ขอระบายหน่อย.....น้ำใจของผู้ร่วมใช้ทาง (คนดีก็มีวันนี้เจอมาครับ)03/11/09

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย JZGE, 2 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Neung_Donmuang

Neung_Donmuang New Member Member

66
    0
    0
    ได้แช่งนะ แต่คนแบบนี้พูดได้คำเดียวว่า ถ้าเป็นโคตรพ่อหรือโคตรแม่มันเจ็บสาหัสเมื่อไหร่นะ ผมจะพาไปอ้อมสนามหลวงแม่งเลย
    เลวสาดๆๆ
    ทำไมพี่ จขกท ไม่ถามไปว่า "ไม่ลงมาดูหน่อยเหรอ เผื่อเป็นพ่อเมริง เมริงจะได้หลบทางให้"
    สาธุ ขอให้มันเจอกับตัวมันเองในเร็ววัน โอมเพี้ยง

2. Neung_Donmuang

Neung_Donmuang New Member Member

66
    0
    0
    โดนใจมากครับพี่
    หนึ่งเอง ในฐานะคนกู้ภัยคนนึง ขอขอบพระคุณพี่ๆเพื่อนๆน้องๆทุกคนที่เข้าใจ เห็นใจ และให้อภัย ในการทำงานของอาสาฯกู้ถัย อาจจะมีบางสิ่งบางอย่างที่ไม่ถูกใจท่าน อาจมีบางสิ่งไม่เหมาะสม แต่...หัวใจทุกดวงของพวกเราอาสาฯกู้ภัยนั้น หวังเพียงอย่างเดียวว่า ทุกชีวิตต้องรอดและปลอดภัย
    "ส่วนหนึ่งของชีวิต ขออุทิศเพื่อสังคม"

3. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
    ผมเคยใช้บริการมาแล้วครับ รถกู้ภัยรู้สึกว่า ถึงที่เกิดเหตุเร็วมาก

แต่ไม่รู้ว่าเร็วแค่ไหน เพราะหมดสติไปแล้ว รู้สึกตัวอีกทีตอนโดนงัดออกจากรถ

เวลาอยู่บนรถเนี่ย รู้สึกใด้เลยว่า คนขับจะกระตือรือล้นมาก เพื่อนที่จะให้คนเจ็บถึง รพ.เร็วที่สุด

ถ้าใครไม่เคยใช้บริการ จะไม่รู้ว่า เวลาอยู่บนรถแล้วรู้สึกเหมือนจะตายเนี่ยทรมานแค่ไหน

ตอนนั้นพี่เค้าพาผมย้อนศร ถนนเพรชเกษมเลย แต่ตอนนั้นไม่สนเลยว่าอันตรายแค่ไหน

เพราะถึงมีไรเกิดขึ้นอีกก็คงไม่มีไรเจ็บไปกว่านั้นแล้วแหละ อิอิ

เยี่ยมครับ ถ้าว่องใวในหน้าที่ ไม่ใช้อภิสิทในธุรกิจส่วนตัว

4. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    สุดตี.........นนน

5. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    เปิดประตูลงมาสาวซะ1ที ท่าทางจะดี

6. apz

apz New Member Member

4
    0
    0
    ช่างเขาเถอะครับ

ถ้าได้เจอกับตัวเองก็คงจะรู้เอง

เวนกำนะมีจริง

7. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    เพิ่งได้อ่าน

แต่คุณคือ HERO

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้