หวาน-ขม

การสนทนาใน 'AE86ers' เริ่มโดย เจ็บมาเยอะ, 2 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เจ็บมาเยอะ

เจ็บมาเยอะ New Member Member

22
    0
    0
    สวัสดีคับ เพื่อนๆพี่ ในบอร์ด ae86 วันนี้ ผมมาขอความเห็น เรื่องการทำสี levin 86 coupe หน่อยคับ

2. เจ็บมาเยอะ

22
    0
    0
    อยากเล่าเพื่อมีใครสงสาร

รถคันนี้ ได้มาจาก คุณพยาบาลที่อีสาน เป็นรถมีทะเบียน นะ ถึงจะเป็น 85 ก็ตาม ตอนแรกที่ไรถมาเป็นเครื่อง 3a-u อะไรประมาณนี้เครื่องวิ่งดีอย่างไม่น่าเชื่อ มาจาก สุดแดนอีสานมา กทม ไม่ดับ วิ่งดี แอร์เย็น
    สภาพตอนแรกมา หน้า มัน แปลก เหมือน คนไม่รู้จักกันมาก่อนดูไปดูมา นี้มัน ae80 นี้หว่า กลุ้ม ใจ สงสัยโดนชนหนักแน่เลย แต่จริงๆแล้วคุณพ่อเจ้าของเก่าเอาถอยกะบะชน แล้วหาไฟไม่ได้เลย แปลง เอา ไฟ ae 80 ใส่มา งานนี้มีเหนื่อยแน่เลย

3. เจ็บมาเยอะ

22
    0
    0
    อยากขอบคุณพี่เพื่อนที่แบ่งอะไหล่ให้ และให้คำปรึกษา

เริ่มแรก โทหา GURU 86 เสี่ยกัน จูบีลาย พี่ หาหน้าตัดศอกให้หน่อย เอาเดียวนี้ตามภาษาคนใจร้อนเวลาน้อย ได้คำตอบว่าหน้าตัดศอกตอนนี้หายากแต่ถ้าเอาตอนนี้มี้แต่หน้าเอ็ง ศอกพี่ได้ไหม ตอบทันควัน ว่า รอได้คับ แต่ฟ้าดินป็นใจให้เสียตังค์ เสี่ยหมู สิทธิ์เฮดเดอร์ ก็ยอมบริจาค หน้าตัด ศอกมาเป็ยรายแรก เป็น หน้า ทรูโน่ ไม่มีกันชนหน้า ดีใจแทบตาย รีบไปเอาแล้วส่งอู่ ปรากฏว่า ในเล่มมันเป็น levin วำร้าย เสี่ย กัน จูบีลาย ยัง สัมทับเพิ่ม ว่า น้องเอย ให้มันตรงรุ่นหน่อย ตอบได้คำเดียวว่า คับเพ่

4. AE8686

AE8686 New Member Member

9
    0
    1
    มีรูปปัจจุบันรึเปล่าคับ อยากดูๆ

รู้สึกจะทำนานแล้วนะครับเนี่ย

5. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    อารมณ์ไหนอ่ะครับ(วะ) น้องแจมม อิอิ

มีไรโทรหาพี่ได้นะครับ หรือไม่เดี๋ยวอยากรู้จะโทรไปเอง ฮ่าๆๆๆ

6. เจ็บมาเยอะ

22
    0
    0
    อารมณ์ อยากเขียน นิยาย ขาย

7. Winging Boyz

Winging Boyz New Member Member

45
    0
    0
    อีสานแถวไหน อยากเจอแบบนี้มั่งอ่ะครับ แจ่มเลย

8. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ช่วยทำสีที่นอกเหนือจาก panda หรือสีเดิมๆ นะครับ ไหนๆรถมีทะเบียนแล้ว ทำให้มันแปลกใหม่ สำหรับวงการ 86TH หน่อย

9. NeunG BomeX-R

NeunG BomeX-R New Member Member

148
    2
    0
    ทำไมผมไม่เจอเนื้อคู่แบบนี้มั่งจังเลยเนี่ย อิจฉ๊า อิจฉา

10. เจ็บมาเยอะ

22
    0
    0
    พี่จิมมี่ ประตูยังอยู่ ไหม

11. เจ็บมาเยอะ

22
    0
    0
    ตอนนี้มีปัญหาตรงที่ ประตูเก่ามันผุ ว่าจะเปลี่ยน ประตู หรือทำเป็นไฟเอร์ดีน่า แล้วสีอะไร ที่ พี่จิมี่ว่าแปลกตา

12. เจ็บมาเยอะ

22
    0
    0
    ท้านที่บอกว่า คันนี้ ทำนาน ท่าน ผู้นั้น เป็นผู้รู้โดยแท้ เพราะ ผมจะค่อยๆเล่า สาเหตุ ทำนาน ให้ ฟัง

13. porpun86

porpun86 New Member Member

98
    0
    0
    พยายามเข้านะครับ เอาใจช่วยคับ

14. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    สีที่ไม่ใช่ 2 โทน เหมือนรถเดิมๆ

15. Winging Boyz

Winging Boyz New Member Member

45
    0
    0
    รถแท้ ทำอะไรก็รู้ว่า แท้ครับ อยากมีมั้งๆ

16. GDMN

GDMN New Member Moderator

602
    1
    0
  17. poomy

poomy New Member Member

39
    0
    0
    ได้มาเท่าไรครับ (โชคดีมาก)

18. naydol

naydol Member Member

254
    6
    18
    จังหวัดไหนของภาคอีสานหรอครับ
    ค่าสู่ขอคันนี้เท่าไหร่อ่ะ :D
    อยากมีเนื้อคู่แบบนี้จัง :D

19. iZARD

iZARD New Member Member

21
    1
    0
    มาต่อให้ไว้ คริคริ รอฟังอยู่ ปูเสื่อรอจนหมดไปหลายลังแล้วนะ คริคริ

20. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    update รูปด้วย

21. เจ็บมาเยอะ

22
    0
    0
    มาแล้ว

ใกล้แล้ว

22. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    ตกลงสีอะไร?

23. เจ็บมาเยอะ

22
    0
    0
    มีพี่มาเพิ่มด้วย

คนละรุ่น

24. เจ็บมาเยอะ

22
    0
    0
    ลืม

ยังไม่ได้ลงรูปนี้

25. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    ทันสิ้นเดือน งานบางแสนมั๊ย อ่ะ

26. เจ็บมาเยอะ

22
    0
    0
    องุ่น นะ

เริ่มพ่น นี้รองพื้นนะ

27. เจ็บมาเยอะ

22
    0
    0
  28. เจ็บมาเยอะ

22
    0
    0
    รองพื้น

เดี๋ยวเจอสีจริงนะ

29. เจ็บมาเยอะ

22
    0
    0
    สีจริงยังไม่เคลือบ

หมดเวลาก่อนนะ

30. เจ็บมาเยอะ

22
    0
    0
    สีจริงยังไม่เคลือบ

หมดเวลาก่อนนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้