และแล้วก็เสร็จมัน...Jz...

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย elek, 29 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    ตอนนี้ค่าวางเครื่องแบบจบๆอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ อินเตอร์+ท่อเดิม at

พัดลมไอโดลิค ครับ

2. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    เจแซดดดดด อีกแล้ว.......อิอิ

3. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ยินดีต้อนรับเข้าสู่วงการครับ

4. วงการหรือวงจร........5 5 5 5

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

โทรมาคุยดีกว่าครับ เดี๋ยวจะอธิบายให้ฟังโดยละเอียด

ว่าแต่ พัดลมไฮโดรลิกอะครับ ใส่ไม่ได้หลอกครับ

ยิ่งเป็นเครื่องเเคล้งหน้าด้วยยิ่งหมดสิทธ์อะครับ

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    wow wow wowo เห็นแล้ว ก็ยังไม่มีเงินอยู่ดี

ทนของเก่าไปก่อน จนกว่าจะไม่ไหว

7. ManJz

3,317
    23
    0
    :D:D:D

แนะนำว่า ไปสลับแคร้งกับเครื่องไม่โบที่มีอยู่ แล้วหาหม้อน้ำบางๆ ต้องทุบห้องเครื่องเยอะ จึงจะใส่พัดลมไอโดรลิคได้ครับ เห็นที่จันทบุรีใส่อยู่อ่ะ

8. chatchay101

chatchay101 New Member Member

170
    1
    0
    แรงเข้าไป เมื่อไรเค้าจะได้มั้ง

9. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    JZ ONLY

10. PALM@HLc

PALM@HLc New Member Member

882
    8
    0
    ๋JZZZZ:D:D:D

11. ^NUT_FIT_KK^

^NUT_FIT_KK^ New Member Member

2,369
    4
    0
    ดีคับ

12. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    บ้านอยู่แถวไหนเนี่ยครับ มาวางแถวบ้านผมไหมครับ

ไม่เกิน 6 เดือนเสด อิอิ ล้อเล่นนะครับ

13. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    JZ กันอีกแระ ไอ้เรามันควันด้ามมมมมดำ555

14. มันดียังไงเนี่ยJZ วางกันจิ้ง หะๆๆๆ

15. ManJz

3,317
    23
    0
    ลองถามเสี่ยข้าวสารดูซิครับ

16. เสี่ยข้าวสารเขาบอกว่ามันไม่แรงเท่าของเสี่ยแมนสิครับ เขาบอกให้ขอคำชี้แนะด้วย:D:D:D:D

17. elek

845
    5
    0
    พรุ่งนี้โทรไปคุยรายระเอียดนะครับพี่วันนี้ลืมโทรศัพท์ไว้ในรถพ่ออะครับ

มันแตกต่างกันยังไงครับโบกับไม่โบวันนี้ยก2Lขึ้นก็ลืมดูครับ แล้วมันสลับกันได้

หรือครับ

ผมอยู่สมุทรสาครครับไปวางแถวบ้านพี่ไม่ทันแล้วอะครับตอนนี้ยก2Lขึ้นเรียบ

ร้อยแล้วครับ...แถวบ้านพี่ไม่เกิน 6 เดือน ของผมวางกันเองสงกะสัยจะเป็นปีแน่ๆ

เลยครับ..:D:D

18. elek

845
    5
    0
    อยากรู้เหมือนกันว่ามันดียังไง Jz เนี้ย...คงอีกนานแน่ๆเลยกว่าจะได้รู้..ฮิฮิ

19. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    มารอดูนะครับบบบบบบ

ชักภาพมาให้ดูด้วยนะครับ

20. ตามชมภาพด้วย เป็นแนวทาง

21. elek

845
    5
    0
    พี่ๆนัองๆและผมมาช่วยกันวางลองผิดลองถูกกันไปอะครับ

วันนี้ยก2Lขึ้นแล้วครับพรุ่งนี้Jzจะเปลี่ยนสายพานกับลากๆแล้วก็จะเอาเครื่องลงดู

หาตำแหน่งแท่นเครื่องกับเกียร์หม้อน้ำพัดลมว่าจะลงได้รึเปล่าแต่ไม่รู้จะทันมั้ย

ขนาดวันนี้เอา2Lขึ้นยังแทบแย่เลยครับ จะได้รู้กับตัวเองซะทีว่าจะต้องไปโดน

แคล้งหลังอีกซักชุดรึเปล่าแต่สงสัยจะโดนแน่ๆ ยังไงขอคำชี้แนะด้วยนะครับ

พี่ๆเทพJzทั้งหลายมือใหม่J bo จริงๆครับ ขอบคุณมากๆนะครับ..:):)

22. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    แน่นอนจริงๆ.

23. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    แนะนำ
    อย่างแรกหาแคล้งหลังมาเปลี่ยนก่อนเลยครับ
    เชคเครื่องให้เรียบร้อยก่อนย่อนลงนะครับ
    จะได้ทำง่ายๆพอใส่เขาไปแล้วมันก็แน่นไปหมด เช่น
    ถ่ายของเหลวต่างๆ(นำมันเครื่องกะน้ำมันเกียร์)ล้างอ่างน้ำมันให้สะอาด แล้วก็เปลี่ยนกรองน้ำมันเครื่องใหม่รอเลย พอจะลองติดเครื่องค่อยเติม
    เปลี่ยนสายพานไทมิ่งกะสายพานหน้าเครื่องด้วย
    เชคพวกหัวเทียนกับคอยล์ว่ามีปัญหารึป่าว ถ้าหัวเทียนติดมาเข็มยังดีก็ใช้ก่อนได้แต่แนะนำเปลี่ยนใหม่พวกอิริเดียมเข็มซักเบอร์7เมืองไทยมันร้อนครับ แล้วก็คอยล์ถ้าไม่มีรอยร้าวก็ใช้ได้ครับถ้าร้าวก็หาพวกนำยาเคลือบไดมาทาแล้วอบซึ่งช่วยกันไฟรั่วได้(วิธีแบบลูกทุ่งๆเลยครับประหยัดงบ)
    สำหรับพัดลมไฮดรอลิกควรมีกล่องคุมด้วยไม่งั้นเสียงลมแรงกว่าเสียงท่อรถซะอีกเพราะยิ่งเร่งยิ่งแร
    ง(ประสบการณ์ตรง) ใส่กล่องคุมมีข้อดีคือมันจะทำงาน2สเตป และลดความลำคาญจากเสียงลม และลดภาระเครื่อง และลดความร้อนได้ดีกว่าพัดลมแบบอื่นๆ
    แนะนำใส่ Fuel Pump Control ด้วยนะครับ ช่วยให้รอบเดินเบาต่ำลงทำให้ประหยัดขึ้น และช่วยถนอมปั๊มติ๊ก และที่สำคัญช่วยให้ปลอดภัยจากอุบัติเหตุได้
    ท่อยางน้ำมันเปลี่ยนท่อยางเป็นแบบอย่างดีทนกัดกร่อนพวกโซฮอลเผื่อไว้เกิดดันเติมไปแล้วจำใจต้องใช้ไปก่อน เพราะของเดิมไม่เกินเดือนครับท่อยางน้ำมันเดิมๆแตกแน่ๆไม่ทนโซฮอล(ประสบการณ์ตรง)
    อันนี้เป็นคำแนะนำคร่าวๆจากประสบการตรงนะครับ เผื่อไว้เป็นวิทยาทานกับพี่ๆครับ
    ่พี่ๆท่านอื่นก็ช่วยแนะนำประสบการณ์กับเครื่องตัวนี้ด้วยนะครับเป็นความรู้
    แต่ถ้าเสร็จแล้วผมคงแซดดดด..ตามไม่ทันอีกคัน..สงสัยต้องอับสเตปบ้างแว้ว

24. elek

845
    5
    0
    ขอบคุณมากๆเลยนะครับ

ใช้หม้อน้ำของอะไรดีครับ ของJzได้ปะครับแนนนำที่ครับ

ถ้าเราใช้แคล้งหน้าแต่เอาคันชักของD4Dมาใส่จะได้ปะครับ

ถ้าจะใส่พัดลมไฮโดลิคต้งทุบห้องเครื่องเข้าไปเยอะไม่ครับ

ถ้าเราปาดแคล้งไปประมาณ1ช่องสำหลับJ Boจะมีผลเสียอะไรบางครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤศจิกายน 2009
  25. ManJz

3,317
    23
    0
    ไม่แนะนำให้ปาดแคร้งครับ พื้นที่หายไปพอสมควรเวลาปั้มดูดไปหล่อเลี้ยงส่วนต่างๆ ในรอบสูงๆ น้ำมันอาจไม่พอได้
    คันชัก D4D มันจะโค้งลงนิดนึงแต่เวลาเลี้ยวก็ไม่พ้นอยู่ดี เปลี่ยนแคร้ง เป็นคำตอบสุดท้าย
    ห้องเครื่องทุบมากจะไปกระทบกับชุดแอร์ภายใน แนะนำ พัดลมไฟฟ้าสองตัว หม้อน้ำ 1j 26 นิ้ว พัดลมไว้หลังหม้อน้ำ แอร์ไม่ต้องย้าย

26. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    อย่าลืมโทรปรึกษาเซียนๆMTX นะครับ เดี๋ยวไม่จบ

27. col2ETwo

col2ETwo New Member Member

820
    11
    0
  28. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    ปาดแคล้งไม่ดีแน่ๆครับน้ำมันไปหล่อเลี้ยงไม่พอครับและชาฟก็จะละลายตามมาครับ เปลี่ยนคันชักก็ติดอยู่ดี แนะนำอย่างที่บอกแคล้งหลังชัวสุด ส่วนหม้อน้ำก็หม้อน้ำ1jzboกับพัดลมไฟฟ้าก็พอครับเหลือๆครับ ตามพี่ manjz บอกก็ได้ครับ แนะนำให้ลองโทรไปหาพี่ๆที่ใช้ไมตี้วางเจโบดีกว่าครับ มีเยอะโทรไปเลยไม่ต้องกลัว เพื่อความชัวร์จะได้ไม่มีปัญหาให้ปวดหัวครับ เสร็จไวๆนะครับพี่รอดูตัวแรงอีกคัน

29. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    JZ แรงข้ามขั้น.......อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้