ตำรวจตั้งด่าน ขับหนี-ขับหลบ-ไม่ยอมจอด-เข้าซอย ใครเคยทำบ้าง ??

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย phoenixtoon, 10 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ที่กล่าวมาเคยทำเกือบหมดครับ -.-

2. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    ตาผมบ้าง งาน 3K ที่ผ่านมา น้องผมวิ่งรุ่นRetro

ผมต้องเอารถแข่งไปให้น้องผมที่พีระ รถวิ่งบ่ายสอง

ซึ่งรถก็ยังไม่เรียบร้อย ประกอบเครื่องใหม่ เปลี่ยนเฟืองท้าย

ย้ายแบตเอย ถังน้ำมันใหม่เอย ติดเครื่องได้ตอนบ่าย

เชคคร่าวๆไปก่อน ยิงไทมิ่่งเสร็จ พ่อผมลองอีก

ผมมองนาฬิกา บ่ายโมงครึ่ง เอาละว่ะกรู.....

พี่ๆลองคิดดู DX 4A_GE แปปสด ออกข้างประตู

ออกจากพนัส ไปพัทยา จะทันมั้ย ไหนจะตำรวจอีก

ไม่ต้องห่วงครับ น้องผมรออยู่สนามโทรมาตามเรียบร้อย

ผมบอกสมัครรอไปเลย ผมก็ขับออกมาไม่รอช้ากลัวไม่ทัน

ติดไฟแดงแยกพานทอง ผมอยู่คันหน้า

เพิ่งประกอบเครื่องมาใหม่ลองดูซะหน่อย

1ออกประคองไป 2 3 4 เสียงไม่ต้องพูดถึง 8500ทุกเกียร์

ตามองทางไปข้างหน้า สุดเกียร์4 ปุ๊ป ชิบหาย ตำรวจ

พี่แกก็ออกมาโดดขวางรถนะ โทษทีผมเบรคแล้ว ไม่อยู่

เลยยัด 5 ไปต่อเลย พี่แกก็โบกแบบประชดประมาณว่า

" เออมึงรีบนักก็ไปเหอะ "

อย่างเสียวครับวันนั้น เจอด่านทีต้องอาศัยหลบมุมเอารถคันอื่นบัง

แต่ก็ถึงพีระนะ บ่ายสองสิบนาที ไปถึงตรวจสภาพเติมน้ำมันแข่งเลย

เครื่อง กะ ยางไม่ต้องวอร์ม วอร์มมาให้เสร็จละ :D:D:D

3. motortrack

motortrack New Member Member

145
    0
    0
    รถยนตร์ยังไม่เตยตับเคยแต่มอไซค์

ดูรถแข่งโดนปิด กล่องยังเคยแหกมาแล้วอ่าคับ

แต่เกือบโดนเหมือนกัน

มันมากๆๆ เวลาพวกมันชี้หน้าท้าทายดีคับ

ไม่เชื่อลองดูดิ

แต่ถ้าไปกับเมียยังไม่เคย เพราะเมียผมกลัวมากๆคับ

4. ส่วนใหญ่ผมจะพุ่งเข้าไปหาแสงสีน่ะ555 แต่หลบอยู่ทีเพราะเมามาเต็มเกจ์ ก็เจอด่านเกือบหน้าเสรี

ก็เข้าไปจอดในซอย แล้วก็เดินผ่านด่านที่พวกมันตั้งไอ้พวกอาสาก็จ้องกันตาขวางเลย สงสัยจะคุ้นหน้า 5555

ก็ไปกินข้าวมันไก่รอด่านเลิก ออกมาตอนตี3เห็นเหลือแต่กรวย สงสัยไปช่วยกันนับยอดอยู่ หิหิ...

5. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ถ้ามั่นใจว่าทำได้ หนีเลยครับ ลิโพเป็นกำลังใจให้ :welcome:

6. กดใส่แม่มเลย ไม่หลบกูชน อิอิ น่าสนๆ

7. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    ผมขับหนีตำรวจสน.ดุสิตครับโดนเรียกเพราะเปลี่ยนเลนในเส้นทึบตรงสี่แยกอ่ะครับ

8. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    :D:D

ลงสนามแข่งได้เลยว่างั้น 555

ขอเล่าของตัวเองบ้าง 2 วันที่ผ่านมา สุขาภิบาล 3 หน้าเตรียมน้อม

เหนถ้าไม่ดีมาแต่ไกล รีบมุดตูดคันหน้าเลย ดูดไปเรื่อยๆ คันหน้าเปลี่ยนเลนซะง้าน

ชิบหายยยยยยย ยืนอยู่ 2 ตัววว ตัวแรกหลบได้ ตัวสองมากั้นหน้ารถ เอามือมาเคาะๆกระจกโบกไปซ้ายให้จอด

เออ กรูไฟซ้ายจอดวะะะ

พอมันเผลอปุ๊บบบ เท่านั้นเหละ

เอี๊ยดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ท่อเปป 2 นิ้วยิงตรง แปํ๊ดดดดดดลั่นสุขา 3 ค๊าพพี่น้อง 555+

มันก้อชี้ๆมองจากกระจกหลังแล้วก้อเลี้ยวเข้าไปหาเพื่อนที่ธราลม เปนอันจบพิธี

9. Dave_Crub

Dave_Crub Member Member

34
    1
    8
    เจอแยกประตูน้ำเลย..กลางวันแสกๆ..มาจากทางแยกปทุมวัน...จะเข้าแพทตินั่ม...เข้าไม่ทันก็ข้ามแยกไป....จะเลี้ยวขวาตรงถนนวิทยุ..คุณพี่แกโบกมือรอเลย..(พึ่งรู้ว่าตรงนี้เลี้ยวขวาเฉพาะรถที่ลงสะพานประตูน้ำมาเท่านั้น รถที่ข้ามไฟแดงมาห้ามโดยเด็ดขาด..) .เราก็เหยียบส่งหลบมาได้เฉียดฉิว...พี่แกทุบกระโปรงหลังไปปังนึง...แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าซอยทางลัดออกแยกประตูน้ำใหม่ข้ามแยกกลับมา.. สงสัยว่าจะว. มาบอกกัน..เห็นพี่แกยืนรอเกาะกลางเลย..ไอ้เราก็หลบเข้าซ้าย...เข้าแพทตินั่มตามความตั้งใจ..ก่อนถึงตัวพี่แกประมาณ 1 ช่วงรถ....ดีนะที่ไม่ตามขึ้นมาจับบนห้าง......
    ป.ล. งานนั้นโดนหยิกซะแขนถลอกเลย....

---------- Post added at 12:43:29 ---------- Previous post was at 12:43:12 ----------

เจอแยกประตูน้ำเลย..กลางวันแสกๆ..มาจากทางแยกปทุมวัน...จะเข้าแพทตินั่ม...เข้าไม่ทันก็ข้ามแยกไป....จะเลี้ยวขวาตรงถนนวิทยุ..คุณพี่แกโบกมือรอเลย..(พึ่งรู้ว่าตรงนี้เลี้ยวขวาเฉพาะรถที่ลงสะพานประตูน้ำมาเท่านั้น รถที่ข้ามไฟแดงมาห้ามโดยเด็ดขาด..) .เราก็เหยียบส่งหลบมาได้เฉียดฉิว...พี่แกทุบกระโปรงหลังไปปังนึง...แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าซอยทางลัดออกแยกประตูน้ำใหม่ข้ามแยกกลับมา.. สงสัยว่าจะว. มาบอกกัน..เห็นพี่แกยืนรอเกาะกลางเลย..ไอ้เราก็หลบเข้าซ้าย...เข้าแพทตินั่มตามความตั้งใจ..ก่อนถึงตัวพี่แกประมาณ 1 ช่วงรถ....ดีนะที่ไม่ตามขึ้นมาจับบนห้าง......
    ป.ล. งานนั้นโดนหยิกซะแขนถลอกเลย....

10. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    เมื่อก่อนใช้มุขประมาณว่าวิ่งตรงเข้าไปด่านเลยเปิดไฟเลี้ยวรอเลยครับเจอพี่แกก็ถามทางเลยครับพอแกบอกทางแล้วก็ขอบคุณแล้วเผ่นเลยครับ

11. PajinkO

PajinkO New Member Member

29
    0
    0
    เมื่อเช้าขี่มอไซ (รถอินวอยซ์)
    รถผมไม่มีทะเบียน ไม่มีพรบ. ไม่มีใบขับขี่มอไซ
    มีแต่หมอย และรอยยิ้ม

จอดติดไฟแดง จู่ๆแม่งมาจากไหนไม่รู้ เดินมาข้างหลัง บอกว่า
    >>เอารถเข้าข้างทางด้วยครับ
    ผมก็นะ อารมณ์นั้น ไม่รู้จะหนีไปไหน เช้าๆรถเยอะๆติดๆ ซัดไปก็ไปจบที่ไฟแดงหน้า
    ไม่รอดแน่ๆ ก็จอดกะว่า คนไทยมีไรคุยกันได้
    ปรากฎแม่งมาเลย
    >>รถมีทะเบียนป่าวเนี่ย
    >ไม่มีครับ
    >>ใบขับขี่ล่ะ
    >ไม่มีอีกพี่
    >>พรบล่ะ
    >ก็ไม่มีครับ
    >>โห หนักนะเนี่ย
    >ครับ พี่ช่วยผมหน่อยนะ....วิงวอนเต็มที่
    >>ก็เอารถไปจอด สน. แล้วพรุ่งนี้หาหลักฐานมาแสดง
    >โธ่พี่ ช่วยๆกันไปนะ นะ นะ .....
    รู้อยู่ ว่าถ้าเข้าไปจอด สน.ในดงรถยึด แม่งคงไม่โสภาเป็นแน่ กว่าจะเอาออกคงโดนอีกหลาย ดีไม่ดีของหายอีก พี่แกก็ยึกๆยักๆกันไป ผมก็อ้อนๆไป เราก็รู้เราผิดเต็มๆ ไม่แสดงอารมณ์อะไรนอกจากยิ้มๆๆๆ
    สรุปก็จบกันไป ณ ตรงนั้น กว่าจะจบกันได้ ค่าปรับก็พอสมควร
    ผมก็ได้แต่ปลอบใจตัวเองว่ายังดีที่ไม่โดนยึดรถ ไม่ต้องเป็นเรื่องยาว
    แต่วันนี้ทำงานก็มานั่งคิดๆ แม่งเสียดายตังหวะ มาเสียเรื่องไม่ใช่เรื่อง เอาเงินไปทำอย่างอื่นได้ เฮ้ย...

เจอกระทู้นี้พอดี ขอระบายหน่อยนะ

12. GT_911

GT_911 New Member Member

90
    5
    0
    จะอยู่ทำไมละครับ

เรารถถูกต้องถูกอย่างอยู่แล้วแต่เมาก็โดน

หนีไปจับได้ก็โดนข้อหาเดียวกันครับ

13. boatcedia

boatcedia Legend (R.I.P.)

1,269
    7
    0
    สำหรับผมหนีบ่อยจนเคยตัวแล้วคับ

โดนบ่อยมากๆ แถวๆ ก่อนถึงทางแยกพุทธมณฑนสาย 2 จะชอบตั้งอยู่หน้าปั้มคาลเทค เวลา

ผมกลับบ้านดึกๆ เมื่อก่อนก็ไม่คิดอะไรเข้าด่านก็โดนตลอด

จนเดี่ยวนี้ผมต้องอ้อมๆ แล้วอ้อม อีก เข้าซอยนู้นซอยนี้ กว่าจะถึงบ้านที อ้อมกันเป็น 10 กิโล

บางทีโดนเรียกจอดแล้ว ผมก็ขับหนี กันดื้อๆ ไปเลย ปล่อยให้เค้าจับบ่อยๆ ก็คงจะได้ใจ ไม่ไหวคับ

14. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    กระทู้ลูกผู้ชายตัวจิง 5555

15. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    เลี่ยงได้ก้อต้องเลี่ยง หลบได้ก้อต้องหลบ หนีได้ก้อต้องหนี ครับพ้ม

16. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    พูดตามตรงเคยครั้งเดียวครับ หน้าหมู่บ้านจะมี3-4คนจับรถที่ฝ่าไฟเหลือง(ยังไม่แดงก็โดนหมด)
    วันนั้นผมพ้นแยกมาแล้วมันก็เหลืองเลย แยกนี้รัศมีกว้างครับ กว่าจะพ้นแยกก็เหลืองพอดี ไม่มีนับ
    ถอยหลังด้วย (หน้านิคมอุตฯลาดกระบัง) ปรากฏว่าพี่เค้าวิ่งมาเลนกลางโบกผมจอด แต่ผมไม่ได้จอด
    และโบกมือให้พี่เค้าว่า "ผมไม่ได้ฝ่าครับ" แยกนี้รัศมีกว้างและไม่มีนับถอยหลัง เป็นจุดบอดที่ทำให้
    เราต้องเสียค่าปรับโดยใช่เหตุเป็นประจำ คนพื้นที่แถวนี้ทราบดี

อยู่มาจะสิบปีไม่เคยโดน วันนั้นโดนเฉยเลย และต่อจากนั้นมาก็ไม่เคยถูกเรียกจอดอีกเลยครับ

17. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    บ่อย สั้นๆ พอ เหอะๆ
    :D

18. ตั้มSRC

ตั้มSRC New Member Moderator VIP

890
    17
    0
    บ่อย อ่ะ

จอด ก้อ โดน ไถ เปล่าๆ

พอ เรียกจอด ก้อ ไหล ไป ไกลๆ

พอ มัน เดินมา ก้อ เร่ง เครื่อง ออก เลย ฮ่าๆๆ

19. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    เคยโดนเหมือนกัน เรียกแต่ไม่หยุด ตอนนั้นเป้นสามแยก ตร.ใช้มือโบก เรามาเร็วตามๆกันมา ผ่าสัญญานมือซ่ะงั้น

แม่ง ซ้อนมอไซค์วินมาเลย ปะกบยิงเลย สาดดดดๆๆๆ

แต่ถ้ารีบๆก็จะเลี่ยงๆหลบๆ ถ้าว่างจัดก็เข้าไป ป่วนเล่นๆ

20. N'Best@TEANA

N'Best@TEANA New Member Privilege

805
    4
    0
    โดนบ้าง หนีพ้นก็มีบ้าง แล้วแต่โอกาส อิอิ

21. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ปลายปี ตั้ง ด่านแทบ ทุกวัน จริงๆ................เคยที ขับรถตา กระบะ เก่าๆ เรียก แยกรัชดา ดึกๆ พี่แก เรียกให้จอด ตรวจ ผมทำงง ขับเลย

ไปเลย แต่ เลยมาหน่อย กด หนี สุดๆ......

22. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    บ่อยคับ.........ถ้าจอดก็เสียตังทุกที

23. ผมเจอทีไรก้อจอดทุกที......ไม่เคยหนีเลยอ่ะ
    กัวจะเปนเรื่องใหญ่เพราะสมัยนี้มันยัดข้อหาอะไรเราก้อได้
    แถมพ่อก้อเปนนายทหารผู้ใหญ่อีก....กัวทำไรไม่ไดไปจะเสียมาถึงพ่อเราปล่าวๆ
    จอดก้อคุยกับเค้าดีๆ.....ถามสารทุกสุขดิบ
    คุยเรื่องนุ่นนี่นั่น......เค้าก้อปล่อยมาดีๆครับ
    ถ้าเรามั่นใจว่าเราไม่ได้ทำไรผิดหรือรถเราไม่ผิดกฏหมายก้ออย่าหนีเลยครับ

24. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    ผมเข้าประจำครับ

เพราะไม่เมา ไม่ผิด

ฮ่าๆๆ

25. mhai

mhai New Member Lady Member

784
    1
    0
    แหกตลอดคับ ไม่ไหวๆ จับได้จับดี หรือถ้าแหกไม่ได้ทันทีก้อทำเปนจอดให้ ยึดบัตรประชาชนไปก่อน แล้วก้อไปเลย

วันรุ่งขึ้นก้อไปทำใหม่

26. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    เจอเเยกรัชดาเลย ตรวจเเอลกกอฮอล์ พระเจ้า เมาด้วย มีสาวๆ ในรถอีก 2 คน เมาหลับหลังเบาะอีกไปคน เห็นเเละ ตร.อาสา มาถึง โบกเลย เราก้อไม่เข้า เเม่งก้อบอก เข้าไปเลยจอดทามไม ตอนนั้นมองกระจกหลังเเล้ว โชคดีมาก ไม่มีรถต่อตูด ดันอยู่เลนขวาสุดเลย เลนซ้ายต่อกันเพียบ ใจนึกถึงว่ายังไงวันนี้กูต้องรอด ไม่นอนห้องขังเเน่ มือจับพวงมาลัยให้มั่น สับเกียร์ถอยหลังทันใด กระทืบคันเร่งเลย เหมือนในหนังยังไงยังงั้น ถอยยาวมากด้วยความเร็วเกียร์ถอยหลังที่เร็วที่สุดในชิวีต มันก้อชี้ใหญ่เลย เเต่ก้อไม่ทันหรอกคร้าบ ถอยมายูเทรินเลย ที่เเยกที่ผ่านมา หนีเข้าซอย ไม่รู้เลยซอยไร โชคดีเจอโรงเเรม เเล้วดันมีที่จอดชั้น2อีก หลบได้อีก สบายไป จากนั้นก้อเช็คอินเลยคร้าบ บ้านไม่กลับเเม่งเเล้ว คืนนั้นก้อสบายไป ได้นอนเตียงนิ่มๆ พร้อมน้องๆ ได้ขึ้นสวรรค์สมใจ จัดไปอย่าให้เสีย โชคดีมาก ไม่อย่างนั้นคงต้องนั่งตบยุงยันเช้า รอพ่อมาประกันตัว ..... รู้สึกว่าเช้ามาจะมีสีเเท๊กซี่ติดอยู่หน่อย 555++

27. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    ด่านหน้าเดอะ ม บางแคเลยคับ ตรงใต้สะพาน ผมคิดแล้วว่ายังไงกุก้โดนแน่ กันชนหน้าไม่ใส่ ไฟหน้าไม่มี พรบ ขาด ไม่ได้เอาเล่มไปด้วย สีก้ไม่แจ้งเปลี่ยนเครื่องก็ไม่แจ้งวาง 5 5 5+
    พอเขาเรียกก็ตัดสินใขชัดหมด 3 เกียรืดีนะไม่แถ ไอ้คนสุดท้าบวิ่งมาเอาหมวกกันน้อก+ใบสั่งปาผมโดนนิดหน่อยแต่ก็รอด พอกลับมาบ้านนั่งคิดถ้าฟาดขึ้นมางานหนักเลยกุ T_T

28. อ่านเพลินเลยครับ ผมยังไม่เคยแหกด่านเลย กัวโดนตาม

29. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    ทำบ่อยครับแต่สมัยขับมอร์ไซนะ มีครั้งหนึ่งซะใจมาก ขับมอร์ไซกลับจากดูมอร์เตอร์โชว์พอถึงแยกอุดมสุขก็จอดอยู่เลนขวาเลยผมเป็นคันที่3
    คันหน้ารถส่งพิชซ่า คันหน้ารถเพื่อน และผม ตำรวจแม่งมาถึงเด็ดกุญแจมอร์ไซที่ละคันเลยแล้วเดินเข้าป้อมไปเลย แล้วให้พวกเราเข็นมอร์ไซตามมันไป 2 คันหน้าก็เข็นตามไปผมก็แกล้งยึกยัก แล้วก็เอากุญแจสำรองที่กระเป๋าตังค์ออกมาเสียบ แล้วก็......................แว๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด หนีเลยซะใจมากครับมันคงคิดว่าเอากุญแจรถไปแล้วยังไงก็ต้องตามมันเข้าป้อมเสียค่าปรับอยู่ดี5555555555

30. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ตั้งแต่ขับคันนี้มาเข้าด่านยังไม่เคยถูกเรียกเลย

ท่อก็ดัง แต่ก็ไม่เคยโดนซักหน

---------- Post added at 13:25:39 ---------- Previous post was at 13:25:14 ----------

ตั้งแต่ขับคันนี้มาเข้าด่านยังไม่เคยถูกเรียกเลย

ท่อก็ดัง แต่ก็ไม่เคยโดนซักหน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้