คุง นุ โพสให้ละน้า( B14)ของป๋ม

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Ahtit, 28 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ahtit

Ahtit New Member Member

68
    2
    0
    นี่คือ รูปพี่เจ้าของอู่ทำสี โคสะนาให้แกหน่อย คลอง4 ลำลูกกางับ รถ ผมสีเดิม สีบรอนซ์ ตอนเอาไปทำ มีต้องเคาะ2จุด ละปรับ บอดี้ช่วงหน้าเพราะแฟนเอาไปชนมา และกะขูดสีด้วย โป๊วที่มานผุ ใช้สีดูปองค์ แกคิด2หมื่นงับ มีไยกะไปอุดหนุนกานได้งับแกคุยง่าย

2. kob_tl

kob_tl New Member Member

99
    5
    0
    ถลอกหรือเปล่าคุณเป้ สงสัยพิมพ์ผิดแน่ๆเลย :D:D:D ของยังไม่ได้เข้าไปเอาเลยตอนนี้ยุ่งๆอยู่ฝากไว้ก่อนนะครับ

3. Ahtit

68
    2
    0
    มะแน่ใจอ่ะฮะ แต่ช่างน่าจะยึดให้ฮะ เพราะตอนขับกะดูปกติ ฮะ ปล.รถคุงโน้ตอ่ะผมชอบมากเลยอะ กระจังหน้ากะเข้ากันดีจิง

4. Ahtit

68
    2
    0
    นี่ พี่กบป่ะงับ ถ้าใช่ผมคนที่เคยซื้อไฟหน้าพี่อ่ะ ที่พี่ขับรถไปส่งให้ที่สุวรรณภูมิอ่ะ :) อิอิปล. ถ้ามะใช่กะโต๊ดค๊าบบ

5. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    สีขาวสวยมากอยากทำสีนี้พอดีสองหมื่นขูดสีเก่าทิ้งให้ป่าวครับ
    รบกวนขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับจะโทรไปถามราละเอียด

6. kob_tl

kob_tl New Member Member

99
    5
    0
    จิงดิ ตั้งนานแล้วนิ แสดงว่ากระจังหน้าก็ของพี่ดิ:D:D:D

7. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0

กระจัง nismo เหมือนของพี่เด่น พี่หนุ่ม พี่อุ้ย แหละครับ ของคู่กันกับลิ้น nismo
    :D:D:D

8. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เเม่นอีหลีครับ

9. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ปล.สำหรับคนที่ลังเลยอยู่ระหว่างลิ้นตัวเล็ก กับลิ้นตัวใหญ่ ผมเองใช้มาแล้วทั้งสองตัว

เรื่องใส่แล้วต่ำกว่ากันมั้ย บอกได้เลยว่าเท่ากัน ใส่ตัวเล็กครูดยังไง ตัวใหญ่ก็ครูดอย่างงั้น

ต่างกันก็แค่น้ำหนัก อิอิ

ชัดเจนนนนนน อิอิ

10. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แหม่ ถ้าสีใหม่ๆ แบบนี้ ก็ วิ๊ดวิ้ว เลยพรี่ :D

11. Ahtit

68
    2
    0
    ชื่อ พี่ยังนะงับ ตอนแรกที่คุยกะบอกว่า ถ้าเจอตรงไหนผุ แกจาขูดให้ ทีนี้ ผมกะไปดูที่อู่วันที่ทำสีอ่ะ สรุป มานกะขูดแทบทั้งคัน ราคา2หมื่นนี้ แกลดให้ผม เพระเคยไปซ่อมกะแกทีละ ยังไงตอนคุยกะแก ลองบอกว่า คนที่ทำซันนี่ สีขาวเขาแนะนำมาง่ะ เผื่อได้ลดๆ เบอร์นะฮะ 0865320432

12. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    หล่อจังแฮะ มีใครเอา b14 ปี 2000 ไปทำสีขาวมั่งครับอยากเห็น

13. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    รถพี่ใส่ไม่ได้

:cry: :cry: :cry:

14. nismo B-14

nismo B-14 Member Member

106
    17
    18
    อยากใส่ลิ้นบ้างจังเลย แต่กลัวครูดอ่ะ

15. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    ขอบคุณครับจะโทรไปคุยเลย

16. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ถ้าใส่ลิ้นหน้านิสโม่ ตัวกระดานโต้คลื่น มันจะเข้ากะสเกิตข้างสแตนดาดป่าวง่ะ แล้วต้องยกหน้าขึ้นอีกกี่นิ้วดี คิดๆๆๆๆ อยากใส่

17. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    สีขาว sunny-thailand นี่สุดๆทั้งน้าน :D

18. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    จะใส่จิงป่าว เอาสูงเท่าโช๊คนิสโม่อ่ะพอได้ เพราะผมวัดจากพื้นถึงด้านล่างกระดานโต้คลื่น 5 นิ้ว

ก็ขับไม่ลำบากนะแต่ถ้าขึ้นพวกลานจอดรถห้าง หรือโรงพยาบาลนี่ หมดสิทธิ์ แค่เห็นทางขึ้นก็ติดและ

ทั้งตัวเล็กและตัวใหญ่ใส่แล้วต่ำลงมาจากกันชนลูประมาณ 2 นิ้ว ประมาณนั้นเดววัดให้อีกที อย่างของ

ตรูนลองวัดดูก็ได้ว่าตอนนี้จากชายกันชนลูถึงพื้นกี่นิ้วจะได้คำนวนให้ถูกว่าตรูนจะต้องยกโช๊คขึ้นกี่นิ้ว

ถึงจะขับแบบสบายจายหน่อย

19. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ร้านทำสีที่ว่านี่อ่าครับ ตรงเวลาป่าว

20. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    จะใส่หรอคุนพี่ตรูนนนนนจัง ของแบบนี้ ใส่สักพักเด่วชินไปเอง 55+

21. Ahtit

68
    2
    0
    ตรงเวลาหมายถึง ทำนานไม่นานป่ะฮะ ผมเอารถไปส่งวันท่13อ่ะงับ แล้วกะรอสเกิ๊ต สปอยเลอร์ ของคุงนุราวๆ8-9วันนี่ละฮะ แล้วเอาไปส่งที่หลัง ให้เขาขูดกะปะผุ ตัวรถไปก่อนอ่ะงับ แล้ว วันที่ 27 ผมกะไปรับรถง่ะ

22. Ahtit

68
    2
    0
    แต่ผมกะบอกช่างนะฮะ ว่ามะต้องรีบ ขอเนียนๆ เหอๆ เพราะของยังงี๊ใจร้อนมะได้ (ขนาดไม่รีบผมโทรถามช่างทุกวันอ่ะ ว่ารถเปงไงมั่ง- -มะรีบนะมะรีบ อิอิ) กะอาจมีดีเลย์มั่งอ่ะฮะ ไงกะลองโทรไปคุยดูละกานงับ

23. Ahtit

68
    2
    0
    นี่รูปนี่คือ รถสภาพแรกเลยงับ เป็นตอนที่ผมยังมะได้คุยกะใครในซันนี่ไทยแลนด์เลย แฟนขับไปชน แถวลาดปลาเค้า- - และที่เหงมะมีกระจังหน้า มะใช่ จาเอาโหดไรน๊า ฮะ แต่กระจังหน้ามาน แหลกเปงชิ้นๆเลยอ่ะ- -

24. Ahtit

68
    2
    0
    นี่อีกรูปตอนที่หาของพอใส่ได้บ้างแย้ว แล้วพอเอารถเข้าไปอู่ซ่อมกะคือ อู่พี่ยัง คนที่ทำสีให้น่ะละงับ กะลองเซิจๆ ดูว่ามีเวปไหนแต่งรถมั่งง เพราะสนใจเหมือนกานละงับ แต่พอดีช่วงนั้นแบบว่า งบน้อย- -เลยต้องค่อยๆคิดง่ะ จนเหงเบอร์คุงนุแก โพสไว้ กะเลยโทรมาถาม คุยไปๆมาๆ ผมเลยถามว่ามีกระจังลูซิโน่มะ (ตอนนั้นยังมะรุเรื่องไรเลยอ่ะ ลูซิโน่ไรมะรุ- -) จนมาเปงสภาพในปัจจุบันนี่ละงับ รอเวลาเปงปีเหมือนกานฮะ กว่าจาได้หมด- -

25. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ขนาดไม่รู้นะเนี่ย

26. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    สวยเนียนกริ๊ปปป

27. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    อ๊ะๆพอๆกับผมตอน เเปลงร่างเลยครับ:D:Dเบรคไหลๆเปลี่ยนเเม่มเป็น4 portเลย
    เหตุเกิดหน้า ลาเดอร์ฟรอ๊งค์ ครับ:eek:

28. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ลิ้น นิสโม ตรู

กลาย เป็น ลิ้น

กระดานโต้ คลื่น ไป แล้ว

5 5 5+

เอ้า สวย ครับ

รถสวย มากครับ

เข้า กับ ลิ้น แน่ ๆ

29. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    ท่านประธานนุบวกอยู่นะ 55+

30. Ahtit

68
    2
    0
    ขอบคุงก๊าบบ นี่กะอยากจาเปลี่ยนแม๊กอีก กิเลส เรื่องรถ สงสัยมะจบจิงๆ 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้