จะจัดแข่งไปทำไม M max drift หัวข้อเดิมๆซ้ำๆ แต่ไม่เคยได้รับการเหลียวแล

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย DJ GORILLA, 23 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    หรอครับ ทำไมไม่มีใครรู้ข่าว เรื่องนี้เลยหละเนี่ย

ขนาด Motor Track ยัง สรุป ออกมาว่า non เป็นเเชมป์ประจำสนาม เเละเป็นดริฟ God ด้วย

Motor Track ออก DVD หลัง จากวันเเข่งก็นานพอดูเลยนะ....เอ้ยังไง

2. ขอโทษน้ะค่ะ เราขอระบายบ้างในฐานะที่เราทำงานเป็นส่วนหนึ่งของปัญหาหนึ่งที่ได้มีการพูดถึง เราไม่ได้เคยเข้าเว้บพวกนี้เลยแต่เพื่อนเราโทรมาบอก เราจึงเข้ามาเมื่อได้อ่านเราจึงตัดสินมจที่จะพิมพ์เพื่อบอกอะไรบ้าง เรื่องการแข่งขันเราไม่รู้เท่าไรหรอกน้ะค่ะ แต่เรื่องพวกพ้องเส้นสายในฐานะที่เราเป็นคนนึงที่ทำงานใกล้นักแข่งมาก (ใช่ค่ะเราเป็นพวกสาวๆที่โดนแซวนั่นแหละค่ะ) เรายืนยันว่ามีน้ะค่ะการที่กรรมการไม่ชอบขี้หน้าใครหรือไม่รู้จักใครแล้วกลั่นแกล้งบางทีก็ได้ยินกับหูแต่พูดอะไรไม่ได้เพราะเราต้องทำงานเพื่อเงิน เรื่องที่เราไม่เกี่ยวข้องเราก็ผ่านๆไปได้แต่รับรู้
    ทีนี้เรื่องที่เป็นเรื่องเกี่ยวกับเราคือเรื่องที่พี่จอห์นเวลาพูดจาแซวหญิงคนนั้นคนนี้ โดยเฉพาะเรซควีน เราขอบอกไว้เลยตรงนี้น้ะค่ะว่าหลายๆทีเรากับเพื่อนๆไม่ชอบ ไม่ชอบเอามากๆเลยเราก็คิดเหมือนที่พี่เค้าบอกน้ะค่ะถ้าคนรู้จักพี่มาโดนแบบเราบ้างพี่เค้าจะรู้สึกยังไง สนุกเฮฮาแบบนี้มั้ย ส่วนคุณ kammy เราก็จะบอกเหมือนกันว่าไอ้พี่ๆน้องๆของคุณน้ะคุณอาจชอบแต่เรากับเพื่อนไม่ชอบ แต่ที่ต้องยิ้มหัวเราะเพราะอะไร เพราะมันเป็นงาน งานที่เราได้เงิน เกิดเราทำไม่พอใจเราก็อด แต่เราอยากให้แบบให้เกียรติกันบ้าง เราก็คน เราเป็นผู้หญิงเหมือนคุณแม่ของทุกๆคนช่วยให้เกียรติกันบ้างน้ะค่ะ ทั้งเรื่องการพูดจา เรื่องการถึงเนื้อถึงตัว (บางคนน้ะค่ะ ขอไม่เอ่ยแล้วกัน ถือว่าโตๆกันแล้วพิจารณาเอาเอง)
    ถ้าคุณบอกว่าไม่พอใจก็ให้บอก คุณคิดว่ามันง่ายขนาดนั้นเหรอค่ะ คุณบอกว่าคุณเป็นพี่ๆน้องๆกับเค้าคุณอาจพูดได้แต่เรากับเพื่อนๆไม่ได้รู้จักนี่ค่ะ แล้วบางคนเราก็รู้ก็เห็นอยู่ว่าเค้าเป็นคนยังไงจะให้เราไปพูดเหรอ เราไม่ใช่ลูกนายพล ลูกตำรวจจะได้ไม่กลัวใคร

เราก็ขอฝากแค่นี้ล่ะค่ะในฐานะผู้หญิงคนหนึ่ง

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ไม่ได้คิดตามนะคับ

โอ้โฮเห๊ะ! ...ประเด็นหลากหลายจริงๆนะกระทู้นี้

ในฐานะคนดู บางทีฟังที่นายจอห์นพูดก็ไม่ได้คิดตามอะไรมากมายหรือมองพริตตี้ หรือเรซควีนทั้งหลายแย่ลงไปนะ ฟังผ่านๆแค่ขำๆอะครับ

อย่าเครียดมากไปการทำงานจะไม่สนุกอะเนาะ
    :sad::sad::D

4. Gll

Gll Guest

0
    0
    0
    จากที่อ่าน พอดีก็ทำงานอยู่ด้วยเหมือนกันนะคะ และติดตามอ่านกระทู้นี้อยู่ ไม่ทราบว่าคุน"ผู้หญิงคนนึง" เนี้ย ทำงานมานานหรือกี่สนามละคะ ถึงยังรับเรื่องพวกนี้ไม่ได้อีก จากที่ได้เคยไปทำงานมาน่าจะเกือบทุกสนามแข่ง มีหมดค่ะ หน้าไมค์มีการแซวหรือล้อเล่นกับพริตตี้ ถือเป็นเรื่องปกติ ธรรมดามากนะคะ ส่วนหลังไมค์ก้อไหว้เคารพสวัสดีทักทายขอโทษกัน ถ้าคุณคิดว่าจะทำงานตรงนี้ ขอบอกเลยว่า ไปห้ามใครไม่ได้ ถ้าไม่เจองานนี้ งานหน้าก็ต้องเจอ หรือถ้าไม่ชอบรับไม่ได้ ก็เลิกทำไปค่ะ สำหรับตัวคุณจอห์นที่เคยได้คุยบ้าง หลังไมค์เป็นคนอัธยาศัยดีค่ะ รับฟังปัญหาต่างๆทั้งติ และชม แซวบ้างหน้าไมค์เอ็นเตอร์เทนคนดู และสนามนี้ถือว่ายังถือว่าเป็นการแซวที่ไม่ได้ร้ายแรงนะคะ ไม่มีลามกหรือ อานาจาร ถ้าคุณเอาเรื่องแค่นี้มาคิดมาก เราคิดว่า น่าจะไปคิดหรือไปต่อว่า พวกแอบถ่ายใต้กระโปรง หรือซูมนม ละเอารูปคุณมาลง น่าจะดีกว่าไม๊คะ งานพวกนี้อนาคตยังอีกไกลนะคะ เรื่องแค่นี้ไม่ใช่ปัญหา ถ้ายังคิดอยากทำงานตรงนี้อยู่ ยังจะต้องเจออะไรอีกเยอะค่ะ วางตัวให้ดี อย่าเอาตัวเข้าไปยุ่งกับเรื่องที่เค้ากำลังถกกันอยู่ดีกว่าคะ
    เพราะบางความเห็นที่คุณแสดงออกมา ส่งผลถึงภาพรวมของกรรมการและผู้ใหญ่ที่จ้างคุณนั่นล่ะคะ (ซึ่งอาจมีทั้งดีหรือไม่ดี พวกเราไม่ใช่คนตัดสินตรงนี้นะคะ) ถ้าไม่ทราบรายละเอียด คิดว่าอย่าพิมตัดสินอะไรง่ายๆดีกว่าคะ (เพราะแต่ละประโยคที่คุณพิม มันดูเหมือนตอนพวกเรานั่งเม้าท์กันอยู่ในห้องแต่งตัว) เพราะพริตตี้บางคน เค้ามาแค่มาทำงานจริงๆ แค่มองเห็นรถก็ ยังไม่ทราบเลยว่ามันคือรุ่นอะไร ยี่ห้ออะไร เพราะเค้าแค่มาทำงานกันจริงๆ ไม่คิดเล็กคิดน้อย ฉะนั้นจากที่คุณพิม ส่งผลถึงภาพรวมของพวกเราทุกคน มันจะทำให้คนมองพวกเราไม่ดีนะคะ ทำงานส่วนไหน ก็ตั้งใจทำงานไปคะ หรือถ้ามีปัญหาจริงๆ ก็ติดต่อปรึกษากับสังกัด หรือโมเดลลิ่ง หรือคนดูแล ของคุณจะดีกว่ามาลงแบบนี้คะ เพราะคนเป็นพริตตี้ ไม่ได้คิดเหมือนคุณทุกคน!!

5. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    กระทู้นี้ทำให้รู้ว่า.......พริตตี้สนามเขาก้อเล่นเว๊ปนี้กันเยอะเหมือนกันเนอะ

6. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

และบางคนก็ไม่เคือง และบางคนก้อเคืองมร.จ้อนกู๊ด.. :sad::sad::D

7. Kammy ka~

Kammy ka~ New Member Lady Member

761
    39
    0
    ตอบหน่อยละกัน เห็นอ้างชื่อด้วย*0*
    เห็นด้วยกับคุณ Gll ทุกประการ โดยเฉพาะตรงนี้

แค่นี้แหละคะไร้สาระมาก เด๋วเค้าว่าเบี่ยงเบนประเด็น เอ๊า เข้าเรื่องต่อเลยค่ะ....ยาวไปๆ :)

8. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ปวด - กะ - บาล

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤศจิกายน 2009
  9. เปลี่ยนมาเป็นพริตตี้ทะเลาะกันซะแล้ว

10. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0

เข้าใจคิดเนอะ :D:D:D:D:D:D:D

11. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    ไม่ขอออกความเห็นและกันนะครับ

12. PRO-N/A

PRO-N/A New Member Member

54
    6
    0
    เรื่องโฆษกคงไม่ขอพูดอะไรต่อแล้วเพราะจะกลายเป็นสื่อมวลชนที่แสดงความเห็นไม่เป็นกลาง
    บอกคำเดียวว่า ใครไปงานบางแสน คงเห็นแล้วความทุ่มเทของโฆษกคนนี้เป็นอย่างไร ถ้าไม่ดีจริง คงไม่มีโอกาสมาพากย์ในงานระดับประเทศได้แน่นอน เพราะคุณกีรเกียรติ เย็นมะโนชคงไม่ปล่อยไว้แน่ๆ
    ส่วนเรื่องน้องๆ Pretty คนไหนไม่ชอบ เดินไปบอกโฆษกได้เลย เชื่อว่าเค้าก็จะไม่กล้าแซวเราไปเองแหละ
    สำหรับคู่เดย์ อยากให้เดินไปถามเดย์เองว่า ที่เดย์ไปประท้วงกับกรรมการนั้นเป็นอย่างไร และเดย์ยอมรับผลตัดสินได้หรือไม่หลังจากกรรมการและเดย์เดินเข้าไปดูภาพย้อนหลังจากกล้องสามตัวในรถ OB
    บางอย่างคุณไม่รู้แต่ไม่ถาม มันเลยเป็นเรื่องขี้ปากที่เอามาคุยได้ตลอด

13. PRO-N/A

54
    6
    0
    เรื่องโฆษกคงไม่ขอพูดอะไรต่อแล้วเพราะจะกลายเป็นสื่อมวลชนที่แสดงความเห็นไม่เป็นกลาง
    บอกคำเดียวว่า ใครไปงานบางแสน คงเห็นแล้วความทุ่มเทของโฆษกคนนี้เป็นอย่างไร ถ้าไม่ดีจริง คงไม่มีโอกาสมาพากย์ในงานระดับประเทศได้แน่นอน เพราะคุณกีรเกียรติ เย็นมะโนชคงไม่ปล่อยไว้แน่ๆ
    ส่วนเรื่องน้องๆ Pretty คนไหนไม่ชอบ เดินไปบอกโฆษกได้เลย เชื่อว่าเค้าก็จะไม่กล้าแซวเราไปเองแหละ
    สำหรับคู่เดย์ อยากให้เดินไปถามเดย์เองว่า ที่เดย์ไปประท้วงกับกรรมการนั้นเป็นอย่างไร และเดย์ยอมรับผลตัดสินได้หรือไม่หลังจากกรรมการและเดย์เดินเข้าไปดูภาพย้อนหลังจากกล้องสามตัวในรถ OB
    บางอย่างคุณไม่รู้แต่ไม่ถาม มันเลยเป็นเรื่องขี้ปากที่เอามาคุยได้ตลอด

14. แล้วคุณโจจู๋เล็ก เจ้าของกระทู้ หายหัวไปไหนแล้ว ฮึ๊
    อีกซัก 3-4 เดือนมาเกรียนใหม่นะ พยายามเข้า
    ช่วงนี้ก็กลับไปหัดดริฟท์ให้ดีๆ ล่ะ จะได้มีคนหาสปอนเซอร์ให้
    ขับห่วยๆ ใครจะกล้าหาให้ล่ะ ขายหน้าเค้าตาย จิงป่ะ ฮ่าๆๆๆ

15. เจ้านึงจัดมาตั้งแต่รถdrift มี 6-7 คัน
    อีกเจ้ามาจัดตอนกระแสบูมสุดๆ รถdrift เกิน 100 คัน

ดูแค่นี้ก็รู้แล้วครับ ว่าใครพ่อค้า ใครใจรัก

ถ้าผู้จัดรายเก่าขี้โกงจริง ลวงโลกจริง คงจัดมาไม่ได้ถึง 7-8ปีหรอกครับ งานบางแสนใหญ่ระดับอาเซี่ยนแล้ว ยังเรียกไปทำช่วง drift วงการนี้มันแคบ ถ้าเลวจริง ไม่มีที่ยืนหรอกครับ ตัวอย่างมีให้ดูเยอะแยะ

ส่วนผู้จัดรายใหม่ ถ้าเป็นคนจริง คงไม่ต้องมา discredit กันหรอกครับ

16. procagivaracing

1,336
    21
    0
    อย่ามาใช้คำว่าขี้ปากเลยครับ

คนดูเค้าเห็นยังไงก็บอกมาหยั่งงั้น พวกคุณไปคุยอะไรกับเดย์ยังไงก็ออกมาอธิบายสิครับ

ก็เเค่อธิบาย ว่ามันเป็นยังไงก็จบเเล้วจะได้เข้าใจทั่วกัน

ไม่ใช่มาบอกว่าไม่รู้เเล้วมาพูดว่าเป็นขี้ปาก

ก็เค้าเห็นภาพการเเข่งขันมันดูเหมือนเดย์ได้เปรียบจริงๆ จะให้คนดูเค้าไปได้ยินที่พวกคุณไปคุยกับเดย์ได้ยังไงหละครับ ไปคุยกันตอนไหน ตรงไหน ก็ไม่รู้

ปล. พูดดีดีก็ได้ม้าง เข้าใจว่าไม่ชอบที่เป็นขี้ปากของคนอื่น ถ้าโปร่งใสจริงมีเหตุผลจริงจะไปกลัวทำไมหละครับ อธิบายสิครับ จบ... :mad:

17. PRO-N/A

54
    6
    0

ที่บอกว่าขี้ปาก หมายถึงขี้ปากพวกไม่ได้ดูแล้วพูดไปเรื่อยเปื่อย ไม่ได้หมายถึงคนที่ดูแล้วรู้เรื่อง อย่างคู่นนกับมูราตะ ส่วนมากก็ฟังกันมา แล้วก็มาแพร่มกัน จริงๆ ไม่ได้อยากมาพิมพ์หรอก เพราะมันจะกลายเป็นดูเไมือนเข้าข้างนักแข่ง แต่ในเมื่อกฏกติกามันเป็นแบบนั้น นักแข่งก็มีสิทธิในส่วนของเขาในการประท้วง ถ้าคุณเป็นผู้ชมที่ดี ก็ควรดูว่าเขาประท้วงเพราะอะไร และกฏกติกามารยาทมันเป็นอย่างไร ไม่ใช่ว่าจะตามน้ำ เห็นเขาด่าก็ด่าบ้าง อย่างน้อยก็ให้ความเป็นธรรมเขาหน่อย

ส่วนคู่เดย์กับนนน่ะ รอบแรกน่ะห้าห้าได้เปรียบน่ะใช่ แต่ตอนจบน่ะสิ ดูขาดไหม ตอนจบก่อนเข้าเส้น เดย์อันเดอร์นะ ดูแข่งต้องดูให้จบสิ ตอนจบเดย์อันเดอร์แล้วค่อยเข้าเส้น กล้อง OB มันจับอยู่ เดย์เลยต้องยอมรับผลตัดสินในวันนั้น (6-4) ใจจริงอยากบอกว่าเชียร์เดย์มาตลอดเพราะวิ่งดีมาก โดยเฉพาะวันนั้น เดย์กับโอ๊ตวิ่งดีจริงๆ ถ้าไม่พลาดอันเดอร์ตอนจบก็มีแข่งใหม่อีกแน่นอน และคิดว่าเดย์ก็ยอมรับสภาพได้จริงๆ (ถึงบอกไงว่าให้ไปคุยกับเดย์ เอามาพิมพ์ตรงนี้ก็จะดูเหมือนเข้าข้างนักแข่งอีกคน)
    ที่ไม่อยากออกมาพูดเพราะเห็นว่ามันเป็นเกมส์การแข่งขัน มีแพ้ มีชนะ มีกฏ กติกา มารยาท แต่บังเอิญไอ้คู่จบ โฆษกพูดอะไรไปก็ไม่ค่อยได้ยินแล้ว เพราะคอนเสิร์ทได้เริ่มขึ้นแล้ว เสียงดังมาก ขนาดตอนแข่งเสร็จไปขอคุยกับเดย์ว่าเกิดอะไรขึ้น ยังไม่ค่อยได้ยินเลย
    กระทู้นี้ควรที่จะจบได้แล้ว เพราะมันมันหมดฤดูกาลการแข่งขันของทั้งสอง Event แล้ว
    อยากบอกผู้ที่เข้ามาอ่านจากใจจริงว่า วงการดริฟท์กว่ามันจะโตขึ้นมาได้ มันก็เหนื่อย ถ้าเราทุกคนมีโอกาสเชียร์นักแข่งคนไหน ก็จงทุ่มเทกับเขา อย่าไปสนใจเลยว่าใครมันจะกัดกับใครทีมไหนผู้จัดยังไง ดูให้สนุกพอ อย่าเอามาปวดกระโหลก ปวดกระบาลเลย มันจะพาลนอนไม่หลับเปล่าๆ ขนาดรายการบางแสน บางรุ่นผลการตัดสินยังทำให้คนดูงงๆ เลยว่ามันชนะได้อย่างไรทั้งที่บางคันเข้าอันดับ 1-5 แต่เพราะคนดูไม่ทราบว่าเพราะมันมีการจั๊มสตาร์ทเกิดขึ้น รถดังกล่าวมันเลยโดนบวกไปหกสิบวินาที เลยไม่ติดอันดับอย่างน่าเสียดาย หรือแม้แต่ตอนที่รถเกิดอุบัติเหตุในรุ่น supercar ก็ต้องมีการชูป้าย SC ธงเหลือง เพื่อให้เจ้าหน้าที่เคลียร์จุดเกิดเหตุ (รถชนม์สวัสดิ์ไฟไหม้) ซึ่งมันใช้เวลานานมาก ก็ยังมีคนคิดไปได้อีกว่าเพราะกรรมการอยากให้รถณัฐวุฒิ (วัว) เข้าไปใกล้รถวุฒิกร ทั้งที่มันก็ยังเคลียร์แทรคไม่เสร็จจริงๆ ลื่นจะตายห่า ใครอยากเห็นรถระดับสิบล้านหมุนด้วยความเร็วเกิน 140 กันบ้าง?? ยังมีอีกหลายเคสนะ แต่ที่ขอพิมพ์เรื่องที่ไม่เกี่ยวกับดริฟท์ ก็เพราะว่าอยากให้ผู้อ่านได้เห็นว่า การแข่งขันไหนๆ ก็ตาม มันมีทั้งคนเห็นด้วยและไม่เห็นด้วย แต่อยากให้ทุกคนได้ร่วมสนุกกับมัน ได้เป็นส่วนหนึ่งกับมัน ไม่ใช่ว่าจะมาเอาเป็นเอาตายใส่กันแบบไม่รู้เรื่องหลับหูหลับตาใส่กันแบบนี้ มีคนชงก็ตบให้กลมกล่อม
    เอาไว้ปีหน้าก็ลองดูละกันว่าวงการดริฟท์จะเป็นยังไง ส่วนตัวก็ชอบนะฟอร์มูล่าดริฟท์ เพราะ GY ก็ลงทุนเกือบสิบล้านสำหรับ Event แรก ก็เชื่อว่าปีหน้าจะเข้มข้นขึ้นแน่นอน แต่ยังไงก็จะต้องตามไปดูทั้งสองสนามแหละ เพราะคงต้องทำข่าว มันเป็นหน้าที่ และถ้ามีอะไรที่เป็นประเด็น ก็จะกลับมาบอกเล่าให้ฟังกันอีก

สุดท้าย ขออภัยสำหรับคำว่าขี้ปาก หากรับไม่ได้

18. procagivaracing

1,336
    21
    0

พูดได้ดีครับ :)

ของเเบบนี้มันต้องมีการเข้าใจผิดกันได้อยู่เเล้ว มันอยู่ที่เหตุผล และสถานการณ์

ถ้าเหตุผลฟังขึ้นก็จบ

ถ้าฟังไม่ขึ้นก็ต้องเป็นขี้ปากของคนอื่นต่อไป

19. kibrain

kibrain New Member Member

57
    1
    0
    ผม ชินๆ เฉยๆ กับมาตราฐานกรรมโกงไทย เอ๊ย กรรมการไทย มานานแล้วครับ

20. rotarymonster

rotarymonster New Member Member

47
    2
    0
    ใช่ครับ กฏมีอยู่ครับ ก็ว่ากันไปตามนั้น

21. อยากจะบอกความเห็นของคุณว่า
    มุมมองของคุณลำเอียงไปทางผู้จัดเป็นการส่วนตัวหรือนักแข่ง หรือเปล่าเพราะคนที่แข่งรถรายการนี้ทราบเป็นอย่างดีว่ากติกาสามารถเปลี่ยนแปลงได้ตามสถานะการ หาก......................(ขอไม่พูดนะครับ)
    แล้วการแข่งขันรถยนต์ประเภทไหนที่หยุดรถขวางคู่แข่งกลางแทร็คแล้วชนะ คุณแข่งรถนะครับ ลำพังคุณขับรถบนถนนแล้วคันหน้าเบรคใส่ผมเชื่อว่าคนอย่างคุณลงไปเอาเรื่องไม่เลิกแน่(ดูจากการพิมพ์ข้อความของคุณ)
    แล้วผมถามหน่อยเหอะ คุณไปรู้สถานะการขับของ มูราตะ ได้ยังไงไปนั่งในรถเค้าด้วยเหรอถึงได้รู้ว่าเค้าไม่เบรค คุณทราบสไตล์การขับแบบ ญี่ปุ่นเหรอ
    และความจริงที่อยากให้คุณดู คือ ลองไปดูการแข่งขันกับการตัดสินที่ผ่านๆมาว่ากรรมการตัดสินแบบไหน รูปแบบเป็นยังไง เคลียหรือเปล่า แล้วคุณค่อยออกมาเป็นหน้า เป็นตา ให้ทางผู้จัดเค้าเหอะ ศึกษาซักนิดว่าความเป็นมาเป็นยังไง

ส่วนเรื่องกรรมการอินเตอร์ ผมว่าคุณคงต้องเสียตังจ้างเองเพราะเค้าไม่ลงทุนกันหรอกครับ งบมันน้อย สปอนเซ่อร์น้อย ได้ตังมาเอาเข้ากระเป๋าดีกว่า เอาไปให้คนอื่นทำไม เหตุผลหลัก ส่วนเหตุผลลองคะแนนในมือจะใส่ให้ใครก็ได้เพียงจ่ายเพิ่มอีกนิดเพื่อหน้าตาสปอนเซ่อร์

ส่วนเรื่องข้ออ้างงาน ฟอมูล่าดี เค้าไม่ได้ห้าม แต่ขอความร่วมมือครับ ที่ผมได้ยินมานะ

ขอโทษที่ตอบช้าเพราะผมเพิ่งเข้ามาอ่านครับ

22. PRO-N/A

54
    6
    0
    อยากจะบอกความเห็นของคุณว่า
    มุมมองของคุณลำเอียงไปทางผู้จัดเป็นการส่วนตัวหรือนักแข่ง หรือเปล่าเพราะคนที่แข่งรถรายการนี้ทราบเป็นอย่างดีว่ากติกาสามารถเปลี่ยนแปลงได้ตามสถานะการ หาก......................(ขอไม่พูดนะครับ)

ไม่ได้เป็นอะไรกับผู้จัด และนักแข่ง เพียงแต่มาตอบตามที่ดูในมอเตอร์แทรค ดังนั้นอย่าเหมา ไม่เคยอวยใครเพราะไปทุกงาน แค่มาอธิบายถึงอีกมุมหนึ่งเท่านั้น ไม่ได้ตามกระแสและไม่ชอบเป็นขี้ข้าใคร

แล้วการแข่งขันรถยนต์ประเภทไหนที่หยุดรถขวางคู่แข่งกลางแทร็คแล้วชนะ คุณแข่งรถนะครับ ลำพังคุณขับรถบนถนนแล้วคันหน้าเบรคใส่ผมเชื่อว่าคนอย่างคุณลงไปเอาเรื่องไม่เลิกแน่(ดูจากการพิมพ์ข้อความของคุณ)

กฏกติกามันมีอยู่ บอกแล้วเช่นกัน

แล้วผมถามหน่อยเหอะ คุณไปรู้สถานะการขับของ มูราตะ ได้ยังไงไปนั่งในรถเค้าด้วยเหรอถึงได้รู้ว่าเค้าไม่เบรค คุณทราบสไตล์การขับแบบ ญี่ปุ่นเหรอ

สไตล์ญี่ปุ่น แต่ไม่ใช่กับกฏเกณฑ์ในงานนั้น เพราะมันออกเป็นกฏกติกามารยาทชัดเจน แสดงว่าเทรนเนอร์ไม่ได้อธิบายก่อนให้ชัดว่ากฏมันระบุไว้ว่าอย่างไร

และความจริงที่อยากให้คุณดู คือ ลองไปดูการแข่งขันกับการตัดสินที่ผ่านๆมาว่ากรรมการตัดสินแบบไหน รูปแบบเป็นยังไง เคลียหรือเปล่า แล้วคุณค่อยออกมาเป็นหน้า เป็นตา ให้ทางผู้จัดเค้าเหอะ ศึกษาซักนิดว่าความเป็นมาเป็นยังไง

บอกแล้วว่าไปหมดทุกงาน ยกเว้นชนกับงานใหญ่ ก็ต้องเลือกไปงานใหญ่
    ที่ผ่านมา หากมันไม่เคลียร์มันก็มีประท้วงเองแหละ ปล่อยมันไปตามเกมส์เถอะ

ส่วนเรื่องกรรมการอินเตอร์ ผมว่าคุณคงต้องเสียตังจ้างเองเพราะเค้าไม่ลงทุนกันหรอกครับ งบมันน้อย สปอนเซ่อร์น้อย ได้ตังมาเอาเข้ากระเป๋าดีกว่า เอาไปให้คนอื่นทำไม เหตุผลหลัก ส่วนเหตุผลลองคะแนนในมือจะใส่ให้ใครก็ได้เพียงจ่ายเพิ่มอีกนิดเพื่อหน้าตาสปอนเซ่อร์

เรื่องกรรมการอินเตอร์ แค่ออกความเห็น ทางนั้นจะรับฟังและเอาไปทำหรือเปล่าก็เรื่องของเขา
    ส่วนเรื่องเงินเข้ามือเยอะ คงไม่ใช่มั้ง ไม่งั้นสปอนเซอร์ค่ายยางรายอื่นๆ คงไม่มีใครยอมแน่ๆ คิดถึงตรรกะหน่อย

ส่วนเรื่องข้ออ้างงาน ฟอมูล่าดี เค้าไม่ได้ห้าม แต่ขอความร่วมมือครับ ที่ผมได้ยินมานะ

ขอโทษที่ตอบช้าเพราะผมเพิ่งเข้ามาอ่านครับ

สรุปก็มีรถลงแข่งทั้งฟอร์มูร่า ดริฟท์และไปวิ่งงานบางแสนได้ ที่สำคัญงานบางแสนมีง้วนซึ่งไม่ถูกกันตั้งแต่ต้นมาลงวิ่งด้วย มันมีนัยยะอะไรให้ได้คิดต่อในปีหน้าหรือเปล่า ติดตามกันเองดีกว่า

คิดไว้ตั้งแต่วันนั้นแล้วว่าลงมาออกความเห็นจะต้องมีคนคิดว่าเป็นพวกเดียวกับผู้จัด เฮ่อ เหนื่อยใจ

23. DUKE_68

6,189
    129
    63
    พิมพ์ยาว ขยายฟอนท์ตัวใหญ่หน่อยก็ดีครับ ประชาชนจะตาเสีย 555+:):):D

24. bnr31

bnr31 New Member Member

55
    4
    0
    พูดก็พูดเถอะ ดูแข่งรถใครอยากดูฟรีหรือ ถ้าจัดแล้วมั่นใจว่าดีและสนุก ก็เก็บตั๋วเลยให้มันสมราคาด้วยนะ
    คนที่อยากดูเค้ามีตังจ่ายค่าตั๋วนะ งาน formula d ไม่ใช่แต่ค่าเข้าหรอก เชื่อว่าหลายๆคนยังต้องควักจ่ายค่าตั๋วเครื่องบินด้วยซ้ำ

ผมว่าคนที่เข้าไปดูงาน formula d โดยเฉพาะวันที่สอง น่าจะรู้นะว่า การจัดโดยรวมมันสมบูรณ์แบบแค่ไหน (ปล. อย่าลืมนั่นสนามใหม่ซิงๆ และจัดครั้งแรก)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ธันวาคม 2009
  25. Aek New Folder

Aek New Folder New Member VIP Racer

15
    0
    0
    เฮ้ออออออออออออออออออออ เซ็ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้