ถามพี่ๆเกี่ยวกับการใช้งานในชีวิตประจำวันในเมืองครับ ~*

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย KaMmY~*, 7 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ค่าเลี้ยงดูรถของพี่โอ๋ แพงจริงๆ
    ขนาดผมใช้แข่งด้วย ยังไม่ถึงขนาดนั้นเลยยย
    แล้วที่มันพังบ่อยจะโทษใครละครับ โทษเครื่อง หรือโทษใคร

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ตอนนี้ประทีปก็เริ่มเข้าใจธรรมชาติของอีโว ที่ผมเคยอธิบายให้ฟังอย่างถ่องแท้แล้ว 555..
    อีโว ก็ คือ อีโวครับ คนที่ได้ขับ ได้ใช้ ได้เป็นเจ้าของ เท่านั้น
    ถึงจะรู้ว่า Feeling ของอีโวมันมีสเน่ห์น่าหลงไหลขนาดไหน เปลี่ยนกลับไปขับรถอื่นก็หงุดหงิดไม่ได้ดังใจอย่างที่บอก
    รถผมตอนนี้ ไม่เน้นแรง บูสท์น้อย
    อาศัยอมบูสท์ไประเบิดตอนสับเกียร์ให้คันที่มันจะเล่นกับเราหูหนวกแทน ตอนนี้อาศัยเสียงโหดเข้าไปขู่แทน 555...

เรื่องติดแก๊สเครื่องเทอร์โบ ควรเป็นแบบหัวฉีด และ เลือกใช้หม้อต้มทนแรงดันได้ในระดับดี
    ราคาน่าจะอยู่ราวๆ 4 หมื่นบาทครับ
    แต่ความจริงขับใช้งานทุกวัน 1.8t ก็เหมาะสมลงตัวทุกประการครับ แรงพอตัว และ ประหยัดน้ำมัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤศจิกายน 2009
  3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เรื่องพังบ่อย เพราะประกอบเครื่องมาบูสท์หนักๆแล้วไม่ผ่าน ต้องโทษเราที่เป็นเจ้าของโปรเจ็คค์ครับ
    เจ้าของรถคันอยากเป็นหนู ซื้อรถแข่งมา แล้วพยายามทำรถแข่ง มาใช้งานเป็นรถบ้าน ครับ
    การตัดสินใจเลือกของในการประกอบเครื่องทุกครั้ง เรามีความรู้ไม่ถึง จึงมั่วแต่เชื่อความรู้ของคนอื่น
    ทุกวันนี้ผมได้ คำตอบ 2 ข้อ คือ
    1. ให้เชื่อและใช้ความรู้ของตัวเอง
    2. อย่าทำรถแข่ง มาเป็นรถบ้าน

แต่ 2 ข้อนี้ พี่โหน่ง พี่ช้าง แกก็บ่นกรอกหูอยู่ประจำ แต่ผมไม่เชื่อแกเอง คันอยากเป็นหนูเอง 555...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤศจิกายน 2009
  4. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ขับรถอะไรก็ไม่สนุกเหมือนขับอีโวเลยคับ
    ตอนนี้ไม่ได้ใช้นานเริ่มคิดถึงรถตัวเองแล้วละคับ

5. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ตัดใจจาก Mitsu ไม่ได้เหมือนกันครับ >.<

6. petchyy

petchyy New Member Member

265
    2
    0
    7โลลิตรครับ ขับ ไปช่อง3 สุขุมวิท ไปกลับ บางบัวทองทุกวัน

รักมันครับ วันละ500 555

7. armmmmmm

armmmmmm New Member Member

164
    2
    0
    ของผมเอง ก้อ ต้องใช้หลายคันครับ ขับอิโว ไม่ไหว เหนื่อย มากมาก ผมเองแค่ฟอร์จูนเน่อ คันเดียวก้อเดือนละหมื่นโล++ แล้วครับ ยังไง ไว้แข่งผมก้แยกไว้เลยครับ เพราะ เปลือง น้ำมันมาก ยิ่งรถผมใช้ อ๊อกเทน 130 อย่างเดียวด้วย ลิตรหนึ่งก้อ 140 บาทแล้ว

8. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    รบกวนหน่อย Fortuner กินน้ำมันกี่โล ลิตร อ่ะครับ :)

9. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    จ๊าจ อะไรกันตั้งหมื่นโลครับคุณอาม คร่าว ๆ น่าจะวันละ 350 โลหรือนั่งหลังพวงมาลัยวันละ 4-5 ชั่วโมง
    หาคนขับดีกว่าครับ หลับสบาย

10. armmmmmm

164
    2
    0
    ก้อประมาน 12 โลลิตรครับ ธรรมดานะครับ แต่ปกติผมก้อประมาน 8 โลลิตรอ่ะครับ

โหพี่ประทีป ผมบางวันขับไปกลับ กรุงเทพ-ทองผาภูมิ บางวันก้อ กรุงเทพ-อุตรดิต แต่ปกติ ขับในกรุงเทพก้อเกิน 300 โลอยู่ดีครับ เช้าไป พระประแดง สายๆ ไป ราชดำเนิน บ่ายก้อไป บางเขน เย็นไปแล้วนี้ไปหลายที่เลย ก้อเลยเยอะอ่ะครับ

ปล. คนขับ ที่ผ่านมาขับไม่ค่อยถูกใจ อีกอย่างผมชอบ ขับเองด้วย

11. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    ขับไกลๆเยอะๆ
    ระวังล้านะครับ ขับระวังๆด้วยคราบ

12. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ขอบคุนครับ

แหม !! 12 โล ลิตร ก้อเอาเรื่องอยู่

ถ้าเทียบกับ ราคาน้ำมัน ดีเซล ก้อ ไม่หนักเป๋าเท่าไหร่

อุ้ยย !!! ไปกับ อุตรดิตถ์ ด้วยเหลอครับ

เมื่อก่อนไปบ่อยเลยผม

ไปทำธุรกิจ รึว่า มี บ้านอยู่ที่นั่นครับ

ผมเกิด อุตรดิตถ์เลยครับ แต่เดี๋วนี้ไม่ค่อยได้ไปแล้ว :D

13. armmmmmm

164
    2
    0
    ก้อไปทำธุระ ที่ ท่าปลา อ่ะครับ

14. chang

4,985
    57
    48
    แถวเขื่อน สิริกิตร์ เลยอ่ะป่าวครับ :D

15. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ขับระวังนะครับอาม ปลอดภัยใว้ก่อน ผมก็ชอบขับเองครับ เหมือนเป็นกีฬาอย่างหนึ่ง
    เคยได้ข่าวว่า เบรค fortuner รูปร่างเหมือน 4 pot แต่ข้างในมี pot เดียว เท็จจริงอย่างไรใครรู้ช่วยแนะนะด้วย

16. armmmmmm

164
    2
    0
    ไม่ทราบเลยครับ ผมจับเปลี่ยนเป็นของ แลนคูเซอ สี่ล้อเลยครับ เพื่อความปลอดภัย

17. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ผมใช้ทุกวันวันละประมาณ60โล ทำไงได้มีรถใช้คันเดียวแต่ก็รักมันมาก แอบดีใจเล็กๆว่ารถevoเราวิ่งใช้งานได้ทุกวันไม่งอแงมาก ค่าน้ำมันตกเดือนประมาณ7-8000 พอรับไหว แต่ถ้ามีโอกาสอยากจะเก็บไว้วิ่งน้อยๆเหมือนกัน คือเอาไว้ซิ่งอย่างเดียว อยากได้รถติดgasบ้างแต่คงต้องรอเก็บตังไปก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้