--- มาแชร์ประสบการณ์ข้อหา เมาแล้วขับ กันครับ ---

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GU GANG GODS, 4 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0

โดนที่เดียวกันเลย เป่าตั้ง2รอบ ไม่ขึ้นงงเลย รอดตัวไป

2. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ใครโดนวะ ตู่

3. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    ของผมเป่ามา 88 มิลลิกรัม โดนซะยับเลย พอดีช่วงนี้ เค้าแก้ กม. เมาแล้วขับใหม่อ่า ครับ (เท่าที่รุ้มา) จับ ปรับหนักขึ้นกว่าเดิม ผมเลยโดนหนักเลย ถ้าพวกเกิน 100 เค้าให้บำเพ็ญประโยชน์ 24 ชม. ตอนนั่งในศาลขอดูใบคนข้างๆอ่าครับ

ปล. แล้วหลังจากโดนจับ เพื่อนยังใจดีโทรมาชวนอีกไอเราก็เซงจิตอยู่ ไม่มีกะจิตกะใจจะไปแล้ว นอนแทบไม่ได้นอน เห่อ เข็ด

4. RENESIS RACING SERVICE

RENESIS RACING SERVICE New Member VIP

115
    1
    0
    เคยโดนมา 2 ครั้งเหมือนกัน แต่โชคดีสุดๆ
    ครั้งแรก ไปไนท์สปีดบางแคมา วิ่งมาก่อนถึงแยกบางบอน เจอด่านเลย เห็นแล้วรีบเก๊กหน้าแบบว่าไม่เมา เปิดกระจกรอเลย พี่แกถามว่า ไปไหนมา รีบตอบด้วยความสดไปว่า ไปธุระมาครับพี่ มันบอกลงมาคุยกันข้างล่างก่อนซิ ** เอาแล้ว แม่ง โดนแน่ๆ **
    พอลงมา แม่งบอกเปิดกระโปรงหน้ารถหน่อย ** อ้าว งงเลย เปิดทำห่าไรวะ **
    ช่างแม่งก่อน เปิดก้อเปิด แร้วแม่งก้อถามนู่นถามนี่ ไม่ได้เกี่ยวกับ เรื่องเหล้าหรือเมาเลย เส็ดแม่งบอก ไปได้ แต่ จัดให้ดูหน่อยซักดอกนึง ไอ้เราก้อ งง จัดไรอ่ะพี่ ** ออกตัวแบบแรงๆให้พี่ดูหน่อย ** ด้วยความเมา และ อยากให้มันจบๆไป เลยจัดไปดอกนึง
    สรุปเช้ามา สตาร์ทรถ มีเสียงดังแกรกๆๆ ในเครื่อง เซ็งเป็ดไปเลยย แต่ก้อดีกว่า โดนอย่างอื่น

ยังไม่เข็ดครับ รอบ 2
    คราวนี้ แถวๆ หน้าเมเจอร์พระประแดง เมามาเต็มเหนี่ยวเลย เจอด่าน คราวนี้ คิดว่าไม่น่าโชคดีเหมือนคราวที่แล้วแน่ๆ ก้อ รวบรวมสติ ทั้งหมด ลงไป
    ตำรวจ ** ไปไหนมาครับ
    ผม** ไปรับแฟนมาครับ
    ตำรวจ ** กินเหล้ามาหรือเปล่า
    ผม ** ( ตอแหล ) ปล่าวพี่
    ตำรวจ ** ไหนไปหาเจ้าหน้าที่ ตรวจหน่อยซิ
    ผม ** ได้ครับพี่ ( ในใจนึก ห่าเอ้ยงานนี้ไม่รอดแน่ๆ พาหญิงมาด้วย อดแน่ๆ เวรกรรม )
    เดินไปในเต้นท์ จัดไว้อย่างสวยหรู แม่งส่งแก้วตรวจเยี่ยวมาให้ ******* งง เลย ******
    ไอ้สาดด เมาหัวทิ่ม แม่งให้ตรวจเยี่ยวซะงั้น คนอื่นแม่งโดนเป่ากันหน้าตึง
    หลังจากนั้น ไม่ค่อยอยากเอารถไปเลยครับ

*** ฝากไว้หน่อยครับ รู้ว่าจะไปกินเหล้า อย่าเอารถไปเลยครับ บางที่คนอื่นอาจว่าเรา อ่อนว่ะมึง กัวหรอวะ ถามหน่อยเวลาโดนเข้าเนี่ย ใครช่วยเรา ใครเดือดร้อน ไม่คุ้มกันครับ *****

5. Tensino

Tensino Legend (R.I.P.)

151
    10
    0
    เคยกินแถวเพชรเกษมแล้วจะกลับพระราม 2 ด้วยความเมาเต็มที่ขึ้นสะพานผิดตรงไปทางบางใหญ่ โดนด่าน พี่เขาถามว่ากินเหล้ามาหรือเปล่า ? ก็ตอบตรง ๆ ว่า กินครับ .... แล้วเมาหรือเปล่า ? ตอบไปด้วยความเมารอีก เมามาก ๆ ครับ

แล้วก็ขอตรง ๆ พี่ช่วยหน่อยเหอะ ถ้าผมโดนก็คงจะเดือดร้อนจริง ๆ งานคงเข้าครั้งยิ่งใหญ่เลย

พี่แกเลยให้ขับไปจอดไกล ๆ หน่อย ทำทีว่าตรวจขอดูบัตรนั่นนี่ แล้วผมก็เหน็บให้พี่เขาไปสามร้อย ขอบคุณพี่เขามาก ๆ

ตอนแยกกันพี่เขายังบอกว่าเลยไปหน่อย U Turn แล้ววิ่งทางในไป เพราะตรงนั้นมีด่านอีก แล้วขับระวัง ๆ ล่ะ

วันนั้นเลยรอดตัวไป

ปล. แต่ไม่รอดแฟนด่า ห่านเอ้ย

6. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    แต่ละท่าน
    สุดๆทั้งนั้น

ผมเคยเจอ
    ไปหาลูกค้ากับเจ้านาย
    กินเบียร์ ขวดเล็กไป 3 ขวด
    ไวน์อีก 5 ขวด เรียกว่าเต็มคราบ
    ออกมาจากแถววัดเสมียรนถึงเส้นวิภา
    ด่านอย่างใหญ่
    ขับไปถึงด่านปุ๊ป
    เจ้านายก็อวก ทันที
    เปิดกระจก พี่แกถามดื่มมารึป่าว
    ผมก็ป่าวคับ
    พี่แกก็งั้นขออนุญาติตรวจนะครับ
    ผมก็ครับ
    พี่แกยื่นที่ตรวจมาแล้วก็มองๆในรถ
    แล้วก็ถามอีกว่าดื่มมาหรือป่าว
    ผมก็บอกป่าวทำหน้านิ่งๆ
    พี่แกก็บองงั้นขอให้เป่าหน่อย
    ระหว่างนั้นเจ้านายอวกเสียงดังมากๆ
    ผมก็กำลังจะรับที่เป่ามาเป่า
    เค้าก็ถามอีกว่าดื่มรึป่าว
    ผมก็ป่าวคับ
    แล้วก๋ก้มดูเจ้านายที่อวกอยู่หลังรถ
    เค้าบอกงั้นไปได้
    สรุปรอดตัวไป ไม่งั้นนะซวยแน่ๆ

7. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ประสบการณ์แต่ละท่าน ใครยังไม่โดนไม่รู้หรอกว่ามันเซ็งแค่ใหน

8. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    เคยโดนด่าน

ตรงโผล่อุโมงเส้นหลักเส้นหนึ่ง

เป่าเต็มๆครับ ไม่รอด

แต่ก็แกล้งป่วย ไอ ไม่สบายกันไป

ยื้อกันนานเหมือนกัน

แกก็ปล่อยไป

---------- Post added at 13:47:37 ---------- Previous post was at 13:47:21 ----------

เคยโดนด่าน

ตรงโผล่อุโมงเส้นหลักเส้นหนึ่ง

เป่าเต็มๆครับ ไม่รอด

แต่ก็แกล้งป่วย ไอ ไม่สบายกันไป

ยื้อกันนานเหมือนกัน

แกก็ปล่อยไป

9. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    โดนตรงโรงกรองน้ำดินแดงอ่ะ ใกล้ๆส.น.ดินแดงเรยย ก่อนหน้านั้นวันนึงไปส่งเพื่อนเห็นไฟแว๊บๆ เอออ มันขุดถนน(จริงๆ) อีกวันซัดเบียร์มาเรยยย พลิ้ววว เจอไฟแว๊บๆ ขุดถนนชัวร์ ป๊าดดดด ด่านนี่หว่า กลับตัวไม่ทันแล้วด้วย รถติดหนับเลย แมร่งเรียกทุกคัน เสร็จเรยยย จราจรกลางหมวกส้ม โดนไป 20000(ประกัน) 4000 ค่าปรับ จุกเรยยย

10. PirenZe

PirenZe New Member Member

109
    7
    0
    ใช่เลยครับ หรือแบบอารมณ์เที่ยวเมาจะเอารถมาหิ้วสาวกลับก็อย่าเลยครับ เก็บเงินค่าประกันกับค่าปรับ
    ไปซื้อกินเอาดีกว่าครับ

มีส่วนลดให้ด้วย หลังไมค์มา ด้วยความหวังดีครับ

โดนแล้วงิดจริงๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้