sr20det 6speed in s15 มันดูยังไง??

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย KOZO FATBOY, 28 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KOZO FATBOY

KOZO FATBOY New Member VIP

702
    2
    0
    พี่อาร์ทไม่เอามั่งหรอคับ . .อิอิ:D:D

2. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    พี่อาร์ทเค้าเก็บตังเปลี่ยนอย่างอื่นมากกว่าครับ

ที่ถอยมาร่วมแสนนี่ เพราะขับ โป่งเย็บไปซื้อหรือป่าวครับพี่
    :D:D:D:D:D

3. ardun

ardun New Member Member

247
    0
    0
    น่าวางมากๆ เครื่องพังเหมือนกัล sr s14หลังหัก กี่ม้าคับ เเล้ว sr s15หลังหัก กี้มาคับ เเตกต่างกันเยอะไหม

กะลังตัดสินจัยอยู่ครับ ขอบคุนคับ

4. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    ตามที่โรงงานเคลมมาคือ 220 และ 250 ครับ

5. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    S14 กะ 15 เดิมๆๆความแรงก้อคงต่างกันก้อไม่เยอะมาก

แต่ราคาต่างกันเกือบเท่าตัวเลยนะเนี้ยย

6. กฤต

กฤต New Member Member

9
    0
    0
    พอมีรูป เกียร์ ที่แตกต่างกันไหมอ่ะครับ

7. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    เอาหลักที่ดูง่ายๆนะครับ สำหรับมือใหม่ในการเลือกซื้อเครื่องs15 หลังหัก

1.ส่วนใหญ่ตัดมาสมัยนี้จะแขวนเพลทหน้ารถมาด้วย ดูตรงนั้นก็สะดวกครับ ว่า เลขเครื่องตรงไหม ถ้าตรงก็จบ
    2.ดูที่รหัสเทอรโบครับ เทอรโบs15 มันดีกว่าs14 มากพอสมควรเลย t28 bb นะครับ ถ้าไม่บอลแบริ่งนี้ตัดตัวเลือกได้เลยครับ
    3.ลองเข้าเกียร์ดูครับถ้ามัน6speed ก็โอเค
    4.ดูหัวฉีดครับ ถ้าจำไม่ผิดs14 จะ370 s15 จะ 440-430 นี้ละครับ อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ ถ้าดูสีหัวฉีดน่าจะง่าย ไว้ผมลองไปดูเครื่องที่บ้านแล้วเดี่ยวมาบอกว่าต่างกันไหมอะครับ แต่จำได้ว่าหัวฉีดขนาดไม่เท่ากัน
    5.เหนือสิ่งอื่นใด กรุณาดูสภาพเครื่องที่ได้มาครับ เลือกสภาพไว้ก่อนใจเย็นๆค่อยๆหา

ขอให้มีความสุขกับโปรเจคใหม่ครับ ท่องเอาไว้นะครับ เงินอยู่ในกระเป๋าเรา ไม่ต้องรีบ หาไปหาให้ดีที่สุด เพราะท่อนล่างs14กะs15มันก็ไม่เหมือนกันอีก s15ปรับปรุงในหลายจุดครับ เลือกทั้งที s15ดำหลังหักยกแพครับ ทำทีเดียวจบเลย อย่าลืมเอาหน้าปัดมาด้วยนะครับ เครื่องตัวนี้กล่องมันลิงค์สัญญาณหน้าปัดคราบ

8. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    ราคาเเรงดีจัง

9. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้