CHAVEคันใหม่จะทำอะไรกับมันดี......

การสนทนาใน 'Sport Truck.' เริ่มโดย p_sutipoj, 12 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    พี่เจี๊ยบครับ ทำสเวิร์ลนี่มันทำกับ เครื่องคอมมอลเรลได้ทุกรุ่นเลยมั้ยครับ อยากทำมั่งครับ :D

2. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ทำได้ครับ......... ก็เหมือนกับการใส่กล่องขาคันเร่ง แต่อันนี้ไม่ใส่ก็เร่งได้น่ะครับ มันจะให้ความรู้สึกต่อเนื่อง ตื้ดๆๆกว่า

3. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    อ่อทำได้ทุกรุ่นแหละครับ แต่ละรุ่นทำยากง่ายต่างกัน

4. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    นางฟ้าจำแลง...

5. aa69

aa69 New Member Member

38
    0
    0
    นางฟ้าจำแลง... ต่อไปคงกลายเป็นปีศาจแน่........ฮิฮิ

6. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    เฮดสวยมากก

7. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    หน้าแปลนแบบนี้ เวสเกตุซิ่งด้วย หล่อเลย

ของผมมีปัญญาแค่หัวจีบไทยทำเอง T_T

8. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ซิ่งซึ่งไรกัน ของไทยทาม เหมือนกันแหละครับ........โข่งเบอร์ 5 มาช้าว่ะ

9. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    ฮ่าๆมาเอาเบอร์ 4 ไปซิครับ กิกิ

10. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ได้ข่าวว่าใส่กลองเดิมจะทำให้รถวิ่งไม่ออก ต้องใส่กลองเปลือย ไม่รู้จริงหรือป่าวนะ

11. aj anucha

948
    1
    0
    ใช้กรองผ้าเปลี่ยนแทนลงหม้อกรองเดิมก็พอครับพี่เจี๊ยบ ไม่ต้องดอกเห็ดหรอก
    เพราะถ้าดอกเห็ด ผมว่ามันจะดูดลมร้อนเข้าไปเต็มๆเลยนะครับ....

12. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    จริงครับ นี่ผมก็ใส่หม้อเดิมอยู่เหมือนกันครับ กะว่า จะใส่ไส้กรองK&N ในหม้อน่ะครับ.........

ตาหนูใช้ไททันโบ 05 บอกว่า กรองเดิมใส่ไม่ได้ วอด รอบไม่ฟาดเลย เค้าเลยใส่มุ้งลวดอยู่ แต่กลัวเครื่องหลวมน่ะ

13. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ใส่กรองแล้ววิ่งแปลกๆ

ของผมดูดสดไม่มีอะไรบัง

ก็วิ่งดีนะ ลื่นๆ

14. Reloaded

1,378
    32
    0
    ยังไม่อยากฮอลอีกรอบครับ ใส่กรองดีกว่า

15. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    ให้ทายว่าเมื่อคืนเจอใครเอารถไปซัดด

ดีแม๊กโบเดิม แค่แตะคันเร่งเวสเกตก้อเปิดแล้ว โหดจริงๆ

เค้ามาไกลจากบางใหญ่

---------- Post added at 14:08:12 ---------- Previous post was at 14:08:00 ----------

ให้ทายว่าเมื่อคืนเจอใครเอารถไปซัดด

ดีแม๊กโบเดิม แค่แตะคันเร่งเวสเกตก้อเปิดแล้ว โหดจริงๆ

เค้ามาไกลจากบางใหญ่

16. Reloaded

1,378
    32
    0
    พี่ศักดิ์สิทธิเหรอ

17. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ใส่กรองยังฟ้องเลยครับท่าน............ตาโอ๊ดบอกว่า ลองไปรอบเดียว พี่นัทเลี้ยวไม่เล่นด้วยเลยหรอ

18. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    ท่ออินเตอร์หลุดคับพี่

ไปใส่แป๊บเดียวกลับ มาเริ่มเงียบๆแล้ว

ตาโอ๊ตอย่างห้าว ออกตัวไฟยังไม่เขียวเรยย

19. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    จาบร้าหรอตัวเทอออ :D:D

20. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    .5555

เอาไว้นางฟ้าสมบูรณ์ก่อนจะไปลองเล่นบ้าง..........

21. aofja

aofja New Member Member

34
    1
    0
    แล้วเจอกันครับ พี่

22. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ไม่นี้ไม่เหนเจอเลย รถประตูปีกนกอะ อิอิ

23. กระบะสีขาว

1,459
    15
    38
    จบเจ้า ไม่เร้าหรือ

24. Chacky

Chacky New Member Member

73
    0
    0
    ดีเซลน้อยจัง ไม่ค่อยพลุกพล่าน

25. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ไม่พลุกพลานเล่นยันตี3 อิอิ

26. aj anucha

948
    1
    0
    พี่เจี๊ยบครับ เทอร์โบ f55v ผมลองทำท่อไอเสียปล่อยออกกลางรถ แล้วเสียงมันเท่ห์ดีจริงๆครับ
    ดังเหมือนโบว์ออฟวาล์วอย่างที่พี่ว่าเลยอ่ะ ซิ๊ดดด......จิ๊ว!!! แบบสั่นๆเลย ฮ่าๆ

---------- Post added at 23:42:04 ---------- Previous post was at 23:41:44 ----------

พี่เจี๊ยบครับ เทอร์โบ f55v ผมลองทำท่อไอเสียปล่อยออกกลางรถ แล้วเสียงมันเท่ห์ดีจริงๆครับ
    ดังเหมือนโบว์ออฟวาล์วอย่างที่พี่ว่าเลยอ่ะ ซิ๊ดดด......จิ๊ว!!! แบบสั่นๆเลย ฮ่าๆ

27. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    ครับมีคนเจาะท่อก่อนเข้าข้ออ่อนใต้รถ ให้ท่อขยาด 1นิ้วหรือเท่าท่อเวสเกตน่ะครับ เจาะออกมาประมาณ1คืบ(6นิ้ว) ดัดให้ขนาดกับท่ออ่อน จะได้เสียงวี้ดดดดด ถอนก็ปู้ว แต่ใช้ไปๆ จะรำคาญหรือว่าขึ้นอยู่กับคนขับนะ แม่งอยู่ใต้คนขับเลย5555
    ถ้ามีแฟนก็โดนบ่นไม่เลิก แต่ก็ดีนะเวลางอนเหยียบยก วี้ดดดปู้วๆๆ จนรำคาญมันก็หันมาบ่นๆเรื่องท่อเปลี่ยนเรื่องหายงอนไปเอง คริคริ

28. aj anucha

948
    1
    0
    มันเป็ฯแบบนี้นี่เอง ฮ่าๆ พี่เจี๊ยบผมลองมาแล้วครับ ต่อท่อ 1 นิ้ว ก่อนข้ออ่อน
    ผลที่ได้คือเสียงครับ มันเหมือนเสียงท่อรั่วเลยอ่ะ แปลกๆนะครับ อย่าไปทำเลยพี่ ไม่เท่ห์เลย แล้วก็ไม่เห็นปู้ว ด้วยอ่ะ

แต่ตอนแรกเลยที่มันดัง จิ๊วๆ...อ่ะ น๊อตหน้าแปลนท่อมันหลุดนะครับ ขับๆไปซักพัก มันก็ดัง จิ๊วๆ ตอนถอดคันเร่งเองเลยครับ เท่ห์มาก
    จากนั้นลงก้มดูใต้ท้อง พบว่าน๊อตหลุด หน้าแปลนท่อไอเสียมันเยื้องกันนะครับ พอใส่ท่อกลับคืน เสียงนั้นก็หายไปเลยครับ เซง....

29. aj anucha

948
    1
    0
    มันเป็ฯแบบนี้นี่เอง ฮ่าๆ พี่เจี๊ยบผมลองมาแล้วครับ ต่อท่อ 1 นิ้ว ก่อนข้ออ่อน
    ผลที่ได้คือเสียงครับ มันเหมือนเสียงท่อรั่วเลยอ่ะ แปลกๆนะครับ อย่าไปทำเลยพี่ ไม่เท่ห์เลย แล้วก็ไม่เห็นปู้ว ด้วยอ่ะ

แต่ตอนแรกเลยที่มันดัง จิ๊วๆ...อ่ะ น๊อตหน้าแปลนท่อมันหลุดนะครับ ขับๆไปซักพัก มันก็ดัง จิ๊วๆ ตอนถอดคันเร่งเองเลยครับ เท่ห์มาก
    จากนั้นลงก้มดูใต้ท้อง พบว่าน๊อตหลุด หน้าแปลนท่อไอเสียมันเยื้องกันนะครับ พอใส่ท่อกลับคืน เสียงนั้นก็หายไปเลยครับ เซง....:(:(

30. aj anucha

948
    1
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้