การแข่งขันที่พัทยามีการโกง รึป่าว?

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย สมภพDirect, 27 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สมภพDirect

สมภพDirect New Member Member

39
    5
    0
    ผมก้อไม่รู้เหมือนกันคับว่าคุณจะคุยกับลูกพี่ผมยังงัยแต่พูดกันจิงๆแล้วคุณได้ที่เท่าไหร่ผมไม่รู้แต่ที่ผมนับรอบอยู่คุณก้อ......อยู่ดี คุณน่าจะรู้ตัวเองได้แล้วว่าใครน่าจะได้ที่ 1 ถ้าไม่อย่างงั้นสนามหน้าแข่งไปเลยดีกว่าสองชั่วโมง ถ้าคุณคิดว่ารถคุณแรงพอ แอดูรานสนามหน้าจัดมาเลยสองชั่วโมงที่ผมเข้ามาเนี่ยผมปรึกษากับลูกพี่ผมแล้ว คุณจะเอารึป่าวสองชั่วโมงถ้าคุณคิดว่ารถคุณแรงจิงจัดมาเลย ถ้ามีอารายเข้ามาคุยกันได้ผมสมภพ ไดเรค ผมไม่ได้แรงหรอกแต่ใจผมก้อถึงเหมือนกันอ่ะ

2. สมภพDirect

สมภพDirect New Member Member

39
    5
    0
    และที่คุณบอกว่าผมไปสนามรึป่าวผมบอกได้เลยว่าคุณรู้จักผมรึป่าวถ้าคุณอยากรู้จักผมคุณมาได้เลยที่สาย 1 ผมไม่ได้แรงหรอกแต่ก้อเจอกันได้คับ

3. mo-emag.com

mo-emag.com New Member Media

34
    3
    0

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 ตุลาคม 2009
    chai import ถูกใจสิ่งนี้
  4. PRO-N/A

PRO-N/A New Member Member

54
    6
    0

ขอเสือกหน่อยเหอะ กระทู้แม่งเปลี่ยนแนวเพราะที่ตอบมาเนี่ย ไม่ได้ใช้ความคิดเลย แน่ใจเหรอว่าโตแล้ว?????

1. (ตอบครั้งที่สองแบบงง ๆ อีกครั้ง ) ถ้ามั่นใจว่าลูกพี่หรือทีมที่แข่งน่ะ ได้ที่ 1 ทำไมไม่ไปประท้วงในวันนั้น?

2. ในงานก็มีคนรวมรถรวมรุ่น คือ อาร์ม เวลาเรียกให้ไปพบนายสนามตอนแข่งเสร็จทำไมไม่ไป?

3. งานนี้ ผู้จัด (โต้ง) เอาตารางเวลามาให้ดูแล้ว ยังไม่ชัด? หรือว่าอ่านเวลาไม่เป็น เป็นแต่แข่งเถื่อน?

4. ที่ตอบมาสองกระทู้ข้างบน อายบ้างมั้ย ชื่อทีมตัวเองเน่าเพราะคนไม่รู้จักแพ้แบบเจ้าของกระทู้นี่เอง

5. เอ็นดูร้านซ์ สองชั่วโมง อยากจัดน่ะได้ สู้ค่าเช่าสนามไหวมั้ย จะได้บอกผู้จัดให้เช่าเพิ่มตอนกลางคืน ถ้าไหว ก็รวบรวมตังมาก่อน ค่อยคุยกัน จะคุยกับสนามให้ส่วนตัวเลยก็ได้

ุ6. สายหนึ่งน่ะรู้ว่าแรง ถามหน่อยเถอะ เอามาโพสตรงนี้น่ะ มันเท่ห์เหรอ ตอนนี้เค้ารณรงค์ให้แข่งกันในสนาม ยังเสือกมาบอกอีกว่าเจอกันได้สายหนึ่ง แม่งโคตรแมนเลย ถึงว่าไปดูที่ไร พ่อแม่งมาทุกที

สรุปให้ฟัง อ่านช้า ๆ ชัด ๆ นะ

รถแรงอย่างเดียว แข่งเซอร์กิตไม่ได้ ต้องมีความพร้อมทุกด้าน ทั้งคนขับ รถ และทีมช่าง รวมถึงผู้จัดการทีม ถ้ามัวแต่มาแถในนี้ มันก็เหมือนพวกดีแต่ปาก ไร้ซึ่งสมอง กฏกติกามารยาท อ่านให้ดีก่อน แล้วค่อยมาท้วงไม่ใช่อะไร ๆ กูก็แรง แรงแล้วงัย แรงแล้วต้องชนะเสมอไปเหรอ

แต่รถแรงอย่างเดียวน่ะ แข่งเถื่อนได้ ชนะได้ แล้วซักวัน มันก็จะไปนอนอยู่ใน สน. เหมือนอดีตที่ข่มขืนของนักแข่งบางคนที่รถยังอยู่ สน. เอาออกมา ทำอะไรก็ไม่ได้ หรืออาจจะไปชนเฉี่ยวชาวบ้านตายห่าคาที่ เหมือนเมื่อสิบปีก่อน เรื่องกระบะ มอนซ่า ถ้าเกิดยังไม่ทัน ไปถามเจ้าของอู่แรง ๆ ดูนะ

จำไว้....

AQDONUT, lancerck4 และ ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  5. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ตามนั้นเลยคับ ถูกใจมากคับ

6. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    จบครับ จบกันซักที...........เอาไว้แข่งกันไหมดีกว่า กีฬาย่อมมีแพ้มีชนะ..... ผมยอมแพ้ในสายตาของพี่ภพแล้วก็รู้สึกชนะในสายตาของกรรมการ....... ใครคิดอย่างไรไม่สนแล้วครับ เสร็จแล้วแพ้ชนะทำให้มองหน้ากันไม่ติดไม่อยากให้เป็นแบบนี้เลยครับ ....

7. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ผมตกลงกันว่าเข้าพิทมาปลดเข็มขัดรอเลย จอดปุ๊บเปลี่ยนตัวปั๊บ ออกไปพร้อมคาดเข็มขัดไปด้วย ไม่ได้เซอร์วิสทำอะไร ไม่มีโรบาร์ออกจากรถง่ายจะตาย ในพิทเลนไมล์ขาด ไม่รู้ว่าวิ่งเร็วไปป่าวแต่ปากทางพิทโดนเตือนให้ขับช้ากว่านี้...
    ออกมาก็เซฟเวลาเท่านี้แหละครับผม

ยังไงผมก็ยังคงนับถือ ทุกคนเหมือนเดิม โดยเฉพาะ สมภพไดเร็กไอดอล โคตรแรงทางตรง นับถือเหมือนเดิมครับ

8. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
  9. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ลงเอยด้วยดี

10. GT_911

GT_911 New Member Member

90
    5
    0
    อ่านเฉยดีกว่าเพระไม่ได้ไปดู

11. โง่

ยิ่งออกมาพูด ก็ยิ่งแสดงความโง่ออกมาจิงๆเล้ย

เฮ้อออ

12. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    ตกลงว่า ตาเจี๊ยบ อ้างที่ผมโพสทำไมหว่า ไม่เกี่ยวกันเล้ย

13. ^poonim^

^poonim^ New Member Lady Member

19
    0
    0
    ขอเพิ่มหน่อยอย่าใช้ความรู้สึกตัวเองมาตัดสิน
    โตๆๆกันหมดเเล้วไม่อายเด็ก......
    มาเเข่งในสนามดีว่านะจะมีโอการสักกี่คนที่จะได้วิ่งในพีระ
    เเข่งนอกสนามมันดีเเล้วหรือ

14. mseeo2

778
    9
    0
    กลายเป็นกระทู้ล่อเป้าไปโดยปริยาย

15. ^poonim^

^poonim^ New Member Lady Member

19
    0
    0
    ผู้ใหญ่คงเคลียร์กันได้เเล้วนะ
    อย่าให้เด็กๆๆๆดูไม่ดีเลยนะ
    ผูกมิตรดีกว่าสร้าง............กันเลย
    อยู่ในวงการมอเตอร์สปอตร์เหมือนกัน

16. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    ส่วนตัว ชื่นชอบในการจัดและแข่งขัน ของรุ่นนี้ครับ ถ้าครั้งหน้ามีอีก และ มีรถลง ก็อยากร่วมสัมผัสด้วยครับ

17. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    งานเข้ากันซะงั้นอ่ะโค๊ทเจี๊ยบ

18. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    มันเป็นไร มันเป็นเรื่องเข้าใจผิดกันเท่านั้นแหละครับ.... 10ตีนยังรู้พลาด นักปราชญ์ยังรู้พลั้ง ครับ

19. !!! KaNny !!!

!!! KaNny !!! Member VIP

697
    9
    18
    เรื่องแบบนี้มันเข้าใจผิดกันได้ค่ะ การแข่งขันแต่ละประเภทก็ไม่เหมือนกัน กติกา ต่างกัน ส่วนนักแข่งก็ต่างคนต่างชินไปตามแต่ละทางของตน อันนี้ก็ต้องเข้าใจกันบ้างค่ะ

ว่าจะปล่อยให้กระทู้มันตกไปละ ไม่อยากดันให้อายชาวบ้าน แต่คันมือคันปาก
    ช่วยอ่านหัวข้อกระทู้ด้วยน่ะค่ะว่า เกี่ยวกับเรื่องอะไร แล้วเอาเรื่องอะไรมาปนกันมั่วไปหมด

เจ้าหน้าที่ MO-EMAG มีกี่คน ?

ไมรู้หรอกค่ะไม่เคยนับ เพราะมันเยอะแยะไปหมด ก็พี่ๆน้องๆช่วยกันทำมาหากิน ไม่ใช่พี่ๆน้องๆช่วยกันกอบโกย หรือหลอกมาทำงานแล้วไม่จ่ายค่าตัวค่าน้ำมัน อีกอย่างทำด้วยใจซะมากกว่า เรื่องเงินอ่ะเล็กน้อย ขอกันกินยังมากกว่านี้

หน้าตาบริษัทเป็นอย่างไร ?
    หน้าตาบริษัท มันจำเป็นด้วยหรอค่ะ ศักยภาพของมนุษย์ต่างหาก ที่จำเป็น เผอิญบริษัท MO-EMAG เรา ใช้จ่ายไม่ฟุ้งเฟ้อ ถ้าอยากเห็นบริษัทเป็นอย่างไรขอเชิญน่ะค่ะ

20. อัพหน่อย

ปล.ขอลงชื่อในกระทู้ซะหน่อย อิอิ

21. Transporterex

Transporterex Guest

0
    0
    0
    ได้ข่าวแว่วๆว่ารถของเจ้าของกระทู้ยังโดนยึดอยู่ที่ สน. เลย ไปวิ่งเปรี้ยวอยู่สายหนึ่งแล้วโดนจับยังเคลียร์ออกรถมาไม่ได้เลยยังจะมาท้าคนอื่นเค้าแข่งอีก ใหนว่ารถแรง ใหนว่าใจถึง ถ้าใจถึงจริงพุ่งแหกด่านออกมาเลยสิ โดนจับแบบนี้ไม่ใจเลยหว่า

เค้าเอาเวลาจากสนามมาโชว์จะจะ ก็ยังจะแถไปได้เรื่อยอีกนะคนเรา สงสัยจะสันทัดแต่วิ่งเถื่อนจริงๆแฮะ

22. SLITHER_4G

SLITHER_4G New Member Member

433
    2
    0
    แถมมีบอกว่าหมดศรัทธาอีก แม่เจ้า !!!!! งานจะเข้าช้านไม๊เนี่ย ???

เปิดอ่านไปเรื่อยๆ ก็นึกขึ้นได้ว่า

พอขึ้นหน้าที่สามปุ๊บ พวกหน้าหนึ่งหายหมดเลย หุหุ

นุ่นเองค่ะ

ขอเขี่ยนิดนุง
    :D:D

23. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    มีมาเขี่ยอีกนะ ญ นุ่น

24. bmwE30

bmwE30 New Member Privilege

195
    3
    0
    อ่านมานาน ผมสรุปไดว่า รถแรงเชียงกงเร็วกว่ารถอีกคันจริง แต่ในสนามเขาวัดกันที่ความพร้อมในหลายๆด้าน รวมถึงทมงานด้วย เพราะงั้นเวลาที่ใช้ไปในพิทเขาจึงเอามาคิดด้วย เพราะผมคิดว่าทีมงาน หรือช่างก็เป็นส่วนหนึ่งของทีม ถ้าเอาแต่ความเร็วของนักแข่ง ส่วนทีมงานจะทำยังไงก็ไม่สนใจ ผมว่าสู้ไม่มีทีมดีกว่า ประมาณนั้นมั้ย สรุป เรื่องใครแรงกว่าก็อยู่ที่เจ้าตัวรู้กันอยู่แล้ว ส่วนเรื่องแพ้ชนะอยู่ที่กติกา เพราะเราแข่งกันในสนามมีกติกา จบแล้ว อิอิ

25. Mcdonald

Mcdonald Member VIP

389
    11
    18
    รอ ปี หน้า ละ กัน อิอิ...

ค่อย มา แข่ง กัน ใหม่...

แข่ง ใน สนาม เหอะ...

ได้ อะ ไร มาก กว่า เยอะ...

26. Tecing

Tecing New Member VIP

100
    0
    0
    อ่านแล้วก็ขำ......

27. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ชอบคับชอบ

28. mseeo2

778
    9
    0
    กลับมาอ่านอีกรอบ ยังไงก็ขำคับ

29. เจ๋งเอง....

เจ๋งเอง.... New Member VIP

105
    0
    0
    อ่านคนสุดท้านอีกและ.....

30. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    แวะมาอัพเดต...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้