เรื่องเล่า !! จากหน้า foodland ศรีนครินทร์

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย oregano, 29 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ถ้าไปแถวนั่นจะไปอุดหนุนยายหน่อย
    แต่อ่านแลวฮาดี ยายตะกายขึ้นลงรถ คนทั่วไปขึ้นลงเบาะหลังแข็งผมยังว่าลำบากเลย :)

2. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    เวศ มีน้ำใจมากๆ.....อิอิ

ผ่านจะแวะไป อุดหนุน ยายซะหน่อย...

3. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ใจ ดี จิง งง ง ง . . . .

อ่าน แล้ ว สะดุ้ง เหมือน กัน ตรง "
    กลับไปสะดุ้งกับแฟนต่อที่หอ"

๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕

4. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    อ่านแล้วน่าสงสารยายแกครับ ลูกหลานไม่มีมาช่วยดูแล ตัวคนเดียวอายุมากแล้ว น่าสงสารจิงๆ เหมือนรายการ วงเวียน ชีวิตเลย

ถ้ามีโอกาสผ่านไปผมจะไปอุดหนุนครับ

5. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    :D:Dเยี่ยมคับ...:D:D

6. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    เยี่ยม ไปเลยคับ มีน้ำใจสุดๆๆ

ผ่านไปจะแวะไปช่วยยายนะคับ

7. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    ถ้าผ่านไปแถวนั้นจะลองแวะไปอุดหนุนคุณยายครับ

8. l2ey619

l2ey619 New Member Member

76
    1
    0
    ยอดเยี่ยมครับ ผ่านไปต้องไปอุดหนุนซะหน่อย

9. ผ่านไปบ่อยอ่าครับแต่ไม่เคยเห็นเลย

พิกัดที่แน่นอนคือ
    คาร์ฟูร์ ฟู๊ดแลนด์์ ใช่มั๊ยครับจะได้ไปอุดหนุนแกซะหน่อย

ลูกหลานไปไหนหมดเนี่ยวัยป่านนี้ต้องสมควรพักผ่อนแล้วนะ

10. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ....ไปกินข้าว ...ซะไกล เลย น่ะ....

11. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    เป็นเรื่องดีๆมีน้ำใจ ของคนขับรถซิ่งครับ เสียดายไกลไปหน่อยไม่ค่อยได้ไปแถวนั้น แต่อ่านแล้วรู้สึกดีคับ

12. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    เยี่ยมครับ.....

13. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18

ก็มันเบื่อข้าวแถวๆ ม อะ อิอิ :D:D

คราวนี้สงสัยยายจะขายไม่ทัน เจาะตลาดลูกค้ากลุ่มรถซิ่ง

ผมถามยาย ยายบอกบางวันกว่าจะข้ามได้ ยืนรอกันครึ่งถึงสอง ชม อะคับ

(นึกสภาพถนนศรีนครินทร์ตอน ตีหนึ่งตีสอง เห็นซัดมาเต็มเกียร์ทั้งรถซิ่ง รถเดิม)

14. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    วันหลังจะไปอุดหนุนบ้างครับ

15. Berg_Tomaru

Berg_Tomaru New Member VIP

1,121
    19
    0
    เคยอุดหนุมอยู่เหมือนกันครับ แต่นานมากแล้ว :)

16. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
  17. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    เคยเจอนะ แต่ช่วงนี้ไม่เหนเลยครับ

แล้วตกลงวันนั้น สะดุ้งกี่รอบครับ ^^

18. Art_unicarmotorsport

Art_unicarmotorsport New Member Member

151
    3
    0
    เจอประจำเลย คุณ ยาย คนนี้ ช่วยซื้อ แก ตลอด น่าสงสารมากๆ ผมว่า 80 ได้แล้วมั้ง ช่วงหลังๆไม่เจอเลย

19. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18

3 คับ :D

20. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    อ่านแล้วก็สงสารคุณยายมากๆ ครับ ลูกหลานไม่น่าปล่อยแกเป็นแบบนี้เลยนะ

รู้สึกดีจิงๆ กับกระทู้ นี้ ต้องขอบคุณ จขกท. ด้วยครับ ที่นำเรื่องราวดีๆมาเล่าให้ฟัง

สงสัยเจอยาย ต้องอุดหนุนคุณยายซะหน่อยและ !

21. Lady110.5

Lady110.5 New Member Member

732
    0
    0
    เจอคุณยายตั้งกะอยู่ ป6. ประมาน 11 ขวบ ตอนนี้ 25 และ ^_^ สมัยนั้น คุณยายจะขายอยู่แถวหน้า รร.คลองกะทุ่มฯ (ซอยตรงข้ามฟูแลน) ขายพวกผลไม้
    ปัจจุบันเจอคุณยาย ตอนเย็นๆ จะอยู่ตรงลานจอดรถด้านหลัง คาร์ฟู ขายน้ำเป็นขวดๆอยู่ และ ค่ำๆ ที่ฟูดแลน

ใครเจอคุณยายช่วยอุดหนุน หน่อยน่ะ ^_^ ยายแก น่ารัก (ลูกค้าเก่ากึ๊ก คุณยายเลยน่ะ ซัดเข้าไป 10 กว่าปีเหอๆ)

22. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    จัด Meeting

ช่วยคุณยายก็ดีนะ

จะได้เป็นคุณยาย ขวัญใจ นักซิ่ง

23. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ประเด็นคือ สะดุ้งกับแฟนที่หออ๋อ ..... FBT หรือ หอราชละจ๊ะ 555+

แม่ง 3 น้ำด้วยฟิตม๊ากมากกกก

ที่ว่าไปกับแฟนนี้คนไหนหร๋อครับหนวด
    กำลังนึกรถมึงก็ประตูเปิดยาก สงสัยคุณยายคงจะตะกายจิงๆ อะ สงสารยายจิงๆ
    เอาแค่เพื่อนกรูใส่กระโปงนักศึกษาขึ้นรถมึงยังบ่นเลย บอกว่ากระโปงจะขาดไหมเนียขึ้นลำบาก เวลาจะลงนี้บอกกรูหันหลังเลย 555+

แต่สุดยอดเลย อ่านมาแม่งประทับใจหวะ เอาไป +1 เลย หนวด!

24. Mod...kub

Mod...kub New Member Member

72
    0
    0
    เยี่ยมมากเลยน้อง ขอให้ หน้าตาได้ซัก10%ของน้ำใจนะ รับรอง หล่อสาด555+

โอ๋ๆ ล้อเล่นน้าๆ ^ ^

25. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    เยี่ยมมากครับ น้องชาย สุดนักรบบบบบ......

26. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ขอให้นักซิ่ง(ในสนาม)

มีน้ำใจดีๆเเบบนี้เยอะๆคับ หนับหนุนๆๆ

27. 3sgte

3sgte New Member Member

464
    26
    0
    ผมเคย ซื้อของแกด้วยครับ เอางี้ครับ เพื่อน ถ้าเจอ ก็ ช่วย
    แกอุดหนุนหน่อยครับ ดีกว่าเราเอาเงินไปซื้อ เหล้าครับ
    ช่วยกันครับ สังคมไทยจะได้เป็นเหมือนเดิมครับ

28. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    สุดยอดครับ

ลูกผู้ชายตัวจริง

29. NooYou@volvoclub

NooYou@volvoclub Member Member

152
    5
    18
    ซัดไปหลายขวดแล้วเหมือนกันครับ ^^ อร่อย ดี แต่ไม่ยักกะสะดุ้งมั่งแฮะ @_@

สงสารแกจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้