ขับรถระวังนะครับ E30 ผมมิดไปอีกหนึ่งลำแล้ว

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Kenjung, 1 พฤศจิกายน 2009

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
  1. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ไม่เป็นไรก็ดีแล้วคับ..........ชนหนักด้วย.......ยังไงๆ ช่วงก่อนสิ้นปี ขับรถระวังๆ กันนะคับ.....

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    โอ้วเศร้าเลยครับ

เสียใจด้วยครับผม

วิภาวดี ของผมก็เมือเดือนกันยา ก็หมุน ฟาดเหมือนกันครับ แต่ไม่เป็นอะไรมากครับ

ยังไงเช็คร่างกายด้วยนะครับ เพื่อเป็นการป้องกันตัวเองไว้ก่อนครับ

3. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ผมว่า พวกเยอรมันปีเก่า ๆ เหล็กมันก็แข็งมากแล้วนะ แบบนี้แสดงว่าโดนเข้าแรงเหมือนกัน

แต่คนขับปลอดภัยดีแถมยิ้มได้ก็ดีแล้วครับ

4. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    โชคดีมากเลยครับที่ตัวไม่เป็นไร

5. ..โชคช่วยแล้วครับที่ไม่บาดเจ็บ..

6. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    ที่ตรงนี้มันเปน อาถรรพ์คับ มะก่อน แถวๆหน้าเซีย ผมก็เคยหมุนฟาดมารอบนึงแล้ว ยังไงก็ระวังกันด้วยนะคับ วิภาถนนเลนขวามัน แย่มากๆ !!

7. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    เสียใจเรื่องรถด้วยครับ ชนหนักเลย
    แต่คนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ พระคุ้มครองจริงๆ

8. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    หนักเลย

9. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0
    เสียใจด้วยนะครับผม

10. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    คนไม่เป็นไรก้ดีละคับ ผมก้เคยเจอแบบนี้มาก่อน เละแบบต้องทิ้งรถเหมือนกัน
    แล้วไอ้ประบะมัน มาดูบ้างมั้ย ?

11. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    เสียใจด้วยนะ เครื่องเพิ่งวางเสจเอง สู้ๆๆๆๆโว้ยยย

12. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    เคยเห็นจอดในอู่พี่หนุ่มเหมือนกันยังคิดเลยว่า...โห...อินเตอร์หย่ายยจัง

เสียใจด้วยครับ

13. โชคดีจริงครับ...

14. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    เสียใจด้วยนะครับเรื่องรถ แต่ปลอดภัยก็ดีแล้ว

15. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เสียใจด้วยนะครับ ขอให้ได้รถใหม่ไวๆๆ

16. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    เห็นแบบนี้

ถ้ามีรถปาดหน้า

ผมจะชนแม่งให้หมดเลย

17. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เสียใจด้วยครับ คนปลอดภัยก็ดีแล้ว

18. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ดีใจครับที่พี่ไม่เป้นไร รถทำใหม่ได้ครับ

19. AU_EG

AU_EG New Member Member

125
    1
    0
    โค้งนั้นหลายคันแล้วเพราะรถที่มาจากเส้นสะพานใหม่ชอบตัดหน้า ระวังกันด้วยคับ
    ปล.มันเป็นโค้งยาวโล่งซัดเพลินประจำ

20. เสียใจด้วยนะคร๊าบ

คนขับปลอดภัยยิ้มได้ก้อโอเค

21. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    คนปลอดภัยดีแล้วครับ
    รถไว้หาใหม่ได้ครับ

22. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เสียใจด้วยคราบ แต่คนไม่เปนไรก้ดีแล้วคราบ

23. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    ใช่เลยครับ ถ้าจำไม่ผิด กระบะปาดจากทางสะพานใหม่ออกมาจากซ้ายสุดเลย ผมก็มาเร็วด้วย วิ่งอยู่ขวาไม่นึกว่าจะออกมา บูสกำลังมาเต็มเลย เลยเสียหลักเป็นดังภาพ ขับรถอย่าประมาทกันนะครับ :sad::sad:

24. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
    งง ตรง ยืนยิ้ม รูปสุดท้ายเนียแหละ

25. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ผมขับทุกวันเส้นนี้ ทางตรงนั้น มันมีรถชอบตัดออกมาจริงครับ

บางที ออกซ้ายมา แล้วรีบๆ ขับช้าๆ แต่เข้าขวาสุด หลายคันครับ รอเลนกลาง หรือไหลซ้ายไปก่อนก็ไม่ได้

ผมจะชลอตรงนั้น ประจำ รถตัดออกมา บางคันไม่ค่อยสนใจรถคันหลัง

ว่าเค้ามาเร็วกว่า เซงแทนจริงๆ

ยังไงคนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ

ใช้ความระมัดระวังด้วยนะครับทุกคน

---------- Post added at 01:35:34 ---------- Previous post was at 01:35:19 ----------

ผมขับทุกวันเส้นนี้ ทางตรงนั้น มันมีรถชอบตัดออกมาจริงครับ

บางที ออกซ้ายมา แล้วรีบๆ ขับช้าๆ แต่เข้าขวาสุด หลายคันครับ รอเลนกลาง หรือไหลซ้ายไปก่อนก็ไม่ได้

ผมจะชลอตรงนั้น ประจำ รถตัดออกมา บางคันไม่ค่อยสนใจรถคันหลัง

ว่าเค้ามาเร็วกว่า เซงแทนจริงๆ

ยังไงคนไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ

ใช้ความระมัดระวังด้วยนะครับทุกคน

26. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เสียดายรถแทนคับ

เสียใจด้วยจิงๆคับ

27. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    คุณพระคุณเจ้าคุ้มครองคับ โชคดีมากๆ

28. kang 79

kang 79 New Member Member

159
    8
    0
    2 เจ โบ เดียยว เกรียทำมะดา + E30 ..เวลา บูด มา....ท้าย ออก แน้นอน (ถ้าชวงล่างไม่เจ๋วจริง)
    ------ ขับระวังกันหน่อย นะครับ ช่วงแถวนั้น ถนน มัน เป็นลูกละนาด ด้วยครับ-------
    ปล. ต้อน ชน บูด กำลังมาเลยปะครับ

29. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ผ่านไปพอดีวันนั้นคิดว่าเจ้าของของคงเจ็บหนัก.....ไม่น่าเชื่อว่าจะไม่เป็นไรเลย

เห็นมีอีโวเหลืองจอดช่วยเหลืออยู่แล้วก็มีคนถืออโต้มิเตอร์เห็นแล้วเสียใจจิงๆคับ

เสียใจด้วยคับ

30. Kenjung

Kenjung New Member Member

117
    3
    0
    ใช่ครับผม

อีโวนี่เป็นเพื่อนผมครับอยุ่ใกล้แถวนั้นเลยมาช่วย ส่วนคนถือออโต้มิเตอร์ ก็ผมเองล่ะครับ กำลังเก็บของมารวมๆกันไว้

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้