ขอประณามพวก ปลิง / กาฝาก / เลือดดำ / เหลือบ / เห็บ / หมัด ของ สังคม RCWeb

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย man200sx, 8 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    เคสนี้ ราคาบางครั้งอาจจะต้องบวกเพิ่มค่าน้ำมัน

เลยมองว่าเอามาอัพราคา อันนี้ก็น่าเห็นใจ

แต่ยังไม่เคยขายอะไรเลยครับ

2. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ถ้าขาเก่าๆ เวปนี้ ดูแค่ชื่อ Login ก็ซื้อของกันได้สบายใจ

มีแต่พวกขาจรเนี่ยแหละ ที่ทำให้ เสื่อมมมมมมม

:mad::mad::mad:

3. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    เห็นด้วยอย่างยิ่ง...ขอร่วมประนามด้วยครับ

4. tastesense

tastesense New Member VIP

82
    6
    0
    เห็นด้วยอย่างยิ่งกับทุกท่านครับ
    เวรกรรมมีจริง ใครทำยังไง ได้อย่างงั้นนะคร้าบ อุอุ

5. Zaa - MiDwAy

Zaa - MiDwAy New Member Member

110
    3
    0
    ความซื่อสัตย์มันลดลงไปทุกวัน ทุกวัน ... ซื่อกินไม่หมด ... คดกินไม่นานนนน ... ขอให้มันเปนแบบนั้นครับ ....

6. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ความเห็นส่วนตัว ในฐานะที่ผมเองขายของในเว็บนี้เช่นกัน

เมื่อก่อนก็รู้สึกเหมือนทุกท่านในนี้แหละครับ กว่าจะหา กว่าจะสั่งมาได้แต่ละชิ้น

ลำบากแทบตาย อุตสาห์ขายราคาพอรับได้ เพราะอยากขายเอาเงินมาหมุน ไม่อยากจม

พอมาเห็นอีกที เฮ้ยนี่มันของที่เราขายไปนี่หว่า ไงมาอยู่ใน rcweb ได้ว่ะ

แถมราคาขาย คงไม่ต้องบอก

แรก ๆ ก็รู้สึกนะ อะไรว้า กำไรเยอะกว่าผมอีก

บางทีลูกค้าประจำก็โทรมาถาม พี่นี่มันของพี่นี่หว่า ผมจำได้ พี่เขียนว่าขายแล้ว

ไมมาอยู่ใน rcweb อีกอ่ะ เจอบ่อยครับ ...

แต่พอพี่ชายผมมันพูดมาว่า เราขายไปแล้ว มันก็จบ ความเสี่ยงของเรามันก็หมดไปแล้ว

คนที่ซื้อไป เค้าไปขายต่อ ความเสี่ยงมันก็อยู่ที่เค้า

อะไรที่มันพอเห็นกำไร เห็นเงิน ทุกคนก็อยากได้หมดแหละครับ

อาจจะโกหกว่าซื้อไปใช้เอง หรืออะไรก็ตาม แต่ในเมื่อเค้าซื้อไปแล้ว ของชิ้นนั้นมันก็เป็นของเค้าแล้ว

เค้าจะไปทำอะไรก็คงแล้วแต่ ถ้าเค้าโกหก เราเองก็อาจเสียความรู้สึกนิดนึงเหมือนกัน ...

แต่พี่ผมมันก็บอก ก็ช่างมันซิว้าา คิดไรมาก ของซื้อของขาย ...

ผมเองก็เข้าใจครับ

สำหรับผม ถ้าบอกตรง ๆ ว่าซื้อไปขาย ผมก็ลดให้ครับ ได้เป็นลูกค้ากัน

ของซื้อของขาย ทุกวันนี้ส่วนตัวก็เริ่มเข้าใจแระครับ ไม่ได้คิดอะไร

ตัวเองตั้งราคาขาย ในราคาที่เราอยากขาย ใครจะมาซื้อเอาไปใช้ ไปทำกำไรต่อ

ก็คงแล้วแต่ ขายในราคาที่ตัวเองรับได้ ก็พอใจแระครับ ...

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  7. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เห็นด้วยกับ จขกท ครับ

8. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    นับวันยิ่งเยอะ

9. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    เบื่อพวกปั่นราคา
    เหมาของหมด
    แล้วปั่นซะ
    แม่มกะรวยเพราะกรูมีของตรงรุ่นมึงเจ้าเดียว เจ้าใหญ่นะโว้ย
    ยังไงต้องซื้อกรู555
    เซ็ง...
    ดี-ชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
    สูง-ต่ำ อยู่ที่ทำตัว

อยากให้สังคม พี่-น้อง เล่นรถด้วยกัน
    แบ่งปันกัน
    กำไร พองาม
    มีอยู่ต่อไป

10. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    โชคดีเราหน้าบางเลยไม่กล้าทำแบบนั้น

11. Nott_EA

Nott_EA New Member Member

659
    12
    0
    เงินมีมากตายไปก็ไม่ได้ใช้

12. tuktce

tuktce New Member Member

30
    0
    0
    ผมก็ซื้อของบนเน็ท
    โดยเฉพาะในนี้มากพอสมควร
    เอามาใช้เองหมดละ
    ก็มีหลายครั้งที่ซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้
    แต่ไม่รู้เป็นไรไม่ชอบคืนคนขายอะ

ไม่อยากจะไปฟังถ้าเกิดเขาไม่ให้คืน
    ผมจะรู้สึกผิดเอง รู้สึกเหมือนกับว่า
    มันไม่กี่ตังส์ อย่าไปเสียความรู้สึกเลย
    ก็เลยเอาไปขายต่อ

บางทีซื้อมาแล้วมันแย่กว่าอันที่ผมมีอยู่ก็มี
    เอามาศึกษาเล่นก็บ่อย

อันนี้มันแล้วแต่คนอะ

13. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    เชื่อมั๊ย

ผมเคยซื้อล้อแบบตัวคนขายเจ้าของตั้งขายแรกอยู่บนRCwebนะ(ตั้งก่อนประมาณ2-3วันเลยล่ะ)

แต่ดันไปเห็น(พวกจับเสือมือเปล่า)โพสขายล้อแต่ไม่มีรูปลงขายตามคลับ Specเดียวกันกับที่ต้องการเลย ส่งรูปมาที่เมล์ พอมาดูตอนหลังก็รูปเดียวกับRCwebด้วย
    สิ่งที่ต่างคือราคา แพงกว่า3000 ด้วยความไม่รู้ก็รีบขับไปเอา

กลับบ้านมาขำๆลองเปิดRCwebดู ตาค้างครับ ลองโทรไปถามพี่เจ้าของแรกเค้าดู บอกทรวดทรงองค์เอวถูกเป๊ะ เพิ่งขายไปแหมบๆ คนมาซื้อพี่เค้ากับคนขายให้ผม รูปพรรณสัณฐานคนเดียวกันเป๊ะ มันยังมีหน้าไปกดราคาพี่เค้าก่อนอีกด้วยนะว่าน้องชายอยากได้มากๆ ขอแล้วกันมาไกล (ถุย!! ลาดพร้าวกับเลียบด่วน) พี่คนนั้นก็ใจดีลดให้2000

สรุป....มันฟันเน้นๆเบ็ดเสร็จ5000 ภายในครึ่งวัน สุดยอดเลยที่นี่ประเทศไทย แต่ก็ไม่ซีเรียสครับ เพราะล้อสภาพงามๆเลย ถือว่าซื้อโอกาสและความบื้อนิดหน่อย ไม่หน่อยล่ะประมาณ5พัน 555+

---------- Post added at 05:09:27 ---------- Previous post was at 05:09:12 ----------

เชื่อมั๊ย

ผมเคยซื้อล้อแบบตัวคนขายเจ้าของตั้งขายแรกอยู่บนRCwebนะ(ตั้งก่อนประมาณ2-3วันเลยล่ะ)

แต่ดันไปเห็น(พวกจับเสือมือเปล่า)โพสขายล้อแต่ไม่มีรูปลงขายตามคลับ Specเดียวกันกับที่ต้องการเลย ส่งรูปมาที่เมล์ พอมาดูตอนหลังก็รูปเดียวกับRCwebด้วย
    สิ่งที่ต่างคือราคา แพงกว่า3000 ด้วยความไม่รู้ก็รีบขับไปเอา

กลับบ้านมาขำๆลองเปิดRCwebดู ตาค้างครับ ลองโทรไปถามพี่เจ้าของแรกเค้าดู บอกทรวดทรงองค์เอวถูกเป๊ะ เพิ่งขายไปแหมบๆ คนมาซื้อพี่เค้ากับคนขายให้ผม รูปพรรณสัณฐานคนเดียวกันเป๊ะ มันยังมีหน้าไปกดราคาพี่เค้าก่อนอีกด้วยนะว่าน้องชายอยากได้มากๆ ขอแล้วกันมาไกล (ถุย!! ลาดพร้าวกับเลียบด่วน) พี่คนนั้นก็ใจดีลดให้2000

สรุป....มันฟันเน้นๆเบ็ดเสร็จ5000 ภายในครึ่งวัน สุดยอดเลยที่นี่ประเทศไทย แต่ก็ไม่ซีเรียสครับ เพราะล้อสภาพงามๆเลย ถือว่าซื้อโอกาสและความบื้อนิดหน่อย ไม่หน่อยล่ะประมาณ5พัน 555+

14. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เมื่อ3วันก่อน มีลูกค้าโทรมา ต้องการTIMER HKS สอบถามรายละเอียดสินค้า ราคา แล้วเค๊าก็โอเค แล้วก็บอกผมว่า "ก็โอเคนะครับ ผมอยากได้ แต่ผมไม่แน่ใจกลัวไม่ได้ของ" ผมก็ไม่รู้จะพูดไงอะคับ บอกได้แค่ว่า "ผมขายของในนี้มาหลายปี ไม่เคยโกงใครนะครับ ไม่เปนไรครับ ถ้าแน่ใจแล้วโทรมาได้เลยครับ" เพราะก็ไม่รู้จะพูดอะไรไปมากกว่านี้ ...จนวันนี้เค๊าก็ยังไม่โทรมา แปลว่าปัจจุบันผู้ซื้อมั่นใจในการซื้อของทางนี้น้อยลงแล้วครับ :cry::cry::cry:

15. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48

ใช่คับ ไม่ชอบเลย

เหมาของหมด กว้านซื้อไปหมด แล้วไม่ปั่น ๆ ๆ ราคาก็แพง หาก็ไม่มีเพราะพี่แกซื้อไว้หมดเลย

แล้วเด็กๆ อย่างผม เนี่ย จะไปหา ของกันได้ที่ไหน

16. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ขอประนามด้วย

17. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    ชอบประโยคนี้

18. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    จับทำหมันให้เข็ด

19. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ไอ้พวกนี้มีเยอะ คนดีๆ ก็มีเยอะเช่นกันครับ

20. nemus

nemus New Member Member

714
    4
    0
    เข้าใจเพราะเคยเจอเหมือนกัน มันก็เคืองนะ แต่ทำอะไรไม่ได้ เพราะเราขายไปแล้ว

ซื้อมาขายไปหน่ะเข้าใจ ผมก็เคยทำ ไม่ใช่พ่อค้าเต็มตัวนะ อาศัยว่าไปเดินเจอ ราคาเราจับไหวก็จับมา

เอามาขาย คนต่อก็ลดให้ ได้ไม่กี่ร้อยยังเคย เพื่อนยังเคยด่า ขายของใจดีแบบนี้ มันจะไปคุ้มอะไร

เพราะคิดว่าคนเล่นรถเหมือนกันนี่แหละ ยิ่งถ้าเพื่อนกัน ได้มาเท่าไหร่ ขายไปเท่านั้น ไม่มีบวก

แต่ไม่เคยทำตัวเป็นเสือนอนกิน ประเภทไปถ่ายรูปตามหน้าร้านแล้วมาโพส หรือ เอารูปอีกเวปไปโพสขายต่ออีกเวป

สมัยนี้ราคาหน้าร้าน กับในเวป ราคาเท่ากันเด๊ะ เพราะร้านก็มีเข้ามาในเวปเยอะ เผลอๆบางทีไปหน้าร้านยังได้ถูกกว่าอีก

เคยเจอบางเวป พ่อค้า อั้วกันเองก็เยอะ เอ็งขายมือสองของก็อป ราคาแรงเข้าไว้ดิ ข้าจะอัพราคาของใหม่มือหนึ่งตาม

อย่างว่าแหละ วันเวลาเปลี่ยน อะไรหลายอย่างมันก็เปลี่ยนไป เวปโตขึ้น คนเยอะขึ้นมา จากหลายที่มากขึ้น

สังคมมันหยาบ และผิวเผินมากขึ้น กำไร เงินทอง ผลประโยชน์ สำคัญมากกว่าความรู้สึกดีๆ ความเป็นมิตร เป็นเพื่อน

ซื้อของทุ่มไม่อั้น โอ้โห้ เพื่อนรัก ลูกค้าสุดเลิฟ ซื้อของชิ้นเล็กราคาไม่กี่ตังค์ หางตาก็ไม่อยากจะแล

เคยทักคนรู้จัก เอ็งขายของแพงเวอร์ไปป่าว สิ่งที่ได้กลับมา ก็ราคานี้ข้าขายได้ องุ่นเปรี้ยวนี่หว่า อยากได้แต่ไม่มีตังค์อ่ะเดะ ซะงั้นไป

หลังๆก็เลยชั่งแม่ง ใครใคร่ซื้อ ซื้อ ใครใคร่ขาย ขาย พูดไป เด๋วไปขวางทางตีนเปล่าๆ

คงได้แต่ทำใจอ่ะนะ

21. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    เห็นด้วยอย่างที่สุดเลยครับ เสี่ยงขึ้นทุกวัน

22. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ดันขึ้นไปอย่าให้ตก

ประณามๆๆ

23. DREAM(M.K.)

DREAM(M.K.) New Member Member

630
    11
    0
    ไว้จะมาเล่า รายละเอียดให้ฟัง ขนาดนัดรับของกับมือ ยังโดนชักดาบเลย พลาดแค่นิดเดียวเอง กำจิงๆ
    ไว้ใจไม่ได้เลย สังคมไทยสมัยนี้ คนดีอ่ะมีเยอะ แต่ชั่วนี่สิเยอะกว่ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

24. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    ปกติคนซื้อของไปใช้เอง มักจะมีอุดมการณ์ บวกความชอบคับ

แต่คนที่เอาไปขาย มักนึกถึงแต่คำว่า ผมประโยชน์ เหนือสิ่งอื่นใดครับ

25. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    เข้าใจ ความรู้สึกเลยอะคับผม

เคยโดน ซื้อต่อเกจ์วัดเนี๊ย

ต่อเรายิกๆๆๆๆ ไอ้เราก็ไม่อยากเก็บไว้ ขายๆไปเลยแร้วกัล

หายไปหลายเดือน มา โพสขาย

บอกว่า ของเก่าญี่ปุ่น ( ของเก่า กรุงเทพอะดิ๊ )

ราคาแพงมากๆ ( ของเราจำรอยได้เลย ทำเป็นรอยเอง )

พูดไม่ออก คับ

เศร้า

T^T

26. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43
    ตอนอยู่ไทย เจอบ่อยครับ พวก

มาขอซื้อถูกๆ บอกไปใช้เอง แล้วสุดท้ายเอามาโพสขาย เนี่ย

เสียความรู้สึกมาก

27. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ขอประนามด้วยครับ เพราะเคยเจอกับตัว ซื้อของเราไปไม่ถึงอาทิต ลงขายซะแล้วแถม ราคาพุ่งกะฉูด

28. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เห็น ด้วย กับน้า แมน

คร๊าบ

29. เห็นด้วยกับพี่ผมคร้าบ:D

30. bank aie-ki

bank aie-ki New Member Member

80
    1
    0
    เคยเจอเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้