|||| รวมรูปชุดแต่ง b14 ทุกรุ่น |||| อัพเดท 03/10/55 กลับมาแล้ว

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Step-Divinity, 31 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    พรุ่งนี้ใครนัดพี่เดย์ไว้ไปเอาของ ไปด้วยนะค้าบบบ

2. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ประกาศ สถานการณ์ฉุกเฉิน !!! ม่พิมพ์ทุกตัวที่อยู่โรงงาน นครปฐม หายไปและไม่ทราบชะตากรรม เพราะว่าตึกที่เก็บแม่พิม คนดูแลไม่อยู่ ไม่ได้จ่ายค่าเช่าเดือนที่ผ่านมา เจ้าของมาเคลียตึก
    และย้ายของออกหมด รวมแม่พิมพ์ทั้งหมดของพี่นุด้วย ตอนนี้พอทราบร่องรอยคร่าวๆว่าส่วนหนึ่งถูกนำไปทิ้งไว้ที่วัดไผ่โรงวัว จังหวัดสุพรรณบุรี
    ซึ่งพี่นุกำลังเร่งติดตามเอาแม่พิมพ์ทั้งหมดกลับมาอยู่ แต่ถ้าไม่ได้อาจจะต้องมีการทำแม่พิมพ์ขึ้นมาใหม่ สำหรับเพื่อนสมาชิกหรือผู้ที่สั่งของไว้คงต้องขอระงับไว้ก่อนจนกว่าทุกอย่างจะเรียบร้อย
    จึงต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

หากมีข้อสงสัย โปรดติดต่อ 0816260906

3. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เวรเเล้วไง

ขอให้ได้กลับมาให้หมดนะนุ

4. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    กำ งานดีๆ เอาใจช่วยคับ

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เอาใจช่วยคับน้องนุ ขอให้ได้คืนทั้งหมดนะคับ

6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    กำแระน้องกรู

7. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    รีบๆมาเอาไปใส่กันซะทีเหอะ :D

8. Crony_A

4,017
    12
    0
    ของผมเอาไปทำสีแล้วคร๊าบ ถ้าทำเสร็จเมื่อไร จะนำภาพตอนใส่แล้วมาให้ดูอีกทีนะคร๊าบ
    ปล. งานเนียนมากๆ เลยครับ ผู้ที่สั่งไว้แล้วยังไม่ได้มาเอา รีบๆ มาเอาไปใส่กันนะคับ ของดีๆ งานเนียนๆ คับ เห็นใจผู้จัดทำนะคับ ทำแล้วคนสั่งไม่ยอมมาเอาซะทีอะคับ

9. Crony_A

4,017
    12
    0
    ของผมเอาไปทำสีแล้วคร๊าบ ถ้าทำเสร็จเมื่อไร จะนำภาพตอนใส่แล้วมาให้ดูอีกทีนะคร๊าบ
    ปล. งานเนียนมากๆ เลยครับ ผู้ที่สั่งไว้แล้วยังไม่ได้มาเอา รีบๆ มาเอาไปใส่กันนะคับ ของดีๆ งานเนียนๆ คับ เห็นใจผู้จัดทำนะคับ ทำแล้วคนสั่งไม่ยอมมาเอาซะทีอะคับ

10. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    รีบเอาไปหล่อกันเร็วๆครับบบบ

11. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    แม่พิมพ์กรูอยู่หนายยยยยย สาสสสสส

12. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    โอ้พระเจ้าว่าจะสั่งลิ้นหน้าอยู่นะ ขอให้เจอไวๆ นะครับ

13. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    ขอยกเลิกการสั่งจองชิ้นงานทุกตัว และงดการจำหน่ายชุดแต่งb14ทุกตัวนะครับ

เรื่องพึ่งเกิดขึ้นเมื่อ 2-3 วันที่ผ่านมา เนื่องจากผมได้ติดต่อไปยังโรงงานที่ทำการผลิตชุดแต่งของเราทั้งหมด
    เพราะว่าต้องการสั่งให้ผลิตชุดแต่งเพิ่ม แต่ได้รับคำตอบว่าของที่โรงงาน(เป็นตึกที่เช่าไว้ทำงานมาหลายปีแล้ว)
    ตอนนี้ไม่รู้ว่าอยู่ไหม เพราะคนแถวนั้นบอกว่ามีเจ้าของตึกเอารถบรรทุกเข้ามาเคลียของออกจากตึก (ตึก4ชั้น)
    ในนั้นก็มีแม่พิมพ์งานชุดแต่งของผม รวมประมาณ 14 ตัว
    ขณะนั้นทีมที่ทำการผลิตชุดแต่งไม่อยู่ ปกติ จะอยู่ที่ตึกตลอด แต่เนื่องจากมีงานไปสร้างพิมพ์ขนาดใหญ่ที่(เป็นพวกพระพุทธรูป งานปั้นต่างๆ) ต่างอำเภอเป็นเดือนๆเลยไม่ได้กลับมาดูแลที่โรงงานเลย
    แล้วคนที่อยู่ที่ตึก ก็เสือกไม่จ่ายค่าเช่าไม่รู้เอาเงินไปทำไร ระหว่างนั้นก็มีกลับมาผลิตชุดแต่งเป็นครั้งคราว แต่คนที่ดูแลไม่ได้บอกเลยเรื่องปัญหาต่างๆ
    บวกกับการมีปากเสียงด้วยแหลมั้งครับ(อันนี้คิดเอง)
    สรุปเลย เจ้าของตึกย้ายของทั้งหมดออกหมด แล้ววันนี้ช่วงเที่ยงครึ่งก็ไม่ไหว ขับรถไปนครปฐมให้เห็นกับตา สรุปกลายเป็นตึกเปล่า ของทั้งหมดหายไป
    มีป้ายแปะไว้ว่าตึกว่าให้เช่า ผมก็เลยโทรไป เป็นเจ้าของตึกแถวรับและให้อีกเบอร์มา ซึ่งเป็นคนที่ดูแลตึกทั้งหมด โทรไปก็คุยๆ ว่าคนหายไปไหนอะไรยังไง แกล้งถามไปเรื่อยๆ
    จนได้ใจความว่า มีปัญหา เจ้าของตึกเลยสั่งรถมาย้ายไปหมด เอาไปทิ้งที่สุพรรณ (แต่แม่งไม่บอกว่าไปทิ้งที่ไหน) ทำไงก็ไม่บอก จะให้เข้าไปคุยอย่างเดียว
    แต่ตอนนั้นผมพอรู้คร่าวๆแล้วว่าเอาไปทิ้งที่ อำเภอสองพี่น้อง วัดไผ่โรงวัว สุพรรณบุรี เนื่องจากว่าทีมงานที่อยู่ต่างอำเภอ ติดต่อเด็กที่อยู่ระแวกนั้นได้ และได้ข่าวว่าเป็นแบบนั้น
    ไม่รู้หรอกว่าจริงไหม รู้แต่ว่า จังหวัดสุพรรณเหมือนกัน บ่าย3กว่า ตีรถออกบางบัวทองเพื่อไปสุพรรณต่อ ไม่งั้นมาเสียเที่ยวนอนไม่หลับแน่ๆ

ไปถึงวัด(ใหญ่มากๆ) ถามคนระแวกนั้นไม่มีใครรู้ว่า จนไปถามคนกวาดลานวัด ว่าแถวนี้เมื่อหลายวันก่อนมีคนเอาของมาทิ้งไหม ได้รับคำตอบว่าไม่รู้
    แต่แถวนี้ถ้ามีคนเอาของมาทิ้งก็มีที่เดียวหลังเขา ซึ่งติดกับฝั้งขวามือของพระใหญ่ เลยขับไป เดินข้ามเขาเล็กๆ ไปเจอกองขยะขนาดใหญ่ๆ
    มีขยะมั้งของใหม่ ของเก่า ที่ถูกเผาแล้ว แต่ไม่มีร่องรอยงานแม่มพิมพ์เลย ในใจคิดคงหมดแล้ว ทำใจ ถามคนที่มาเก็บขยะเอาขวดไรพวกเนี้ย เค้าบอกก็ไม่รู้ มีคนเอามาทิ้งแล้วก็เผาเลยบ่อยๆ งานเข้า

ทำใจครับ ตะเวนไหว้พระในวัดเพียบเลย เพราะวัดใหญ่มาก ทำบุญไหนๆๆมาละ กำลังจะกลับมีโทรศัพท์เข้า และได้ทราบตำแหน่งที่ทิ้งแล้ว และได้รายละเอียดว่าที่ทิ้งเข้าไปในวัด แถวๆๆนั้นมีบ่อปลูกผักบุ้ง
    เลยเข้าวัดอีกรอบและไปดูที่เดิมว่าแถวนั้นมีบ่อผักบุ้งไหม สรุปไม่มีแสดงว่าผิดที่แน่ๆ เอาวะมีหวังนิด กลับไปถามคนที่มาเก็บของเก่าต่อว่าแถวนี้มีบ่อผักบุ้งไหม
    ได้รับคำตอบว่ามี แต่ต้องเข้าไปลึกกว่านี้อีก ไหนๆก็ไหนๆ ลุยเลย ทางเข้าแคบๆ ดงหญ้า ไปไม่ไกลก็เจอ กองขยะเก่า แล้วก็ใยแก้วเกลื่อนไปหมด(มันเผาแล้วจะไม่ไหม้อะ) ลงไปดู
    ชัวว์เลย ของทั้งหมดอยู่ที่นี้จริงๆ เผามา2วันได้แล้ว มีแต่กลุ่มควันที่ระอุๆอยู่ เนื่องจากพิมพ์เยอะมาก รวมถึงของอย่างอื่นเพียบเลย เดินไปแผ่นพิมพ์พวก ภปร(ปูนปาสเตอร์มันแค่ร้าว) งานต่างๆก็เลยรู้ว่าเป็นของโรงงานเพราะผมจำพิมพ์ได้
    จบครับ มาวันนี้ไม่เสียเปล่าเคลียทุกเรื่อง รูปตามนี้เลย มือถือถ่าย
    พิมพ์งานที่เหลืออยู่มีแค่ลิ้นหน้ารุ่น 1 และเสกิตข้างแต่ง ที่เหลือ ลิ้นหน้าลู180R ลูเล็ก ปี00 ลิ้นหน้ารุ่น2 อุ้มตูด ท้ายยาว-แยก เสกิตหลังท้ายแยก-ยาว เสกิตข้างทรงศูนย์ สปอยเล่อร์ ไรอีกคิดไม่ออกเผาหมดแล้ว
    ถือว่ามาไหว้พระครับ เลยแจ้งให้พี่น้องทราบ ขอบคุณครับ

14. Crony_A

4,017
    12
    0
    เสียใจด้วยนะคับน้องนุ ไม่รู้จะพูดไรต่อเลย

15. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    สภาพตึกที่ถูกเคลีย ประตูเปิดอยู่เลยเข้าไปดูทุกชั้นโล่งหมด จงนครปฐม ศาลายาสาย4
    ถึงแล้วเย็นๆวัดไผ่โรงวัว จ.สุพรรณบุรี ไกลใช้ได้
    กองขยะที่อยู่เขาหลังพระใหญ่ เป็นแบบที่เห็นมีการเผาเรื่อยๆ แต่ไม่เจอพวกงานไฟเบอร์เลย
    เจอสถานที่จริงแล้ว อยู่ไกลพอควรจากพระใหญ่เข้าไปลึกอีกหน่อย
    เป็นแบบที่เห็น ถ้าเผาจะเป็นแบบนี้ ใยแก้วมันจะไม่ไหม้ครับ เหลือแค่นี้ใช่ไหม ต้นแบบรวมมูลค่าร่วม7หมื่น
    ไม่รู้ไปทำอะไรไว้ให้แต่ชาติไหน หรือ ดวงจะซวยฉุดไม่อยู่ก็ขออโหสิทั้งหมด ถือว่าวันนี้มาไหว้พระทำบุญสุพรรณแล้วกัน

ปิดเกมจะได้ไม่ต้องกังวลใจว่าของอยู่ที่ไหน อยู่ตรงหน้าแล้วทั้งหมด
    ไหว้พระ ขับรถกลับกรุงเทพครับเย็นแล้ว

16. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    ขอบคุณพี่ๆที่คอยถามไถ่นะครับว่าของอยู่ที่ไหนเจอยัง จะไปเป็นเพื่อนด้วย แต่ไม่อยากรบกวนครับพี่ วันนี้ร้อนใจเลยออกเลย

เจอกันโอกาศหน้า เผาได้กรูก็สร้างใหม่ได้ VER.2 แต่ไม่รู้ตอนไหนนะ รอๆๆไปก่อน ^^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มิถุนายน 2010
  17. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เจ็บใจแทน... เห้อๆ

18. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    โมโหแทนเลยครับ แล้วแม่งจะเอาไปเผาทำสัดอะไร (ขอโทษด้วยครับใช้คำไม่สุภาพ) เสียใจด้วยครับพี่ เป็นกำลังใจให้ต่อไป มีอะไรให้ช่วยก็บอกกันนะครับ ยินดีและเต็มใจครับ

19. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    ยังไงก็เสียใจด้วยนะ ไม่คิดว่าจะเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นได้

สู้ๆ ต่อไปครับผม

20. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แย่เลย ไม่เป็นไร สร้างใหม่ เรายังวัยรุ่น อยู่

21. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    อ้าว..งานงอกเลย..เข้าใจครับ เรื่องแบบนี้มันจะเสียความรู้สึกมาก....

สู้ๆครับ

22. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    เอาใจช่วยครับ

23. เอาใจช่วยวะ เป็นกำลังใจให้ นี่ถ้าของที่พี่มีอยู่ยังไม่ได้ขายไปเมื่อวานนะ จะเอาไว้ให้เลยวะ

ปล.ใช้เนตที่อบรม ไมมัน login ไม่ได้วะ

24. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    สู้ๆโว้ยน้อง

25. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    สู้ๆ ต่อไปครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

26. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ผมว่าเขาไม่มีสิทธิมาเผาของนุน๊ะ

27. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    พวกเดียวกับเสื้อแดงเปล่าเนี้ย เผาแบบไม่คิดเลย

28. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    เอาใจช่วยครับ ขอให้มีงาน Ver.2 มา อีก

29. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    เสียใจด้วยครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
    ยังไงก็ทำขึ้นมาใหม่ครับ สู้ๆ

30. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    เห็นแบบนี้เซ็งกันไปข้าง ของแต่ง B14 ยิ่งหายาก ๆ อยู่

ไม่ได้ของคุณนุก็ลำบาก สู้ ๆ นะครับ เดี๋ยวก็เปิดโมใหม่ได้ ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้