เสร็จสิ้นกันไปแล้วสำหรับงาน Formula Drift Thailand 2009 ครั้งแรกในเมืองไทย ประทับใจกันไหม?

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย KengRacing, 8 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
    งานดี

2. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    อันดับ 1 ได้ mad mike จาก newzealand

อันดับ 2 ได้ นักแข่งจากญี่ปุ่น [จำชื่อไม่ได้]

อันดับ 3 ได้ นักเเข่งจากมาเลเซีย (จำชื่อไม่ได้เหมือนกัน -*-)

3. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    พึ่งไปดูเป็นครั้งแรก ก็ประทับใจเเล้วครับ

On More Time

4. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    เสียดายมากๆที่ไม่ว่างไปดู ยิ่งเห็นเสียงตอบรับจากกระทู้นี้แล้วยิ่งเสียดายสุดๆ

5. LSD

LSD New Member Member

105
    1
    0
    อันดับ2 Miki ครับ จากญี่ปุ่น

อันดับ3 Djan ครับ จากมาเลเซีย

สนุกจริงๆครับ ใครพลาดบอกได้เลยว่าเสียดายโคตร

6. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    สุดๆยอมรับเลยครับว่างานระดับโลกจริงๆ ไม่แพ้โอไดบะเลยละครับ

ผมว่างานนี้ทั้งนักแข่ง และ คนดู ต้องได้เจออะไรใหม่หลายๆอย่างแน่ๆครับ เช่น เคยเห็นใครดริฟบ้าเท่า Mad Mike ไหม เครื่อง4Rotor NA แรงขนาดนี้เลยหรอ ว้าวว ซูปร้าดริฟก็ดีแหะ เยดด เชเซอร์ใหญ่ๆแต่แมร่งก็แรงดีวะ เหยยรถเล็กๆเครื่องบล็อกเล็กๆอย่าง86 ทำไมมันดริฟโค้งเล็กๆได้ดีกว่าเทอร์โบอีกเนี่ย โอ้โหแม่เจ้า ร้อยวันพันปีไม่เคยพูดภาษาอังกฤษ วันนี้ถ้าคุณอยากรู้ข้อมูลรถ คุณต้องพูด ฯลฯ

สุดยอดมากๆครับงานนี้ อยากให้มีอีกเยอะๆคุ้มค่าบัตรมากๆครับ ไม่เสียดายเลย One More Time!!!! One More Time!!!! One More Time!!!! One More Time!!!!

7. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    สุดยอดครับ One More Time!!

Mad Mike นี่ บ้าระห่ำโคตรๆๆๆ

8. kim tee

kim tee New Member Member

100
    4
    0
    ONE MORE TIME!!!! ONE MORE TME!!!!

9. yubzaaa

yubzaaa New Member Member

314
    7
    0
    คุ้มมากๆครับ งานดีๆอย่างนี้ อยากจะให้จัดทุกปีเลยย

10. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ต้องขอขอบคุณ

Marcus Formula Drift Singapore
    Good Year Thailand
    PTT
    Leachaco
    HC Group
    Wonder World Park

และที่ขาดไม่ได้ Motor Track ( Team Organizer )

---------- Post added at 17:20:30 ---------- Previous post was at 17:20:15 ----------

ต้องขอขอบคุณ

Marcus Formula Drift Singapore
    Good Year Thailand
    PTT
    Leachaco
    HC Group
    Wonder World Park

และที่ขาดไม่ได้ Motor Track ( Team Organizer )

11. tsk

tsk New Member Member

175
    4
    0
    เหนือคําบรรยาย รถง้วนสวยมากๆครับ

12. SweetToOth

SweetToOth New Member Member

69
    14
    0
    RX7 หรือ F1 ครับ เสียงสะใจมาก

13. FD-TH

FD-TH New Member Member

42
    2
    0
    สวัสดีครับเพื่อนๆทุกคน

ในนามของผู้จัด Goodyear Formula Drift Thailand 2009 ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่ไปร่วมงาน และทำให้งานของเราสนุกสนานและยิ่งใหญ่สมกับที่ตั้งใจไว้

ระยะเวลาการเตรียมงานของเรามีประมาณ 3 เดือน นับตั้งแต่การถมสนามครั้งแรก

ซึ่งจริงๆแล้วเราให้เวลากับ Event Organizer น้อยมาก อันนี้ถามทางพี่ B-Motor Track จะรู้ดี

ดังนั้นพวกเราทุกคนจึงตั้งใจมากๆ เหนื่อยมากๆๆๆๆๆเพื่องานนี้โดยเฉพาะ

แรกๆเองเราก็ยังกลัวๆว่า การขายบัตรราคา 500 บาท สำหรับวงการ Motor Sport อาจจะดูแพงไปสำหรับชาวไทย ซึ่งเราเองก็เลยต้องพยายามหาทางทุกวิถีทางเพื่อให้คนที่มาเข้าชมได้รับความคุ้มค่าให้มากที่สุด ไม่ว่าจะเป็นในเรื่องของโชว์ต่างๆ เราพยายามหามาให้ทุกคนได้สนุกสนาน, facilities ไม่ว่าจะเป็นอาหารการกิน หรือที่จอดรถ หรือ โปรโมชั่นต่างๆ เราก็พยายามใส่เข้าไปเยอะๆ

ซึ่งเราเองคิดว่ามันอาจจะเสี่ยง (ในเรื่องของการมีค่าใช้จ่ายในการเข้าชม) แต่เพื่อการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้น ซักวันนึง ซักคนนึง จะต้องยอมรับในความเสี่ยงนี้ และทำในจุดนี้จนได้

ในเรื่องของการให้ความร่วมมือของคนดูก็เช่นเดียวกัน เป้าหมายหลักๆของเราในวันที่ 8 คือ “จะต้องให้คนดูเล่น wave ให้ได้” แล้วพีบีก็นำเล่น wave ในรอบแรก บอกตรงๆเห็นแล้วขนลุกมากๆ ยิ่งตอนรอบหลังๆเย็นๆแล้ว เล่น wave กันอีก 3-4 รอบ ขนนี่ลุกไม่หยุดเลยครับ คนที่ไปจะทราบดีว่ามันเป็นยังไง เล่นกันรอบสนามจริงๆ ทั้ง Grand Stand, Gallery, Walkabout, Pit Crew ช่าง-เช่ง เล่นกันหมด! ได้เห็น shot นี้กับตาตัวเองความเหนื่อยแทบจะหายไปเลยทีเดียวครับ TT (ถึงกับน้ำตาซึม)

เรื่องของกฎต่างๆที่เราก็กลัวกันว่า นักแข่งไทยจะรับไม่ได้และเข้าร่วมน้อย แต่วันประชุมนักแข่งในวันที่ 7 ผมเห็นทุกคนทำตามกฏ และผ่านทุกคัน ผมก็ดีใจมากๆๆๆครับ

เรื่องของรถที่เข้าแข่งขัน ทางเราก็พยายามเชิญชวน รถให้หลากหลายมากที่สุด จากหลายๆประเทศ เพื่อเป็นสีสันให้กับการแข่งขัน

Etc….etc…etc…

อยากจะพูดอะไรหลายๆอย่าง แต่ไม่รู้จะเรียบเรียงออกมาเป็นคำพูดยังไงดีครับ แต่ต้องขอขอบคุณทุกๆท่านที่ได้เข้าร่วมงานเหลือเกินครับ เราได้เป็นส่วนร่วมในการสร้างประวัติศาสตร์ครั้งใหม่ในวงการ Motor Sport เมืองไทยด้วยกันครับ

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในการสร้างงานครั้งนี้ให้ดี และยิ่งใหญ่ และสนุกสนานมากๆครับ

Goodyear Thailand สุดยอดของยางและผู้เขียนประวัติศาสตร์ครั้งใหม่
    PTT Lubricants สุดยอดน้ำมันเครื่องสำหรับรถแข่ง
    Wonder World Park สุดยอดสนามที่ดีที่สุดใน ASEAN
    Leschaco Thailand สุดยอดระบบขนส่งและ Logistic ที่ดีที่สุดในสายตาผม
    HC Group สุดยอดอุปกรณ์และชุดแข่งต่างๆ
    RcWeb สุดยอด website และเป็นสื่อกลางในครั้งนี้
    Binter Co., Marcus Lim และทีม เจ้าของลิขสิทธิ์ Formula Drift ไม่มีเค้า เราไม่มีทางได้ดูแน่ๆครับ

และที่ขาดไม่ได้
    คนดูทุกคนครับ คุณคือสุดยอดจริงๆ

ปล. โฟม เราได้มีการสั่งมาแล้วเป็นร้อยนะครับ แต่ด้วยกฎของ Formula Drift เอง คือ ไม่อยากให้มี ครับ จะได้ตื่นเต้น และสนุกสนานมากยิ่งขึ้นไปอีก (ใครเห็น Mad Mike ขับชิดจะทราบครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤศจิกายน 2009
    Show Aof ถูกใจสิ่งนี้
  14. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ยินดีน่ะครับ มีโอกาศได้ดูแค่รูปที่เพื่อนๆพี่ๆ ถ่ายมา วงการบ้านเรา จะได้พัฒนา ก้าวขึ้นไปอีก

เอาใจช่วยครับ:):):)

15. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณมากคับ ถ้าเป็นได้ อยากขึ้นไปชมงานดีๆแบนี้บ้างจังเลยคับ

16. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    มันมากคับ

17. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ติดงานพอดีไม่ได้ไปเหมือนกันคับ แต่ได้ดูรูปบรรยากาศแล้วก็อยากจะไปอยู่ในงานบ้างจังครับ

คงจะสุดๆไปเลย

18. เสียดายได้ไปดูแต่วันควอลิฟาย อยากให้มีอีกครับ อีกหน่อยบ้านเราก็คงมี D1 GP มาจัดแน่ๆเลยครับ

19. *ChiNoBu*

*ChiNoBu* New Member Member

213
    2
    0
    มันส์สุดๆ คุ้มค่าบัตรครับ

20. BOBBY ZETA

BOBBY ZETA New Member VIP

181
    3
    0
    สนุกดีคับถึงอากาศจะร้อนไปหน่อย

เชีย Djan คับ สุดยอดมากกกกก.......

21. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    จขกท คงประทับใจมาก กลับมาตั้งกระทู้ยาวเหยียดเลย :D

งานสุดยอดมากๆครับ ระดับ world class จริงๆ ทั้งสนาม ทั้งนักแข่ง ทั้งคนดู แต่ก่อนไปดู ดริฟท์ ไม่รู้จะเชียร์ใคร สนามนี้ นักแข่งไทยมา กุเชียร์หมด ไม่แบ่งค่าย เพราะทุกคนคือ Drift Team Thailand

ขอขอบคุณนักแข่งไทยทุกคนนะครับ ที่มาร่วมในงานนี้ หลายคนทุ่มทุนสร้างเพื่องานนี้โดยเฉพาะ สู้ต่อไปนะครับ สักวัน จุดยืนสูงสุดบนโพเดียม ต้องเป็นของเรา

22. ^-^EXPEDITION^-^

^-^EXPEDITION^-^ New Member Moderator VIP Media

195
    6
    0
    เยี่ยมมาก :D

23. KayRacing

KayRacing New Member Member

95
    1
    0
    ไม่ได้ไปดูแต่ก็รู้มาว่าสุดยอดมากเลยครับ

24. ศาลายา_ ปป+10

ศาลายา_ ปป+10 New Member Member

77
    2
    0
    ...แหม่ๆ ฝนดันลงคู่ชิง ไม่นั้น สุดๆ ชอบ ไมค์ จัง

25. Leeliangjia

Leeliangjia New Member Member

79
    1
    0
    >>> ONE MORE TIME ONE MORE TIME ONE MORE TIME <<<

26. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ตอนแรกที่ประกาศว่ามีงานนี้ แล้วราคาตั๋วออกมา บางคนบอกว่าแพง เพราะบ้านเราดูฟรีมาตลอด
    แต่ขอบอกว่าคนที่ไม่ได้ไปจะต้องเสียดายมากที่สุด

งานจัดได้ดีมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    มีมาตรฐาน แบ่ง zone อย่างชัดเจน ไม่มั่ววุ่นวาย
    บรรยากาศกองเชียร์ดีมาก เชียร์สนุก บรรยากาศน้องๆเชียร์บอลเลย มีการเล่น wave รอบสนาม
    ย้ำว่ารอบจิง ทั้งสแตนทั้ง2 ตั๋วยืน ใน pit ทีมช่าง นักแข่ง เล่นกันหมด
    ตอนเปล่งเสียง Thailand Thailand ขอบอกว่าขนลุกขึ้นมาทันที กับความรักชาติของคนไทย
    รวมถึงคำนี้ ONE MORE TIME!!!! ONE MORE TME!!!!

เยี่ยมไปถึงห้องน้ำ ตอนแรกคิดว่าสนามใหม่ ต้องขลุกขลักแน่นอน
    แต่สร้างห้องน้ำใหม่ได้ดี แถมสะอาดตลอดเวลา มีแม่บ้านดูแลตลอด

ไม่เคยคิดเลยว่าเมืองไทยจะมีงานที่ดีขนาดนี้ งานนี้ต้องขอขอบคุณ Goodyear จิงๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 พฤศจิกายน 2009
  27. FanขับมิกM

FanขับมิกM New Member Member

40
    0
    0
    ขอชมด้วยคนนะคะ:)

ไม่ใช่มืออาชีพในการดูการแข่งดริฟท์ แต่ประทับใจทุกอย่าง ยังไม่มีที่ให้ติเรย

** ที่นั่งคนดูสามารถมองเห็นการแข่งขันชัดเจน (ที่นั่ง 500 บาท) แต่มุมอื่นก็คิดว่าคงจะมองเห็นสนาม
    ได้ชัดเจนไม่แพ้กัน ..

** ชอบพิธีกรที่สามารถดึงใจคนดูให้คล้อยตามได้ เช่น เล่น wave เชียร์ OMT ได้พร้อมๆ กันรอบสนาม
    ตะโกน Thailand ได้พร้อมเพรียง แม้บางทีจะรู้สึกเขินๆ ตอนตะโกนก็ตาม ^^
    และมีมุขให้ฮากันได้ตลอดเวลา ..

** และที่ชอบสุดๆ คือ การที่เปิดโอกาสให้คนดูได้เข้าไปพบปะกับนักแข่งที่ชื่นชอบ และแอบเชียร์อยู่
    โดยพิธีกรและเจ้าหน้าที่ของงานนี้พูดจาดีมากทุกๆ คน .. ให้เกียรติคนดู ไม่กดดัน

** จากที่เคยดูการแข่งขันดริฟท์สนามอื่นๆ แบบงงๆ .. แต่พิธีกร และกรรมการที่นี่
    ก็ทำให้ดูรู้เรื่องขึ้นเยอะ ลองทายว่าคู่นี้ใครจะเข้ารอบ ก็พอจะเข้าใจมากขึ้น .. จะบอกว่า..
    บางคู่แอบไปเชียร์ต่างชาติก็มีเหมือนกัน :D

ONE MORE TIME ด้วยคนค่ะ

28. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    งานน่าสนุกมากแต่เสียดายไม่ได้ไป
    ถ้า 500 ได้แบบนี้ผมว่าคุ้มดี

29. mtech

mtech Guest

0
    0
    0
    สุดสุด

จัดได้เยื่ยมครับยิ่งรู้ว่ามีเวลาเตรียมงานน้อยทำได้ขนาดนี้ถือว่า ok. แล้ว

แต่ถ้าอนาคตสามารถขยายสนามออกไปด้านข้างซ้ายขวาได้อีกเยื่ยมเลยครับ เพราะดูมันยังเล็กไปนิด

เพราะพื้นที่เต้นท์บางส่วนต้องกินพื้นที่ลงไปในสนามแต่แค่นี้ก็ทำได้เยื่ยมแล้วครับ

30. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ได้มีโอกาส เข้าไปงาน วันเสาร์
    อลังการ งานสร้าง จริง ๆครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้