ใครเคยมิดที่ความเร็ว 140+up แบบหนักๆ มาเล่าให้ฟังกันหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย washira, 20 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    รถพังไม่เปงไร คนปลอดภัย เปงดีที่สุดครับ

2. โอ้วหวาดเสียวแทน ถ้ารถเราแรงนี่คงตายไปนานแระมั้ง อิอิ 120 ยังเหนื่อยเลย เฮ้อ

3. Import Parts

Import Parts New Member Member

12
    0
    0
    เมื่อสัก3ปีที่แล้วแถวรังสิต ซัดตามมากะกระบะเจโบเพื่อน เกียร์3ปลายๆราวๆ140-150 โยกออกซ้ายเพื่อจะแซงพร้อมกับสับเกียร์ 4 ตอน

กำลังโยกซ้ายเจอถนนเป็นรอน ท้ายเริ่มออก แก้พวงมาลัยรถกมุนขึ้นเกาะกลาง หมุนไปประมาณ3รอบครึ่ง ชนเสาไฟส่องทาง แล้วไปหยุด

แบบเกือบข้ามไปอีกผั่งนึง....ขับมาคนเดียวครับ ลงจากรถแบบมึนๆ รีบถอดขั้วแบตกลัวรถระเบิด เพื่อนๆวนมาช่วยเข็นรถลงจากเกาะ เรียก

รถยกกลับอู่อย่างไว ขี้เกียจคุยกะตำรวจเด่วมันมาแน่ ตัวผมไม่บาดเจ็บอะไรมีปวดเข่ากะหัวโน หันไปคุยกะรถว่าขอโทษนะ...

รถหน้ายู่ อินเตอร์ เทอร์โบแตก ซ่อมไป2เดือนกว่า วางเครื่องใหม่ติ๋มๆเลยทีนี้

4. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    เคย ตรงข้าม มอ กรุงเทพ รังสิตครับ เมื่อ 5 ปีก่อน

กดมา กะเพื่อน ดูดตูดกันไป เมานิดๆ ถนน ด้านนอกริมฟุตบาท ถนนสองเลน ความเร็วที่ 160-up

ผม เปลี่ยนเลน ตกหลุม ทราย แล้วก็หมุนๆๆ ไปกระแทกรถกระบะก่อน ที่จะเข้าเสาไฟฟ้าไป

โชคดีทีชนกระบะก่อน เพราะ ความเร็วรถผม ลดลงไป ก่อนที่จะพุ่งเข้าเสาไฟฟ้า

และโชคดี ที่ชนเสาไฟฟ้า เพราะถัดจากนั้นไปแค่ประมาณไม่เกิน 2 เมตร

เป็นร้านค้าหน้าหอพัก ที่นักศึกษา มอ กรุงเทพ นั่งกินข้าวกันเต็มไปหมด และเดินออกมาดูกันเพียบ

ผมไม่เป็นไร และดวงมากๆ ที่ชนเสาก่อน ถ้าไม่งั้น พุ่งเลยไปยังร้านค้าล่ะก็ จะมีคนรับเคราะห์จากอาการห้าวหาญของผมในตอนนั้น

หลังจากนั้น ผมไม่กล้าดูดตูดใคร ในระยะกระชั้นชิดอีกเลย ไม่ขับไปในทิศทางที่มองไม่เห็น หรือ ไม่มั่นใจเด็ดขาด

ครั้งนั้นสูญเสียแค่รถผมคันเดียว ซ่อมไปอาน ก็พอแล้ว ไม่อยากให้คนอื่นต้องมาเดือดร้อนเพราะผมด้วย

อุบัติเหตุ มันแค่เสี้ยว วินาทีครับ อย่าประมาทกัน เพราะความคึกคะนอง ครับ

5. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    น่ากลัวมากครับ เเต่ยังไงก็โชคดีมากเเล้วครับที่คนไม่เป็นไรรถหาใหม่ได้ครับ เเต่รถรุ่นนี้ข้อเสียถ้าโยนเเรงๆเเล้วเอากลับทั้ายจะเหวี่ยงๆ มาเร็วๆ เอาไม่อยู่เเน่นอนครับ

6. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    เคยที่ความเร็ว 240 เมามาก หลุดโค้ง
    สภาพรถ ไม่เหลืออะไรที่ซ่อมได้ แต่ยังดีที่มีชีวิตรอดกลับมา
    ตอนนั้นโชคดีมีประกันชั้น 1 รวมๆแล้วประกันจ่ายไปเกือบล้าน ไม่งั้นคงแย่

---------- Post added at 00:16:41 ---------- Previous post was at 00:15:59 ----------

เคยที่ความเร็ว 240 เมามาก หลุดโค้ง
    สภาพรถ ไม่เหลืออะไรที่ซ่อมได้ แต่ยังดีที่มีชีวิตรอดกลับมา
    ตอนนั้นโชคดีมีประกันชั้น 1 รวมๆแล้วประกันจ่ายไปเกือบล้าน ไม่งั้นคงแย่

7. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    ขอให้พระคุ้มครอง

8. bryan483

bryan483 New Member Member

18
    0
    0
    เมื่อปลายปีที่แล้วคับ ขับมา 150 up+ เส้นสะพานพระราม5 ช่วงขึ้นสะพาน แซงจากขวามาเลนซ้ายสุด แล้วเจอมอไซสวนมา หักหลบไปชนที่กั้นตรงกลางทางขวา แล้วรถคว่ำคับ แล้วไหลไปทางซ้าย ตอนนั้นจับพวงมาลัยแน่นเลยคับ เข็มขัดก็ไม่ได้คาด พอรถหยุดก็รีบจากรถ สภาพที่เห็นหลังคาแบนเลยคับ ต้องตัดหลังคาทิ้ง แล้วท้ายรถก็เกยอยู่บนที่กั้นทางด้านซ้าย เกือบตกน้ำอีก ดีที่ไม่เป็นอะไรมากคับถลอกนิดหน่อย คราวนั้นซ่อมไปแสนกว่าเลยคับ

9. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    ยังมีอีกมากมายที่เขาไม่ได้มาเล่าแบบนี้ ระวังๆกันซักนิดครับ

10. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    ลองย้อนกลับไปดูครับ ทุกคน

คิดว่าจะต้องสงสัยว่า เฮ้ยย ตอนนั้น รอดมาได้ยังไง

ผมก็เคยมี

ยังไงก็ขับช้าลงครับ ง่วงก็หาที่พักนอนข้างทาง ตู้ยามตำรวจทางหลวงก็ได้

นอนข้างถนน ก็ระวังเขาโดนปลดทรัพย์มาหลายราย

11. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=567154

ประสบการณ์ ของผมครับ

ผ่านมาแล้ว1ปีพอดี แต่เหตุการณ์วันนั้น จำได้ติดตา ครับ!

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 พฤศจิกายน 2009
  12. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    ของผมตามลายเซ็นต์เลยครับ ความเร็วตอนปะทะ น่าจะ 170 ได้ เหอะๆ

13. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ... จำอะไรไม่ได้ทั้งนั้น ไม่อยากจำด้วย

ตอนนี้ได้แต่บอกน้องๆที่รู้จัก เพื่อนๆ พี่ พลาดไม่ได้นะ...ง่วง เมา ร่ายกายไม่พร้อม อย่าขับเลยนะครับ
    :sad::sad::sad:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2009
  14. ข้างบนนี่นานยังคับ สุดยอดจริงๆ เกิดอะไรขึ้นครับ

15. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    ผมอยาก ฟังเหตุการณ์ ของพี่คับ เคยไปซื้อของแต่งกับพี่ แล้วด้ายเจอตัวพี่ คึดในใจ ต้องเกิดเหตุการณ์ แบบนี้ แน่เลย แต่ไม่กล้าถาม * ผมก็เคยประสบกับเหตุการณ์ แบบนี้มาเหมือนกัน*

16. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    มิน่า ติดเชื้อ :D

17. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เอาที่จำได้...

เมื่อปี45 วันศุกร์รู้สึกไม่สบาย แต่ออกไปทำงานตามปกติ กลับมาบ้านทำงานจนดึก กินยานอน ตื่นมาวันเสาร์ยังรู้สึกปวดหัวอยู่ กินยาไปอีกตอนเช้า นั่งทำงานไป จนเย็นเสียงโทรศัพท์ดังเหมือนเคย ทั้งๆที่ยังรู้สึกไม่ค่อยสบายดีนัก แต่ก็ยังฝืนออกไปหาเพื่อน กะว่าอยู่ไม่นานก็จะกลับ...

รู้อีกทีเกือบเที่ยงคืน "เฮ๊ย! ผมกลับบ้านก่อน"

"อย่าเพิ่งสิ จะกลับกันแล้ว"

เอาอีกแปบก็ได้...

..."เดี๋ยวไปสะพานใหม่กับผมแป๊บ" เพื่อนบอก เวลาประมาณ ตีหนึ่งกว่าๆ มันไม่ไกล ไม่น่าจะนานเท่าไร

"ไปๆ ได้ๆ..."

ขับจากไปตามถนนเลียบด่วนรามอินทราจะไปสะพานใหม่ ... "ไม่ต้องไปแล้ว กลับๆ เค๊าโทรมาบอกไม่ต้องไปแล้ว"

อืมดีๆ...กลับรถ กะว่ากลับไปส่งเพื่อน อีกไม่กี่นาทีคงถึงบ้าน จะได้พักผ่อนเสียที

ย้อนมาถึงช่วงตรงข้ามโลตัสมุ่งหน้าลาดพร้าว จะมีที่กลับรถ ก็คงจะขับมาเร็ว จำไม่ได้ว่าเท่าไร ไม่น่าเชื่อ มันกลับรถมา... ไม่เห็นเราหรือไง...

หักหลบ จำได้แค่นี้...

ภาพด้านบน เห็นหลังจากคืนนั้นหนึ่งอาทิตย์ที่โรงพยาบาล ...และรู้เรื่องทั้งหมด ...มีผู้เสียชีวิต...

มันไม่น่าเกิดขึ้นเลย... ทุกอย่างป้องกันได้ ทุกคนรู้ว่าควรทำอย่างไร แต่จะทำหรือไม่เท่านั้น...

ทำเถอะนะครับ ครั้งนั้นเป็นอุบัติเหตุครั้งแรก และครั้งเดียวของผม อยากให้มันเป็นครั้งสุดท้าย...

จะขอบคุณอย่างสูงครับ ให้เรื่องเล่าเรื่องนี้มันมีประโยชน์บ้าง...

ไม่อยากให้ใครต้องเสียโอกาสดีดีในชีวิตอีกต่อไป...

ภาพก่อนและหลังชนถ่ายห่างกันประมาณไม่ถึง สิบชั่วโมง...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2009
  18. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    รูปของคุณ DUKE น่ากัวมากเรยอ่าาาา

แต่รูปของเจ้าของกระทู้เนี่ยยยย

รถรุ่นเดียวกับตูเรยค๊าบบบบพี่น้องงง T.T

19. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    ดูรูปของพี่ duke น่ากลัวมากครับ

20. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    ขอบคุนมากคับ ผมว่ามันเป็นประโยชน์กับหลายๆๆคนมาก * เจอมาเหมือนกันคับ เหยีบมาเต็ม ยกไฟสูงใส่ แม่งยัง เลี้ยว ยูเทิน กลับรถมาซะงั้น จำ พวก แท็กซี่ รถส่งของ ประจำ

21. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    เป็นกระทู้ที่ดีอีกกระทู้หนึ่ง

22. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เคยมิดตูดรถเมล์ครับ ขับมาเลนกลาง รถเมล์อยู่กลาง
    ผมโยกซ้าย แล้วคนวิ่งออกมาจากป้าย โบกรถเมล์
    รถเมล์เบรกและหักเข้าซ้าย

ผมทำงานดึก และอ่านหนังสือเตรียมสอบคอมพลี
    รีบกลับบ้านมานอน กดมาร้อยกว่า ๆ หน้า โรงพยาบาลปอด
    เบรคยาวมาก ๆ ไปราว ๆ 30 เมตร เห็นหน้าขวาพุ่งเข้าตูด
    เลยหักขวาเอาหน้าออก เต็มดอกครับ
    B14 มุมหน้าซ้าย คานหน้า ฝากระโปรง แก้มซ้าย ทั้งแถบ

นอนไม่หลับ ตอนเช้าพี่ชายไปส่งเข้าห้องสอบ

ไม่เคยมิดที่ความเร็วมาก ๆ ครับ
    ผมขับรถเรียบร้อยขึ้น ถ้าจะเล่น ต้องโล่งและชัวร์เท่านั้น
    ไม่งั้น ผมไม่เสี่ยงครับ

ขับรถดี ๆ นะครับเพื่อน ๆ

23. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    :D:Dไม่ใช่ไข้หวัดนะคับพี่..จะได้ติดเชื้อกัน...:p:p

24. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    :D:Dไม่ใช่ไข้หวัดนะคับพี่..จะได้ติดเชื้อกัน...:p:p

25. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    อ่านแล้วหลอนๆ ไม่อยากขับเร็วอีกต่อไป

26. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณเพื่อนๆที่เข้ามาแชร์กันคับ

27. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    โอ้ววว ดวงโครตดีเลยคร้าบ ทำบุญเยอะๆๆๆ

มอเตอร์ไซค์ต่างจังหวัดตัวดีเลยคร้าบ พ่อผมยังพูดลย

28. aom8817

aom8817 New Member Member

63
    3
    0
    คันแรก ตอนนั้น ยังวัยรุ่นอยู่ครับ รถซีวิค มิด หน้าเดอะมอลล์บางแค ตี5กว่า เมา รถและ รวมขายได้ 30000 มั่ง นอนโรงพยาบาล 7 วัน
    คันที่ 2 ทางด่วนขั้นที่ 2 รถดันสัน ชาร์ทละลายล๊อค กระแทกขอบ พังไปครึ่งคัน รวมๆขายได้ 15000 มั่ง ไม่เจ็บ
    อีกคันแต่ไม่พัง คาเมโอ่ ยางหลังระเบิดเส้นเอเซีย แถวๆชัยนาท ดีเอารถอยู่ แค่ลงไปเก็บ กฐิน ข้างทางเล็กน้อย
    คันที่ 3 เซฟิโร่ มิดที่พัทยา เมา ออกแรงส่ายไปตลอด สับ 3 ได้ บินเข้าข้างทางเอาต้นไม้เบรค รวมๆขายได้ 7000 มั่ง ไม่เจ็บอะไรเลย แค่เศษกระจกเข้าตาเท่านั้น

โชคยังดีทีทั้ง 4 ครั้ง ไม่มีผู้เดือดร้อน นอกจากผมและครอบครัว ทั้งนี้เกิดจากการกระทำของผม ทั้งนั้น
    ตอนนี้ มีลูกแล้ว เลิกซิ่งแล้วครับถ้าไม่จำเป็น เหล้าก็เลิกกินไปแล้ว พอแล้วครับ โดนไปเยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้