รบกวนพี่ๆขอรูป U13งามๆหน่อย

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย rati, 9 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    มาแล้วครับ

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D ว้าว............. หล่อ.......

3. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    แหวะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ........................................ไม่สวยเลยรถผมสวยกว่า....................อิอิ..................หล่ออะ........

4. rati

rati New Member Member

30
    0
    0
    สวยดีครับตัวนอกเลยเชียวหละ

5. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    U 11 ผมก็สวยที่สุดในคลับเหมียนกาน

6. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

7. josn05

josn05 New Member Member

36
    0
    0
    :cheer2:...ในบ้านเรารู้สืกว่าจะนับคันได้เลย...u13..ไม่ค่อยได้เจอเลย...แต่ก็สวย:ชอบ:confused::cool:

8. SSS-G

SSS-G New Member Member

55
    0
    0
    ผมพอจะบอกได้ว่าทำไม U13 ถึงมีน้อย สมัยนั้นสยามกลการเอารถเข้ามาทับรุ่นกัน ตอนนั้นมี Cefiro A31 ประกอบในไทย SSS นำเข้า ราคาพอๆกัน คนส่วนมากซื้อ Cefiro ด้วยค่าตัว 1 ล้าน แต่สเปคของ A31 ดีกว่าทุกอย่าง(ตามตลาดรถบ้านเรา) 6 สูบขับหลัง นั่งนิ่ม ขับสนุกกว่า ทำให้ SSS เลยขายได้เฉพาะคนที่ชอบมากๆๆๆๆๆ ยิ่งรุ่น Top มี Sunroof ยิ่งหายากมาก ผมใช้ทั้ง A31 และ SSS ทั้ง 2 มีข้อดีและด้อยคนละแบบ แต่ถ้าโดยส่วนตัวแล้ว SSS ทนกว่า A31 ทั้งเครื่องยนต์ และตัวถัง ที่ใช้มา A31 ของผมแร็ครั่วบ่อยมาก สุดท้ายต้องยอมซื้อแร็ค 200sx มาใส่แทน เพราะถูกกว่าเยอะ ทนกว่าด้วย แต่เสียคุณสมบัติปรับหนืดเวลาวิ่งเร็ว

Nissan มีรถดีๆเยอะ แต่การเอารถเข้ามานี่สิ ไม่โดนใจลูกค้าไทย ถ้าให้ผมเลือกผมจะเลือก Skyline, Sunny, Cedric เข้ามาทำตลาด ทำต่อเนื่องอย่าเปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ลูกค้างง ตอนนี้ก็มี Tida, Teana ลูกค้าที่ใช้รุ่นที่ไม่มีขายแล้ว ก็เสียความรู้สึกไป กลัวไม่มีอะไหล่อีกด้วย

9. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0

เห็นด้วยอย่างแรงครับ..................................................อิอิ

10. josn05

36
    0
    0
    :cool:พี่ครับแล้วเวลาที่เราจะไปฃื้อรถมือสองu13.เราต้องดูอะไรเป็นพิเศษต้องดูอะไรบ้างถึงจะได้รถที่ดีมาใช้ครับ.ผมดูมาแล้วหลายคันครับแต่ยังไม่กล้าครับอยากรู้มากกว่านี้อีกนิด.เดิมเดิมดีที่สุดแต่ก็กลัวชําใน(เครื่อง)บอกวิธีดูเครื่องฟังเครื่องลองเครื่องด้วยนะครับ:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ธันวาคม 2009
  11. SSS-G

55
    0
    0
    ผมก็ไม่ได้เซียนน๊ะ เอาเป็นแชร์กัน ผมจะดูว่าอุปกรณ์ต่างๆ ครบตามรุ่นไม๊ U13 รุ่น Top ก็ต้องมี Sunroof, ABS, Over head display, ไฟตัดหมอก, Spoiler, Skirt ข้าง ดูว่าชนหนักไม๊ อันนี้ยากหน่อย ภายในก็ต้องไม่โทรม ไม่ขาด อุปกรณ์ต่างๆ ใช้ได้เป็นปกติ อาจไม่เหมือนใหม่ แต่ควรใช้งานได้
    สำคัญที่สุดต้องไม่ผุ โดยเฉพาะหลังคา เพราะเอามาปะผุยากมาก การเปลี่ยนหลังคาเป็นเรื่องใหญ่และใช้เงินมากพอสมควร ยิ่งหลังคา Sunroof สังเกตว่ามีรอยน้ำรั่วหรือไม่ ต้องไม่มีรอย

เรื่องเครื่อง ผมว่ารถอายุขนาดนี้ ก็อาจมีปัญหาบ้าง วิธีการดูเครื่อง ติดเครื่องแล้วไม่มีควันดำหรือขาวออกท่อไอเสีย ถ้าตอนเช้ามีหยดน้ำได้ยิ่งดี สตาร์ทติดง่าย รอบเครื่องนิ่ง ถ้าลองขับได้ ก็ดูว่าอัตราเร่งเป็นอย่างไร เร่งออกไม๊ ปกติแล้วเครื่อง SR20 ตัวนี้แรงพอตัว

เกียร์อัตโนมัติก็ต้องลองขับว่าเกี่ยร์เปลี่ยนได้ครบไม๊ เกียร์ D แล้วรถวิ่งยังไง ความนิ่มนวลในการเปลี่ยนเกียร์

เบรค ABS ก็ลองขับตรงๆสัก 60 แล้วกดเบรคสุดๆ ดูว่าระยะเบรคเป็นยังไง ABS ทำงานหรือไม่ รถปัดไม๊

ขอให้โชคดี ใจเย็นๆ ในการหารถ อย่าซื้อด้วยอารมณ์หรือหมดความอดทนที่จะหาแล้ว

12. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ.....................................ขอบคุณครับ

13. josn05

36
    0
    0
    :thumb:ขอบคุณมากครับ..ชอบคําตอบมากครับ.:thumbs_up:

14. new@nymph

12,042
    38
    0
    ขอบคุณครับ

15. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D ของสวย ช่วย Up ครับ......

16. new@nymph

12,042
    38
    0
    อิอิ.............อิอิ

17. josn05

36
    0
    0
    เดิมเดิม:cool:

18. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D แหม่ ของเค้าดีจริงๆ.........:D

19. josn05

36
    0
    0
    เดิมเดิม:cool:

20. new@nymph

12,042
    38
    0
    ซื้อเลยครับ...........อย่าช้าครับ อิอิ

21. josn05

36
    0
    0
  22. SSS-G

55
    0
    0
    อย่าลืมดูตรงมุมขวาล่างกระจกหน้า จะเหมือนติดฟิล์มกรอบสี่เหลี่ยมสำหรับรับสะท้อน Over head display ขนาดประมาณ 6"x5"

ถามหาฝาครอบล้อด้วยครับ เพื่อความสมบูรณ์ :) ล้างห้องเครื่องสะสะอาดเลย รถของผมมอม ไม่กล้าล้างกลัวดับกลางทาง

23. new@nymph

12,042
    38
    0
    ล้างได้ครับพรี่................ผมล้างทุกอาทิตย์ครับ..............(ต้องล้างเป็นนะครับ)

24. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    ล้างได้ครับ ผมล้าง ทุกครั้ง ที่มีตัง 555

25. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    หลังคาผมต้องมาจาก u13 แหงๆ :D

26. new@nymph

12,042
    38
    0
    ม่ายช่าย u12 aussi แน่นอนครับ

27. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    กระจกหน้าโค้งไม่เหมือนกันน๊ะ :D

28. new@nymph

12,042
    38
    0
    หรอ............................

29. josn05

36
    0
    0
    ชอบส่วนตัว:)

30. new@nymph

12,042
    38
    0
    ชอบส่วนรวมด้วยครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้