ทำไงให้ blow off ดังๆครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Nick, 16 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. platongtato

platongtato New Member Member

118
    4
    0
    เป้นไงมั่งครับดังขึ้นยัง

2. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ผมว่าบูสยิ่งหนักblowoffยิ่งดัง...ผมคิดเอาเองครับ

3. Dong JZ GT

Dong JZ GT New Member Member

130
    14
    0
    ดูท่อยางที่ไป blow off ครับ บางทีเกิด vac แล้วถ้าเป็นท่อซิลิโคนแบบไม่ค่อยดี จะหดตัวทำให้เกิดแรง vac ไม่มาก blow off เลยยกได้ไม่แรงมาก ลองเปลี่ยนเป็นท่อน้ำมัน size เล็ก โครงสร้างจะแข็งกว่า ไม่หดตัวเวลา vac จะทำให้ตอบสนองได้ดีและเร็วครับ

4. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    ติดฝั่งเทอร์โบครับ แล้วหันปากลงให้มันเป่าอัด Body สนั่นเลยครับ

5. upswing

upswing New Member Member

3
    0
    0
    ดังได้ใจยังคับคุน nick ผมก้อใช้ super sound เหมือนกันคับเผื่อเอาไปทำบ้างอิอิ (แต่เหงส่วนมากจาคายน๊อตกันอ่ะคับที่เหงๆนะคับ)รายละเอียดไม่ค่อยรู้อ่ะคับ

แต่ของผมพอขึ้นโบเดี่ยวบูสประมาณบารสามพอ กดหนักๆพอถอนเหมือนมันออกไม่ทันอ่ะคับ เสียงมันเปง 2 จังหวะ อ่ะคับ (ถ้าหูไม่เพี้ยนนะคับ)
    มันมไม่ดัง แช่.... เหมือนโบเดิม
    สงสัยมานานแระคับ บางคนก้อบอกมันไปออกกรองอากาศเรย แต่กดไม่หนักไม่เปงนะคับเสียงปกติ คิดว่าไม่เจ๊งก้อพอเเระคับ อิอิ ...
    ปล.
    สุขสันต์วันสงกรานนะคับ หนุกๆ ปลอดภัยๆคับ แร้วมาเล่นรถไรเอ่ยตอนนี้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้