Skyline R30 Team ตะลุย เขาค้อ ภูทับเบิก

การสนทนาใน 'Skyline Club' เริ่มโดย sup, 30 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ได้อารมณ์ เดินทาง

ตามหาเส้นขอบฟ้า

สุดๆอ่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ธันวาคม 2009
  2. sup

sup New Member Member

322
    5
    0
    ระหว่างรอแก้ไขรถเส็ง เลยถ่ายภาพเก็บไว้หน่อย:D
    ภาพชุดนี้ชอบๆ:cool::D

3. sup

322
    5
    0
    ภาพหมู่ หน้า หลัง:D

4. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    :cry::cry::cry::cry::cry::cry: ไม่มีรูปป๋มอ่ะ :cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

5. lorkode

lorkode New Member Member

552
    1
    0
    เด๋วผมรอพี่ชัยโพสหมดก่อน ของผมพอมีรูปเด็ดๆๆบ้าง
    โดยเฉพาะ แสงยามเช้า ตัดเส้นขอบฟ้า...ของพวกเรา
    มีเยอะพอสมควร เด๋วรอดูก่อนถ้ากระทู้โหลดนานอาจ
    จะตั้งกระทู้ต่อเนื่อง เพื่อคนเข้าดูจะได้โหลดไม่ช้าครับ
    อดใจรอชมกันนิสนึง

6. ton r30

ton r30 New Member Member

157
    0
    0
    แล้วไปจอดคู่กับเขาทำไมละ :nono: เส็ง LOL
    รูปการเดินทางสวยดี พี่ชัย :thumb: R30 MAP Thailand :cool:

จัดไปเพื่อน หล่อ

7. Nesty

Nesty New Member Member

99
    0
    0
    55+

รูปสวยมากครับพี่ชัย

ทริปนี้ไปมันมากครับ

สุดยอด

ดีนะที่พี่เส็จทำไห้พัดลมติดได้

ไม่งั้นงานเข้าแน่ๆเลยพี่

5555+

8. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    ทำไมรถเมิงสวยอย่างงี้วะเนี่ยเพื่อน จากใจว่ะ งามมากๆ เดี๋ยวขอกลับไปชมตัวเป็นๆหน่อยนะ
    ปล.สวัสดีพี่ๆสกายลายทุกท่านด้วยครับ

9. Nesty

Nesty New Member Member

99
    0
    0

รถพี่หล่อ พี่ต้น สวยกว่าเยอะ

แหม

อิอิ

10. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    สวยๆ ทั้งนั้นเเต่ละคัน

11. ToR-YaK

ToR-YaK New Member Member

33
    0
    0
    สวยทุกภาพเลยครับพี่ชัย

12. lorkode

552
    1
    0
    ได้ฤกษ์และผมโพสมั้งละกันครับ
    ติดตามได้เลย มุมกล้องไกล้ๆๆกับพี่ชัยเลยครับ
    ตามๆๆ กันไปครับ เริ่มจากการเดินทาง ไปเลยละกัน
    มุม กล้อง น้องตูน ขวัญใจผมถ่าย ซะเยอะครับ

........มาแว้วๆๆๆ.........ๆๆๆๆๆ........

13. lorkode

552
    1
    0
    ตามบรรยากาศไปละกัน
    รับประกัน รูปหลัง...สวยงามสุดกลั้น..
    ... แทบทั้งนั้นครับพี่น้อง.........

ติดตามกัน ต่อเลยครับ บรรยากาศการเดินทางครับ

14. lorkode

552
    1
    0
    ป๊ะ..กับทุ่งทานตะวันครับพี่น้อง
    มีไม่กี่รูปครับ...จากนั้นเราก็ บึ่งพากันเข้า
    เพชรบูรณ์ ซิตี้บอยเลยครับ....เลนส์นี้เบอร์
    ทั้งหน้าและหลัง

15. lorkode

552
    1
    0
    ป๊ะ...เล่นเน็ทวันหยุดนี่มันโพส ได้เร็วทันใจดีแท้
    อิอิ.....ขนาดเน็ทเต่ากัดยางนะเนี่ย.....ต่อเลยคร๊าบ

555.....รูปตอนขึ้นไปถึง...พระตำหนักเขาค้อแล้วครับ
    เราเลยแวะ....พักรถกันซักหน่อยพร้อม...เจอแม้วหัวเราะเยาะ
    เพราะตอนขึ้นเราขึ้นอย่างเทพ.....แต่มาถึงจุดพักดันงานเข้า
    เขาเลย โส นะหน้าเรา....คริ คริ.....แม้วแม่งแสบ
    แอบหัวเราะเยาะเรา

16. lorkode

552
    1
    0
    เริ่มแล้วครับ.....บรรยากาศบนเขาค้อ
    อากาศ ดีมากๆๆ.....วิวก็สวย มากๆๆ
    ดูกันเอาเลยครับ.......ภาพหมู และหมู่เฮา

17. lorkode

552
    1
    0
    555.......กล้องเค้า...ก็ต้องรูปเค้า เยอะหน่อยนะ
    อิอิอิ........แต่รูปรถ เยอะกว่าแน่นอนพี่น้อง
    จริงๆๆแล้วผมไม่ชอบ สู้กล้องเท่าไหร่ ดูจากท่าทาง
    การโพสท่า....การพอยท์ท่ายังเก๊ๆ กังๆๆงะนะ
    ไม่ค่อยเลยนะ........55555

18. lorkode

552
    1
    0
    หลังจากถ่ายภาพจนหนำใจแล้ว
    แกงค์เราจึงพากันขยับ ขึ้นไป
    บนพระตำหนัก ครับ....บนนี้นี่เองที่เราไปเจอกลับ

ขุนโจร... พุงโล....

19. lorkode

552
    1
    0
    มันมาแล้วครับ.......ขุนโจร......พุง โล
    ขุนโจร... พุงโล....มันหลงมาได้ใงก็ไม่รุ้
    เรามาป๊ะกะมัน บน ยอดดอยพอดิบพอดีเลยครับ
    มันไม่รีรอรีบขอเข้ามามีส่วนร่วมกับ ทริปนี้ของเราตั้งแต่ บัดนาวด์
    นั่นรูปโฉมหน้า ไอ้โจร.... พุงโล..แบบเต็มๆๆ ครับ
    บ้าพลังมาก ยึดรถ แกงค์เรา ขับพา แฟน ผมไปด้วย

20. lorkode

552
    1
    0
    น่าเสียดายที่คืนแรก ในการมีทติ้ง กระผมไม่ได้จับกล้องเลย
    เนื่องจากเพราะว่าหนาวมาก...หนาวแค่ไหนถามเพื่อนบอมได้
    หายใจเป็นควัน...ยืนฉี่...ต้องคอยเอาคีม มาเด็ด...เมล็ดฉี่
    คืนนั้นตั้งวงกันตั้งแต่ 6 โมงนิดๆๆ...งานวัดงานบุญ
    เหล้าเบียร์เพียบ...เมากันตั้งแต่ หัวค่ำ นำ เนิ้ม ไม่มีใครคิดจะอาบครับ
    เนื่องจาก หนาวโคตรๆ....อากาศ ตอนตั้งวง สิบกว่าองศา....แต่พอตกดึก
    บรรยากาศ ลดลงเรื่อยๆๆ....จน...จะเหลือเลขตัวเดียว....หรือเรียกง่ายๆ
    ว่าพวกรถหน้ายาว....มาวิ่งกันแล้วหละ....เราก็เมากันพอกรึ่มๆๆ
    แล้วพากัน สลายแกงค์ เอาตอน สี่ห้าทุ่มฝ่าๆๆ....เพราะหนาวแล้ว ใครจะอยู่
    ก็อยู่เหอะ ตรูไปนอนก่อนและ......อิอิอิ

รูป เซ็ทนี้เป็นตอนเช้า หลังจากออกจากบ้านพัก แต่เช้า ตรู่เพื่อมาดูทะเลหมอกกันครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ธันวาคม 2009
  21. lorkode

552
    1
    0
    เนื่อง จาก รถของเส็งเคร็ง...ที่ปัดน้ำฝนเจ๋ง
    จึงทำให้พี่ชัย ต้องจอดดู ความเรียบร้อย
    ทำให้ขบวน พลัดหลงกัน......จึงทำให้
    พวกเราหลุดมา..แค่....4 คัน เลย จอดรอ
    จึงทำการ โพสท่าถ่ายกันเล็กน้อยพอเป็น
    กระสัย.........อิอิอิ...นี่ขนาดกระสัยนะ

22. lorkode

552
    1
    0
    และภาพต่อไปนี้....คือไอ้จอมโจร... พุงโล...มันได้ลักลอบ
    เอารถของผมออกไป อัด...โดยถูกบันทึกภาพไว้อย่างละเอียด
    ตั้งแต่มันอัด เกียร์ 1 จนถึงเกียร์ 4 เลยครับพี่น้อง...แม่ม
    โหดร้ายจริงๆ ครับ ดู รูป เอา

23. lorkode

552
    1
    0
    แล้วก็มาถึง บรรยากาศ ของทะเลหมอกยามเช้า
    ที่เราถวิลหา...แต่เนื่องจาก พลัดหลง กันกับ เส็งเคร็งและ
    พี่ชัยทำให้ ไอ้ต้นแนวซิ่งกับไอ้บอม...บ้าพลัง พากันอัดรถใหญ่
    โดยไม่สนใจ ทะเลหมอก แต่อย่างใด...ผมจึงทำการแวะถ่ายกันเอง
    และหยุดรอดูมันไปกันก่อน......เลยแวะถ่ายภาพมาให้ลองดูกันคับ

ทะเลหมอกสวยจังเลย.........อุ้ยๆๆๆ......หนาวถึงขนตูดเลย คร๊าบ

นี่แหละบรรยากาศสุดกั้น.....ยังมีวิวสวยๆอีก
    จะทยอยลงให้ยลกันครับพี่น้อง

24. ผมอยากไปบ้างจังครับ.....แต่รถไม่เสร็จซักที 6 เดือนแล้วที่ไม่ได้สัมผัสสกายลายขับแต่ 3 ประตู........เรื่องมันเศร้าเค้าน้ำตา

25. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    รีเลย์ เจ๊ง ระบบ ACC ทั้งหมดรวนชิหาย

ไม่อยากจะบอกว่าช่วงทางขึ้นโค้ง แรก อยู๋หน้าพี่ชัย ตาหลังบักเนสมั้ง

พวกเล่น อัด อ๊อดๆๆๆๆๆ ขึ้นเอา ไอ้เราก็อัดตาม ช่วงกำลังอัดขึ้นเท่านั้นละ

ฝ้าเต็มบานเลยวุ้ย ได้แต่ร้องในใจ ชิ หายยยยยยยย

ข้างหน้าทางโค้ง ได้แต่ ได้คนซ้ายโผล่หัว มองซ้าย ไอ้เรา โผล่หัวมามองด้านขวา

ชลอช้าๆ ลงมาขอผ้าชารมัวพี่ชัยมาเช็ดกระจก

ในรถทุกอย่างแม่มมีหมด ดันลืมผ้าชามัวไว้ที่บ้าน
    :cry::cry::cry::cry::cry:

26. lorkode

552
    1
    0
    ต่อเลย ตื่นมาแต่เช้า เอาซะเลยครับ
    บรรยากาศ ยามเช้า........แสนสวยงามแท้ๆ

นี่ไอ้โจร...พุงโล..แอบมาถ่ายรูปกับแฟนผม

27. lorkode

552
    1
    0
    เส้นทาง หฤโหด......มาถึงแล้วครับพี่น้อง
    ...ใครบอก วะ ว่ามันทำทางเสร็จแล้ว...
    นี่คือคำถามที่ถามกันหลังจากขึ้นไปจนถึงยอดเขาแล้ว

เจองานหย่ายตั้งแต่ เริ่ม ไต่ระดับขึ้นไปเลย
    เห็นทางแล้วน้ำตาจะไหล...นี่ตรูเอารถมาทิ้งที่นี่หรือเนี่ย

28. lorkode

552
    1
    0
    เส้น ทาง สุดกลั้น น้ำตาจะไหล:cry::cry::cry::cry::cry:

29. lorkode

552
    1
    0
    โพสกันเข้าไป เกือบถึง จุดพักกางเตนท์แล้วคร๊าบ
    นี่ก็เกือบ ยอดเขาแล้ว .....เฮ้ย สุโค่ย....นึกว่าจะไม่รอดซะแล้ว
    ถ่ายภาพหมู รวมกันไว้หน่อย.....อิอิอิ

30. sup

322
    5
    0
    ฝีมือถ่ายภาพสวยจริงๆ คู่นี้:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้