CHAVEคันใหม่จะทำอะไรกับมันดี......

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 12 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ลองฝาครอบปาก2ชั้นออกซิครับ วี้ดเสียงดูดลมได้อารมร์มากขึ้นดังขึ้นเห็นๆ วิ่งดีขึ้นเห็นๆ แล้วจะใส่กรองเดิมครับ.....

2. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    จริงอ่ะครับพี่ พี่ลองแล้วหรอ ปู้วไหม ดูดออกไงอ่ะพี่

3. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    มีเสียงวี้ดจากการดูดอากาศ ได้อารมณ์ขึ้นมาหน่อย แต่รถวิ่งดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดครับ ลื่นขึ้นน่ะ

4. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    วัด Boost มี 30 เอาไปใช้ก่อนได้ไหมครับ

5. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เอาครับใช้ได้ใช้ไปก่อนครับ ขอบคุณพี่น้องครับ

6. aj anucha

948
    1
    0
    :D:D:D ไม่และครับ เดียวเอาใบ tf06 มาใส่ดีกว่ามั้งครับ ได้ ปู้วเหมือน tf06 ไง ฮ่าๆ:D:D

7. aj anucha

948
    1
    0
    ใช้แค่เต็มสเกลก็พอครับพี่เจี๊ยบ ทนทานดี....

8. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    สเกลโบเวอร์อ่ะนะ โหดจัง

9. aj anucha

948
    1
    0
    ฮ่าๆๆๆๆๆๆ..........

10. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ไขควงปากแบน2ตัวเสียบคนละฝั่ง งัดนิดเดียวหลุดแล้ว สวมไว้แตะนิดเดียงเอง ไม่งั้นก็ถอดหน้าออกมาแล้วตีออกจากข้างในก็ได้ครับ

11. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    อย่าลืมส่งที่อยู่ให้ผมนะ เดี๋ยวส่งวัด boost ให้ครับ

12. aj anucha

948
    1
    0
    ระวังเจอ บอมนะ ครับพี่เจี๊ยบ อิอิ

เดี๋ยวลองดูครับ งัดๆๆๆๆ........ปู้ววว

---------- Post added at 23:03:30 ---------- Previous post was at 23:03:11 ----------

ระวังเจอ บอมนะ ครับพี่เจี๊ยบ อิอิ

เดี๋ยวลองดูครับ งัดๆๆๆๆ........ปู้ววว

13. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    .5555ไม่ต้องกลัว งัดให้พี่ต้อยไปแล้ว......เสียงซูดมาอย่างดังอ่ะ เปลือยกรองนะ มีเสียงโบออฟด้วย

14. aj anucha

948
    1
    0
    ซิ๊ดดด จิ๊วววว แล้วรถพี่ทำยัง เอาสภาพปากมาให้ดูหน่อย
    เพราะผมลองงัดดูแล้วเล่นๆ ไม่ออกนะครับ อยากมีเสียงโบวออฟบ้างอ่ะพี่

15. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เสียงวี้ดดดดด.......จิ้วๆๆๆๆ มาอย่างดังถ้าเปลือยกรอง และเอาปากอันนี้ออกน่ะ งั้น ใช้ตัวดูด 2 ขาตัวเล็กดูดออกซิครับ

16. aj anucha

948
    1
    0
    จิ๊ววววววๆๆๆๆ...... ผมลองถอดท่อไอเสียเหลือสั้นๆก็ดังครับ แต่ว่าเสียงท่ออ่ะมันดังไปครับเหมือนหกล้อเลย

17. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เดี๋ยวเอาให้ดูครับ.......

18. aj anucha

948
    1
    0
    เดี๋ยวรอครับ....

19. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    จบซะทีครับคอมมอลเรลของโค้ชเจี๊ยบ BY ต้อยดีเซล ตอนนี้ก็เหลือแต่ทำหล่ออย่างเดียว สิ่งทำกับเครื่องลงไปก็มี
    1 โปรแกรม พีคเพาเวอร์
    2 ปั้มคอมมอลเรลต้อยดีเซล
    3 รางต้อยดีเซล
    4 หัวฉีดเนาวาร่า
    5 เทอร์โบF55V
    6 กล่อง 6 ฟังชั่นไทยนิยมโดย พี่พจน์ .........

ไปแบบเนียนๆ ตอนนี้ควันดำไปนิด แต่เดี๋ยวบาลานซ์หัวฉีดก็หายแล้วครับ

20. aj anucha

948
    1
    0
    ไม่จบไม่ไม่รู้ทำไรแล้วพี่ ก็เหลือแต่ตัวเครื่องแหละครับ ฮ่าๆ หมดไปหลายล่ะซิครับ อืมมม พี่แล้วปั๊มทำมาแพงไหมครับ ทำแล้วได้ไรมาบ้าง แรงดันรางขึ้นเร็วไหม pressure สูงสุดเท่าไหร่

21. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    บอกตามตรงมันได้มานิดๆหน่อยๆ ดีกว่าไม่ทำ.........ถ้าทำแล้วมันวิ่งดีพอๆกับรถที่บูทส์เยอะกว่าเรา ทำให้เราใช้บูทส์น้อยกว่าวิ่งได้ยาวๆไม่กระจายก่อนน่ะครับ

22. aj anucha

948
    1
    0
    ปั๊มแข็กไหมพี่ แล้วรอบเดินเบาหอบไหม เวลาเร่งรอบเครื่องกระตุกปะ แล้วเรื่องควันนี่ดำขึ้นไหมครับ

23. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    เครื่องเดินเรียบปรกติ ควันไม่ดำ ไม่เขกรอบกวาดเหมือนเดิมแต่มีแรงบิด.....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้