..ท่านที่ไปต่างจังหวัด หรืออยู่ต่างจังหวัด เคยประสบปัญหากับ ขบวนรถทัวร์เทพเจ้า กันมั่งมั๊ยครับ..

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย [ Da Vinci Code ], 29 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ผมเห็นด้วยกับข้อความของคุณ RA 720 และก็ของน้ากล้วยด้วยครับ

ขบวนทัวร์ที่มีรถนำขบวน เปิดไฟสัญญาณขอทางมาก่อน ไปอย่างสุภาพ กรณีนี้ไม่เป็นปัญหาเลยครับ

แต่กรณีที่เจอ ไอ้คันก่อนสุดท้ายที่มาเบียดผม มันปาด รถเอียงกะเท่เร่ รถทัวร์ 2 ชั้นน่ะครับ

ควันดำท่วมตูด ถนนประจำอำเภอถึงจะฝั่งละ 2 เลน แต่ก้ไม่ได้กว้างเลยครับ แล้วยังพี่น้องมอเตอร์ไซด์ กะซาเล้ง ที่ชิดอยู่เลนซ้ายอีกครับ พวกเขาแต่ละคนก็ชีวิตทั้งนั้น แล้วตอนที่ผ่าไฟแดง ส่วนใหญ่ตามแยกไฟแดง จะมีมอไซด์ที่ มาก่อนฝั่งตัวเองไฟเขียวน่ะครับ คือมองอีกเลนว่าแดงแล้ว แล้วพุ่งมาเลย ดีว่าตอนนั้นไม่มี ถ้ามีผมก็ไม่อยากจะนึกเลย

ปล. ผมลืมบอกไปครับ ตอนคันสุดท้ายผ่านผมไป เงยหน้าไปดูได้แปปนึง ผมเห็นรถไม่มีผู้โดยสารเลยครับ
    ก็คงสันดารคนขับล้วนๆ :mad:

2. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เคยเจอแต่รถพ่วงครับ ขับกันซัก 5 คัน ต่อ ๆ กัน ยาววมาก

3. stdeg4d

stdeg4d New Member Member

127
    6
    0
    แย่จริง...ไม่ว่ารถใหญ่หรือเล็ก ควรจะทำตามกฏครับ...พวกนี้ต้องผ่าไฟแดงไปเจอกับ 18ล้อ

4. koyanic

koyanic New Member Member

76
    0
    0
    โห...ใจสั่นอะคับ...นึกว่าโดนเเน่..55

5. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    สายเอเชีย เชียงใหม่ - กทม. เจอบ่อยครับ ผมม่ะสนใจหรอก เบียดคืนได้ผมเบียด แทรกกลางได้ผมแทรก :mad: ผมจะยอมก็แค่ ขบวนเสด็จ..อ้อ เอากฏหมายมาฝากเล็กๆ นะครับ รถฉุกเฉิน เนี่ย ต้องเป็นรถที่ได้รับอนุญาตเท่านั้นนะครับ ถึงจะติดไฟฉุกเฉินได้ และก็ให้เปิดเฉพาะกรณีฉุกเฉินเท่านั้น และที่สำคัญ ไม่สามารถนำขบวนได้นะครับ ลองไปอ่านกฏหมายดีๆ และที่สำคัญไม่สามารถฝ่าฝืนกฏจราจรได้ครับ :cool: ทั้ง วิ่งเลนขวา , วิ่งความเร็วเกินกว่าที่กฏหมายกำหมด , ระยะต่อระหว่างคันใกล้กว่าที่กฏหมายกำหนด ไม่สามารถกระทำได้นะครับ ผิดหมด ถ้าเกิดอุบัติเหตุ มันอ้างไม่ได้ไม่ว่ากรณีใดๆ ครับ ไอ้พวกนี้หนะมันขับไม่คำนึงถึงผู้โดยสาร ไม่สนใจหรอกว่า ชีวิตคนและครอบครัวอีกกี่ชีวิตฝากไว้กับตีนและสมองหัวถั่วของมัน :mad::mad::mad:

6. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    ดีคับ

7. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เลี่ยงได้ก็เลี่ยง เลี่ยงไม่ได้ก็ต้องมีเรื่องอะ ขับแบบนี้ ...

จะเอาให้แม่งกรี๊ดดดด ทั้งคันรถเลย

สันดานเสีย...

8. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    พวกนี้ ประจำ ผมคนนึง ไม่ฝากชีวิต นั่งรถไป เที่ยวไหน มาไหน กะพวกมันแน่ๆ...

ล่า สุด ก็เจอครับ แยกกบินทร์ รถบัส ขับมาอย่างรวดเร็ว เห็นไฟแดงแล้วเบรคม่ะทันลงซ้าย สุดผ่าไฟแดงไปเลย ฝุ่นตลบ ไม่อยากจะ นึกภาพถ้าฝั้งที่เป็นไฟเขียว เข้า ออกมา เร็วๆ จะเหลืออะไร บ้าง....

9. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ส่วนใหญ่เป็นแบบนี้จริงๆครับ :D

10. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ....ดี น่ะ ที่ไม่เป็นอะไรมาก...
    ....แม่ม....เอ๊ย....ใหญ่จัง.....

11. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    เส้นต่างจังหวัด เคยเจอแต่ขบวนงานบวช รถติดเป็นกิโล

ค่อยๆ คลาน เขยิบทีละนิดๆ พอมาถึงหัวขบวน ป่ะโธ่... ปิดถนนไปเลนนึง มีขบวนบวชนาค รำป้อกันเลย

จะด่าก็ด่าไม่ออก งานบุญ งานบวช..........

12. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    เคยเจอเหมือนกันครับ เลวมากไอ้พวกนี้

13. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เอาน่าอย่างน้อยก็รถไม่เป็นไรมาก

แต่น่ากลัวอะ เวลามองกระจกหลังแล้วมาเร็วๆ อะ พวกรถใหญ่

ดีนะเมิงไม่เบรคแล้วจอดอะ เละแน่ เบส !

ขับโหดจิงๆรถใหญ่

14. ผมเจออยู่บ่อยๆครับ.....ขับขวาตลอด
    ไฟแดงไม่เคยจอด.....ไม่รู้จะรีบไปไหน

15. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    จากประสบการณ์ที่เคยเจอนะคับ

รถบัสส่วนมากจะขับรถไม่มีมารยาทมาก ง่ายๆ เหี้.... อะคับ ไอ้พวกนี้ถ้าชอบผ่าไฟแดง ต้องให้มันเจอกับรถไฟ จังๆ ซะที เห็นรถไฟชนรถยนต์ ไอ้พวกที่ข้ามทางรถไฟไม่มองรถไฟว่ามีรถไฟมารึป่าว ( สำหรับจุดตัดทางรถไฟไม่มีเครื่องกั้นอัตโนมัติ ) เห็น เละ ทุกราย ไม่ตาย ก็ สาหัส แหละ

ส่วนพวกรถ 10 ล้อ 18 ล้อ พวกนี้เค้าจะดีหน่อย มีมารยาทมากๆ ขอเข้าเลนเค้า เข้าก็จะชะลอ หรือไม่ก็จะดับไฟหน้าให้เข้าเลนส์ บางทีขอแซงเค้าก็จะหลบให้แซงไป เค้าจะกะพริบไฟซ้าย1ครั้ง ขวา1ครั้ง แล้วก็ กะพริบซ้ายอีกครั้ง แปลว่า เราสามารถแซงได้อย่างปลอดภัย ผมเจอส่วนมากจะเป็นทางลงใต้นะ ถ้าเป็นทางแบบสวนกัน จะเจอบ่อยมากๆ 10 ล้อก็มีน้ำใจเหมือนกันนะ จากที่ผมได้เจอ

ห่างๆดีกว่าคับ เมื่อเจอพวกรถบัสนิสัยแย่ๆพวกนี้ !

16. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ออกต่างจังหวัดไปเบียดคืนมันไม่คุ้มกับพูดกันตรงๆๆ มีแต่ตายกับตายครับทางออกของผมที่ใช้มานานแล้วคือ แซงแมร่งขึ้นไปสัก4-5ร้อยเมตรแล้วก็จุดพลุยี่ปุ่นครับแต่ใช้ในกรณีวิ่งกลางคืนนะครับและเส้นนั้นต้องไม่มีรถตามหลังมาเขี้ยงใส่แมร่งเลยครับผมเจอมา5 ครั้งละไม่รู้แมร่งจะไปตายที่ไหนเบียดมาผมเลยเอาคืนแมร่งเลยได้ผลดีครับมันจะได้รู้ว่าคนอื่นเค้าก็ไม่ชอบตายคนเดี้ยวไม่พอชอบมาลากคนอื่นลงไปด้วย และก็มีอีกอย่างครับไป ตจว วิ่งกลางคืนระวังที่ยูเทริ์นนะครับมอไซด์เอ๋ย รถสิบล้อเอ๋ยแมร่งกลับรถไม่เกรงใจเจ้าที่เลยจะปีใหม่แล้วเพือนๆๆที่จะขึ้นเหนือก็ระวังกันเยอะๆๆนะครับ

17. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    ผมเองได้นั่งรถขบวนแบนี้ไปเชียงรายเท่าที่สังเกตุดูพวกนี้จะมี ว. บอกกันตลอดทางครับ
    เช่นแซงขวาแล้วหน้าโล่งยาวคันหน้ามันจะบอกเลยว่าว่างยาวคันหลังๆก็เชนเกียร์ใส่กันไม่ยั้งผู้โดยสารก็ไม่ใช่จะชอบนะครับเสียวกันเป็นแถบๆ บอกได้คำเดียวครับถ้าไม่ใช่พวก10ล้อหรือพวกใจถึงไม่ได้แดกมันหรอกครับระหว่างทางมันไม่ได้คิดที่จะเบรคเลยนะครับอาศัยหักหลบไม่ก็ดันอย่างเดียว(ชนเป็นชน)

ผมนั่งมารู้ซึ้งเลยครับ สแกนเนียกรุงเก่าอ่ะ แรงสุดยอดไม่มีเบรคจิงๆ

18. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    เจอพวกนี้มากๆเข้า
    ก็อยากขับรถถังครับ

เปรี้ยวนัก ยิงแม่มเลย
    :D:D:D

19. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เมื่อวานนี้เลย จากจันถึงชล
    ไม่รู้กี่ขบวนขวาตลอด เลนซ้ายก็อย่างเหี้...........เลย

20. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เซงแทน

21. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    สิบล้อ เทรลเลอร์

รถพ่วง นิสัยดีกว่ารถทัวร์

คอนเฟริ์ม

22. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    อ่านแล้วน่าหมั่นใส้

23. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ร่วมประนามคนขับรถทัวร์นิสัย เตี้ยๆ คับ

24. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    เลี่ยงได้เลี่ยงเถอะครับ ไม่คุ้มจะแลกเสี่ยงทั้งตัวเราเองแล้วก็คนที่นั่งในรถที่ไม่ได้รู้เรื่องอะไรด้วยเลย ทำได้ดีที่สุดก็โทไปด่าบริษัทมันให้พวกมันปวดหัวเล่นๆ นอกนั้นคิดไม่ออกครับ ส่วนใหญ่พวกนี้เจ้าของรถเค้าใหญ่ รถก็คนใหญ่ คนขับก็อยากใหญ่ แม่งเบ่งกันจนจะคับโลกล่ะครับ

25. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    ดีแล้วที่ไม่เป้นอะไร

กลับมาไปทำบุญกันดีกว่ามึง

26. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    อย่าไปแลกกะมันเลยครับ ขอเค้าใหญ่จริง

27. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ถ้าพี่กลับบ้าน ตามเวลาของพี่แล้วเจอ เคยแซงไปแจกของครับ
    เตี้ย กันนัก

แต่ถ้าต่างบ้าน ต่างเมือง ไม่ชินทาง ยอมมันไป

28. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    อยากให้เจอรถไฟจัดมาแถวสายแหลมฉบังเลยครับ ถ้าเจอเดี๋ยวผมจัดให้เอาให้ขาดครึ่งเลย ดูซิคอนเทรนเนอร์ทั้งขบวน มันจะกล้าเล่นด้วยไหม 5555:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้