถ้าใจไป:D

2. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    หลงรัก R30 ซะแล้วสิ แอบเข้ามาดูขอบคุณภาพสวย ๆ ด้วยนะครับ เหมือนได้ไปเที่ยวด้วยเลย

3. Nesty

Nesty New Member Member

99
    0
    0
    555+

พลัง LPG นี่ไม่ทำมาดา

4. sup

322
    5
    0
    :)หาไว้สักคันสิครับ:D:D

5. bomb r30

bomb r30 New Member Member

180
    2
    0
    """"""

มันมากกกกก
    ถึงเขาค้อด้วย
    ขอบคุณภาพสวยๆด้วยคับ

6. sup

322
    5
    0
    ทริปหน้าห้ามพลาดนะน้องบอม

7. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ถ่ายมาให้ดู รถมาเฟีย จอดปิดบังหน้าร้านเค้าซะงั้น

8. sup

322
    5
    0
  9. สวยอ้า..

10. him111

him111 New Member Member

1,151
    3
    0
    อ่านแล้วสนุกมากๆครับ....ชอบๆๆๆๆเหมือนไปเที่ยวด้วยเลย

11. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ติดตามอ่าน................น่าสนุกครับ....ดีจังที่มีคนรักรถรุ่นเดียวกัน

ได้ทำอะไรที่ชอบร่วมกัน...เที่ยวด้วยกัน..กินด้วยกัน....อย่างนี้แหละครับ

ที่เขาบอก....เกิดเป็นคนไทย....เราต้องรักกันครับ....เหมือนไปด้วยจริงๆ

ส่วนตัวชอบรถแนวนี้ครับ...เก่าแต่แรง...อิอิ

12. tomazzu

tomazzu New Member Member

126
    1
    0
    คิดถึง BJR-30 หวังว่ามันยังคงสบายดี

ขับยาริส แล้ว เหงา ๆ

เฮ้อ อยากขับรถขับหลัง จัง

13. Black_Label

Black_Label New Member Member

4
    0
    0
    เห็นแล้วประทับใจมากครับ

14. ton r30

ton r30 New Member Member

157
    0
    0
    เสร็จแล้วนะ DVD เขาค้อ ภูทับเบิก ขอโทษที ที่ช้านะครับ พี่น้อง

ขอบคุณ ภาพสวยๆจาก พี่ชัย หล่อ และ เส็ง :first:

DVD จาก ต่อยักษ์ บอดี้การด์แนวซิ่ง ที่ไปดำเนินการให้ :second:

ตัดต่อโดย น้องสาว เค้าเอง น้องเม และพ่อ :third:

เก็บภาพประทับใจแล้ว มันต้องมีภาพเคลื่อนไหวด้วยมันถึง จะมัน :laugh::laugh:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มกราคม 2010
  15. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    ขอบใจมากเพื่อน.....อยากเห็นโคตรๆ
    ว่าเราหลุดอะไรไปกันมั่ง ขอบคุณ
    หนูเมย์กับ ป๋า ล่วงหน้าเลยนะครับ
    อ่อ...แม่ด้วย ผบ..หมู่พวกเราเลยครับ

เด๋วว่างจะแวะไปหานะเพื่อน

16. sup

322
    5
    0
    เจ๋งว่ะ น้องต้น:cool:
    รอๆรับของ;)

17. ton r30

157
    0
    0
    แสดงนำโดย หล่อโคตร เลยหละเพื่อน LOLLOL

18. Per_Supra

Per_Supra New Member VIP

592
    5
    0
    สุโค่ยคับ ดูรูปแล้ว เหมือนได้ไปเองเลย

เป็นทีมที่ดูอบอุ่นดีจัง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 มกราคม 2010
  19. sup

322
    5
    0
    ขอบคุณครับ:D

20. P.NEWMAN

P.NEWMAN New Member Member

329
    2
    0
    ขอขุดขึ้นมาหน่อย ดูแล้วก็ยังคิดถึงบรรยากาศวันนั้นอยู่...

ด้วยเหตุที่ผมติดธุระในวันเดินทาง ต้องตามไปอีกวัน (วันเสาร์) เลยไม่ได้ไปเขาค้อ มุ่งหน้าสู่ทับเบิก คันเดียว กับอีก 3 ชีวิต...

เย็นวันศุกร์ ได้รับสาสน์นกพิราบจากเดะดอย ว่าอีกะทิมีปัญหาเรื่องระบบไฟ ต้องการรีเลย์ น้าว่าวเลยไปค้นให้ค่อนชั่วยาม ก่อนเดินทางในวันรุ่งขึ้น...

งานนี้เลยต้องไปด่วนๆ หน่อย เดะดอยหัวฟูกับอีก 2 ชีวิต (แฟน กะ นายเฮง) รออยู่ กรุงเทพฯ - เพชรบูรณ์ เกือบถึงตีนภูทับเบิก จวกไป 3 ชั่วโมง เพื่อเพื่อน ตกลงกูขับไปได้ไงวะยังงงอยู่...

นับเป็นความโชคดีของเดะดอยมาก ถ้าเดินทางไปพร้อมกันหมด ก็คงลำบากกว่านี้ ไอ้ขับกลับน่ะพอได้ แต่ไม่มีแอร์ ไม่มีระบบไฟส่องสว่าง ไฟสัญญาณ คงเหนื่่อยและอันตรายพอสมควร...

พอดีผมไ่ม่ได้เข้ามาเล่นนาน มีรูปชุดที่ผมถ่ายไว้แนวฮาๆ อยู่พอสมควร ถ้า่ว่างจะเอามาลงเสริมนะครับ...

ขามาผมก็ไม่ได้มากะเค้า ขากลับผมก็ไม่ได้กลับกะเค้า เพราะไปเชียงคานต่อจ้ะ...
    :)

21. GTR.

1,328
    28
    0
    DVD นู๋ยังมะได้เยอ่ะ

22. P.NEWMAN

329
    2
    0
    นู๋ก็ยังมะได้ง่ะ... :cry:

23. ton r30

157
    0
    0
    เส็งยังไม่ได้จริงดิ......อยู่ที่พี่ชัยป่าว มีครบทุกคนนะ

พี่หนุ่มเดียวจัดให้

24. P.NEWMAN

329
    2
    0
    ไอ้น้าแม่มก็หายหัวไปเลย ห่า... :mad:

25. P.NEWMAN

329
    2
    0
    คิดถึงกระทู้ออนทัวร์ พอมีเวลาว่างเล็กน้อย เลยขอรีเทิร์นอีกครั้ง...

แม้จะเป็นทริปเก่าที่ไปมาแล้วกว่า 1 ปี แต่เพื่อนๆ ที่ไปด้วยก็อาจจะยังไม่ได้เห็นรูปตัวเองที่คันผมถ่ายไว้ อย่าว่ากันละกัน...

รูปเพิ่มเติมครับ...

ก่อนออกเดินทาง แวะกินมื้อรับอรุณที่ร้าน ออน ล๊อก หยุ่น เจ้าเก่าโคตรๆ ที่วังบูรพา...
    :)

พอกินจบ ก็ออกเดินทางสู่เพชรบูรณ์แบบ Direct Flight ไม่มีแวะ ยกเว้นเข้าห้องน้ำ เติมน้ำมัน (ล่อแต่โซหอน 95 อย่างเดียว) แค่นั้นพอ ก็เก็บตกระหว่างทางไปเรื่อยครับ ขาไปเจอมอเตอร์ไซค์คลาสสิคหลายคัน...

เวสป้าคันนี้ เดินทางเดี่ยวๆ มีกันฉันและเธอ เราเจอตอนประมาณ 11 โมง แต่ไปเจออีกทีบนภูทับเบิก เขาขึ้นไปถึงตอน 4 โมงเย็น...

ไปกันด่วนๆ หน่อยครับ เดะดอยรออะไหล่อยู่ด้วยใจระทึก...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 พฤษภาคม 2011
  26. P.NEWMAN

329
    2
    0
    แวะเติมน้ำมัน ยิงกระต่ายสักดอก น้าว่าวเจอรถแรงว่ะ... :p

ถึงจุดนัดพบ จริงๆ ไม่ได้นัด แต่เดะดอยกับน้าซุปขับรถลงมาด้านล่างแล้ว พอดีเดะดอยกลับรถ ไอ้เราก็เฮ้ย R30 ที่นี่มีด้วยเหรอวะ ไปๆ มาๆ อ้าวเฮ้ย รถมันนี่หว่า จังหวะดีมากเพราะถ้าคลาดกันคงยาว...

สุดฟ้า คุยกะ พอลล่า...

โป๊งเหน่งหลับ เลยไม่ได้เจรจา...

27. P.NEWMAN

329
    2
    0
    มาถึงบนดอยเลย เจอรถวัยรุ่น...

อันนี้รถวัยแร่ด... :p

ทันกินข้าวกับสหายพอดี...

พรุ่งนี้มาต่อ กระเพรานรก... :heh:

28. GTR.

1,328
    28
    0
    กทม. เขาค้อไม่เกิน 3 ชั่วโมง จัดเต็ม

29. P.NEWMAN

329
    2
    0
    ไปสามชั่วฯ เพื่อมึงโดยเฉพาะ แต่ตอนเปลี่ยนรีเลย์ไม่ถึงครึ่งชั่วโมง เวร... :banghead:

30. P.NEWMAN

329
    2
    0
    มาแล้ว กาพาวววนรกกกกกก ทั้งจานมีแค่นั้น หมูมีแค่นี้ รอชั่วโมงกว่า โอ้มายกุ๊ก...

ว่าว : ขนาดกระเพรายังขนาดนี้ ไข่เจียวกูจะขนาดไหนวะ...
    เต้ย (รุ่นน้องผม) : หาแดกดาบหน้าเหอะพี่...

สร้างที่อยู่กันดีำ่ก่า...

ยังดีได้เครปมาประทังชีวิต ไม่งั้นเสียชีกับกาพาววววว...

The Blue Sky...

วงเครื่องดื่มหล่อเลี้ยงสังคมเริ่มแล้ว...

ไอ้ต่อแปลงร่าง...

ลากยาว แต่ผมไปนอนก่อนล่ะ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้