***(จากกระทู้ครั้งที่แล้ว)อยาก แต่งรถ B15 เดิม ๆ ให้สวย เท่ห์***

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nunuchy, 9 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    อีตอนกรูมาตลอดแม่มมะเคยชม ไอ้โอ๊ะ มึงแระ สาดดดดดด มะก่อนก็หายยยยย เด๋วปัดเอาหมูเขวี้ยงใส่เรย แง่มม

บังอาจมาแฉกรู ส่วนใครจะติดต่อเอเอฟ ไปเล่นที่ไหน ผ่านผมได้นะ อิอิอิอิ ไม่โหวต แต่ชอบอ่ะ มีไรมะ กร๊ากกกกกก

2. Toonjung4

3,565
    662
    0
    กรูรอถ่ายคู่กะน้องแนทอยู่ มะว่างซักที:D:D

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

อันนี้ผมว่าเป็นมิตติ้ง AF ของคุณซะมากกว่าอ่ะตูนจัง

ซันนี่ไทยแลนด์เค้ามิตติ้งทุกเดือนแค่ไม่ค่อยมีใครมาเท่านั้นเอง
    :):D:eek::p;):(:mad::cool::rolleyes::confused::eek::embarassed::cry::sad::teeth:

4. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0

อย่านะไอ้ตูน ปีนี้ไอ้โอ๊ะมันแทบไม่ขาดนะโว้ย

5. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ครบทุกตัวเลย :D

ไม่ขาด ซะ เค้าอายเลย :D

6. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    กรูเป็นคนดีละ ปีที่แล้วไป 2 หนมั้ง ปีใหม่งานนึงกะรัยไม่รู้

7. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    จิง:D

8. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    :D:D:D น้องแนทคงดีใจแย่เลยพี่ เอิ๊กๆๆ :D:D:D

9. Toonjung4

3,565
    662
    0

ปีก่อนกรูก็ไปเกือบครบว้อยยยยย(ขาดช่วง AF เอง อย่างเก่งก็ครั้งสองครั้ง ป๊าดด) มิฉะนั้นห้ามมาแดกกรู เพราะมึงมะแดกหมู

ปีนี้กรุมีภาระกิจส่วนตัว เมิงก็รู้ แต่ผมก็ไปทุกครั้งที่จัดมิตติ้งตามโซนนะ จนครั้งล่าสุดที่ไปกันกระหย่อมนึง หลังจากนั้น ไปมิตติ้ง สนาม หรือ ตามทะเลสาบ อู่พี่ติ่ง ไรงี้ ไม่ได้ไป แค่น้นเอง :D:D:D:D

10. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    คนดีชอบแก้ไข คนอะไรไม่รู้ชอบแก้ตัว :D:D:D:D

เจ้าของกระทู้ย้ายกระทู้หนีไปแล้ว เอิ้กๆ

11. Toonjung4

3,565
    662
    0
    กรูไม่ได้แก้ตัวว้อยย แต่กรูมีธุระนี่หว่า ป๊าดดด

12. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43
    แบบนี้เค้าเรียกว่าเล่นกันจนได้เรื่อง

ไม่รู้น่ะ ผมก็ดู ความเคลื่อนไหวของ บอร์ดอยู่เรื่อยๆ เหมือนกัน

บางครั้งก็อดเป็นห่วงไม่ได้

กับการคุยเล่นของพวกเรา ซึ่งคนที่มาใหม่ อาจจะไม่เข้าใจ

บางทีมาเจอการตอบแบบเล่นๆๆ ของเรา

อาจทำไม่อยากให้เข้ามาเล่นอีกก็ ได้

ผมเองไม่นานมานี่เจอมากับตัว เลย

ก่อนมาอเมริกา เราก็ไม่มีความรู้เรื่อง rx8 เลย

พอมีโอกาสได้ซื้อ เราก็เข้าไป หา ข้อมมูลใน บอร์ด rx8 ใน เว็บ siamspeed

ผล ไม่รู้กูถามเยอะไปหรือไง แต่ละคนไอ้พวกตัวเก๋าๆ สมาชิก ขาประจำ

ตอบ กวนส้นตีน กวนประสาท ส่ะงั้น

กูไม่รู้ว่า rx8 ใช้น้ำมันเครื่องกี่ลิตร

ผมเข้าไปถาม

แม้งตอบ กวน ส้นตีน มา

หลายลิตร ครับ

อีกคน ลิตรหนึงคงไม่พอแน่เลยครับ

พ่อมึง เพื่ออะไร ถ้ากูรู้กูจะเข้ามาถามพวกมึง หรอ

อะไรประมาณนี้

แล้วอีกหลายกระทู้ ที่พวกคงหมั่นไส้ ไม่รู้ด้วยสาเหตุเหี้ยอะไร

รถผมชน ก็เข้าไปถามราคาอะไร ถามรายละเอียด

มันก็มีคนกวนส้นตีนตอบมา

ไหนบอกอยู่อเมริกาไงครับ ไหงมาถามราคาที่เมืองไทย

รถชนที่อเทริกา มาถามราคาเมืองไทย จะได้เรื่องหรอครับ

ดูแม้งตอบ

สงสัยเวรกรรม ตามทัน ไม่รู้สมัย เล่นบอร์ดนี้ไปกวนส้นตีนคนอื่นไว้เยอะ ฮ่าๆๆๆ

แต่ช่างมันเหอะ คลับคนอื่นช่างแม้ง มาพูดกันถึงคลับเราเนี่ย

ยิ่งมาเจอกระทู้นี้ ก็มองย้อนไปดูเรื่องที่ผมเจอกับบอร์ด rx

มันทำให้ผมไม่อยากเข้าไปบอร์ดเหี้ยนั้นอีกเลย

ความรู้สึกแบบนั้นจิงๆๆๆ

ผมไม่อยากให้สมาชิกใหม่ ที่ก่ะว่าจะเข้ามาหาข้อมมูล

บางคนอยากรู้ข้อมมูลจิงๆๆ

บางคนอาจไม่มีพื้นฐานความรู้เกี่ยวกับ รถเลยด้วยซ้ำ เข้ามาแล้วได้คำตอบกับไป

ดีกว่าเข้ามาเสียความรู้สึกกับเรื่องไม่เปนเรื่อง

เราก็เข้าใจน่ะไอเรื่อง คุยเล่นกัน

แต่แยกแยะนิดหนึงก็็จะดีมากเลย

เล่นกันให้น้อยลงหน่อย ฮ่าๆๆๆๆ

ครั้งที่แล้วเห็นพี่เด่น ตอบสมาชิกที่เข้ามาใหม่ไป

กดลบแทบไม่ทัน ฮ่าๆๆๆ

อย่าโกรธกันน่ะที่ผมโพสมาแบบนี้

ถือว่าผมติเพื่อก่อแล้วกัน

อย่างน้อยก็ในฐานะสมาชิกคนหนึ่ง น่ะ

---------- Post added at 13:51:35 ---------- Previous post was at 13:51:21 ----------

แบบนี้เค้าเรียกว่าเล่นกันจนได้เรื่อง

ไม่รู้น่ะ ผมก็ดู ความเคลื่อนไหวของ บอร์ดอยู่เรื่อยๆ เหมือนกัน

บางครั้งก็อดเป็นห่วงไม่ได้

กับการคุยเล่นของพวกเรา ซึ่งคนที่มาใหม่ อาจจะไม่เข้าใจ

บางทีมาเจอการตอบแบบเล่นๆๆ ของเรา

อาจทำไม่อยากให้เข้ามาเล่นอีกก็ ได้

ผมเองไม่นานมานี่เจอมากับตัว เลย

ก่อนมาอเมริกา เราก็ไม่มีความรู้เรื่อง rx8 เลย

พอมีโอกาสได้ซื้อ เราก็เข้าไป หา ข้อมมูลใน บอร์ด rx8 ใน เว็บ siamspeed

ผล ไม่รู้กูถามเยอะไปหรือไง แต่ละคนไอ้พวกตัวเก๋าๆ สมาชิก ขาประจำ

ตอบ กวนส้นตีน กวนประสาท ส่ะงั้น

กูไม่รู้ว่า rx8 ใช้น้ำมันเครื่องกี่ลิตร

ผมเข้าไปถาม

แม้งตอบ กวน ส้นตีน มา

หลายลิตร ครับ

อีกคน ลิตรหนึงคงไม่พอแน่เลยครับ

พ่อมึง เพื่ออะไร ถ้ากูรู้กูจะเข้ามาถามพวกมึง หรอ

อะไรประมาณนี้

แล้วอีกหลายกระทู้ ที่พวกคงหมั่นไส้ ไม่รู้ด้วยสาเหตุเหี้ยอะไร

รถผมชน ก็เข้าไปถามราคาอะไร ถามรายละเอียด

มันก็มีคนกวนส้นตีนตอบมา

ไหนบอกอยู่อเมริกาไงครับ ไหงมาถามราคาที่เมืองไทย

รถชนที่อเทริกา มาถามราคาเมืองไทย จะได้เรื่องหรอครับ

ดูแม้งตอบ

สงสัยเวรกรรม ตามทัน ไม่รู้สมัย เล่นบอร์ดนี้ไปกวนส้นตีนคนอื่นไว้เยอะ ฮ่าๆๆๆ

แต่ช่างมันเหอะ คลับคนอื่นช่างแม้ง มาพูดกันถึงคลับเราเนี่ย

ยิ่งมาเจอกระทู้นี้ ก็มองย้อนไปดูเรื่องที่ผมเจอกับบอร์ด rx

มันทำให้ผมไม่อยากเข้าไปบอร์ดเหี้ยนั้นอีกเลย

ความรู้สึกแบบนั้นจิงๆๆๆ

ผมไม่อยากให้สมาชิกใหม่ ที่ก่ะว่าจะเข้ามาหาข้อมมูล

บางคนอยากรู้ข้อมมูลจิงๆๆ

บางคนอาจไม่มีพื้นฐานความรู้เกี่ยวกับ รถเลยด้วยซ้ำ เข้ามาแล้วได้คำตอบกับไป

ดีกว่าเข้ามาเสียความรู้สึกกับเรื่องไม่เปนเรื่อง

เราก็เข้าใจน่ะไอเรื่อง คุยเล่นกัน

แต่แยกแยะนิดหนึงก็็จะดีมากเลย

เล่นกันให้น้อยลงหน่อย ฮ่าๆๆๆๆ

ครั้งที่แล้วเห็นพี่เด่น ตอบสมาชิกที่เข้ามาใหม่ไป

กดลบแทบไม่ทัน ฮ่าๆๆๆ

อย่าโกรธกันน่ะที่ผมโพสมาแบบนี้

ถือว่าผมติเพื่อก่อแล้วกัน

อย่างน้อยก็ในฐานะสมาชิกคนหนึ่ง น่ะ

13. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    55 ว่าแล้ว

ปกติ ไม่เค้ย ไม่เคย ตอบแบบหักดิบ ใครเลยน่ะ
    แต่่ว่า ถามออกแนวจะขายของ ถามออกแนวปูทาง (อันนี้ึิคิดส่วนตัว)
    ก็เลยขอหน่อย นะ :D

เรื่องติดเล่นกัน อันนี้ยอมรับ
    แต่ส่วนใหญ่ กระทู้ เกือบทุก กระทู้ ก็ได้คำตอบน่ะ
    แบบตอบ 1 เล่น ไป 10
    ไม่รู้จะให้ทำไง ก็เฮฮากัน ไปตามภาษา :D

คือความคิดพี่ น่ะ
    คนเล่นบอร์ด ไม่อยาก จะให้มาคาดหวัง ว่า
    ตั้งกระทู้แล้ว ต้องมีคนมาตอบ กับคำถาม นั้น ๆ
    ทั้งหมด 10 คน แล้ว ตอบตั้งใจ 10 คน เลยคงจะเป็นไปได้ยาก
    อย่างเก่ง ก็ตอบ 3
    ตามนั้น อีก 3
    เล่นอีก 4

สรุป คือ ก็ไม่อยากให้คาดหวังว่า กระทู้นี้ เราตั้ง
    ทุกคนก็ต้องตอบหมด
    แล้วไปพาน โกรธคน ที่ตอบไม่ถูกใจ (ยกเว้น ตอบกวนตีน จริง ๆ)
    อะ ประมาณนั้น

อิอิ ไม่มีอะไรน่ะ แต่ขอหน่อย :D

14. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    หวัดดี ครับ
    ใช่ที่ส่งเมล์มาถามผมเรื่อง แต่งรถหรือเปล่า

ถ้าใช่ก็ ผมแนะนำ แนวผม นะ :D

-หาล้อ ยี่ปุ่น มือสอง ขอบ 15 หรือ 16 ลายตามชอบครับ 4รู100 ตาม link
    http://racingweb.net/forums/forumdisplay.php?f=7
    ชอบแบบไหน ชุดไหน อยากรู้ว่าดีไหม สวยไหม ส่ง link หรือ รูปมา ก็ได้ครับ
    ผมช่วยดูให้

-จัดโช๊คแก๊ส + สปริงโหลด สักชุด เพื่อให้กระชับ หนึบ เตี้ย กว่า std.
    พวก กาเบรี้ยว มอนโรล ก็เป็นทางเลือกที่ดี กับ งบประมาณ

-หา part ใส่อีกหน่อย
    สเกริต์หน้า ข้าง หลัง ของ น้องนุ ก็สวยเลย หรือ จะหาจากกระทู้ขายของด้านบน
    ของ St. พวกยี่ปุ่นก็ได้ครับ

-ดูแลรักษารถ อีกหน่อย ก็วิ่งหล่อละครับ ผู้หญิงใช้งาน ประมาณนี้ ก็ไม่ธรรมดาละ :D

MSN : [email protected] ว่าง ๆ คุยกันได้ครับ :D

15. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ทางพี่เค้าเลยก็ได้ครับ แต่ถ้าทางผม งบไม่ถึงล้อยุ่น ล้อไทยก็ได้ครับ lenso ก็เป็นทางเลือกที่ดี สำหรับงบน้อยคุณภาพก็ถือว่าดีนะ ที่เหลือผมก็สูตรเดียวกับพี่เด่นแหละครับ ของบางอย่างอาจเปลี่ยนแปลงได้ตามกาลเวลา และโชคชะตา บางอย่างไม่ใช่ทางที่คิดไว้ แต่พอมันมาก็เอาไว้ก่อนวะ ดีกว่าใส่ของเดิม แต่ก็ดันมาถูกทางซะได้ อิอิ

16. nunuchy

nunuchy New Member Member

40
    1
    0
    :):) ขอบคุณนะคะ...สำหรับคำแนะนำดี ๆ :D:D

17. Toonjung4

3,565
    662
    0
    เรื่องการตอบกระทู้ บางทีอยู่มานานแล้วก็รู้สึกไม่ต้องเข้ามาใหม่หรอกครับ เพราะตัวหนังสือที่เราอ่านอ่ะ มันไม่สื่อถึงอารมผู้เขียน เพราะฉะนั้น เราไม่รู้หรอกว่า คนคนนั้นจะตอบกะเรา แนวเล่น หรือ ทีเล่นทีจิง หรือ เอาจิง เพราะอย่างงั้นเพื่อให้มันลดเลเวลของข้อความลง
    ใส่ :D หรือ อิอิ ที่ให้รู้ว่า ผมพูดเล่นนะ ไม่ได้เอาจิง ไรเงี้ย ต่อให้ด่ากันแต่มี :D เราก็ยังรู้ว่าคนนั้นล้อเล่น ถึงมันจะด่าจิง อิอิ

18. Denn

9,716
    819
    113
    :D:D:D:D:D:D

19. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    อิอิ มีมาทางผม ถ้าหาจากในที่ซื้อขายคงไจออะครับ เพราะยังไม่เคยไปลงขายเลย ตั้งแต่เปลี่ยนหมวดหมู่ใหม่
    รถรุ่นเดียวกัน แนะนำได เบอร์ก็ตาม ด่านล่างนะค้าบ นุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้