จะจัดแข่งไปทำไม M max drift หัวข้อเดิมๆซ้ำๆ แต่ไม่เคยได้รับการเหลียวแล

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย DJ GORILLA, 23 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    ก็เคยพอจะได้ยินมา ทำไมคนดริฟท์รุ่นก่อนๆถึงเลิกแข่งไป...

2. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ว่าจะไม่ออกความคิดเห็น ไม่เคยไปดูจริงๆจังๆ

แต่ก็อดไม่ได้เหมือนกันคับ

จะบอกว่า มันมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นทุกวงการอ่าคับ ไม่ว่าจะแข่งแบบไหน

เฮ้อ....

3. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    ขนาดพี่เก่ง ยังออกมาเองเลยวุ้ย

4. ข้อKing

ข้อKing New Member VIP

287
    35
    0
    ใจเย็นๆกันนะครับพี่น้อง เกมส์กีฬาครับ เย็นไว้ค่อยๆคุยนะครับ

5. Drift X

Drift X New Member Member

27
    1
    0
    ถึงตัวจะอยู่ไกล แต่ก็ยังติดตาม

อวยกันซะขนาดนี้ ปั๊มโล่แจกกันดีกว่ามั๊ยพี่น้อง

พี่ๆนักแข่งไทยที่ทนไม่ได้ ถึงกับกลิ้งยางไปให้ญี่ปุ่น นี่แหละหนา มะเร็งของวงการ

6. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เห้อ เหนื่อย กับการดู อิอิ ( เหมือนแข่งเองมะ )

จะโกงก็ขอให้เนียนกว่านี้หน่อยเห๊อออออออออออออออออออออออออออออออ

7. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    กลับไปดู MT อีกที สงสารนนท์อ่ะ เขาก็ออกมายอมรับว่าไม่ได้ภูมิใจในถ้วยใบนี้

จะด้วยอะไรก็ตามแต่ คนที่มีส่วนร่วมในเหตุการณ์ย่อมรู้อยู่แก่ใจว่าอะไรควรเป็นอะไร

สุดท้ายถ้าหากอยากให้ววงการมันเติบโตมากกว่านี้ คงต้องหารเครื่องมือ มาตรฐานให้ได้มากกว่านี้ เพื่ออนาคตที่ดีครับ

8. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    แหม .... ออกตัวก่อนเลยครับว่า กระทู้นี้ผู้ดูแลไม่เกี่ยว ขอเข้ามาอ่านอย่างเดียวครับ ถือว่าเป็นเสียงและความคิดเห็นของผู้ชมครับ :welcome:

9. otto9116

otto9116 New Member Member

77
    13
    0
    ควรต้องออกมาอธิบาย ชี้แจง เหตุผล การตัดสิน การให้คะแนนให้กระจ่าง หายสงสัยกันเลย
    แล้วที่เปลี่ยน เปลี่ยนเพราะอะไร ใช้กฎเกณท์ข้อไหน อย่างไร
    อธิบายให้เข้าใจกันไปเลย......ได้จบๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤศจิกายน 2009
  10. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    รอฟังคำชี้แจงคับ

11. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    แถ

ไหล

มันก็คือการดริฟ นั้นแระค้าบบ

12. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องดริฟท์ นานๆจะได้มีโอกาสไปดูสักครั้ง แต่ก็ใจเย็นๆกันนะ

13. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เป็นหนทางให้สำหรับผู้จัดมืออาชีพและยุติธรรมเลยครับ ท่านใดคิดว่ามีคุณสมบัติ จัดเลยครับ :D

14. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    ใช่แล้ว ป่ะ เล่น บีบี รอดีก่าพี่ 5555555+

15. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    อุ้อุ๊ อิ้อิ๊

16. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ไม่ค่อยเห็นด้วยกับการต่อว่า พี่จอห์น เรื่องการแซว
    ใครที่เคยไป event ใหญ่ๆ พากษ์สดๆ น่าจะทราบว่าแนวการพากษ์ในสนาม ก็เน้นสนุกสนานเฮฮา แซวบ้าง เล่นบ้าง ผมว่าพี่จอห์นก็พากษ์อยู่ในมาตราฐานที่รับได้นะ คนอื่นผมว่ายังมีมากกว่านั้นอีก

เรื่องการทำหน้าที่อื่นๆ แกก็มีพลาดบ้าง ดีบ้าง เท่าที่เห็นพี่แก ทำงานด้วยกันมาเป็นปี มันก็มีบ้างคับ
    คนที่ต้องพูดไป ฟังไป ประสานงานไป ตากแดดไป มันก็ต้องมีพลาดบ้าง
    พากษ์ทั้งวันกลางแดด ไม่ได้นั่งพากษ์ ไม่ได้นั่งห้องแอร์ ทำได้ทั้งวัน ผมว่า...."ถึก" มากล่ะคับ

ผมว่าแกจะเริ่ม ตกเป็นเป้าหมายของการเป็นพวกใคร รายการใคร มากไปหน่อยรึเปล่า...... ใครตามอ่านเรื่องนี้ที่พี่เค้าบอกว่า....เค้าเป็นแค่ลูกจ้าง....ก็ฟังไว้บ้างนะคับ

เรื่องสนามสุดท้าย......เห็นว่ามันมีเหตุการณ์ก่อนหน้า สนามก่อนๆเป็นบรรทัดฐานเหมือนกัน มันเลยมีการประท้วงแบบนั้น ไม่รู้มีใครรู้+จำได้บ้างรึเปล่า MT ผมไม่ค่อยได้ดูด้วยสิ เลยบอกไม่ได้ว่าสนามไหน
    ไอ้เหตุการณ์ที่ว่า มันไม่ใช่เรื่องนอก-ใน อะไรเท่าไหร่นิ ก็เรื่องการตัดสิน battle ธรรมดาๆ
    เหตุแบบเดียวกัน เคยตัดสิน 6-4 หรือ 5-5 นี่แหละ คราวนี้ให้ 10-0 มันเลยต้องประท้วงกันขึ้นมา

ผิดถูกยังไง ใครรู้เยอะกว่านี้ก็แก้ไขด้วยนะคับ ผมก็ฟังกันมาอีกทีเหมือนกัน

เรื่องในวงการแข่งรถ หรืออีกหลายๆวงการ ดูแค่เป็นจะสนุกซะกว่า พอรู้เรื่องเยอะ แล้วมันจะไม่สนุกซะแล้ว

ผมเคยทำงานตรงนั้นมา ก็ดีใจเล็กๆเหมือนกันที่มีรายการใหม่เกิดขึ้น เพื่อการพัฒนาอย่างก้าวกระโดด มีมตารฐาน และคุยกับนานาชาติได้ รู้ว่าเค้าแข่งยังไง ทำยังไงกัน

งาน Formula Drift ผมดีใจมากๆ ที่ได้เห็น พี่กี้ กลับมาขับฟอร์ม World Class อีก
    ผมรู้สึกว่าไม่ได้เห็นพี่กี้ขับอย่างนี้มา.........เป็นปี น่าจะตั้งแต่กลับมาจากอังกฤษใหม่ๆ ด้วยซ้ำ

17. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เข้ามารับชมครับ

18. NeunG BomeX-R

NeunG BomeX-R New Member Member

148
    2
    0
    รอชมเช่นกันคับ

19. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    ผมติดตาม Drift มาตลอด ไปเกือบทุกสนาม แต่ไปในฐานะคนดู ที่ไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัวกับใคร ไม่ได้เป็นเพื่อนนักแข่ง ไม่ได้เป็นเพื่อนกรรมการ ไม่ได้ไปดูเพื่อเชียร์ใครเป็นพิเศษ สิ่งที่ผมต้องการไปดูก็คือนักแข่ง แข่งกันอย่างสมศักดิ์ศรี ส่วนการตัดสินก็ปล่อยให้เป็นเรื่องของกรรมการ
    จริงๆแล้วกีฬาทุกประเภท โดยเฉพาะที่ต้องใช้สายตาตัดสินด้วย มักจะเกิดการประท้วงเสมอ การตัดสินของกรรมการ คงไม่สามารถทำให้ทุกคนในสนามถูกใจได้ อันนี้ผมพอเข้าใจ
    แต่ทั้งตัวนักแข่ง และกรรมการเอง ขออย่าทำให้คนดูเสื่อมศรัทธา ผมมักได้ยินเสมอ เวลาดูทีวี หรือไปที่สนาม ว่า"นักแข่ง เวลาอยู่ในสนาม จะแข่งกันแบบเอาเป็นเอาตาย แต่ออกมานอกสนามก็เป็นเพื่อนกันหมด" ประโยคนี้ พูดผิดรึเปล่าครับ
    อย่างไรก็ตาม จะติดตามดู drift ต่อไปครับ
    เจอกันข้างสนาม!!!!
    Drift จงเจริญ!!!

20. nick.poo

nick.poo New Member Member

56
    1
    0
    แพ้หรือชนะ คนแข่งคนดูรู้คะ ถ้าให้ออกความคิดเห็น สปอนเซอร์ก็มีพลังทำให้ผลการแข่งขันเปลี่ยน ผู้จัดต้องการสปอนเซอร์ทุกคนคะ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะค๊ะ ไม่ได้ว่าใคร

21. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    อย่างนี้แหละครับ เกมส์การแข่งขันที่ตัดสินกันด้วยสายตามันวัดกันที่ ใครเป็นพวกใครมากกว่าครับ

22. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ดูแล้วก็........
    ที่นี่ประเทศไทยมี 2 มาตราฐานทุกๆๆๆที่จริงๆ

23. naydol

naydol Member Member

254
    6
    18
    ผมดูผมก็ งง เหมือนกันครับกับรอบแบทเทิ่ลคู่นี้
    ทีแรกให้ญี่ปุ่นชนะ 0-10
    แต่พอมีคนขึ้นไปท้วงติงแต้มกลับมา 5-5 ซะงั้น
    มาตรฐานอยู่ตรงไหน :confused:

24. DJ GORILLA

DJ GORILLA New Member Member

8
    4
    0
    ปั๊มโล่ห์แตกไม่ใช่ไม่เคยมีน้ะครับ มีมาแล้ว ไม่เคยแข่งแต่เค้าบอกว่าได้จากการโหวตจากดริฟเตอร์ (โหวตตอนไหนว่ะ) เลยให้เป็นดริฟท์ก๊อดดดดดด ก๊ากกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผมอ่านไปหัวเราะจนน้ำลายย้อย

เรื่องแซวเนี่ยบอกแล้วครับแซวได้แต่มีขอบเขต ถึงบอกไงให้เอาแฟนคุณมาให้ผมแซวแบบจอห์นมั้ยล่ะ หรือคุณชอบแบบนั้น

ให้เกียรติกันบ้างครับ เค้าเป็นพริตตี้น้ะครับไม่ใช่คุณ....

---------- Post added at 11:48:03 ---------- Previous post was at 11:47:43 ----------

ปั๊มโล่ห์แตกไม่ใช่ไม่เคยมีน้ะครับ มีมาแล้ว ไม่เคยแข่งแต่เค้าบอกว่าได้จากการโหวตจากดริฟเตอร์ (โหวตตอนไหนว่ะ) เลยให้เป็นดริฟท์ก๊อดดดดดด ก๊ากกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผมอ่านไปหัวเราะจนน้ำลายย้อย

เรื่องแซวเนี่ยบอกแล้วครับแซวได้แต่มีขอบเขต ถึงบอกไงให้เอาแฟนคุณมาให้ผมแซวแบบจอห์นมั้ยล่ะ หรือคุณชอบแบบนั้น

ให้เกียรติกันบ้างครับ เค้าเป็นพริตตี้น้ะครับไม่ใช่คุณ....

DEVILMAN ถูกใจสิ่งนี้
  25. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    ควรจะมีกรรมการจากต่างประเทศนะครับ

ผมว่าน่าจะจ้างกรรมการที่เขาเก่งจริงๆมาทำการตัดสินนะครับ(กรรมการต่างประเทศ)

จะได้ไม่เอียงไปฝั่งใดฝั่งหนึ่งอะครับ

26. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    หิหิ

หนุกหนาน กันไป

27. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ขอให้ผู้จัดงานเปิดใจกว้างๆ แล้วคิดซะว่ากระทู้นี้ " ติเพื่อก่อ " นะครับ :cool: วงการ Motor Sport ของเราโตขึ้นเรื่อยๆ สังเกตุจาก คุณภาพของรถ , คุณภาพของสนาม และ คุณภาพของนักแข่ง หลายส่วนทุ่มเททรัพยากร ในการช่วยในการพัฒนา ผมอาจรู้จักนักแข่งของ วงการ Motor Sport ไม่เยอะ แต่ ทุกคนที่ผมรู้จักทุ่มเททรัพยากรกันเยอะมาก ฉะนั้น ในเมื่อเรามีนักแข่งที่ทุ่มเททรัพยากร มีผู้ชมที่เป็นแฟนเหนียวแน่น ก็หวังว่า ผู้จัด คงจะทุ่มเททรัพยากรของตนบ้าง มาตรฐาน เป็นอย่างไร คงไม่ต้องนิยาม ขอเถอะครับ อย่าให้เราต้องก้าวถอยหลังไปมากกว่านี้เลย เพื่อนบ้านของเราเขาจัดแข่งกีฬาใหญ่ๆ หมดแล้ว :cry:

28. Sadd

Sadd New Member Member

70
    8
    0
    อะนะ

น่าจะยาว....ว......ว.....ว.......

29. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    วันนั้นผมอยู่ในสนามเห็นเหตุการทั้งหมดได้ยินการกลับคำตัดสินแล้วพูดได้คำเดียวว่า

หน้าด้านสุดๆทุกรอบทุเรศ

30. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ถ้าเป็นแบบนี้ แก้ปัญหากันยังไงดีครับ

มันเป็นเรื่องที่ต้องคิดให้ดีๆแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้