ขอระบายหน่อย.....น้ำใจของผู้ร่วมใช้ทาง (คนดีก็มีวันนี้เจอมาครับ)03/11/09

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย JZGE, 2 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    ไม่น่าเรียกมันว่าคนแล้วละ

2. ppakin

ppakin New Member VIP

98
    0
    0
    แม้งเห็นแกตัวมากๆฮะ

3. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    พี่จขกท ทำดีแล้วคับ
    เห้อ คนแย่มันเกลื่อนจิง ๆๆ

4. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ไม่นึกถึงใจเค้าใจเราเลย

5. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    แม่ง สถุนมาก

6. บ่งบอกถึงการเลี้ยงดูมาจริงๆ

7. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    + ขอบคุณไปสำหรับทุกความเห็นครับ........

ก็เข้าใจทุกคนที่ใช้ทางนะครับ.....

จริงๆแล้วคนดีก็มีเยอะโดยเฉพาะสังคมรถแต่งของพวกเราเอง

วันนี้ขึ้นไปปฏิบัติหน้าที่บนรถพยาบาล

ระหว่างเดินทางไปที่เกิดเหตุแถวเตาปูน มีรถ วอลโว่คันนึงเป็นรถแต่งด้วย

ไม่แน่ใจว่า 9 หรือ 7 แต่ข้างหลังมีสติ๊กเกอร์ OSAMA เค้าเห็นรถพยาบาลมาข้างหลัง

เค้ารีบหลบซ้ายทันทีเลย

ขอบคุณมากๆครับผม.....เคสนี้ที่ไปถึงคนเจ็บก็ BP ต่ำมากแล้ว ต้องรีบนำส่งร.พ.ให้เร็วที่สุด

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ทางระหว่าง แยกประชานุกูล จนถึง หน้า ส.น.เตาปูน และร.พ.วชิระ ครับ

ขอให้ทุกท่านเจริญๆครับผม

`aMiZpAnDa~* ถูกใจสิ่งนี้
  8. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    สงสัยจะไม่ใช่คนคับ

9. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    เอารุ่นรถกะทะเบียนมาประจานเลยครับ

อ่านแล้วแม่งน่าจะอยู่บนเลขนี้อีกไม่นาน ไอ้สัส

ปล.ขอยกย่องและชื่นชมเจ้าของกระทู้นะครับที่เสียสละช่วยเหลือคนเจ็บที่กว่าจะรอตำรวจมาเคลียอีกนานเลย

10. TonkHotto

TonkHotto New Member VIP

131
    4
    0

ไม่ควักออกมาฝากไว้ที่มันซัก 2-3 เม็ดละครับพี่:D:D:D

(พูดเล่นนะ)

11. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ไอ้ คน กรณี แรก นี่ จะ ไม่ พูด ถึง นะ . . . หุหุ . . .

แต่ คน ดี ๆ ที่ ขับ วอลโว่ แปะ OSAMA นี่ . . ขอ ชื่น ชม ๆ จ้า ^___^

เวลา เรา อยู่ บน ถนน . . . ได้ ยิน เสียง หวอ . . เรา มอง กระ จก หลัง หา ก่อน แล้ว อะ . . ว่า มา เลน ไหน

เคย มี อยู่ ครั้ง นึง . . หนัก ใจ แทน สุด ๆ . . . เรา อยู่ เลน ขวา . . เห็น เค้า มา ช่อง ว่าง ระ หว่าง รถ . . มา คร่อม เลน . .

เรา ก็ เห็น ว่า คัน หลัง ๆ เค้า ก็ เบี่ยง ให้ กัน เค้า ถึง มา ได้ . . . . ไอ้ เรา อยู่ ขวา อยู่ แล้ว . . เรา ก็ เบี่ยง ขวา แบบ ติด ตูด คัน หน้า แล้ว

ซึ่ง คัน หน้า เรา เค้า ก็ เบี่ยง สุด ๆ แล้ว . . . . แต่ รถ กู้ภัย เค้า ไป ไม่ได้ . . . มา ติด แหง่ก อยุ่ ข้าง ๆ เรา . .

เพราะ อา ม่า ขับ เบนซ์ เลน ซ้าย . . . . ทั้ง ๆ ที่ ข้าง หน้า อาม่า น่ะ เบี้ยง ซ้าย เหมือน กัน

แต่ อา ม่า แม่งง . . . ไม่ ยอม เบี่ยง เชี้ย ไร เลย . . เดิน หน้า แบบ ตรง ๆ . . . แล้ว ทำ หน้า นิ่ง ๆ มอง ตรง อย่า ง เดียว . .

แบบ ประมาณ ว่า . . กรูช่วย ได้มาก สุด แค่ นี้ แหล่ะ . . . ทั้ง ๆ ที่ เค้า ก็ ขอ ทาง ๆ ๆ ซะ ขนาด นั้น หวอ ก็ เปิด . . .

เรา ไม่ รู้ จะ ทำ ไง เลย . . . . . เครียด แทน เลย -*--- . . . .

ต้อง รอ ให้ รถ ขยับ ตัว . . กู้ภัย ถึง ไป ได้ . .

นึกถึง นิ สัย ของ คน ทุก วัน นี้ ก็ ยัง เซ็ง . . . ถึง ไม่ อยาก ออก จาก บ้าน ไป ไหน เลย
    คน เห็น แก่ ตัว เยอะ เกิน ไป . . . ยิ่ง ออก ไป รับ รุ้ โลก ภาย นอก มาก เท่า ไหร่ . . เรา ก็ เครียด ไป เอง เท่า นั้น

12. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0

ชอบอันนี้มากคับ คริก คริก

13. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ขยะสังคมชัดๆ น่าจะลงไปถ่ายรูปมันกะรถมันมาลงประจานนะครับ

14. Thew115PowerHaus

Thew115PowerHaus Member VIP

755
    2
    18
    ไอ้เหี้ย !!!

15. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    อยากให้คนที่เจ็บเป็นตัวเขาจิงๆ

16. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ถ้าสมมุติเป็นญาติมัน แล้วมีคนมาพูดแบบนี้บ้างมันเองจะรู้สึกยังงัยวะเนี่ย ทำไปได้

17. JZGE

855
    57
    0
    เหอๆๆๆเสียของป่าวๆ

....ลูกอม...เค้าเอาใว้ให้คนปากเหม็นอมครับ....แต่สำหรับคนใจหมา.....รอให้ธรรมชาติลงโทษดีกว่าครับ

.....ว่าแต่คุณต้องช่วงนี้ออกมั่งป่าวเนี่ย....ไม่ค่อยเจอกันเลย

18. JZGE

855
    57
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกข้อความ และ หลังไมค์ มาให้กำลังใจครับ

ถึงจะเจอแบบนี้อีกซักพันคนผมก็ไม่ท้อหรอกครับ

เพราะยังมีคนอีกหลายหมื่นคนหรือหลายแสนคน

ที่ยังรอความช่วยเหลือจากคนที่มีอุดมการณ์แบบเดียวกับผม

ที่รอให้ไปช่วยเหลือครับ................

ป.ล.น้องปาล์มจาก DAIHATSU WORK SHOP เป็นตัวอย่างที่ชัดเจนครับผม........

ถ้าน้องปาล์มสนใจติดต่อกับปอได้เลย......ว่าวทุกเคส.....หลงทุกเหตุ เหอๆๆๆๆ

หนึ่งลมหายใจเล็กๆของสังคมคนกู้ภัย.......

อาจช่วยให้อีกหนึ่งลมหายใจรอดกลับบ้านไปหาคนที่รัก

กล้วย910 ถูกใจสิ่งนี้
  19. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    อย่าไปเสียเวลาคุยด้วยเลยกับคนพวกนี้ ต้องรอให้มันเกิดกับตัวเองบ้างถึงจะสำนึก .... บาปกรรมมันมีจริง แกล้งให้คนเจ็บไปช้า ถึงเวลามันเจ็บบ้างก็คงมีคนช่วยมันช้า จะได้ ทรมานนานๆ

20. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    ขอให้วันหลังเป็นญาติมัน แล้วมันจอดขวางแบบนี้อีกละกันครับ สาธุ!!!

21. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    :Dยินดีครับผม เคยมีโอกาศได้ติดไปกับปอ 2-3 ครั้งแล้วครับ ตามแต่โอกาศจะอำนวย
    แต่เป็นตามฉายา...ครับ ไปถึงเค้าเก็บของกันแล้ว :D555+

22. san leo

san leo New Member Member

760
    2
    0
    เห็นแกตัวจิงๆ เหตุการณ์แรก
    เหตุการณ์ที่2 ชื่นชม OSAMA คับ....
    ว่าแต่ถ้าช้างOSAMA EVO4 เข้ามาอ่าน บอกเจ้าตัวด้วยเด้อ...ชื่นชมๆ

23. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    แม่ง...ชิงอะไรมาเกิดว่ะ อ่านแล้วขึ้นจริงๆ

ชื่นชมชาว OSAMA ด้วยอีกคนครับ ในบางกรวยมีชาว OSAMA เยอะอยู่ครับ :thumb::clap2:

24. nipper

nipper New Member Member

13
    0
    0
    เลวยันเงา!!!!!
    ..
    ..

25. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    คนเจ็บน่าจะเป็นพ่อแม่ มันเน๊อะ !!!

26. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    เชี่ยได้โล่จริงๆ

27. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    ไว้ถึงคราวพ่อแม่มันมั่งละกัน

28. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    ไร้น้ำใจสุดๆ ผมเองก็ไม่ได้ขับรถดีมากมายอะไรนัก บางอารมณ์โดนปาดหน้ามากๆเข้าก็ขับกวนประสาทเหมือนกัน แต่หลบให้รถฉุกเฉินทุกครั้งครับ เพราะเข้าใจดีครับเวลาแค่วินาทีเดียวสำหรับคนเจ็บนี่เปลี่ยนอะไรได้หลายๆอย่างครับ

29. endless`z

endless`z New Member Member

27
    0
    1
    เหี้ยจับใจ

30. @@@Tongka_tong@@@

@@@Tongka_tong@@@ New Member Member

24
    0
    0
    เห็นแก่ตัวจิงๆ ไอหอก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้