เห็นมีกระทู้โกงอยู่เรื่อย มาเล่าความประทับใจเกี่ยวกับ คนซื้อ คนขาย ของ ใน RCW กันมั่งดีกว่าครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย EGR, 10 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tuktce

tuktce New Member Member

30
    0
    0
    ซื้อๆ ขายๆตลอด

ถ้าขายผมจะให้โอนก่อน ถ้าเป็นของพวกมือหนึ่ง
    พิษณุโลก นครสวรณ์ เชียงใหม่ สุราษฎ์ อื่นๆ
    ส่งไม่เคยมีปัญหา โชคดีไปอะ

แต่ถ้ามือสองผมจะบอกรายละเอียดให้มากที่สุด
    จะให้ดีก็อยากให้มาดูกับตาเอง
    จะได้ไม่มีปัญหากันภายหลัง
    บอกวิธีดูของ

ถ้าซื้อ ส่วนใหญ่ก็จะดูว่าคนขายอยู่มานานยัง
    ไปดูเองมากกว่า ซื้อขายกันเด๋วนั้น

อยู่กันแบบพี่ๆน้องๆ
    คุยกันง่ายๆ ภาษาคนแต่งรถ
    แบ่งๆกันใช้

2. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    ผมส่วนใหญ่จะขายนะ แต่ไปเว็บอื่นๆ เพราะขี้เกียจลงในRCW มันอัพยาก

อยากบอกว่า เพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่มาซื้อของกับผมน่ารักทุกคน จริงๆ สินค้าที่

ผมขายราคาค่อนข้างสูง คือหลัก5หมื่นขึ้น จนถึงแสนกว่าบาท ตั้งแต่ขายมา

ไม่เคยเจอ พี่ๆน้องๆที่มาดูของแล้วไม่ซื้อครับ ทุกคนที่มาดูของ แล้วจบกันด้วยการหิ้ว

ของกลับไปทุกคน อาจจะเป็นเพราะผมทำสนุกๆ พออยู่ได้ ไม่ได้คาดหวังว่าเราต้องขายให้ได้

เพราะฉะนั้นเราจะไม่กดดันลูกค้าให้ต้องซื้อของ ของเราไปครับ แล้วของถ้ามันไม่ดีผมก็ไม่เอามาขาย

ครับ หลอกลวงคนที่ซื้อไป ไม่มีเจริญแน่ๆครับ วงการนี้มันแคบครับ ผมไม่อยากขายของแล้วให้คนมาด่า

สาปแช่ง ด่าแม่เราทีหลังครับ ผมขายของเอาตามความพอใจลูกค้าด้วยซ้ำ ของหลักแสนซื้อไป ถ้าใช้ไม่ได้ หรือไม่พอใจ

เอามาคืน ถ้าของอยู่ในสภาพเดิม ผมยินดีคืนเงินเต็มจำนวนครับ ไม่เคยบ่ายเบี่ยงครับ ผมทำตรงนี้ไม่ได้เอาเงินร้อนมาทำครับ

ขายได้ก็ได้ ไม่ได้ก็โยนมันทิ้งเอาไว้อยู่ตรงนั้นแหละครับ เพราะฉะนั้นเลยไม่ได้ไปกังวลว่าจะขายหรือไม่ได้ครับ เพียงแต่อยากจะเอาของ

ดีๆราคาพอสมควรมาให้ได้ลองกันครับ ได้เพื่อนจากการขายของเยอะมากครับ

3. Elbana

Elbana New Member Member

103
    2
    0
    One shop คับ คุยดี ของดีบอกดี จอดรถง่าย ใกล้บ้าน(ผม)
    Project-Mu คุยดี ของเทพ เอาใจใส่

4. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ตาเชนพูดถูกใจจริงๆๆๆ

ขอบคุงครับ บอม ลูกค้าชั้นดีจริงๆๆครับ สั่งของมารับของถึงบ้านตลอดไม่ต้องให้ส่งเลย ทั้งที่ตัวอยู่แปดริ้ว ส่วนผมอยู่อ่างศิลาชลบุรี ยังตีรถมาเอาที่บ้านเลย แต่มาถึงเที่ยงคืนทุกทีเลย เอิ๊กๆๆแต่ไม่เปงไรได้เป็นเพื่อนกันอีก อิอิ จัดไปตาบอม
    :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้